ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2007
ตอบ: 1557
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 21:29
[RE: Dota2 มาร่วมวิเคราะห์ความแข็งแกร่งของ Secret กันครับ]
เท่าที่ดูหลังๆนะ keyman ให้ YapzOr

ส่วยมัน สมอง ให้ puppy ตั้งแต่ puppy ออกจาก Natus Vincere

หลังจากนั้น ทีมนี้ ก็ค่อยๆ หายไปตามกาลเวลา

กลับกัน secret ยิ่งแข่งแกร่งขึ้น เพราะ มี puppy อยุ่ คอย control ทีม

และได้ heen คอย monitor จากภายนอกยิ่งเห็นภาพรวมได้ชัดขึ้น

แก้จุด บกพร่องได้ดีขึ้น

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

BLANK BLANK
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5027
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 11:28
[RE: Dota2 มาร่วมวิเคราะห์ความแข็งแกร่งของ Secret กันครับ]
ช่วงนี้ผมดูซีเครททุกแมช

หลักๆเลยคือ ปั๊บปี้ ดราฟดี และรู้ว่าจะจัดเลนยังไงให้ได้เปรียบ

+สกิลเพลของซัฟ4และมิด ผมว่าเด่นมาก

สังเกตได้ ซีเครทจะไม่ยอมดราฟให้มิดแพ้เลย เพราะนิชาคือตัวทำเกมของทีม

แยปซอ แมร่งก็เล่นอยู่สองตัว แบนesเล่นรูบิค แบนรูบิคเล่นes

ถ้าช่วงแรกแพ้เลน มันจะไปชนะตอนทีมไฟ้ช่วง15-20นาทีตลอด

คือดึงโมเมนตั้มให้มาอยู่ฝั่งตัวเองตลอด+มิสสเพลจากอีกฝั่งด้วย การสั่งการขอฃปั๊บปี้นี่เข้าขั้นเทพละ

จุดอ่อนก็นิชาหลุดโพสิชั่น ไซเปิดวืด ส่วนใหญ่มาจากการแหลม ของตัวไดตัวนึงตลอด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: หลีกมิวนัค รักมิวนิค
เข้าร่วม: 17 Dec 2009
ตอบ: 5675
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 12:31
1. draft puppey+heen : ที่ผมว่าโคตรแข็งแกร่ง คือดูเหมือนดราฟจะแพ้นะ แต่ก็ชนะมาได้
2. teamfight : ถ้าดูบ่อยๆ จะเห็นว่าทีมนี้เข้าทำแบบจังหวะคือโคตรเป๊ะๆๆๆๆ มาก แทบไม่มีข้อผิดพลาดเลย
ถ้าจะมีก็คงเกิดจาก player กดสกิลพลาด เอง
3. hero pool : nisha, zai, matum เล่นฮีโร่ได้เยอะมาก โดยเฉพาะ 2 คนแรก คือแบนอะไรไป ก็เล่นตัวอื่นทดแทนได้แบบไม่มีที่ติ มะตูมก็ เล่นพวกตัวควบคุมยูนิต ได้เพอร์เฟ็คเหมือนเดิม แถมผมยังอึ้งด้วยว่า แกเล่นได้เยอะกว่าตอนอยู่ ม้าน้ำ อีก (หรือเพราะอยู่ที่นั่น พี่กี้ดราฟให้เล่นแต่ตัวเดิมๆ)
4. timing : เหมือนมีแพทเทิร์นของทีมอยู่แล้ว ว่า เวลาเท่าไหร่ได้ของ เวลาเท่าไหร่ควรไฟต์ มีบางเกมต้นเกมโดนกดยับ แต่พอได้ทามมิ่งของ ทามมิ่งฮีโร่ แกไม่ปล่อยให้หลุดมือเลย

จุดอ่อน ก็คงมีอย่างเดียวคือ เข้า TI ไป โดนเนิฟทันที ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
บางทีก็รำคาญพวกเม้นแบบ เดี๋ยวไป TI ก็ร่วง 555
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Wed Jun 10, 2020 12:29
ผมแฟน sc ตามดูมาตั้งหลายปีละ ถามว่าพี่ปี้เป็นจุดอ่อนไหม คนที่ไม่ใช่แฟนคงบอกใช่ แต่สำหรับผมที่ดูมาหลายปีผมว่า sc ไม่มีปี้นี้ กลายเป้นทีมดาดๆแน่ เมต้านี้ปี้อาจจะฟาร์มโลภๆ แต่อย่างปีก่อน ก็ไม่ได้โลภแบบนี้นะ ปี้เป็นคนเข้าใจเกม เข้าใจไทมมิ่ง ผมว่า sc ขาดใครก็ขาดได้ แต่จะหาคนมาแทนปี้นี้ยากแน่
0
0
Once a Blue, always a Blue
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel