ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 00:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: วิชาไหนใน ประถม มัธยม ควรเอาออก]
วิชาเต้นลีลาศสมัยผมแม้งดันมามีตอนขึ้น ม.6 พอดีอะไรของแม่งก็ไม่รู้น่าเบื่อชิปหาย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2822
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 00:43
[RE: วิชาไหนใน ประถม มัธยม ควรเอาออก]
BAHEE พิมพ์ว่า:
วิชาเต้นลีลาศสมัยผมแม้งดันมามีตอนขึ้น ม.6 พอดีอะไรของแม่งก็ไม่รู้น่าเบื่อชิปหาย  

แต่ผมดันชอบลีลาศซะนี่สิ เอาตรงๆผมไม่ได้ชอบเต้นหรอก เรียกซะว่าไม่เอาเลยดีกว่า แต่ลีลาศมันดีตรงที่เราได้เต้นคู่กับสาวนี่แหละ ได้ซ้อมกับคนนู้นทีคนนี้ที แล้วบังเอิญว่าเพื่อนในห้องคนที่มาขอจับคู่เต้นกับผมดันน่ารักซะด้วย

มันเลยทำให้ผมเป็นคนมั่นใจที่จะเข้าหาสาวๆมากขึ้น จากที่เป็นคนไม่มีความมั่นใจเรื่องนี้เลย เพราะคิดว่าตัวเองไม่มีเสน่ห์
แก้ไขล่าสุดโดย musuoza เมื่อ Thu May 28, 2020 00:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 08:31
ผมชอบวิชาลูกเสือนะ เช่น การผูกเงื่อน การตั้งแคมป์ การก่อกองไฟ วิชาพวกนี้ผมได้ใช้จริงๆเวลาที่ไปเดินป่า อาจจะเป็นเพราะครูที่สอนผม สอนมาดีด้วย ไม่ใช่พวกบ้าวิชาการที่เอาแต่ร้องเพลง ครูตั้งใจสอนมากๆและเอาไปใช้ได้จริงๆ

วิชาที่ไม่คิดว่าควรจะมีคือ วิชาแนะแนวครับ 5555 เข้าไปทีไรไม่เคยได้อะไรกลับมาเลย มีแต่นั่งดูหนังฟังเพลงกัน หรือว่าผมเกเรด้วยวะ อาจารย์เลยไม่อยากแนะนำอะไร
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10164
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:18
จริงๆ วิชาลูกเสือ หรือ แม่แต่ รด อะ เป็นวิชาที่ดีนะ

วิชาลูกเสือ ถ้าสอนจริงๆนี่ คุณไปแคมป์ ไปป่า และ เรื่องผูกเงื่อน นี่ใช้ได้ในชีวิตจริงนะ

แต่โรงเรียนต่างๆไม่ได้สนใจไงเพราะมันต้องเตรียมการสอนเยอะ ไปๆมาๆเอาง่ายเลยร้องเพลง ท่องจำ แทน

บ้าบอสุดคือเอาภาพเงื่อนมาออกสอบ แทนที่จะไปฝึกให้เด็กผูกเงื่อนเป็น เงื่อนไหนผูกตาย ผูกไม่หลุด มาให้เด็กจำภาพแทน

อย่าง รด ทำไมผมว่าโคตรดีเลยนะสมัยเรียน ครูฝึกก็ดี คนได้เรียนกลุ่มผมนี่สนุกทุกคน

คือเหนื่อยนะ แต่มันได้ความสามัคคีโคตรๆ หลักสูตรด้านหนังสืออะล้าหลังจริงไม่เถียงเลย

แต่ไปเขาชนไก่ ไปเรียนที่กรม ผมว่าสนุก ครื้นเครง ได้วินัย สนิทกับเพื่อนมากขึ้นด้วย

จริงๆทุกๆวิชาอะผมว่ามีดี แต่มันตกยุคทั้งด้านเนื้อหา และ วิธีการสอน เด็กเลยรู้สึกไร้สาระ

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10164
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:22
fw_converse พิมพ์ว่า:
ผมชอบวิชาลูกเสือนะ เช่น การผูกเงื่อน การตั้งแคมป์ การก่อกองไฟ วิชาพวกนี้ผมได้ใช้จริงๆเวลาที่ไปเดินป่า อาจจะเป็นเพราะครูที่สอนผม สอนมาดีด้วย ไม่ใช่พวกบ้าวิชาการที่เอาแต่ร้องเพลง ครูตั้งใจสอนมากๆและเอาไปใช้ได้จริงๆ

วิชาที่ไม่คิดว่าควรจะมีคือ วิชาแนะแนวครับ 5555 เข้าไปทีไรไม่เคยได้อะไรกลับมาเลย มีแต่นั่งดูหนังฟังเพลงกัน หรือว่าผมเกเรด้วยวะ อาจารย์เลยไม่อยากแนะนำอะไร  

วิชาแนะแนว ถ้าเป็นประเทศที่การศึกษาดีๆ วิชานี้คือวิชาที่สำคัญที่สุดเลยครับ แต่ของไทยมันเป็นชั่วโมงปัญญาอ่อนอะ

วิชาแนะแนว มีไว้เพื่อให้แนวทางชีวิตกับเด็กเลย ชอบอะไร สนใจสิ่งไหน อยากทำอะไร คือสิ่งที่วิชานี้มีหน้าที่หาให้เด็กรู้ตัวเอง

บ้านเราคนเลยไม่มีความหลากหลาย หรือ จบมาทำงานไม่ตรงสายโคตรเยอะไง เพราะไม่มีการแนะแนวตอนเด็ก

เด็กหลับหูหลับตาเรียน เลือกคณะตามค่านิยม มากกว่าตัวเองสนใจ เราเลยไม่ได้สร้างคนเก่งๆตามสาขาต่างๆออกมา
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 12:30
ถูกแบนแล้ว
musuoza พิมพ์ว่า:

แต่ผมดันชอบลีลาศซะนี่สิ เอาตรงๆผมไม่ได้ชอบเต้นหรอก เรียกซะว่าไม่เอาเลยดีกว่า แต่ลีลาศมันดีตรงที่เราได้เต้นคู่กับสาวนี่แหละ ได้ซ้อมกับคนนู้นทีคนนี้ที แล้วบังเอิญว่าเพื่อนในห้องคนที่มาขอจับคู่เต้นกับผมดันน่ารักซะด้วย

มันเลยทำให้ผมเป็นคนมั่นใจที่จะเข้าหาสาวๆมากขึ้น จากที่เป็นคนไม่มีความมั่นใจเรื่องนี้เลย เพราะคิดว่าตัวเองไม่มีเสน่ห์  

ห้องผมมันมีผู้หญิงไม่ถึง10คนอ่ะ ผู้ชายอีก 30กว่าคนสรุป ชายคู่ชายเกือบครึ่งห้อง แล้วเวลาสอบต้องหาคู่หญิงเต้นอ่ะคิดดูดิ 555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17169
โพสเมื่อ: Thu May 28, 2020 16:02
อยากให้ปรับปรุงหลักสูตรลูกเสือให้ใช้งานได้จริงในชีวิตประจำวันมากกว่า ไม่ใช่มาจัดแถว ยืนตากแดด ตรวจเครื่องหมาย ร้องเพลงชาติกันทั้งคาบ
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Thu May 28, 2020 16:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2822
โพสเมื่อ: Sun May 31, 2020 00:36
musuoza พิมพ์ว่า:

ห้องผมมันมีผู้หญิงไม่ถึง10คนอ่ะ ผู้ชายอีก 30กว่าคนสรุป ชายคู่ชายเกือบครึ่งห้อง แล้วเวลาสอบต้องหาคู่หญิงเต้นอ่ะคิดดูดิ 555  

แล้วมันเต้นกันยังไงอะ เพราะชายกับหญิงมันเต้นไม่เหมือนกันนิ แล้วตอนซ้อมมันต้องมีคนนึงเต้นเป็นผญ.อะดิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel