ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ....
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3632
โพสเมื่อ: Sat May 23, 2020 12:38
[RE: FM งานเข้า! 'ผีแดง' เอาจริงฟ้องร้องละเมิดใช้ชื่อสโมสร]
มีข่าวจะฟ้องมานานแล้ว ตั้งแต่ FM20 ออกใหม่ๆ ไม่ได้จะเพิ่งมาฟ้อง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 67
โพสเมื่อ: Sat May 23, 2020 13:00
FM งานเข้า! 'ผีแดง' เอาจริงฟ้องร้องละเมิดใช้ชื่อสโมสร
ก็เขาเป็นเจ้าของแบรนด์ เป็นผมก็ทำนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4030
โพสเมื่อ: Sat May 23, 2020 13:20
[RE: FM งานเข้า! 'ผีแดง' เอาจริงฟ้องร้องละเมิดใช้ชื่อสโมสร]
fathergods พิมพ์ว่า:
วิจารณ์กันไปต่างๆนานา แท้จริงอาจจะมาจากแค่ทีมกฎหมายต้องการทำผลงาน...  

พูดแบบนี้เหมือนทีมกฎหมายเป็นตัวร้ายเลยครับ

เขาจ้างทีมกฎหมายก็เพื่อให้ดูแลด้านกฎหมายหรือเปล่าครับ? อะไรที่มันละเมิด อะไรที่มันขัดต่อกฎหมายเขาก็ต้องจัดการหรือเปล่าครับ? มันคือหน้าที่เขาครับ
0
0
MUFC

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Sat May 23, 2020 19:31
โหงี้แทบทุกทีมในfmฟ้องได้หมดเลยนะนิ เอาจริงๆfmมันก็กึ่งเทาๆอยู่แล้วครับ แทบทุกคนที่เล่นน่าจะละเมิดลิขสิทธิ์แทบทุกคน เพราะน้อยคนมากที่จะไม่โหลดไฟล์เสริม แต่เอาจริงๆfmก็เอาเปรียบpes เอาเปรียบ fifaอยู่แหละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Sat May 23, 2020 19:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 3573
โพสเมื่อ: Sat May 23, 2020 20:17
เดงก้อดีลกันได้​ ไม่ต้องไปคาดหวังหรอกทีมสีเทา​ เซก้าไม่ปล่อยหรอก
0
0
ทำไงให้รูปขึ้นอ่าสส์
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6286
โพสเมื่อ: Sat May 23, 2020 21:03
อ่าว ผมนึกว่าขอซือแต่พวกชื่อแต่ห้ามซื้อแบรนด์อะไรประมาณนี้ซะอีก สรุปไม่ได้ซื้อสักอย่าง 55

ปล.อาจเพราะไปเซ็นกับ PES ด้วยป่ะครับ แบบจูฟที่ FM ต้องเปลี่ยนเหมือนกัน Konami อยากถูกลิขสิทธิ์ไว้คนเดียวป่าว
แก้ไขล่าสุดโดย Monotone Colorful เมื่อ Sat May 23, 2020 21:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2513
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 02:12
Mayonler37 พิมพ์ว่า:
วิจารณ์กันไปต่างๆนานา แท้จริงอาจจะมาจากแค่ทีมกฎหมายต้องการทำผลงาน...  

พูดแบบนี้เหมือนทีมกฎหมายเป็นตัวร้ายเลยครับ

เขาจ้างทีมกฎหมายก็เพื่อให้ดูแลด้านกฎหมายหรือเปล่าครับ? อะไรที่มันละเมิด อะไรที่มันขัดต่อกฎหมายเขาก็ต้องจัดการหรือเปล่าครับ? มันคือหน้าที่เขาครับ  

คิดดีๆนะครับ ถ้าเป็นหน้าที่ ทำไมเพิ่งจะมาจัดการเอาตอนนี้ เกือบสิบปีที่ผ่านมาไม่มีหน้าที่?

แล้วตัวร้ายไม่ตัวร้ายสุดแต่จะอคตินะครับ เพราะคำว่าต้องการทำผลงานสำหรับผมมันไม่ได้ทำให้ใครเป็นตัวร้าย ทำงานก็ work ทำผลงานก็แค่ work for achievement

แต่ถ้าท่านถูก trigger ง่ายผมก็เข้าใจ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4030
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 02:50
Mayonler37 พิมพ์ว่า:

คิดดีๆนะครับ ถ้าเป็นหน้าที่ ทำไมเพิ่งจะมาจัดการเอาตอนนี้ เกือบสิบปีที่ผ่านมาไม่มีหน้าที่?

แล้วตัวร้ายไม่ตัวร้ายสุดแต่จะอคตินะครับ เพราะคำว่าต้องการทำผลงานสำหรับผมมันไม่ได้ทำให้ใครเป็นตัวร้าย ทำงานก็ work ทำผลงานก็แค่ work for achievement

แต่ถ้าท่านถูก trigger ง่ายผมก็เข้าใจ  

พอดีว่าคำพูดที่ท่านใช้มันสื่อให้ผมเข้าใจไปในแง่ negative ครับ แต่ถ้าท่านไม่ได้มีเจตนาผมก็ขออภัยและไม่ติดใจอะไร

ส่วนเรื่องทำไมเพิ่งมาทำตอนนี้เราก็ไม่อาจทราบได้ครับว่าทำไมเพิ่งมาทำ หรือจริง ๆ อาจจะทำมานานแล้วหรือเปล่า

แต่ถ้าตามความเข้าใจผมกว่าจะถึงศาลได้มันต้องมีการเจรจากันนานพอสมควรแล้วครับ ไม่มีใครอยากขึ้นศาลหรอก เสียทั้งเงินทั้งเวลา ยิ่งเป็นธุรกิจใหญ่ ๆ ถ้าคุยกันได้จะดีกว่า แล้วปกติเขาไม่ได้คุยกันแค่เป็นสัปดาห์หรือเป็นเดือน (แต่ก็เป็นแค่ความเข้าใจของผม มันอาจจะไม่ใช่แบบนั้นก็ได้)

ส่วนที่ท่านว่าผม trigger ใช่ครับ อันนี้ยอมรับเลย เพราะผมทำงานกฎหมาย แล้วก็ไม่เข้าใจว่าทำไมคนทำงานกฎหมายต้องโดนด่าโดนมองลบเวลาทำอะไรที่มันถูกต้องแต่แค่ไม่ถูกใจใคร

ผมอาจจะใจร้อนไป ขออภัยท่านอีกทีครับ
0
0
MUFC

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel