ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทรอย ดีนีย์ พูดเยอะจังช่วงนี้]
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
เหมือนพ่อหนุ่มเบนบอก เป็นพระเอกของโมฆะยูไนเต็ด  

เห็บก้คิดได้แค่นี้แร๊ ตามประสาเห็บ
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทรอย ดีนีย์ พูดเยอะจังช่วงนี้]
ใช้ มัน ก็ไม่ได้ นางเอกซะจริง อ่อนไหวฝุดๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:05
ถูกแบนแล้ว
มีการบอกว่า เป็นแชมป์อ่ะเหมาะสมแล้ว แต่ต้องมีสปอยล์ ห้อยท้ายด้วย 555++

แชมป์สปอยล์ก้มา เยอะจริงแฮะช่วงนี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:06
ถ้าอธิบายกันจริงจังนะครับ

เค้าไม่ได้พูดเยอะครับ แต่นักข่าวพุ่งเข้าหาเค้ากันเยอะ เพราะเค้าเป็นคนแรกๆ ที่ประกาศจุดยืนไม่เอา
นักข่าวก็อยากทำข่าวอยู่แล้วครับ เพราะเค้าเป็นส่วนน้อย มันเอามาเล่นได้ ทุกสื่อพุ่งเข้าไปหาแต่เค้า ก็เลยเหมือนเห็นข่าวเค้าบ่อย
นึกตัวอย่างง่ายๆ ก็ปธ.เวสแฮม, โอลาสของลียง หรือช่วงที่ปธ.นาโปลี ออกมาด่าซาร์รี่ มันจะมารัวๆ เป็นช่วงนึงแหละครับ เพราะมันคือกระแส

ทีนี้ถามว่า ทำไมเริ่มลามไปเรื่องอื่น
นึกภาพตามนะครับ ถ้าท่านเป็นสื่อ สมมติจาก ช่อง B, เมื่อวานท่านเห็น ช่อง A เข้าสัมภาษณ์ไปแล้ว
วันนี้ท่านจะถามเรื่องเดิมมั้ยครับ ? แน่นอนว่าไม่ แล้วไม่มีใครอยากอ่านเรื่องเดิมครับ

นักข่าวต้องพยายามหาทางเบี่ยงไปทางอื่นอยู่แล้วเพื่อขายข่าว มันเป็นแบบนี้ปกติครับ โยงไปเรื่องอื่นมันถึงจะหากินต่อได้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:07
อ้างอิงจาก:
โดยเฉพาะคำพูดที่มาจากนักเตะที่ผลงานอยู่อันดับ17ของตาราง  
0
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5095
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:10
เอาน่าท่าน แชมป์อยู่ในมือ จะตัดจบหรือแข่งต่อก็แชมป์อยู่แล้ว

ทำใจให้สบายย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:13
จริงจังมากไปป่าวครับ แค่คำพูดคน
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:20
แค่คำพูดคนๆนึงเอง สำหรับคนที่เขื่อมั่นในคุณค่าของแชมป์
จากการทำงานที่ผ่านมา ต่อให้มีคนพูดแบบนี้อีก 10 คน 100 คน เขาก็ไม่สนใจหรอก มองเป็นเรื่องไร้สาระ
แล้วยิ้มอ่อนใส่ไป ต้องถามตัวเองว่าตกลง คุณค่าของมัน
อยู่ที่ตัวเราเองหรือต้องให้คนอื่นยอมรับด้วย

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15717
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:21
เรียกมันโคตรปรกติ เรียกแม่งดิ ค่อยถือ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:25
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
ninerawee พิมพ์ว่า:
ใช้สรรพนามคนที่ไม่รู้จักว่า "มัน"  

ไม่ชอบหน้าใครก็ มัน ได้ทั้งนั้นแหละ

เช่น ทำไมใหม่เอาเต๋อเป็นแฟนวะ มันหล่อกว่ากรูตรงไหน

จริงจังอะไรกับคำแค่นี้  

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากสำหรับความคิดอีกมุมครับ  

เรียกมัน ละมันเป็นยังไงเหรอครับ

ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ

ไม่ทราบว่าไม่ดีตรงไหนเหมือนกัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6384
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:30
สื่อน่าจะตัดมาลงทีละนิดขายข่าวด้วยครับ อาจจะพูดจริงๆไม่กี่ที หาข่าวขายไปเรื่อย ๆ ช่วงไม่มีบอล

สภาพบ้านเมืองแบบนี้มันจะสัมภาษณ์ไรกันนักหนา
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:30
TuRboLL พิมพ์ว่า:
ใช้สรรพนามคนที่ไม่รู้จักว่า "มัน"  

ไม่ชอบหน้าใครก็ มัน ได้ทั้งนั้นแหละ

เช่น ทำไมใหม่เอาเต๋อเป็นแฟนวะ มันหล่อกว่ากรูตรงไหน

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากสำหรับความคิดอีกมุมครับ  

เรียกมัน ละมันเป็นยังไงเหรอครับ

ไม่ทราบว่าไม่ดีตรงไหนเหมือนกัน  

ท่านไม่รู้จักผม ท่านจะเรียกผมว่า มัน ป่ะ

อย่างเช่น เด็กมันไม่รู้อะไรด้วย อันนี้คือปกติสำหรับผมนะ

แต่ของจขม. คือคนไม่ชอบ ความจริงก็ไม่ผิด แต่มันขัดๆ เท่านั้นเอง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2007
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:46
มัน หรือ เผือก
0
0
...Thnks fr th Mmrs...

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 17:06
TuRboLL พิมพ์ว่า:

ท่านไม่รู้จักผม ท่านจะเรียกผมว่า มัน ป่ะ

อย่างเช่น เด็กมันไม่รู้อะไรด้วย อันนี้คือปกติสำหรับผมนะ

แต่ของจขม. คือคนไม่ชอบ ความจริงก็ไม่ผิด แต่มันขัดๆ เท่านั้นเอง  

ผมไม่รู้จักเต๋อผมยังมันกะเต๋อเลย
มัน มันไม่ได้ร้ายกาจรุนแรงขนาดนั้น จะรู้จักไม่รู้จัก *มัน*ได้ทั้งนั้น

น้องผมมันหล่อ พี่ผมมันเลว เมียผมมันชอบเล่นหวย
เวียร์มันหล่อว่ะ อั้มนี่มันเซ็กซี่ตัวแม่ ไอ้เด่นมันบ้านรวย ไอ้ประทุษมันทำงานห่วย

ถ้าจะไม่เหมาะก็คงแนวคนที่น่าเคารพยกย่องนะ ที่ไม่น่าจะใช้*มัน*
ทรอย ดีนี่ย์ มันก็ไม่ใช่ปูชนียบุคคลที่ไหน นักบอลเตะบอลหาเงินเลี้ยงตัว

ซาล่าห์มันบ้ายิงว่ะ เฟอมิโน่แม่มยิงไม่คมเลยไอ้ห่.. ฟานไดค์มันไม่เติมสูงให้เยอะกว่านี้วะ
อันนี้ผมพูดถึงนักบอลทีมที่เชียร์ ซึ่งใครๆก็พูดกันแบบนี้ทั้งนั้น

ผมว่าผมก็ไม่ได้เป็นคนหยาบถ่อยเกินมนุษย์นะ ก็พูดเหมือนคนปกติเค้าพูด

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 17:06
ถูกแบนแล้ว
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
เหมือนพ่อหนุ่มเบนบอก เป็นพระเอกของโมฆะยูไนเต็ด  

เห็บก้คิดได้แค่นี้แร๊ ตามประสาเห็บ  

พล่ามเก่งนะอิหนู 55555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel