ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3775
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:37
[RE: หัวเข่าเท่านั้นที่หยุดผมได้.........]
โด้อ้วนมันเจ็บเพราะซวย อ้วนก็เพราะโรค ไม่ใช่เพราะไม่ดูแลตัวเอง สถิติพวกยิงอะไรบางทีมันวัดไรไม่ได้มากหรอก กัลโช่ยุคนั้นรับแน่นปึ๊กไม่เข้าพรวด หลังไม่ได้ลอย ถ้าไม่โหดจริงกินยาก

เป็นนักเตะที่ทำให้เนสต้าเสียเชิงที่สุดละตั้งแต่ดูบอลมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:42
หัวเข่าเท่านั้นที่หยุดผมได้.........
เอาแค่ด้านพรสวรรค์นะโด้อ้วนเหนือกว่าเมส
และอาจจะมากที่สุดที่มีมาก็ได้

นึกแล้วก็เสียดายระดับ ปรากฎการณ์ 100 ปีแบบนี้
ถ้าไม่เจ็บหนัก ผมว่าโลกฟุตบอล อาจจะเปลี่ยนไปเลย หรือเมสซี่โด้ อาจจะไม่ได่รับการยกย่อง
เท่านี้ก็ได้ เพราะคนเคยเห็นสิ่งที่สุดยอดมากกว่า
มาแล้ว

เอาจริงสิ่งที่โด้อ้วนเหนือกว่า เมสโด้ คือ เจ็บหนัก
แล้วยังกลับมาเทพได้นี่แหละ ถึงจะได้ไม่เท่าเดิม
แต่ถ้าเป็นโด้เมส เจบหนัก ขนาดโด้อ้วน
ผมว่าคงกลับมายากอะ นี่แหละความต่าง

เกมรับสมัยนี่ก็ไม่เคี่ยวเท่าก่อน กรรมการก็เซฟ
กองหน้าเล่นสบายกว่าแต่ก่อนโคตรเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ไบก้อน เมื่อ Sun May 24, 2020 22:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5304
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:46
[RE: หัวเข่าเท่านั้นที่หยุดผมได้.........]
คำว่า "ถ้า" ในนิยามการจำกัดความสุดยอดของโรนัลโด้คือ
ในระดับสุดยอดนักเตะทั่วไป การบาดเจ็บหนักหัวเข่าสองข้าง คือมันแทบจะหมดพิษสงไปแล้ว
แต่ไม่ใช่กับคนชือ "โรนัลโด้" ความสุดยอดของความเป็นโคตรกองหน้าระดับ "ปรากฎการณ์" ยังมีอยู่
ถึงจะไม่ได้อยู่ในระดับที่เคยอยู่ แต่ก็ยังคงความเป็นเบอร์ต้นๆของวงการ

คุณหรอใครก็ได้ลองยกสุดยอดนักเตะมาสักคนสิครับ สุดยอดนักเตะที่เอ็นไขว้หน้าขาดทั้งสองข้าง
บวกกับมีโรคประจำตัวอย่างลมบ้าหมูและไทรอยด์ แล้วยังกลับมาเล่นระดับสูง ระดับโลก
ขนาดหมอเทวดาคนรักษาผ่าตัดแห่งยุคนั้น ยังเคยวินิจฉัยว่าเจ็บขนาดนี้ แค่เดินได้ก็บุญโขแล้ว
แต่นักเตะคนนี้ ฝ่าชะตาลิขิตกลับมาสามารถพาทีมคว้าแชมป์โลก แถมโลดแล่นวงการต่อกับค่าเฉลี่ยยิงแบบนั้นอีกต่อหลายปี

กลับมาที่คำว่า "ถ้า" สำหรับโรนัลโด้ คือในช่วงพีคของเขา เพราะมันคือที่สุด
ได้รับการยอมรับจากทุกสุดยอดนักเตะในช่วงเดียวกันไงครับ ว่านี้คือกองหน้าระดับ "ปรากฎการณ์"
ที่คำว่า "ถ้า" เกิด เพราะทุกคนรู้ว่า เพราะไม่ใช่อาการบาดเจ็บพรากเขาไปจากสนาม
นักเตะคนๆนี้ย่อมอยู่บนจุดสูงสุดของฟุตบอลต่อไปอีกแน่นอน
เพราะผลงานตอนร่างกายสมบูรณ์ของเขามันประจักษ์อยู่แล้ว ว่าเขาสามารถทำอะไรได้บ้าง
คำว่าเพราะไม่รักษาสภาพร่างกาย ก็เป็นส่วนนึง แต่ร่างการคนเรามันไม่เหมือนกันหรอก
คนแข็งแรงเล่นกีฬาประจำ ยังเจ็บป่วยหนักกว่าคนไม่ดูแลตัวเองก็มีให้เห็นประจำ ถึงจะส่วนน้อย
ฟาน บาสเท่น ไดส์เลอร์ โชล ยังยอมแพ้เลิกเล่นกับอาการบาดเจ็บของตัวเอง ทั้งๆที่ใช้ชีวิตมีระเบียบวินัยกว่าโรนัลโด้
1
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5304
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:51
buckun พิมพ์ว่า:
อาการบาดเจ็บหลายๆครั้งก็เกิดจากการซ้อมไม่ถึงเหมือนนะ
การที่คุณจะเป็นนักบอลอาชีพก็วัดกันตรงนี้แหละ

เมสซีกับโด้ที่มันไม่เจ็บเพราะมันซ้อมถึง
ไม่ปาตี้ไม่เที่ยวไม่ดื่ม พักผ่อนเพียงพอ
ทานอาหารถูกหลักโภชนา

นักบอลหลายคนโครตเก่งแต่เจ็บเพราะขาดวินัย
การที่คุณต้องเล่นในระดับสูงโดยซ้อมไม่ถึงนี่โอกาสบาดเจ็บสูง
โรนัลโด้เมสซี่นี่เจ็บหนักไปหลายครั้งนะ
แต่การที่พวกเขากลับมาได้ครั้งแล้วครั้งเล่า
ผมให้เครดิตตรงนี้ วินัย จิตใจสุดยอดมาก

การเอาเรื่องเจ็บมาอ้างว่ามันหยุดความเก่ง
ก็ต้องมีนักเตะอีกหลายคนควรได้รับเครดิตยิ่งกว่านี้
อย่างเจ้าแจ็ควิชเชียเองก็มีทีท่าจะเทียบชั้นลูก้าโมดริค
ถ้าไม่ถูกอาการบาดเจ็บเรื้อรังเล่นงาน
พูดแบบนี้ผมก็พูดได้
แต่เจ้าแจ็คมันก็มีปัญหาด้านวินัยจริงๆ ก็ต้องยอมรับ

บอกตรงๆรำคาญตรรกะแบบนี้จริงๆ

คุณหรอใครก็ได้ลองยกสุดยอดนักเตะมาสักคนสิครับ สุดยอดนักเตะที่เอ็นไขว้หน้าขาดทั้งสองข้าง
บวกกับมีโรคประจำตัวอย่างลมบ้าหมูและไทรอยด์ แล้วยังกลับมาเล่นระดับสูง ระดับโลก
ขนาดหมอเทวดาคนรักษาผ่าตัดแห่งยุคนั้น ยังเคยวินิจฉัยว่าเจ็บขนาดนี้ แค่เดินได้ก็บุญโขแล้ว
แต่นักเตะคนนี้ ฝ่าชะตาลิขิตกลับมาสามารถพาทีมคว้าแชมป์โลก แถมโลดแล่นวงการต่อกับค่าเฉลี่ยยิงแบบนั้นอีกต่อหลายปี
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:54
อาการบาดเจ็บหลายๆครั้งก็เกิดจากการซ้อมไม่ถึงเหมือนนะ
การที่คุณจะเป็นนักบอลอาชีพก็วัดกันตรงนี้แหละ

เมสซีกับโด้ที่มันไม่เจ็บเพราะมันซ้อมถึง
ไม่ปาตี้ไม่เที่ยวไม่ดื่ม พักผ่อนเพียงพอ

นักบอลหลายคนโครตเก่งแต่เจ็บเพราะขาดวินัย
การที่คุณต้องเล่นในระดับสูงโดยซ้อมไม่ถึงนี่โอกาสบาดเจ็บสูง
โรนัลโด้เมสซี่นี่เจ็บหนักไปหลายครั้งนะ
แต่การที่พวกเขากลับมาได้ครั้งแล้วครั้งเล่า
ผมให้เครดิตตรงนี้ วินัย จิตใจสุดยอดมาก

การเอาเรื่องเจ็บมาอ้างว่ามันหยุดความเก่ง
ก็ต้องมีนักเตะอีกหลายคนควรได้รับเครดิตยิ่งกว่านี้
อย่างเจ้าแจ็ควิชเชียเองก็มีทีท่าจะเทียบชั้นลูก้าโมดริค
ถ้าไม่ถูกอาการบาดเจ็บเรื้อรังเล่นงาน
แต่เจ้าแจ็คมันก็มีปัญหาด้านวินัยจริงๆ ก็ต้องยอมรับ

อันนี้เกินไปนะ กับวิลเชีย เจ็บหนักละหายไปเลย แต่โด้อ้วนเจ็บหนักแล้วยังเทพระดับต้นๆของโลกได้
ผมว่าคนล่ะคลาสเลยนะ อีกอย่าง ต่อให้เป็นเมสซี่เลย ผมว่าไม่มีทางทำได้ ที่เมสซี่ยังมีคนยกให้เหนือกว่า r9
ก็เพราะมันไม่เจ็บนี่แหละ จะบอกว่าเหนือกว่าชัดเจน หลายคนก็พูดไม่เต็มปากนะ เพราะสิ่งที่โด้อ้วนทำไว้ก่อนเจ็บหนัก มันคือ ปรากฎการณ์ อะ เมสซี่ ช่วงพีคผมว่ายังสู้ไม่ได้ แต่ถ้านับยืนระยะก็ตามนั้น
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2006
ตอบ: 1012
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:03
หัวเข่าเท่านั้นที่หยุดผมได้.........
yoonsit พิมพ์ว่า:
ผมว่าพรสวรรค์ของ R9 ไม่มีใครเทียบได้เลยนะ คือพรสวรรค์แล้วเอามาเปลี่ยนเป็นประตูได้อ่ะ

แล้วนิสัยส่วนตัวชอบเลี้ยงจี้กับล๊อคหลบโกลเป็นประจำ นี่ก็เป็นสาเหตุที่ล่อตีนล่อเท้าโดยแท้

บวกกับการเล่นเกมส์รับถึงลูกถึงคนแล้วไม่ค่อยเป่าด้วยในสมัยก่อน ไม่เหมือนสมัยนี้ที่เซฟนักเตะกว่ามากๆ ทำให้สมัยนี้ต้องใช้เทคติกมากกว่าเล่นหนักแล้วปล่อยผ่านอย่างเมื่อก่อน R9 โดนประจำ เล่นแบบล่อตีนล่อเท้า

ผมว่าทุกคนรู้ว่า Messi กับ R7 เนี่ยยืนระยะนานกว่ามากๆ ยิงก็เยอะกว่า

แต่ R9 คือปรากฎการณ์ในสมัยนั้น แล้วมันก็มีเสน่ห์มากๆๆๆๆ เรียกว่า"ติดตราตรึงใจ"คนที่ดูบอลทันในสมัยนั้นมาก
มันไม่ใช่แค่สถิติหรือจำนวนประตูนะ แต่มันคือ "เสน่ห์" ในการเล่นฟุตบอลในนักฟุตบอลคนนึงจะมีได้มากกว่า

ในดรีมทีมนักเตะดังๆส่วนใหญ่จะมี R9 กับ Messi ติดทีมเสมอ  
มันเป็นความประทับใจแรกมากกว่า เหมือนแฟนคนแรกนั่นล่ะ จำได้ไม่ลืม เด็กรุ่นใหม่ที่เกิดมาช่วงโด้เมสเขาก็รู้สึกแบบนี้เหมือนกัน เพราะงั้นเทียบความชอบไม่ได้หรอก บางคนก็เลยเอาสถิติมาเทียบ ลีลาอาจไม่เท่าแค่ประสิทธิภาพโดยรวมผมว่าโด้เมสไม่เป็นรองR9ตรงไหน จะเลี้ยงหลบ5คนก็ทำได้ แต่บางทีเมสก็เลือกจ่ายทะลุ5คนไปเลยเร็วกว่าให้เพื่อนยิง cr7ก็เคยทำได้แต่วัยรุ่น แต่ช่วงหลังก็ไม่เลี้ยงไปรอยิงดีกว่าเพื่อประสิทธิภาพที่ดีกว่า ความเก่งไม่ต่างแต่การรวมเป็นทีมผมว่าโด้เมสดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12274
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:05

อาการบาดเจ็บมันเป็นเรื่องของ Physical มีโอกาสเกิดขึ้นได้กับทุกคนต่อให้ซ้อมหนักก็มีโอกาสเจ็บ แล้วในส่วนหัวเข่ามันจะซ้อมยังไงไม่ให้เจ็บดีครับ กีฬาฟุตบอลมีการปะทะหนักมากๆมันมีโอกาสทั้งนั้นต่อให้สภาพร่างกายแบบไหนเพียงแต่คนที่ท่านกล่าวถึงยังไม่ถึงคราวซวยแบบ R9 ที่อาการบาดเจ็บถึงขั้นอาจเปลี่ยนเส้นทางของอาชีพไปเลย ความรุนแรงของอาการบาดเจ็บผมไม่รู้ว่ามันเท่ากันไหม แต่เท่าที่เห็นของ R9 ผมว่านั่นก็หนักหนาสาหัสพอสมควร

กาก้าไม่เที่ยว ซ้อมหนัก วินัยสูงยังเจ็บเรื้อรังเลยครับ เจ็บจนกลับมาเป็นคนเดิมไม่ได้อีกเลย

ส่วนเรื่องอื่นๆก็แล้วแต่มุมมอง ไม่ขอออกความเห็น
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Sun May 24, 2020 23:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3775
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:09

เจ็บมันเกี่ยวกับดวงด้วย ไม่ใช่แค่ซ้อมไม่ถึง มันสามารถเกิดกับทุกคนได้ ละที่โด้อ้วนเจอคือผ่าเข่า ไทรอยด์งึ้ แต่สามารถกลับมาเป็นนักเตะที่ดีที่สุดได้แค่นี้ก็บอกได้แล้วว่าเบสิคบอลแน่นแค่ไหน เอาวิลเชียร์มาเทียบไม่ได้ คนละเกรดเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19860
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:25
ถ้าจากขนาดร่างกาย น้ำหนัก สไตล์การเล่น
ผมว่าแกต้องทำน้ำหนักให้ได้แบบช่วงPSV บาร์ซ่า ร่างกายน่าจะรับไหว
ตอนมาอยู่อินเตอร์ตัวใหญ่แข็งแรงขึ้นแต่น้ำหนักมากไป
ถ้ารักษาน้ำหนักเดิมไว้ น่าจะไปได้ยาวๆ
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12393
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:36
ผมว่าผมตามข่าวแกมาตลอดนะ ก็ไม่เคยอ่านเจอว่าแกไม่ซ้อม ปาร์ตี้ ไม่มีวินัยขนาดนั้นนะ จำสลับกับโรมาริโอ้รึป่าว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6800
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:36
ถ้า ถ้า ถ้า แชมป์ถ้าต้องมาแล้ว
ถ้าบาโลไม่เกรียน
ถ้ามี var เมื่อก่อน
ถ้าลูกนั้นไม่ล้ำหน้า
ถ้าโด้เมสบ้าปาร์ตี้
ถ้าโด้เมสไม่ดูแลตัวเอง
ถ้าโด้เมสไม่พีคมายาวนาน

เอางี้ ยุคนี้มีใครพีคแบบโด้เมสได้นานเท่านี้บ้าง ฟอร์มไม่มีตก แล้วเวอร์ตลอด ในยุคที่วิทยาศาสตร์​การกีฬาแบบนี้ แต่เนย์มาร์​ก็ยังเจ็บออดๆแอดๆ เดมเบเล่ก็เจ็บไม่พัก ซัวเรสก็พึ่งเจ็บหนัก

แล้วโด้กับเมสละ ในยุคที่นักบอลทุกคนรู้วิธีดูแลตัวเองหมด แต่กับแทบไม่มีใครพีคยาวแบบโด้เมส ทำไมนะทำไม
2
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2020
ตอบ: 311
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:38
[RE]หัวเข่าเท่านั้นที่หยุดผมได้.........

วิลเชียร์ตอนนั้นมันแค่ดาวรุ่งที่น่าจับตามองว่าจะขึ้นมาเป็นระดับทอปเอง ยังไม่มีรางวัลใหญ่ๆการันตีเลยครับ ขณะที่ r9 มันขึ้นเป็นอันดับ 1 ของโลกตั้งแต่อายุ 21 (บัลลงค์ดอร์ปี 97) ทุกๆคนเชื่อว่าจะพัฒนาขึ้นได้อีกเยอะมาก แต่ดันมาเริ่มบาดเจ็บหนักตอนอายุ 23 แล้วก็หยุดพัฒนาไปเลย สำหรับผมเคสวิลเชียร์มันเทียบ r9 ไม่ได้เลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย shitaroo เมื่อ Sun May 24, 2020 23:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
;)
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 03:26

เออจริงฮะ ผมก็ลืมนึกไปเลยว่าเรื่องวินัยอละการประพฤติตัว ก็มีส่วนสำคัญต่ออากการบาดเจ็บ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26010
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 03:26
เกือบเคลิีม แต่ ไม่ตรงจุดหลายที่ครับ

1. นักเตะที่มองหาคนแรกในวินนิ่ง มี 2 คน คือ โรเบิร์ต ยาร์นี่ กับ บาบันกิด้า 2 คนนี้ค่าตัว 26-30 ซึ่งเล่น เสมอ 2 เกม หรือ ชนะ 1 เกม จะได้ มาร่วมทีมทำแต้มถล่มทลายแล้ว ส่วน โด้อ้วน ราคาแพงอยู่ครับ

2. เอาสถิติ ยูเซล โบล์ท มาเทียบ ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกครับ เอาแค่ ความเร็วของ โอเว่น วัลค๊อต โอดอนคอล หรือ CR7 ก็ไม่ได้เป็นรอง R9 แล้ว

3. นักฟุตบอลที่ผมว่าเล่นแล้วเพลินตาที่สุด สำหรับผม ไม่ใช่ CR7 LM10 แต่เป็น รอนนี่10 ที่เล่นได้อย่างสวยงาม พิสดาร มีลูกเล่นอะไรให้เห็นเยอะแยะมาก ทั้งลูกบิดตูดยิงเชลซี หรือ ฟรีคิ๊กเลียดๆ ใส่เบรเมน มันเทพขนาดนั้น แต่เพื่อนร่วมทีมบอก วันๆเอาแต่ปาร์ตี้ เที่ยว เมา ตอนซ้อม มาให้นักกายภาพนวดน้ำมัน แล้วก็นอน
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 04:09
"พร้อมกับที่ตนเองก็คว้าตำแหน่งนักฟุตบอลยอดเยี่ยมของโลก ครั้งที่ 3" อันนี้หมายถึงบัลลงดอร์ปะ แกได้สองครั้งนิ หรือรางวัลอื่น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel