ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5053
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 09:55
[RE: (spoil)เคลียร์ใจวันพีช980กัน]
สำหรับผม โซโร ไม่แปลกที่โดนฟันเข้า เพราะไม่รู้ว่าจะโจมตีมาแบบนี้ และก็ไม่ได้ดูเจ็บอะไรขนาดนั้น

แต่ลูฟี่ถามว่าน่าผิดหวังไหมก็น่าแหละครับ แต่ว่าลูฟี่คงไม่รู้หรอกว่าอาพูจะเล่นระเบิดจากภายในแบบนี้

คาตาคุริต่อยมันยังสร้างเกราะภายนอกได้ แต่อาพูมันระเบิดจากภายในนะครับอย่าลืม

ท่านี้คิซารุโดนยังสลายไปครึ่งตัวเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool
AC Milan
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 4128
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 10:03
[RE: (spoil)เคลียร์ใจวันพีช980กัน]
Kik1409 พิมพ์ว่า:
JackAtlas พิมพ์ว่า:
ที่ผมเดือดเพราะนิสัยเด็กน้อยของลูฟี่เนี่ยแหละ เอะอะหัวร้อนอย่างเดียว

พูดตรงๆ เนี่ยนะว่าที่เจ้าแห่งโจรสลัด ผ่านมาเกินครึ่งเรื่องซะเยอะละ ยังไม่เห็นบารมีความเป็นผู้นำที่มีวุฒิภาวะออกมา

ลองเทียบกันกับหนวดขาวละกัน ไอ้ฟี่มีอะไรเทียบบารมีหนวดขาวได้มั่ง ถ้าไม่รู้จักโตแบบนี้จนจบเรื่องก็เกินไป

เอสตายก็แล้ว เคยผ่านช่วงหวิดตายกับเพื่อนมาก็แล้ว ยังไม่รู้จักโตอีก  
นี่มันยังวัยรุ่นอยู่เลยกำลังวัยห้าวครับก่อนอายุ25ผมก็ยังใจร้อนมีเรื่องแบบไม่มีสติอยู่บ่อยๆ รอโตสามสิบบวกอะไรๆจะเปลี่ยนไปเยอะ ผมเทียบขำๆนะลองคิดดู  

ผมเปรียบเทียบกับคนจริงๆ อย่างรอย คีน ก็ได้

ลองคิดดูละกันว่าระหว่างไอ้ฟี่ กับรอย คีน ตอนอายุ 25 ใครมีภาวะผู้นำสำหรับกลุ่ม 11 คนมากกว่ากัน
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 10:18
เรื่องอายุ ผมว่าไม่ใช่ข้ออ้างที่ดีเท่าไร
คือลูฟี่มันผ่านความเฉียดเป็นเฉียดตายมาเยอะ

แล้วก็เกือบทำให้คนอื่นตาย เพราะความรั้นของตัวเองไปเท่าไร

เรื่องอายุนี่ ตกไปเลยครับ
เด็กๆ ที่มีความคิดความอ่านเป็นผู้ใหญ่เยอะเลยครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4890
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 10:19
1.หัวร้อนไม่ว่า แต่ระดับลูฟี่แล้วท่าที่ใช้+ฮาคิ อัดลูกกระจ๊อกแค่ตัวเดียวนี่สิ ไหนๆมึงก็จะอัดแล้ว น่าจะสร้างวงกว้างได้อีกหน่อยนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5539
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 11:15
Jeibreaüh พิมพ์ว่า:
ฉากลูฟี่ที่โดนอัดจนสลบ
การที่ควีนถึงกับพูดว่า "ง่ายไปหน่อยไหม" มันก็บ่งบอกได้ชัดเจนว่าโอดะเขารู้ตัวว่าฉากนี้ลูฟี่ดูอ่อนมาก
ประเด็นคือทำไมถึงวาดให้ดูอ่อนขนาดนั้น ผมว่ามันต้องมีอะไรบางอย่างแหละ  

ก็เนิฟลูฟี่เพื่อให้อาพู่ดูเก่งแล้วให้ kid ตบ จะได้มีฉากหล่อๆไง ตรงๆเลย

ถ้าจะบอกว่าพวกโนว่าเก่งพอๆกันแล้ว kid มันจะตบไอ้นั่นได้ไง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5539
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 11:39
BeBlue พิมพ์ว่า:
ผมบอกในมู้ที่แล้วอ่ะ
ว่า ไม่แปลกหรอก ที่ลูฟี่มันจะฟิวส์ขาด แล้วเปิดไฟท์
เพราะนั่นคือนิสัยมัน

แต่ว่า มันควรคิดได้ไหมอะ ว่าในขณะเนี้ย มันดำเนินแผนการ เพื่อรุกเข้าไปในใจกลางกองทัพไคโด

ที่อาจจะมีผู้เสียสละอีกเป็นร้อยๆ ถ้าแผนการรั่วไหล

หรือไม่สำเร็จ

สิ่งที่โอเด้งทำมา สิ่งที่คิเอม่อนทำมา นี่คือสลายหายไปเลยนะ

นั่นคือภาระที่ลูฟี่แบกอยู่หรือเปล่า

มันจะมาสติหลุดฟิวส์ขาดอะไรง่ายขนาดนั้น กับแค่ถั่วแดงหก

เออ.. ถ้าไอ้เด็กคนนั่นกำลัวจะโดนฆ่า เออ ต้องเปิดเผยตัวเข้าช่วย อันนี่อะดูสมเหตุสมผล

ไม่ใช่ว่า มีตัวร้ายพูดเยาะเย้ย แล้วกูขึ้นเลย ร่างกายต้องการปะทะ..

คือมันเด็กน้อยมากเลยนะ

จริง นี่คือว่าที่เจ้าแห่งโจรสลัดหลอ วุฒิภาวะด้อยมาก เห็นใจถัวต้มเพราะเด็กน้อย แต่ไม่นึกถึงชีวิตนับร้อยที่ร่วมต่อสู้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2780
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 21:05
Kik1409 พิมพ์ว่า:
ที่ผมเดือดเพราะนิสัยเด็กน้อยของลูฟี่เนี่ยแหละ เอะอะหัวร้อนอย่างเดียว

พูดตรงๆ เนี่ยนะว่าที่เจ้าแห่งโจรสลัด ผ่านมาเกินครึ่งเรื่องซะเยอะละ ยังไม่เห็นบารมีความเป็นผู้นำที่มีวุฒิภาวะออกมา

ลองเทียบกันกับหนวดขาวละกัน ไอ้ฟี่มีอะไรเทียบบารมีหนวดขาวได้มั่ง ถ้าไม่รู้จักโตแบบนี้จนจบเรื่องก็เกินไป

เอสตายก็แล้ว เคยผ่านช่วงหวิดตายกับเพื่อนมาก็แล้ว ยังไม่รู้จักโตอีก  
นี่มันยังวัยรุ่นอยู่เลยกำลังวัยห้าวครับก่อนอายุ25ผมก็ยังใจร้อนมีเรื่องแบบไม่มีสติอยู่บ่อยๆ รอโตสามสิบบวกอะไรๆจะเปลี่ยนไปเยอะ ผมเทียบขำๆนะลองคิดดู  

ผมเปรียบเทียบกับคนจริงๆ อย่างรอย คีน ก็ได้

ลองคิดดูละกันว่าระหว่างไอ้ฟี่ กับรอย คีน ตอนอายุ 25 ใครมีภาวะผู้นำสำหรับกลุ่ม 11 คนมากกว่ากัน  
แต่ละคนกว่าจะมีความรับผิดชอบมันช่วงอายุต่างกันอ่ะครับบางคนเกเรกลับตัวเอาตอนแก่ก็ยังมีให้เห็นอยู่เรื่อยๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Tue May 26, 2020 21:15
นี้คือตัวเอกที่กำลังจะไปบุกตบสี่จักรพรรดิไคโดที่มีพันธมิตรเป็นบิ๊กมั้มจริงๆหรอ
โดนพวกเกรด c ตบจนสลบถึงจะแปบเดียวก็เถอะมันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไรเลย ฝึกจนของเต็มพร้อมบวก มาเฉียดเกมตั้งแต่ทางเข้าบอสเฉย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel