ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19876
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:26
[RE: มีนักเตะคนไหนบ้างตอนเล่นอยู่ธรรมดา พอเลิกเล่นโดนอวยเวอร์]
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
giggscii พิมพ์ว่า:
ผมขอค้านเรื่องคาริคครับ. ตอนที่แกแปะคือช่วงฟอร์มแย่ มีปัญหาอาการบาดเจ็บเรื้อรัง และสภาพจิตใจเสียศูนย์

แต่พอกลับมาได้ก็ฟอร์มดีต่อเนื่อง จนตอนนั้นมีคนให้ราคาแกเป็นรองแค่ปิโล่ เทียบในตำแหน่งเดียวกัน. หลังจากดิ่งสู่เหว. แกก็กลับมาและได้รับคำชมตลอดเวลา ในขณะที่เล่น. พอขาดแกไป กองกลางแย่ลงอย่างเห็นได้ชัด

ดังนั้นคาริค ไม่ได้แขวนแล้วอวยแน่นอน โดนอวยตั้งแต่ตอนเล่นแล้ว  
อลอนโซ่หละท่าน คาริคแกเก่งนะ แต่พอแขวนมีคนเอาไปเทียบกับปิโล่ อลอนโซ่ เอาจริงๆแกไม่ได้ขนาดน้าน

แกนี่คล้ายอลอนโซ่ที่สุดแล้ว แต่เรื่องความสามารถคือผมว่าเป็นรองอยู่ วิชชั่นแกไม่ได้เยอะอะไร แต่การคุทจังหวะค่อนข้างเนียน แล้วคนก็ชอบเอาคำพูด เป๊ป มาอ้างบอกดีพอเล่นให้สเปน เอาจริงแกจะเบียดตำแหน่งไหนอะ ผมรวมสำรองด้วยเลย  

ไม่ได้เทียบเมื่อแขวนแล้วครับ มีการพูดถึงขณะที่แกเล่นอยู่เลย ผมไม่ได้บอกว่าแกเก่งระดับนั้น แต่พูดถึงการยอมรับในวงกว้างในตัวคาริก ของทั้งนักเตะและกุนซือขณะเวลานั้น ซึ่งตอนดูสดผมเองก็ทึ่งในหลายจังหวะที่แกเล่น ทั้งเกมรับดักบอล การเอี้ยวตัวนิดเดียวหลุดการประกบ ช่วงพีกของแกไม่ได้มาเพราะแรงอวยเลย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:26
[RE: มีนักเตะคนไหนบ้างตอนเล่นอยู่ธรรมดา พอเลิกเล่นโดนอวยเวอร์]
๋JM พิมพ์ว่า:
white valentine พิมพ์ว่า:
เจอร์ราร์ด แลมพาร์ด สโคลส์

ทีมชาติไม่ได้สักแชมป์

แล้วความสำเร็จ กับผลงานในสโมสร นี่ไม่ดีหรอครับสามคนนี้ ?  

ดีสิครับ ดีทุกคนเลย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5843
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 10:31
ผมขอค้านเรื่องคาริคครับ. ตอนที่แกแปะคือช่วงฟอร์มแย่ มีปัญหาอาการบาดเจ็บเรื้อรัง และสภาพจิตใจเสียศูนย์

แต่พอกลับมาได้ก็ฟอร์มดีต่อเนื่อง จนตอนนั้นมีคนให้ราคาแกเป็นรองแค่ปิโล่ เทียบในตำแหน่งเดียวกัน. หลังจากดิ่งสู่เหว. แกก็กลับมาและได้รับคำชมตลอดเวลา ในขณะที่เล่น. พอขาดแกไป กองกลางแย่ลงอย่างเห็นได้ชัด

ดังนั้นคาริค ไม่ได้แขวนแล้วอวยแน่นอน โดนอวยตั้งแต่ตอนเล่นแล้ว  
อลอนโซ่หละท่าน คาริคแกเก่งนะ แต่พอแขวนมีคนเอาไปเทียบกับปิโล่ อลอนโซ่ เอาจริงๆแกไม่ได้ขนาดน้าน

แกนี่คล้ายอลอนโซ่ที่สุดแล้ว แต่เรื่องความสามารถคือผมว่าเป็นรองอยู่ วิชชั่นแกไม่ได้เยอะอะไร แต่การคุทจังหวะค่อนข้างเนียน แล้วคนก็ชอบเอาคำพูด เป๊ป มาอ้างบอกดีพอเล่นให้สเปน เอาจริงแกจะเบียดตำแหน่งไหนอะ ผมรวมสำรองด้วยเลย  

ไม่ได้เทียบเมื่อแขวนแล้วครับ มีการพูดถึงขณะที่แกเล่นอยู่เลย ผมไม่ได้บอกว่าแกเก่งระดับนั้น แต่พูดถึงการยอมรับในวงกว้างในตัวคาริก ของทั้งนักเตะและกุนซือขณะเวลานั้น ซึ่งตอนดูสดผมเองก็ทึ่งในหลายจังหวะที่แกเล่น ทั้งเกมรับดักบอล การเอี้ยวตัวนิดเดียวหลุดการประกบ ช่วงพีกของแกไม่ได้มาเพราะแรงอวยเลย

มุมมองเราสองคนอาจจะต่างกัน แต่สำหรับผมแกเก่งนะไม่ใช่ไม่เก่ง ถือว่าเล่นบอลมีคลาสคนนึงเลย
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3295
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:19

ผมเห็นด้วยนะ คาร์ริควางบอลยาวสวยๆแบบร้องว้าว หลายลูกมากเลยนะ แต่พอบอลไปถึงตัวที่วางไปให้แล้วทำเสียบ่อยก็เยอะ อย่าง อ.ยังงี้ นานี่เวลาองค์ไม่ประทับงี้ วาเลนเซียงี้ แต่ละคนงี่เง่าเสียของมาก
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9803
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 02:57
ไม่ขอเถียงกับใครนะ แต่ขอมาแสดงตัวว่าเป็นหนึ่งคนที่เห็นว่าคาร์ริกคลาสสูงคนนึงเลย

แม้ตอนที่โดนเรียกว่าเฮียแปะก็เถอะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel