ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19900
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 07:07
[RE]สไตล์ Werner เทียบกับ Vardy ได้ไหมครับ
ความคม กับการจับบอลแรก สองอย่างนี้มันสอนกันไม่ได้ มันเป็นพรสวรรค์ อาจฝึกฝนให้ดีขึ้นได้ แต่ก็ไม่เหมือนพวกที่ติดตัวมา

ผมว่าแวร์เนอร์เก่งนะ แต่ขาดสองสิ่งด้านบน มาเล่นพรีเมียร์จะลำบาก เพราะเกมรับพรีเมียร์จะชิดมากในระยะ 20 หลา. ประกอบกับกรรมการเป่าให้ฟาล์วยาก ถ้าย้ายมาจริง คงต้องมาลุ้นว่าจะเกิดได้หรือเปล่า

เหมือนเกอิต้า ตอนนั้นผมดูสดบ่อย ผมก็คิดว่าไม่น่าเกิด เพราะแกจ่ายคิลเลอร์พลาสต่อเกมบ่อย. แต่จ่ายเสียซะเยอะ จ่ายสิบได้สวยๆซักสอง มาพรีเมียร์จ่ายเสียแล้วโดนสวนเพราะเขาซ้อมมาเพื่อรอสิ่งนี้(เราจึงเห็นเกอิต้าครองบอลนานและยึกๆยักๆไม่กล้าจ่ายเพราะกลัวเสียบอล) และยิงไกลได้เพราะมีพื้นที่ช่วง 20 หลาเยอะ

ปล1. ไม่เหมือนเคส โอมาบายอง พี่แกเฟิร์สทัชดีมาก มาแต่ไหนแต่ไร. แถมสปีดก็เกินคน มาย้ายมาปืนตอนอายุมาก ก็ได้ประสบการณ์อีก

ปล2. วาดี้นี่กองหน้าในฝันของผมเลย ตอนพีกนี่หยุดแกไม่ได้จริงๆ ชอบกว่าเคนอีก ดูสดแล้วมันส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย giggscii เมื่อ Fri May 29, 2020 07:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8063
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 08:35
[RE: สไตล์ Werner เทียบกับ Vardy ได้ไหมครับ]
แวร์เนอร์ไม่เก่ง แต่ผมชอบมาก
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: London is BLUES
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6238
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 08:53
[RE: สไตล์ Werner เทียบกับ Vardy ได้ไหมครับ]
วาร์ดี้กว่าจะพีคก็อายุ28-29แล้ว แวร์เนอยังอายุเท่าไหร่อยุ่เลย ตอบตอนนี้ยังไงวาร์ดี้ก็เก่งกว่า ผมว่าสไตล์คล้ายๆกันเลยนะ เล่นชิงจังหวะกับดักล้ำหน้ากับกองหลัง ถ้าเผลอมีหลุด พวกสกิลชาจในกรอบ18หลานี้ก็คมพอๆกันเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: #1
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 12396
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 09:50
[RE]สไตล์ Werner เทียบกับ Vardy ได้ไหมครับ
Penalty พิมพ์ว่า:
แวเนอร์โดนเนิฟเยอะจัง 555  
มันต้องดูว่ามีข่าวกับทีมไหน ถ้ามีข่าวกับทีมอื่นน่าจะเทียบชั้นกับตำนานสโมสรไปแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 11:28
ผมว่าแวร์เนอร์แกเก่งนะมีครบทุกอย่างที่กองหน้าควรมีบางทีอาจจะมากกว่าวาร์ดี้ด้วยซ้ำ แต่ส่วนตัวคิดว่าแกมีปัญหาเรืองสภาพจิตใจตรงส่วนนี้สู้วาร์ดี้ไม่ได้ จำได้ว่าเคยมีข่าวไปเยือนทีมในตุรกีแล้วเจอแฟนบอลทีมเยือนตะโกนใส่จนอ้วกแตก+กับบอลโลกเล่นไม่ดีมาก มันเลยโน้มน้าวให้ผมคิดแบบนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Fri May 29, 2020 11:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 2902
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 12:58
ตอนนี้ยังครับ

ผมว่าแวร์เนอร์ถ้าเทียบตำแหน่งกองหน้าตรงกลางไม่เหมาะ เพราะแวร์เนอร์เป็นนักเตะที่ต้องใช้พื้นที่เล่น
ถ้าเจอรับลึกเล่นหน้าเป้านี่เงียบเลย
ถ้าเร็วมั้ยเร็ว แต่มันดูไม่ทะลุทะลวงแบบพลิกแล้วหลุดแบบวาร์ดี้ แต่ว่ามีโอกาสพัฒนาได้นะ
แต่ที่รู้สึกอย่างนึงเลย คือใช้โอกาสเปลือง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กล้วยไข่สีชมพู
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 8247
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 13:19
ผมว่าแวเนอณืมันไม่เหมาะเล่นหน้าเป้าในพรีเมียร์อะ

ถ้ามาผมว่ามีโอกาสซ้ำรอยโมราต้าสูงเลย

วาดี้นี่สำหรับผมเข้าขั้นหน้าเป้าในฝันไปละ​ เอาจริงๆนอกจากตัวเล็กแล้วผมว่าอย่างอื่นนี่แกไม่ทีอะไรด้อยเลย​ เร็ว​ คม​ พักบอลดี เชื่อมกับเพื่อนดี​ แถมวิ่งทั้งเกมอีก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 16:58
วาร์ดี้ ตอนพีคก็ท๊อปโลกนะ ตามตำเเหน่ง

ผมดูเเวเน่อเล่น เเกไม่ใช่หน้าเป้าจัดๆ ตำเเหน่งเหมือนพวก มากซ์ มาเน่ กองหน้าฝั่งซ้ายตัดยิง มากกว่า

เอาตอนนี้เเกน่าจะพัฒนาได้อีก เพราะมีหลายจังหวะที่เเบบ ..มาเล่นในพรีเมียโดนเเน่ๆ

ไม่ได้หมายความว่าพรีเมียมันดีกว่านะ ที่จะพูดคือ เกมส์มันบีบเร็วมากๆ วันที่เเฮตทริก ถ้าไม่นับประตูคือหลายครั้งส่งบอลเสีย จับลั่น

เเต่ถามเก่งมั้ยเก่งเเน่เเค่ต้องปรับๆอีก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11927
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 08:56
ไม่ว่าใครก็ตามมาอยู่ในคาถาของคลอป จะตีบวกเพิ่มขึ้นอีก
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 13:54
ถ้า แวร์เนอร์ คนเดียว ก็คงตามนั้น

แต่ถ้าแวร์เนอร์ + มาเน่ + ซาล่าห์ แล้วเล่นสลับตำแหน่อง ไดนามิค ผมว่ากองหลังบรรลัยเกิดแน่ๆ

ถ้าได้แวร์เนอร์ แล้วเอา ไค มาแทง น่าจะมันส์ อยู่
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel