ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:06
[RE: ย้ายเลยไหม?!'เบล' ไม่เข้าใจโดนแฟนราชันจ้องตามยี้]
Vitas พิมพ์ว่า:
Santiago J. Muñez พิมพ์ว่า:
ผมเห็นจอร์แดนก็ตีกอล์ฟนะพาทีม 3 แชมป์ เบลก็พายูฟ่า 3 ปีติด เขาผิดอะไรเนี่ย  

แต่จอร์แดนเป็นคนที่มุ่งมั่น ทุ่มเทและซ้อมหนักที่สุดในทีม
เป็นผู้นำทีมที่พร้อมแบกทุกอย่างไว้ทุกเมื่อ
ทุกสิ่งที่จอร์แดนเรียกร้องจากทีมหรือเพื่อนร่วมทีม
จอร์แดนทำมันหมดทุกอย่างแล้ว ในเมื่อคุณทำหน้าที่
ของตัวเองครบถ้วนขนาดนี้แล้วจะแบ่งความสนใจ
ให้งานอดิเรกแฟนๆก็ไม่ว่าหรอก

แต่เบลเรียกร้องความรัก ต้องการให้โค้ชให้ทีมการันตีตัวจริง
แต่เบลทุ่มเทเท่ากับจอร์แดนได้หรือเปล่า ทำงานหนักเท่าจอร์แดนรึยัง ในเมื่องานหลักของตัวเองยังมีคำถามพวกนี้อยู่ ยังแบ่งเวลาไปโฟกัสในด้านอื่น ไม่แปลกหรอกที่แฟนๆยังกังขา โค้ชไม่มั่นใจ

จริงอยู่ที่เบลเป็นนักเตะที่สามารถทำสิ่งพิเศษในช่วงเวลาพิเศษ
แต่ทีมมันต้องเตะกันแทบจะตลอดปี เตะปีนึง 50-60 นัด
ทีมต้องการนักเตะที่พึ่งพาได้เกือบตลอดเวลา โค้ชต้องการนักเตะที่มีความคงเส้นคงวามากกว่าที่จะปีนึงองค์ลงเฉพาะนัดชิง
ในเมื่อนักเตะมีลักษณะอย่างนี้ การที่โค้ชจัดสรรค์ให้เขาเป็นสำรอง เอาไว้เปลี่ยนเกมในช่วงเวลาที่เหมาะสม ก็เป็นเรื่องที่ควร แต่เบลต้องการตำแหน่งตัวจริง เขาก็ควรจะพัฒนาตัวเองให้พร้อมและสม่ำเสมอด้วยการทำงานหนัก ไม่ใช่ด้วยการออกมาเรียกร้อง ตัดำ้อทางคำพูดตลอดเวลา

ดังนั้นการเอาจอร์แดนมาเปรียบกับเบลนี่ไม่เหมือนกันด้วยประการทั้งปวง แค่คติหลักยึดและการแสดงออกก็ต่างกันแล้ว
จอร์แดนยังเคยพูดเองเลย ว่าตัวเขาไม่ต้องพูดเยอะ เพราะสิ่งที่เขาทำในสนามพูดแทนเขาหมดแล้ว

ดังนั้นด้วยความเคารพสิ่งที่แฟนมาดริดทำไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง
แต่สิ่งที่เบลทำก็ไม่ใช่สิ่งที่ควรเช่นกัน  

2 บรรทัดสุดท้ายสรุปได้ตรงที่สุดแล้วครับ

บอกตรงๆ ผมก็ไม่ชอบสิ่งที่แฟนบอลที่นู่นทำเหมือนกัน ไม่เห็นด้วยกับการกระทำแบบนั้จริงๆ

กับเบลหรือกับนักเตะทุกคนผมก็ไม่อยากให้เค้าโดนนะ คนเชียร์ทีมอื่นมองแค่เบลแบกนัดชิงไปโห่ทำไม แต่ช่วงอื่นในเกมปกตินี่หายไปจากเกม ฝากฝังอะไรไม่ได้ เจ็บมากกว่าลง พอหายเจ็บซีดานไม่ให้ลงก็เรียกร้องอยากเป็นตัวจริงซึ่งตอนนั้นคนอื่นทำหน้าที่ได้ดีแล้ว แล้วพอได้ลงก้ทำไรไม่ได้ เลยกลายเป็นประเด็นกับแฟนบอลเรื่อยมา ยิ่งปีที่แล้วพอไม่มีโด้เบลควรจะแบกทีมเต็มตัวด้วยซ้ำ กลายเป็นต้องให้เด็กใหม่อย่างอุสมาแบกแทน ซึ่งมันไม่ใช่ เบลก็ต้องยอมรับตรงนี้ด้วย
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3038
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:09
[RE: ย้ายเลยไหม?!'เบล' ไม่เข้าใจโดนแฟนราชันจ้องตามยี้]
พื้นฐานเลยมันมาจากวัฒนธรรมการเชียร์ฟุตบอลของแฟนบอลแต่ละที่เลย
ผมขอแชร์หน่อยไม่รู้คนอื่นเคยเจอแบบผมไหม

ผมไม่กล้าพูดว่าสิ่งที่ผมแชร์เป็นวัฒนธรรมการเชียร์บอลของแฟนบอลสเปนนะ แต่ที่ผมเคยไปดูมาในสนามเหย้าของบาซ่ากับมาดริด
แฟนบอลสองทีมนี้ผมรู้สึกว่าเขามีค่านิยมเข้าไปเชียร์บอล
เหมือนฟุตบอลเป็นความบันเทิงแบบหนึ่ง พวกแฟนบอลท้องถิ่น เวลาเขาไปเชียร์เหมือนตั้งใจไปดูหนังไปดูบอร์ดเวย์สักเรื่อง อารมณ์ประมาณกุเสียตังเข้าไปดูแล้ว ทีมต้องเล่นให้แฟนบอลรู้สึกสนุกรู้สึกคุ้มค่าด้วย ยิ่งเวลานัดเจอทีมกลางๆ ทีมเล็กๆ แล้วเล่นไม่เป็นทรงนะ แฟนบอลเจ้าถิ่นพี่แกใส่ยับ พวกขาจรหรือแฟนบอลหน้าเอเชียร์แบบผมนี่ยืมยิ้มแหย่ๆกันทั้งนั้น อารมณ์แบบเล่นดีไม่ดีได้เข้าไปดูซุปตาร์ก็พอใจละ พี่จะเกรี้ยวกราดอะไรมากมาย

จริงๆฟุตบอลแต่ละลีคแฟนบอลไม่ค่อยเหมือนกันจริงๆ
เคยไปดูโคโลญจน์ของบุญเดสเตะหลายครั้ง แฟนบอลเยอร์มันนี่ให้อารมณ์เหมือนไปดูกีฬาโรงเรียน ที่กองเชียร์มาเต็ม
เหมือนเพื่อนเหมือนครอบครัวพากันไปเชียร์ลูกหลานเตะบอลเลย รู้สึกแบบฟีลกู๊ดมากๆ เบียร์ก็แจ่มบรรยากาศก็ดี

ส่วนอังกฤษนี่ถ้าทีมท้องถิ่นจะคล้ายของเยอร์มันผสมความเป็นลัทธิศาสนาเข้าไปนิดหน่อย แฟนบอลก็หัวร้อนง่่ายมากเหมือนกัน ด่ายับฟักแฟงลอยว่อน แต่ไม่ค่อยโห่นะ หนักไปทางด่านักเตะฝั่งตรงข้ามรัวๆ แถมแฟนบอลเจ้าถิ่นชอบทะเลาะกันเองด่ากันเองข้ามหัวไปมา แฟนทีมเดัยวกันด้วยนะ 555 เจอแบบนั้นครั้งแรกยังเกร็งๆกลัวพวกจะใส่กัน เราจะโดนลูกหลง แต่เหมือนแค่ด่ากันเป็นปกติ ไปดูบ่อยๆก็ชินไปมันส์ดี

ส่วนอิตาลีขอพูดถึงมิลานทีมรักเลย แฟนบอลในสนามนี่เรียกว่ามีทั้งมาจากสวรรค์ยันหลุดมาจากนรก พวกแฟนบอลดีๆนี่ก็เชียร์แบบปกติ แต่พวกอัลตร้านี่ Bullshit มาก โครตแย่เชียร์แบบคลั่งเวอร์ ชอบด่านักเตะด่าแฟนบอลขาจร บางทีทำตัวอย่างกับพวกกลุ่มอัลตร้าคือภาพจำลองของสโมสร นักเตะคนไหนพวกหมายหัวไว้นี่พวกด่าเละเทะ โห่หนักด้วย
ขนาดแฟนบอลท้องถิ่นกันเองถ้าไม่ใช่อัลตร้ายังไม่ค่อยชอบกันพวกนี้เหมือนกัน จริงๆบอลอิตาลี่นี่ถ้าไม่ชอบทีมจริงๆ โครตไม่น่าเข้าไปดู สนามก็ห่วยแฟนบอลก็ไม่ค่อยเป็นมิตรกับขาจรเท่าไหร่นัก

นอกเรื่องไปยาวเหมือนบ่น จริงๆอยากแชร์เฉยๆ

เข้าเรื่องๆ
เบลนี่เป็นตัวอย่างของนักเตะที่ปรับตัวเข้ากับวัฒนธรรมนี้ไม่ได้ ถ้าดูทีมแบบมาดริดแบบบาซ่ามานานจะเห็น ว่าแฟนบอลเป็นแบบนี้แหละไม่เคยเปลี่ยน นักเตะมีทางเลือกแค่ปรับตัวหรือไม่ก็ต้องไป จริงๆมีอีกทางคือ เอาผลงานอุดปากตอกหน้าแฟนบอลไปแบบโด้เมส เป็นสองคนที่โครตกล้า
เวลาแฟนบอลเลอะเทอะใส่ทีม เอาฟอร์มตบหน้าแสดงรีแอคชั่นตอบโต้ แต่คนมันเทพอ่ะนะแฟนบอลก็ไม่มีปัญหายังไงก็รักอยู่ดี

ลายเซ็นกากดี

ไม่มีไรอยากแชร์เฉยๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5458
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:11
ทำไมบางเม้นมันเดือดจัง เดือดกว่าแฟนบอลอย่างผมอีก
บางเม้นก็กะจะแขวะอย่างเดียว ข่าวเบลก็พิมแต่เดิมๆ
4
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:56
ผมเห็นจอร์แดนก็ตีกอล์ฟนะพาทีม 3 แชมป์ เบลก็พายูฟ่า 3 ปีติด เขาผิดอะไรเนี่ย  

แต่จอร์แดนเป็นคนที่มุ่งมั่น ทุ่มเทและซ้อมหนักที่สุดในทีม
เป็นผู้นำทีมที่พร้อมแบกทุกอย่างไว้ทุกเมื่อ
ทุกสิ่งที่จอร์แดนเรียกร้องจากทีมหรือเพื่อนร่วมทีม
จอร์แดนทำมันหมดทุกอย่างแล้ว ในเมื่อคุณทำหน้าที่
ของตัวเองครบถ้วนขนาดนี้แล้วจะแบ่งความสนใจ
ให้งานอดิเรกแฟนๆก็ไม่ว่าหรอก

แต่เบลเรียกร้องความรัก ต้องการให้โค้ชให้ทีมการันตีตัวจริง
แต่เบลทุ่มเทเท่ากับจอร์แดนได้หรือเปล่า ทำงานหนักเท่าจอร์แดนรึยัง ในเมื่องานหลักของตัวเองยังมีคำถามพวกนี้อยู่ ยังแบ่งเวลาไปโฟกัสในด้านอื่น ไม่แปลกหรอกที่แฟนๆยังกังขา โค้ชไม่มั่นใจ

จริงอยู่ที่เบลเป็นนักเตะที่สามารถทำสิ่งพิเศษในช่วงเวลาพิเศษ
แต่ทีมมันต้องเตะกันแทบจะตลอดปี เตะปีนึง 50-60 นัด
ทีมต้องการนักเตะที่พึ่งพาได้เกือบตลอดเวลา โค้ชต้องการนักเตะที่มีความคงเส้นคงวามากกว่าที่จะปีนึงองค์ลงเฉพาะนัดชิง
ในเมื่อนักเตะมีลักษณะอย่างนี้ การที่โค้ชจัดสรรค์ให้เขาเป็นสำรอง เอาไว้เปลี่ยนเกมในช่วงเวลาที่เหมาะสม ก็เป็นเรื่องที่ควร แต่เบลต้องการตำแหน่งตัวจริง เขาก็ควรจะพัฒนาตัวเองให้พร้อมและสม่ำเสมอด้วยการทำงานหนัก ไม่ใช่ด้วยการออกมาเรียกร้อง ตัดำ้อทางคำพูดตลอดเวลา

ดังนั้นการเอาจอร์แดนมาเปรียบกับเบลนี่ไม่เหมือนกันด้วยประการทั้งปวง แค่คติหลักยึดและการแสดงออกก็ต่างกันแล้ว
จอร์แดนยังเคยพูดเองเลย ว่าตัวเขาไม่ต้องพูดเยอะ เพราะสิ่งที่เขาทำในสนามพูดแทนเขาหมดแล้ว

ดังนั้นด้วยความเคารพสิ่งที่แฟนมาดริดทำไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง
แต่สิ่งที่เบลทำก็ไม่ใช่สิ่งที่ควรเช่นกัน  
อาการบาดเจ็บก็มีส่วนไหมครับ ข่าวปีก่อนมั้งบอกเจ็บรอบที่ 28 แล้วตั้งแต่ย้ายมาชุดขาว มันต่างกันกับจอร์แดนตรงนี้อะผมว่า แล้วอีกอย่างผมไม่ค่อยเห็นแฟนซัพพอร์ทอะตอนเบลเจ็บ  

เจ็บบ่อยอันนี้ถือเป็นปัญหาหนึ่งครับ
แต่เรื่องนักเตะบาดเจ็บนี่ไม่ใช่เรื่องใหม่สำหรัยแฟนมาดริดครับ
ไล่ตั้งแต่ร็อบเบน กาก้า มาเลย คือทุกยุคจะมีนักเตะที่
เก่งแต่เจ็บอยู่ตลอด ที่ผ่านมาคือนักเตะที่เจ็บ
พอหายกลับมาก็จะค่อยๆเรียกฟอร์มตามปกติ
หรือถ้ารอไม่ไหวคิดว่าอยากได้โอกาสมากกว่านี้
ก็ย้ายออกไปหาโอกาสที่อื่น แต่ของเบลนี่คือ
เลือกที่จะงอแงออกสื่อ ว่าเขาไม่ได้โอกาสลงสนาม
ตามที่เขาต้องการ ซึ่งจริงๆซีดานแกให้ลงเยอะด้วยซ้ำ
หายเจ็บมาทีต้องเรียกฟอร์ม 4-5 เกม เป็นตัวจริงแบบที่
ฟอร์มแย่มากๆ จริงๆจุดนี้ต่างจากร็อบเบนมาก รายนั้น
ก็เจ็บบ่อยแต่พอหามาคือพร้อมลงสนาม ไม่ค่อยมีปัญหา

ดังนั้นเครื่องซัพพอร์ตตอนนักเตะเจ็บนี่
ผมว่าแฟนมาดริดก็ตามมาตรฐานแฟนบอลทั่วไปนะครับ
คือนักเตะเจ็บแฟนบอลก็ช่วยอะไรไม่ได้
ก็โฟกัสกับทีมที่ยังเล่นได้ต่อไป ส่วนที่เหลือก็ให้นักเตะ
ฟื้นฟูตามกระบวนการไป

จริงๆผมว่าทุกทีมถ้ามีทีมที่ค่อนข้างเล่นอย่างต่อเนื่องอยู่
แล้วพอมีนักเตะคนนึงหายเจ็บกลับมา ออกมากดดันทีม
เพื่อให้เขากลับคืนสู่ทีม แล้วมันกระทบกับผลงานทีม
ผมว่าแฟนทีมไหนๆก็คงไม่แฮปปี้หรอกครับ
เพียงแต่แฟนมาดริดแรงอยู่แล้ว ไม่พอใจใครก็โห่หมด
ขนาดเปเรซยังเคยโดน เบลคงไม่คิดว่ากระแสมันจะรุนแรงขนาดนี้ กลายเป็นว่าแก้วที่แตกไปแล้ว มันประสานกลับมา
ไม่ได้แล้วครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 3901
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 20:58
คนไม่ใช่ แค่หายใจก็ยังผิด?
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แวะมาเยี่ยว นั่งขี้ก็ยังดี
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:23
มีประโยชน์กว่า อาซา อีก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:23
Mistlestoe พิมพ์ว่า:
Spoil
พื้นฐานเลยมันมาจากวัฒนธรรมการเชียร์ฟุตบอลของแฟนบอลแต่ละที่เลย
ผมขอแชร์หน่อยไม่รู้คนอื่นเคยเจอแบบผมไหม

ผมไม่กล้าพูดว่าสิ่งที่ผมแชร์เป็นวัฒนธรรมการเชียร์บอลของแฟนบอลสเปนนะ แต่ที่ผมเคยไปดูมาในสนามเหย้าของบาซ่ากับมาดริด
แฟนบอลสองทีมนี้ผมรู้สึกว่าเขามีค่านิยมเข้าไปเชียร์บอล
เหมือนฟุตบอลเป็นความบันเทิงแบบหนึ่ง พวกแฟนบอลท้องถิ่น เวลาเขาไปเชียร์เหมือนตั้งใจไปดูหนังไปดูบอร์ดเวย์สักเรื่อง อารมณ์ประมาณกุเสียตังเข้าไปดูแล้ว ทีมต้องเล่นให้แฟนบอลรู้สึกสนุกรู้สึกคุ้มค่าด้วย ยิ่งเวลานัดเจอทีมกลางๆ ทีมเล็กๆ แล้วเล่นไม่เป็นทรงนะ แฟนบอลเจ้าถิ่นพี่แกใส่ยับ พวกขาจรหรือแฟนบอลหน้าเอเชียร์แบบผมนี่ยืมยิ้มแหย่ๆกันทั้งนั้น อารมณ์แบบเล่นดีไม่ดีได้เข้าไปดูซุปตาร์ก็พอใจละ พี่จะเกรี้ยวกราดอะไรมากมาย

จริงๆฟุตบอลแต่ละลีคแฟนบอลไม่ค่อยเหมือนกันจริงๆ
เคยไปดูโคโลญจน์ของบุญเดสเตะหลายครั้ง แฟนบอลเยอร์มันนี่ให้อารมณ์เหมือนไปดูกีฬาโรงเรียน ที่กองเชียร์มาเต็ม
เหมือนเพื่อนเหมือนครอบครัวพากันไปเชียร์ลูกหลานเตะบอลเลย รู้สึกแบบฟีลกู๊ดมากๆ เบียร์ก็แจ่มบรรยากาศก็ดี

ส่วนอังกฤษนี่ถ้าทีมท้องถิ่นจะคล้ายของเยอร์มันผสมความเป็นลัทธิศาสนาเข้าไปนิดหน่อย แฟนบอลก็หัวร้อนง่่ายมากเหมือนกัน ด่ายับฟักแฟงลอยว่อน แต่ไม่ค่อยโห่นะ หนักไปทางด่านักเตะฝั่งตรงข้ามรัวๆ แถมแฟนบอลเจ้าถิ่นชอบทะเลาะกันเองด่ากันเองข้ามหัวไปมา แฟนทีมเดัยวกันด้วยนะ 555 เจอแบบนั้นครั้งแรกยังเกร็งๆกลัวพวกจะใส่กัน เราจะโดนลูกหลง แต่เหมือนแค่ด่ากันเป็นปกติ ไปดูบ่อยๆก็ชินไปมันส์ดี

ส่วนอิตาลีขอพูดถึงมิลานทีมรักเลย แฟนบอลในสนามนี่เรียกว่ามีทั้งมาจากสวรรค์ยันหลุดมาจากนรก พวกแฟนบอลดีๆนี่ก็เชียร์แบบปกติ แต่พวกอัลตร้านี่ Bullshit มาก โครตแย่เชียร์แบบคลั่งเวอร์ ชอบด่านักเตะด่าแฟนบอลขาจร บางทีทำตัวอย่างกับพวกกลุ่มอัลตร้าคือภาพจำลองของสโมสร นักเตะคนไหนพวกหมายหัวไว้นี่พวกด่าเละเทะ โห่หนักด้วย
ขนาดแฟนบอลท้องถิ่นกันเองถ้าไม่ใช่อัลตร้ายังไม่ค่อยชอบกันพวกนี้เหมือนกัน จริงๆบอลอิตาลี่นี่ถ้าไม่ชอบทีมจริงๆ โครตไม่น่าเข้าไปดู สนามก็ห่วยแฟนบอลก็ไม่ค่อยเป็นมิตรกับขาจรเท่าไหร่นัก

นอกเรื่องไปยาวเหมือนบ่น จริงๆอยากแชร์เฉยๆ

เข้าเรื่องๆ
เบลนี่เป็นตัวอย่างของนักเตะที่ปรับตัวเข้ากับวัฒนธรรมนี้ไม่ได้ ถ้าดูทีมแบบมาดริดแบบบาซ่ามานานจะเห็น ว่าแฟนบอลเป็นแบบนี้แหละไม่เคยเปลี่ยน นักเตะมีทางเลือกแค่ปรับตัวหรือไม่ก็ต้องไป จริงๆมีอีกทางคือ เอาผลงานอุดปากตอกหน้าแฟนบอลไปแบบโด้เมส เป็นสองคนที่โครตกล้า
เวลาแฟนบอลเลอะเทอะใส่ทีม เอาฟอร์มตบหน้าแสดงรีแอคชั่นตอบโต้ แต่คนมันเทพอ่ะนะแฟนบอลก็ไม่มีปัญหายังไงก็รักอยู่ดี

คิดไม่ผิดตรงแฟนอุลตร้ามิลานนี่แย่ลำดับต้นๆ ของโลก 55555  

แย่จริงครับ ถ้าเอาที่ผมเคยไปดูในสนามมา
ผมให้อันดับหนึ่งในลิสต์ผมเลย เหมือนพวกอัลตร้า
ท่าเรือเมืองทอง บุรีรัมย์สมัยเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วเลย
อารมณ์แบบกูอุตส่าห์เสียตังเสียเวลาจะไปเสพความฟิน
พวกนี้แมร่งตัวบั่นทอน ทำลายบรรยากาศ
ยิ่งหน้าเอเชียร์อย่าไปยืนเชียร์ใกล้โซนพวกมันนะ
พวกด่าลอยมา ไม่ต้องให้เพื่อนหรือไกด์แปลให้นะ
เดี๋ยวจะหัวร้อนดูบอลไม่สนุก

จริงๆชีวิตนี้อยากลองไปดูบอลตุรกีหรือบอลอาเจนดูสักครั้ง
เหมือนกัน อยากรู้ว่าอัลตร้าเขาจะถีบอัลตร้ามิลานเราตกลิสต์ลงมาได้ไหม

แต่ลูกยังเล็กเมียยังสาว กลัวไปแล้วไม่ได้กลับมา  

ไม่อยากแนะนำให้ไป แต่ถ้าจะไปทำประกันไว้รอนะครับถ้าจะไปดูตุรกีคู่ใหญ่ๆ ที่นั่นของแท้ นรกทีมเยือนของจริง ใส่กันยับครับ ยิ่งคุ่บิ๊กแมตย์กาลาซาราย เบซิสตัส เฟเนบาเช่ หวดด้วยกันเองด้วยแล้วมันไม่จบสวยๆแบบที่เราเห็นในจอ นอกจอนอกสนามนี่หลบกันให้วุ่นครับ แต่ข้อดีพวกเอเชียอย่างเราเขาไม่ได้เหยียดเหมือนพวกทีมที่เราไปในยุโรปครับ
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36939
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 21:49
ถ้าอยากโดนโห่น้อยลงก็เล่นให้มันทุ่มเท แรกๆก็สงสาร หลังๆก็เหมือนว่าโห่กูนัก กูเลยกวนตินมึงกลับ

ไม่ได้่เข้าข้างทั้งเบลกับแฟนมาดริดในสนามนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: เลิกกิจการสปา&รีสอร์ท อย่างเป็นทางการ
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 22:14
ย้ายเลยไหม?!'เบล' ไม่เข้าใจโดนแฟนราชันจ้องตามยี้

เข้าเรื่องๆ

โห...เห็นภาพเลย ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แล้วเจอกัน!!!
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 01:23
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
Mistlestoe พิมพ์ว่า:
Spoil

เข้าเรื่องๆ

คิดไม่ผิดตรงแฟนอุลตร้ามิลานนี่แย่ลำดับต้นๆ ของโลก 55555  

แย่จริงครับ ถ้าเอาที่ผมเคยไปดูในสนามมา
ผมให้อันดับหนึ่งในลิสต์ผมเลย เหมือนพวกอัลตร้า
ท่าเรือเมืองทอง บุรีรัมย์สมัยเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วเลย
อารมณ์แบบกูอุตส่าห์เสียตังเสียเวลาจะไปเสพความฟิน
พวกนี้แมร่งตัวบั่นทอน ทำลายบรรยากาศ
ยิ่งหน้าเอเชียร์อย่าไปยืนเชียร์ใกล้โซนพวกมันนะ
พวกด่าลอยมา ไม่ต้องให้เพื่อนหรือไกด์แปลให้นะ
เดี๋ยวจะหัวร้อนดูบอลไม่สนุก

จริงๆชีวิตนี้อยากลองไปดูบอลตุรกีหรือบอลอาเจนดูสักครั้ง
เหมือนกัน อยากรู้ว่าอัลตร้าเขาจะถีบอัลตร้ามิลานเราตกลิสต์ลงมาได้ไหม

แต่ลูกยังเล็กเมียยังสาว กลัวไปแล้วไม่ได้กลับมา  

ไม่อยากแนะนำให้ไป แต่ถ้าจะไปทำประกันไว้รอนะครับถ้าจะไปดูตุรกีคู่ใหญ่ๆ ที่นั่นของแท้ นรกทีมเยือนของจริง ใส่กันยับครับ ยิ่งคุ่บิ๊กแมตย์กาลาซาราย เบซิสตัส เฟเนบาเช่ หวดด้วยกันเองด้วยแล้วมันไม่จบสวยๆแบบที่เราเห็นในจอ นอกจอนอกสนามนี่หลบกันให้วุ่นครับ แต่ข้อดีพวกเอเชียอย่างเราเขาไม่ได้เหยียดเหมือนพวกทีมที่เราไปในยุโรปครับ  

คือจริงๆผมมีเพื่อนชาวตุรกีอยู่ที่อิสตันบูล เขาชวนไปหลายรอบละ ปัญหาคือจะพาลูกพาเมียไปด้วยก็อันตรายครับ
จะไปดูเองคนเดียวเมียก็ไม่อนุมัติ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 22568
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 12:28
บางที นักกีฬาที่เก่ง ก็ไม่ใช่คนที่ฉลาด

เบลกำลังยกหางตัวเองอยู่หรือเปล่า
หรืออาจจะยึดติดกับฟุตบอลที่เป็นแค่กีฬา

แฟนบอลเสียเงินมาดูเพื่อต้องการเห็นทีมที่ตัวเองเชียร์ประสบความสำเร็จ
ค่าตั๋วก็ไม่ใช่ถูกๆ มันคนละเรื่องกับบอลที่เป็นกีฬาอย่างเดียว

สิ่งที่เบลล์ทำคือ แสดงความมุ่งมั่น แสดงความตั้งใจ
ให้กับเจ้านายตัวจริงที่จ่ายตังให้เป็นค่าเหนื่อย

เมื่อจำนวนแฟนบอลมันสเกลใหญ่
ความคาดหวังสูง ความผิดหวังก็ต้องสูงเช่นกัน

ค่าเหนื่อยที่เบลล์ได้รับ ค่าตัวที่ชุดขาวจ่ายไป
เบลควรจะสร้างประโยชน์ให้ได้มากกว่านี้
ไม่ใช่มานัดหายสามนัด

นักฟุตบอลสมัยนี้ถูกสปอยจนคิดไปว่าตัวเองคือผู้มีบุญคุณกับสโมสร
ทั้งๆที่ยังไม่ได้เสียสละอะไรเลย(ไม่ได้เตะฟรีนะ ค่าจ้างแพงมาก)

คุณจะเอาชนะอารมณ์ด้วยอารมณ์ มันเป็นไปไม่ได้
เอาชนะอารมณ์ด้วยผลงาน และ ความอ่อนน้อมสิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel