ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:05
[RE: พระเอกมาแว้ว! 'ดีนีย์' ยันพร้อมกลับมาซ้อม หลังได้คุยกับรัฐบาล]
henbe007 พิมพ์ว่า:
อนุบาลหมีน้อย อั้ม พิมพ์ว่า:
METHANOL พิมพ์ว่า:
พ่อคนดีของฝั่งโมฆะ...555  
ให้พ่อแม่คุณลองติดดู ไหมล่ะ

โห เอาถึงพ่อแม่กันเลยทีเดียว
แค่ความคิดคนอื่น เราต้องโมโหขนาดนั้น

ขาด EQ อย่างแรง  
แล้วแต่จะคิด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: พระเอกมาแว้ว! 'ดีนีย์' ยันพร้อมกลับมาซ้อม หลังได้คุยกับรัฐบาล]
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
Apiban2526 พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:

ไม่รู้จิตใจเป็นคนแบบไหนอะเรื่องแบบนี้ยังจะคอยแต่แขวะ  

พ่อหนุ่มนี้สายแขวะเลยน้า อย่าไปว่าใครเลย แต่คงเห็นเขาพูดพาดพิงโมฆะเอฟซีแล้วหัวร้อนก็เข้าใจ  

มาอีกแล้วไปเมากันผู้ไม่ภาคภูมิใจในความเป็นหงส์ อีแอบมาเป็น 10 ปีแล้วนะคุณเลิกเหอะครับ  

โมฆะเอฟซีก็พล่ามไปเรื่อย 55555  

เห็บเอ้ยเลิกเกาะทีมอื่นเถอะ  

เองนี้มันกระจอกคู่จริงๆกะข้างบน  

จะกระจอกไงผมก็ไม่ใช้อีแอบครับ กระจอกกว่าผมเยอะ  

พล่ามหนักเลยวันนี้
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:20
ถูกแบนแล้ว
แฟนทีมนี้เนี่ย บางคนนะไปกล่าวถึงบุพการีคนอื่นแบบลอยๆ แล้วไม่สำนึกอีกนะ โหๆๆได้ว่ะ สุดยอด
แก้ไขล่าสุดโดย ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย เมื่อ Thu May 28, 2020 10:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44360
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:47
พอกันอะ ทั้งคนที่โยงไปเรื่องคนดีฝั่งโมฆะ แต่ก็ไม่ถึงขั้นที่จะต้องไปแช่งบุพการีเค้า

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2631
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:53
ถ้าเฮียพร้อมก็กลับมาแข่งเลยเฮีย วัดกันที่สนาม
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:56

เดี๋ยวนี้เราแซะได้ยันบุพการีกันแล้วหรอ แถมเรื่องที่แซะนี่ก็นะ มันเกินฟุตบอลไปแล้วมั้งผมว่า
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2091
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 11:10
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
Lost Love-13 พิมพ์ว่า:
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
"ผมบอกแค่ว่าจะไม่ไปสัปดาห์แรก ผู้คนดันไปคิดว่าผมจะไม่กลับไปเลย"

เอาเว้ย แก้ต่างเก่งชะมัด สมกับเป็นศูนย์หน้าอันดับ1พรีเมียร์ลีค
แล้วทำไมเอ็งไม่พูดให้มันจบๆล่ะในตอนนั้น

แหม่ ต้องให้คนใหญ่คนโตไปคุย ถึงจะยอมกลับมาเตะ หมั่นไส้ว่ะ  

คนไทยช่วงแรก แค่ผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้นเกือบหลักร้อยต่อวัน ก็ panic กันสุดๆแล้ว

ตอนนี้อังกฤษ ผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้นลดลงเหลือแค่วันละ 2 พัน จาก 5-6 พันที่จุดพีค

อยากรู้จริงๆ คนเมนท์นี้ ถ้าที่ทำงานบังคับให้ออกไปทำงาน ในช่วงที่เมืองไทย มีคนติดเชื้อเพิ่มขึ้นวันละ 5-6 พันคนต่อวัน จะทำยังไง  

ที่ทำงานผม ทำงานเพื่อประชาชนอยู่แล้วครับ ออกมาทำงานทุกวัน หยุดแค่เสาทิตย์ กับวันหยุดราชการ
มันไม่เกี่ยวกับเรื่องการทำงานนะครับ วกมาทำไม งง

ในข่าวคือผมหมั่นไส้ไอ้ดีนีย์ไง พูดกลับไปกลับมา แถนั่นแหล่ะ เอาตรงๆ ถ้าแน่จริงก็ไม่ต้องกลับมาเตะเลยสิ  

ที่ทำงานคุณ อยู่ในอังกฤษ ประเทศที่มีการติดเชื้อเป็นอันดับ ที่ 5 หรอครับ

เมืองไทยนี้แบบเด็กๆมากเลยนะครับ ถ้าเทียบกับอเมริกาเหนือ หรือ ยุโรป

ไว้คุณอยู่ในประเทศที่ระบบสาธารณสุขล้มเหลว คนธรรมดายังเอาชีวิตไม่รอด ตายกันเป็นหลายพัน แล้วมีคนบอกให้คุณออกไปทำงานในสถานที่เสี่ยง โดยยังไม่มีความจำเป็น โดยไม่ได้ให้ความแน่นอนว่าจะทำยังไงกับการรับมือสิ่งที่เกิดขึ้นก่อนนะครับ

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 16575
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 11:11
ติดต่อโฆษณา พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวนี้เราแซะได้ยันบุพการีกันแล้วหรอ แถมเรื่องที่แซะนี่ก็นะ มันเกินฟุตบอลไปแล้วมั้งผมว่า  

งั้นเปลี่ยนเป็น ให้ ลุงป้า น้าอา พี่น้อง ติดไหมหละ จะซอฟลงไหม
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23277
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 11:40
เล่นครอบครัว ไม่ควรสนับสนุนนะ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 11:46
ถูกแบนแล้ว
"ผมบอกแค่ว่าจะไม่ไปสัปดาห์แรก ผู้คนดันไปคิดว่าผมจะไม่กลับไปเลย"

เอาเว้ย แก้ต่างเก่งชะมัด สมกับเป็นศูนย์หน้าอันดับ1พรีเมียร์ลีค
แล้วทำไมเอ็งไม่พูดให้มันจบๆล่ะในตอนนั้น

แหม่ ต้องให้คนใหญ่คนโตไปคุย ถึงจะยอมกลับมาเตะ หมั่นไส้ว่ะ  

คนไทยช่วงแรก แค่ผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้นเกือบหลักร้อยต่อวัน ก็ panic กันสุดๆแล้ว

ตอนนี้อังกฤษ ผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้นลดลงเหลือแค่วันละ 2 พัน จาก 5-6 พันที่จุดพีค

อยากรู้จริงๆ คนเมนท์นี้ ถ้าที่ทำงานบังคับให้ออกไปทำงาน ในช่วงที่เมืองไทย มีคนติดเชื้อเพิ่มขึ้นวันละ 5-6 พันคนต่อวัน จะทำยังไง  

ที่ทำงานผม ทำงานเพื่อประชาชนอยู่แล้วครับ ออกมาทำงานทุกวัน หยุดแค่เสาทิตย์ กับวันหยุดราชการ
มันไม่เกี่ยวกับเรื่องการทำงานนะครับ วกมาทำไม งง

ในข่าวคือผมหมั่นไส้ไอ้ดีนีย์ไง พูดกลับไปกลับมา แถนั่นแหล่ะ เอาตรงๆ ถ้าแน่จริงก็ไม่ต้องกลับมาเตะเลยสิ  

ที่ทำงานคุณ อยู่ในอังกฤษ ประเทศที่มีการติดเชื้อเป็นอันดับ ที่ 5 หรอครับ

เมืองไทยนี้แบบเด็กๆมากเลยนะครับ ถ้าเทียบกับอเมริกาเหนือ หรือ ยุโรป

ไว้คุณอยู่ในประเทศที่ระบบสาธารณสุขล้มเหลว คนธรรมดายังเอาชีวิตไม่รอด ตายกันเป็นหลายพัน แล้วมีคนบอกให้คุณออกไปทำงานในสถานที่เสี่ยง โดยยังไม่มีความจำเป็น โดยไม่ได้ให้ความแน่นอนว่าจะทำยังไงกับการรับมือสิ่งที่เกิดขึ้นก่อนนะครับ

อ่าวว ซะงั้น ก็ผมคนไทย ทำงานในไทย จะให้ไปตอบเหมือนเป็นคนอังกฤษทำไมกัน ผมก็ตอบตามบาบาทที่ผมได้รับนะในทุกวันนี้ ก็ทำงานไป ปรับตัวไป ป้องกัน+ระมัดระวังไป โควิด19มันยังอยู่อีกนาน อยู่เรื่อยๆ แล้วจะมามัวโวยวาย ดิ้นนั้นนี่ทำไมกัน

ที่ผมเม้นท์ไปตั้งแต่ต้นๆ เพราะผมหมั่นไส้ไอ้นั้น แค่นั้นแหล่ะครับ นักเตะคนอื่นเขาปรับตัวกันหมด แต่สัมภาษณ์ทีแรกมันบอกว่าไงล่ะ ยืนกรานไม่เล่นไม่เตะ มาทีนี้พลิกลิ้น สงสัยตังค์ในบัญชีเริ่มร่อยหรอ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2006
ตอบ: 4084
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 11:59
จะกลับมาเตะคงต้องใช้โมเดลบุนเดสลีกา
นักเตะต้องแยกออกไปนอน รร ห้ามกลับบ้าน
อย่างน้อยก็ช่วงนี้จนกว่าการระบาดจะดีขึ้น

ดีนีย์ลูกเขาเพิ่งคลอดอันนี้น่าเห็นใจ ใคร ๆ ก็อยากอยู่กับครอบครัว

จริง ๆ ก็ไม่รับเงินเดือน เลี้ยงลูกอยู่บ้านไป
เพียงแต่สถานการณ์วัตฟอร์ดมันยังไม่ปลอดภัย
หากตกชั้นขึ้นมาเพราะดีนีย์ไม่เล่นมันจะดูไม่จืด
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2008
ตอบ: 894
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:30
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
ติดต่อโฆษณา พิมพ์ว่า:

งั้นเปลี่ยนเป็น ให้ ลุงป้า น้าอา พี่น้อง ติดไหมหละ จะซอฟลงไหม  

ไม่พอ ต้องลองเติม"ครับ"ต่อท้ายประโยคด้วยครับ

มันถึงจะซอฟลง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:34
rooney8 พิมพ์ว่า:
มันควรจะแข่งต่ออยู่แล้ว เพราะหากไม่แข่งต่อผลเสียต่างๆมันมีเยอะมาก ผลกระทบต่างๆมันจะต่อเนื่องไปเป็นลูกโซ่ ดังนั้นหากคุณเป็นมืออาชีพก็ควรกลับมาทำงานให้จบ
เหมือนอาชีพอื่นๆที่จำเป็นต้องออกไปทำงานนั่นแหละ

ใช่ครับวันที่ 1 ผมต้องกลับไปทำงานที่ออฟฟิศแหละหลัง WFH มาสองเดือนเขาเรียกก็ต้องไปบ้านเราน่ากลัวน้อยหน่อยแต่ก็ต้องระมัดระวังอยู่ดี
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4518
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:43
อินไปมั้งบางยูส อยู่ดีๆหัวร้อนพาดพิงพ่อแม่เฉย เค้าแขวะไม่ดูตาม้าตาเรือก็ส่วนนึง/เรื้อนให้โดนแบนไปก็จบ

หรือจะด่าสามัญสำนึกอะไรก็ว่าไป นี่ลามปามเฉย งงเกี่ยวไรกับพ่อแม่อะ หรือเดี๋ยวนี้แตะต้องดีนี่ย์ไม่ได้ด้วย!?

ช่วงนี้อะไรไม่รู้ทำไมเจอยูสหลุดหัวร้อนแบบไม่มีอะไรบ่อยเกิน เค้าไม่ได้โควตด่าคุณก่อนด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Ginger TomCat เมื่อ Thu May 28, 2020 12:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
ตอบ: 10188
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 13:03
5555555555555 บินไปไอหนู
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel