ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4476
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 12:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: “กฎกติกาการอยู่ร่วมกันบน Ragnarok Gravity Thailand”]
ทรโข่งแรคนี่มัน 95% เป็น hate message ทั้งนั้น

ไม่ควรมีอะ ถ้ามีควรแจกแค่อันเดียวให้หัวกิลได้บ้าน ประกาศได้หนึ่งทีจะได้ดูพิเศษหน่อย ไม่มาแบบข้อความกากๆแน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6048
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 12:26
[RE: “กฎกติกาการอยู่ร่วมกันบน Ragnarok Gravity Thailand”]
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ข้อห้ามการตลาด เรื่องการซื้อขายเป็นเงินจริง

อันนี้คือสิ่งที่คนไทยรอคอยที่สุด เพราะมีหลายคน จะหาเงินจริงโดยชอบธรรม

อยากรู้ว่าจะป้องกันยังไง ในเมื่อยินยอมทั้งคนขายและคนซื้อ

นั่นดิผมว่าคนรอเล่นเพราะมันซื้อขายกันได้ด้วยเงินจริงนี่แหละ อีกอย่างถ้าจะตามมาแบนถึงในกรุปซื้อขายนี่ คิดหนักเลยนะเรื่องจะเติมเงิน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4643
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 13:25
justmmz พิมพ์ว่า:
holigans พิมพ์ว่า:
ถ้าทำได้เหมือน IRO ผมจะกลับไปเล่นเลย

ดูท่าจะยาก โข่งด่ากันยับๆ  

ได้สักเสี้ยวของ iro ผมก็ว่าโอเคแล้วนะ

ไม่แจม ไม่ลากตัด ไม่แย่งมอน บราๆ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น Gm ต้องเอาจริง ต้องใช้ไม้แข็งถึงจะแก้นิสัยของคนพวกนี้ได้

แต่สำหรับผม คงยังวงเวียนอยู่กับ iro ต่อสักพักใหญ่ๆ รอดูเซิฟไทยว่าจะออกมาแบบไหน แต่ถ้ายังปล่อยปละละเลยเหมือนครั้งก่อนๆ ก็คง iro ยาวๆ
ปล.ในเมื่อเราเจอสิ่งที่ดีอยู่แล้ว จะกลับไปเจอเรื่องแย่ๆอีกทำไมให้เสียสุขภาพจิต จริงไหมครับ  

ผมอยากรู้ว่า อะไรคือเหตุผลที่สังคม iro มันดีกว่าเซิฟอื่น ๆ มากอะครับ คือหมายถึง GM เขาทำงานหนัก โอเคผมเข้าใจ แต่หมายถึงว่า เวลามีคนแจม คนโดนแจมอัดคลิปไปส่ง GM จัดการทันที อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ? หรือ GM เฝ้าตลอดเวลา สังเกตการณ์ทุกแมพ ใครแจมก็แบนเลย

คืออารมณ์ผมอยากรู้การทำงานหลังบ้าน แบบมันคงไม่ใช่ระบบแจมแล้วแบนออโต้หรอกใช่ไหม มันคงเป็น GM ที่ Observe แล้วก็เห็นใครทำแย่ก็แบน ผมเข้าใจถูกป่ะครับ แต่แค่ว่า เขาไม่ได้เฝ้าแบบ 24 ชั่วโมง แค่มีเคสเชือดไก่ให้ลิงดู คนเลยไม่กล้าที่จะแจมกัน
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3965
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 13:32
หน้ากลัวจังเลยแจมติดแดงแค่ 300 นาทีอีก ยิ่งใช้ระบบ ticket ด้วยแล้วมีทีมงาน 200 คน ยังไม่พอเลยดูทรงเหลวเหมือนเดิม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3965
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 13:38
wilshere พิมพ์ว่า:
ถ้าทำได้เหมือน IRO ผมจะกลับไปเล่นเลย

ได้สักเสี้ยวของ iro ผมก็ว่าโอเคแล้วนะ

ไม่แจม ไม่ลากตัด ไม่แย่งมอน บราๆ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น Gm ต้องเอาจริง ต้องใช้ไม้แข็งถึงจะแก้นิสัยของคนพวกนี้ได้

แต่สำหรับผม คงยังวงเวียนอยู่กับ iro ต่อสักพักใหญ่ๆ รอดูเซิฟไทยว่าจะออกมาแบบไหน แต่ถ้ายังปล่อยปละละเลยเหมือนครั้งก่อนๆ ก็คง iro ยาวๆ
ปล.ในเมื่อเราเจอสิ่งที่ดีอยู่แล้ว จะกลับไปเจอเรื่องแย่ๆอีกทำไมให้เสียสุขภาพจิต จริงไหมครับ  

ผมอยากรู้ว่า อะไรคือเหตุผลที่สังคม iro มันดีกว่าเซิฟอื่น ๆ มากอะครับ คือหมายถึง GM เขาทำงานหนัก โอเคผมเข้าใจ แต่หมายถึงว่า เวลามีคนแจม คนโดนแจมอัดคลิปไปส่ง GM จัดการทันที อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ? หรือ GM เฝ้าตลอดเวลา สังเกตการณ์ทุกแมพ ใครแจมก็แบนเลย

คืออารมณ์ผมอยากรู้การทำงานหลังบ้าน แบบมันคงไม่ใช่ระบบแจมแล้วแบนออโต้หรอกใช่ไหม มันคงเป็น GM ที่ Observe แล้วก็เห็นใครทำแย่ก็แบน ผมเข้าใจถูกป่ะครับ แต่แค่ว่า เขาไม่ได้เฝ้าแบบ 24 ชั่วโมง แค่มีเคสเชือดไก่ให้ลิงดู คนเลยไม่กล้าที่จะแจมกัน  

1.มันเป็นระบบ ticket ที่คนเข้าไแส่งเครื่องอะครับช้าเร็วจึงขึ้นอยู่กับหลักฐานครับแต่ส่วนใหญ่แจ้งไปอีกวันจะไม่เห็นไอ้ตัวที่โดนแจ้งไปแล้ว

2.ความใส่ใจครับพวกเคสตี+แล้วลิมใส่หินกันแตกถ้ามีหลักฐาน gm เอาของคืนกลับให้เลย หรือโยนของผิด gm ก็ดำเนนิการคืนของให้เลยครับ

3.จีเอมจะลงแมพสำคัญๆบ่อยด้วยครับพวกแมพขากบแมพสตอแมพการ์ดแมงแดง

0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1046
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 13:58
wilshere พิมพ์ว่า:

ที่ท่านพิมพ์มาถูกต้องหมดเลย GM เค้า observe ตลอดเวลา มีคนอัดคลิปส่งไปให้เค้าก็ตรวจสอบและจัดการทันที เพราะคนที่ชอบแจมคนอื่นส่วนใหญ่ก็หน้าเดิมๆ(พอตรวจสอบว่าผิดจริงก็แบนเลย 24ชั่วโมงและจะมากขึ้นเรื่อยๆจนถึงขั้นถาวร จะปลดแบนก็ต่อเมื่อติดต่อกับGM และชี้แจ้งอะไรก็ว่ากันไป)

พอมีตัวอย่างเกิดขึ้นมากๆเข้า คนก็เริ่มไม่กล้าแจมกันไปเองเพราะแจมเท่ากับถูกแบน ส่วนพวกคำหยาบ Toxic การรูทของคนอื่นก็เช่นเดียวกัน

ปล.ถ้าคุณเผลอลั่นไปแจมโดยไม่ตั้งใจ อย่างน้อยต้องมี EMO ขอโทษขึ้นมาแล้ว หรือพยายามคุมเมาส์และปล่อยมือจากมอนสเตอร์ทันทีเป้นต้น

ปล2.แรกๆ Iro ก็ยังมีพวกแจมอยู่บ้างและก็มีบางคนออกมาโวยวายไม่พอใจที่ถูกแบน แต่พอมีหลักฐานมามัดตัวสุดท้ายก็เงียบหายกันไปเอง
0
0

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
จิกึมมึน โซนยอชิแด ,อาพือโรโด โซนยอชิแด ,ยองวอนฮี โซนยอชิแด
ตอนนี้ โซนยอชิแด ,พรุ่งนี้ โซนยอชิแด ,โซนยอชิแด ตลอดไป
Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66262
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 14:02
นับเวลาเกมปิดตัวลง

567 วัน 10ชั่วโมง 35นาที 24วินาที
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel