ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
21 May 2020 22:02 by redenzo
'ลูกากู' เผยไม่คิดยกโทษให้ 'นั่งยอง' โดนหั่นหลุดสิงห์ชุดแชมป์ UCL

โรเมลู ลูกากู หัวหอก อินเตอร์ มิลาน เปิดเผยว่าไม่มีทางยกโทษให้กับ อันเดร วิลลาส-โบอกาส หลังไม่ยอมใส่ชื่อเขาในทัพ เชลซี ชุดคว้าแชมเปี้ยนส์ลีกในปี 2012

ดาวยิงชาวเบลเยี่ยมย้ายไปอยู่ในถิ่น สแตมฟอร์ด บริดจ์ ด้วยค่าตัว 17 ล้านปอนด์ในปี 2011 แต่ไม่ได้รับโอกาสลงสนามมากนักภายใต้การคุมทีมของ วิลลาส-โบอาส และส่วนใหญ่เล่นกับทีมสำรอง

เขายังไม่มีชื่ออยู่ในทีมลุยแชมเปี้ยนส์ลีกซีซั่นนั้นและกว่าจะได้ออกสตาร์ทหนแรกในพรีเมียร์ลีกกับ "สิงห์บลูส์" ก็ต้องรอจนถึงเดือนพฤษภาคม หลังจาก วิลลาส-โบอาส โดนปลดไปแล้ว

โรแบร์โต้ ดิ มัตเตโอ ที่เข้ามารับตำแหน่งต่อนั้นพา เชลซี คว้าแชมเปี้ยนส์ลีก แถมยังให้ ลูกากู รวมถึงนักเตะคนอื่นที่เจ็บและไม่มีชื่อแชมเปี้ยนส์ลีกเดินทางไปลุยนัดชิงด้วยกัน

อย่างไรก็ตามแม้ ลูกากู ชื่นชมในตัว ดิ มัตเตโอ แต่ยอมรับไม่รู้สึกว่าตัวเองสมควรได้ชูถ้วยแชมเปี้ยนส์ลีก

"ดิ มัตเตโอ บอกกับผมว่าผมจะได้อยู่กับทีมไปจนถึงหลังจบนัดชิง" ลูกากู บอกกับ Het Laatste Nieuws

"เขาคิดว่าทุกคนควรเดินทางไปด้วยกัน, รวมถึงคนที่ติดโทษแบนและนักเตะที่ไม่ได้มีชื่อในชุดเล่นแชมเปี้ยนส์ลีก ผมเลยรู้สึกขอบคุณเขาสำหรับเรื่องนั้น"

ถึงแม้ ลูกากู จะได้โอกาสฉลองแชมป์ในมิวนิคกับเพื่อนร่วมทีม แต่เขายอมรับว่าไม่ปลื้มกับเรื่องที่เกิดขึ้น

"แชมป์นี้เป็นหนึ่งในสิ่งที่ผมใฝ่ฝันมาโดยตลอด ตอนนั้นน่ะคุณอยากจะฉลองการคว้าแชมป์กับเพื่อนร่วมทีม"

"นั่นเป็นเรื่องดีกับเด็กอายุ 19 ล่ะนะ ผมแฮปปี้กับทั้งสโมสรแต่มีอยู่คนนึงที่เอาหลายๆสิ่งไปจากผม โค้ชคนก่อนน่ะ (วิลลาส-โบอาส) ผมจะไม่มีทางยกโทษกับเขา"

แข้งวัย 27 ปีเปิดเผยว่าเขาปฏิเสธที่จะชูถ้วยแชมเปี้ยนส์ลีกในตอนที่เพื่อนร่วมทีมฉลองกัน

"นิ้วผมไม่ได้สัมผัสถ้วยเลย เพราะผมไม่ได้คว้าแชมป์นั้นด้วยตัวผมเอง เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ตอนผมอายุ 11 แล้ว ถ้าผมไม่ได้มีส่วนช่วยอะไรก็เท่ากับว่าไม่ใช่แชมป์ของผม"

"ยกเว้นเสียแต่ว่าคุณมีส่วนช่วยในการคว้าแชมป์บอลถ้วยหรือแชมป์ลีกเองนั่นแหละ คุณยังเอามาอวดได้อีก"

จากนั้นแล้วเขายังพูดถึงปัญหาที่มีกับ วิลลาส-โบอาส โดยบอกว่า "เกมนึงผมต้องลงไปยืนแดนหน้าทางซ้าย, อีกเกมก็ต้องมาเยือนทางขวา แบบนั้นน่ะพัฒนาฝีเท้าไม่ได้หรอก"

"พอถึงจุดนั้นแล้วก็คิดถึงตัวเอง ผมเลยบอกกับสโมสรในสิ่งที่ผมคิด ผมรู้, วิลลาส-โบอาส เจอกับความกดดันเหมือนกัน แต่เพราะแบบนั้นเขาถึงไม่ควรปฏิบัติกับผมในแบบนั้น"

"ดิ มัตเตโอ ปฏิบัติกับผมแตกต่างอย่างสิ้นเชิง เขาให้ผมมีส่วนร่วมในทุกสิ่งโดยทันที ควรเป็นแบบนั้นตั้งนานแล้ว ผมไม่มีทางยกโทษโค้ชคนก่อนให้จริงๆล่ะ"
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:24
Top Comment [RE: 'ลูกากู' เผยไม่คิดยกโทษให้ 'นั่งยอง' โดนหั่นหลุดสิงห์ชุดแชมป์ UCL]
Romeu Lukaku
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2009
ตอบ: 9670
ที่อยู่: Easy Company, 2nd Battalion, 506th PIR, 101st Airborne
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:16
[RE: 'ลูกากู' เผยไม่คิดยกโทษให้ 'นั่งยอง' โดนหั่นหลุดสิงห์ชุดแชมป์ UCL]
ใจเด็ดใช้ได้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1320
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:24
[RE: 'ลูกากู' เผยไม่คิดยกโทษให้ 'นั่งยอง' โดนหั่นหลุดสิงห์ชุดแชมป์ UCL]
ปีที่ได้แชมป์รู้สึกกองหน้ามีทั้ง Drogba,torres เลยรึป่าวครับถ้าจำไม่ผิด ตัวสำรอง kalou,sturidge ผมว่ามันก็ไม่น่าแปลกใจเท่าไหร่นะที่กองหน้าอายุ 19 จะไม่ได้มีส่วนร่วม แต่ถ้าไม่ชอบก็พอเข้าใจได้
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
Romeu Lukaku
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2007
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:29
ผมว่าโบอาสทำถูกนะ กองหน้าตอนนั้น 3 ตัวเลือกแรกยังไงก้อไม่ใช่ลูกากูแน่นอน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 12579
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:32
'ลูกากู' เผยไม่คิดยกโทษให้ 'นั่งยอง' โดนหั่นหลุดสิงห์ชุดแชมป์ UCL
เสียดายลูกากูนะก่อนย้ายมาเชลซีเห็นคลิปมาเยี่ยมชมสนามดูแกรักทีมเรามากนะ แต่ทีมเราไม่ค่อยให้โอกาสแกเลย

หลังจากนั้นปีสองปีจำได้น้ามูให้โอกาสแล้วแกได้โอกาสยิงจุดโทษคนสุดท้ายนัดซุปเปอคัพเจอบาเยินด้วย แต่ยิงไม่เข้า หลังจากนั้นก็หายยาวและย้ายทีมเลย5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Merci Arsène
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 5425
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:37
ไม่ใช่ ชูเสื้อชื่อ กับ เสื้อนามสกุลใช่มั้ยครับ 555555
3
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 00:09
เชลซีปีนั้นโควต้าไม่เต็มนะครับ

ยังว่างอีก

ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไมไม่ใส่ชื่อ

มันก็สมควรแล้วที่จะแค้น
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2010
ตอบ: 1438
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 00:20
โบอาส เป็นผู้จัดการทีมเชลซีคนเดียวที่ผมไม่ชอบเลย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2297
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 00:58
ดีแล้วที่เสี่ยยอมปลดไปก่อน
ไม่งั้นพังยิ่งกว่านี้แน่
0
0
~โครงการ *ก้าวทีล่ะแต้ม อย่างงดงอม* มาร่วมโครงการกันได้นะครัฟฟฟฟ!!!~
ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7192
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 02:50
พอออกจากแมนยูไม่เห็นจะชื่อรอมแหะ
0
0
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7602
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 07:54
Jetboy พิมพ์ว่า:
ไม่ใช่ ชูเสื้อชื่อ กับ เสื้อนามสกุลใช่มั้ยครับ 555555  

ไม่ใช่ครับ ชื่อ Lukaku เขียนว่า Romelu Lukaku
ส่วนคนซ้าย Oriol Romeu ตอนนี้อยู่ Southampton ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 13877
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 08:24
รู้สึกจะได้เหรียญด้วยนี่ แต่แกไม่เอา และร้องไห้จน จารย์โคลมาปลอบ จำได้เลยตอนนั้น ยังนึกอยู่เลยไอเด็กนี่ใจเด็ดวะ
และคิดว่ามันคืออนาคตเชลซีเราแน่ๆ ที่ไหนได้ โดนปล่อยย้ายทีม
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Keep the blue flag flying high.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 08:27
เอาจริง ๆ อีโก้เยอะทั้งคู่แหละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2293
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 08:47
ความจริงเป็นไง ผมไม่รู้นะ แต่มุมมองผม
ถ้ามันมีที่ว่าง แล้วเขาไม่ใส่ชื่อ ถึงต้องโกรธ
อันนี้ ตำแหน่งโควต้ามันไม่น่าจะว่างป่าววะ
และมรึงยังเด็กอยู่แถมก็เพิ่งย้ายมาไม่นาน

อันนี้คืองอแง ไม่ได้ชูถ้วย ไม่ได้รับเหรียญใช่ไหม

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel