ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1048
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:02
[RE: กองหน้าพวกนี้เก่งไม่พอเหรอครับ?]
ยุคนี้กองหน้ามันดูกากๆกว่าจริงๆแหละใน epl นะ มันไปอยู่ลีคอื่นซะหมด

อย่าง เคน อเกวโร่ ผมว่าสู้ พวก อองรี รุด ดรอกบา ไรงี้ไม่ได้แน่ๆอะ

ถูกต้องของบัลลัค ทุกอย่างครับ
แก้ไขล่าสุดโดย 0เปอร์เซ็น10เดือน เมื่อ Sun May 24, 2020 23:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5053
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 14:50
[RE: กองหน้าพวกนี้เก่งไม่พอเหรอครับ?]
REdTurtle พิมพ์ว่า:
ตัวดังๆยุคนี้ที่ยกมา อายุ 30+ กันหมด เลยพีคไปแล้ว 2-3 ปีมานี้ก็ถือเป็นขาลง

ในอังกฤษ ทีมกลาง-เล็ก เก่งขึ้น ยกระดับมากขึ้น แต่ big 4 เดิม ร่วงพร้อมกันหมด มีแมนซิตี้ที่ยังเก่ง พึ่งมาดรอปลงปีนี้ ประกอบกับหงส์ท็อปฟอร์มสุดๆ

ในยุโรป มาดริด + บาซ่า + บาร์เยิน สามทีมเทพแห่งยุค รวมแอตกับยูเว่ด้วย ระดับของทีมก็ถดถอยลง เปฌนช่วงการสร้างทีมใหม้

ถามว่ายุคนี้เก่งกว่ายุคก่อนรึเปล่า ผมคิดว่าไม่ ยุคนี้คนโดดเด่น คือ ใคร ส่วนหนึ่งที่ เมส โด้ อายุหลัก 3 ยังครองความยิ่งใหญ่ นอกจากดูแลตัวเองดี กับ วิทยาศาสตร์การกีฬาสมัยใหม้แล้ว ปัจจุบันไม่มีนักเตะที่โดดเด่นขึ้นมาเทียบสองคนนั้นแม้แต่ในขาลง ขนาดเนมาร์ที่เก็งกันว่าจะขึ้นมา สุดท้ายก็ไปไม่สุด

อันนี้ตอบคำถามเจ้าของทู้ ในความเห็นส่วนตัวผม

สำหรับบัลลัค ผมไม่เห็นด้วยในสิ่งที่พูด เพราะคนละยุคเทียบกันไม่ได้ ปัจจุบัน VVD เบอร์ 1 โลก อันนี้ต้องยอมรับกัน จะมาดิสเครดิตว่ากองหน้ายุคไม่เก่ง มันไม่ควรพูด  

ผมชอบคำตอบท่านนะ เข้าใจได้ครับ

สำหรับผม Ballack คือไม่ควดจะเนิร์ฟใคร คือ VVD ชื่อเสียงโอเวอร์เกินเพราะ ไม่ได้เกิดยุคเดียวกับกองหน้าที่ว่ามา? คือ VVD มันระดับโลกนา จะมารับแค่ EPL มันก็ยังไงๆอยู่ คือถ้า Ballack จะคิดแบบนี้ งั้น ก็พูดได้เหมือนกันว่า ที่ Messi CR7 ครองโลกได้กันถึงทุกวันนี้ เพราะไม่ได้เกิดพีคที่ Ronaldo Rivaldo Ronaldinho Owen Shevchenko Nedved Henry พีคๆ

สำหรับผมคนเก่งก็คือเก่ง บางที่การที่กองหน้า หรือแนวรุก EPL ยุคนี้มันดูกาก อาจจะเพราะว่า ทีมใน EPL มันแข็งขึ้นก็ได้นะ ชื่อชั้นนักเตะทีมกลางตารางนี้โหดขึ้นมากๆ
0
0
Liverpool
AC Milan
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 14:52
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
เถียงกันไม่จบอะเรื่องพวกนี้ มันก็ไปเข้าอีหรอบสกิลตำนานอีกนั่นแหละ ส่วนตัวผมมองว่าที่นักเตะสมัยนี้ดูไม่เก่งเท่าเมื่อก่อน นั่นก็เพราะว่านักเตะยุคนี้เค้าทำเรื่องสุดยอดจนดูธรรมดาไปแล้ว วัดจากสถิติอะไรก็ได้ การแข่งขันแต่ละลีคก็สูงขึ้น มาตรฐานมันเท่ากันไปหมดจนไม่มีใครโดดออกมาแล้ว ผมเข้าใจนะที่พวกนักเตะระดับหัวแถวของลีคต่างๆยังดูไม่สุดในสายตาพวกเรา นั่นก็เพราะว่าเพดานมาตรฐานใหม่ที่ชื่อ "โด้เมส " กลายเป็นเรากลับคิดว่ายุคนี้เก่งแค่สองคนไม่เหมือนยุคคลาสสิคแบบเมื่อก่อน คือต้องบอกว่าไอสองคนนี้มันเก่งเกินไปจะดีกว่า

อีกอย่างนะขอเห็นต่างกับบัลลัค คือมันไม่ใช่แค่กองหน้าแล้วที่ต้องปะทะกับกองหลัง พวกกองหน้ากึ่งปีกเก่งๆก็เยอะ ผมว่าโอบา ลากา อาซาร์ ซอน เคน กุน ริ่ง มาเรซ โอ๊ยอีกเยอะ ที่เก่งๆอะ(แค่เรือทีมเดียวก็แทบจะออลสตาร์พรีเมียลีคแล้ว) ไหนจะพวกกลางเทพๆตัวอีดิทแบบ ป็อก kdb กองเต้ บรูโน่ นี่ยังไม่รวมพวกทีมรองๆอย่าง วูล์ฟ เลสเตอร์ อะไรพวกนี้เลยนะ มานั่งไล่รายชื่อผมว่านักเตะเก่งๆมีเยอะมากๆเลย

เห็นด้วยครับ ทุกยุคมันก็มีนักเตะตัวโคตรเทพของแต่ล่ะยุค

จะมาเอานักเตะยุคเก่ามาเนิร์ฟนักเตะยุคใหม่ มันก็ไม่ถูก

0
0
Liverpool
AC Milan
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 14:56
zodiark พิมพ์ว่า:
Messi เล่นพรีเมียร์ด้วยสินะ  

Ballack บอกไม่แปลกใจที่ VVD ถูกมองว่าเก่งที่สุดในลีก

แต่สำหรับผม VVD มาเลยระดับลีกไปแล้วไงครับ มันระดับ อันดับ 2 Ballon D'or มันก็คือระดับยุโรป หรือระดับโลกไปแล้ว

ถ้าจะนับแค่ในลีก ผมไม่คิดว่า Kane Sterling Mahrez Vardy Hazard Aguero Bernardo DeBruyne Sane Willian Aubemeyang Ozil Jiminez Alli Son Eriksen มันจะกากกว่าพวกที่ Ballack ยกมาสักเท่าไหร่นะ ยุคนี้ไม่ใช่มีแค่กองหน้าที่อันตราย เดี๋ยวนี้กองกลาง หรือปีกอันตรายยิ่งกว่า

0
0
Liverpool
AC Milan
Status:
ตอบ: 17162
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 20:00
โคตรดูถูกนักเตะยุคนี้ทั้งกองหน้ากองหลังเลย พูดเหมือนกองหน้าที่บอกมาพีคพร้อมๆกันอะ บางคนไม่ทันกันด้วยซ้ำ rvpกับอองรีงี้ ดรอกบากับคอสต้างี้ คนละเจนเลย ระยะเวลาเป็นสิบปี เพราะฉะนั้นต้องรอvvdเล่นจนแขวนก่อน จะได้ชัดเจนกันไป
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Mon May 25, 2020 20:06, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel