ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16841
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 21:10
[RE: ทรอย ดีนี่ ทำไมไม่ทำแบบกองเต้ครับ]
การแสดงออกของดีนี่ย์ด้วยมั้ง งื้อ งื้อ
แก้ไขล่าสุดโดย lemonwater เมื่อ Thu May 21, 2020 21:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15964
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 21:22
[RE: ทรอย ดีนี่ ทำไมไม่ทำแบบกองเต้ครับ]
ก็ตามบุคลิกอะ กองเต้เค้าก็แนวเงียบๆอยู่แล้ว
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 2693
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 21:58
การแจ้งสโมสรเป็นการส่วนตัว เรื่องก็จบกันไปแบบเงียบๆครับ (ก็ตามบุคคลิกของกองเต้แหละครับ)

แต่การเรียกร้องแบบทดีนีย์ ก็คงต้องการให้ให้สังคมรับรู้ถึงปัญหา และต้องการให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอ่ะครับ
(ส่วนจะเกิดการเปลี่ยน หรือไม่เปลี่ยน จะมีแนวร่วมหรือไม่มี ก็แล้วแต่ว่าสิ่งที่เค้านำเสนอมันมีเหตุผลไหม)
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 22:35
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
เค้าเป็นกระบอกเสียงครับ แต่ก็ไม่วายโดนพวกคลั่งไล่ให้ ไม่รับเงินเดือน
ด่าเหมือนไปฆ่าใครตาย เพราะเพียงแค่ กังวลในความปลอดภัย
โอ้โหเป็นเป็นห่วงสโมสร กลัวจะเสียหายหลายล้านปอนด์ถ้าเลื่อนออกไปก่อน เป็นห่วงการเงิน บลาๆๆ เห็นมีแต่เรื่องนี้แหละ
เหมือนไม่สนอะไรแล้วโลกนี้ จะแข่งต่ออย่างเดียว คนเค้าก็ไม่ได้จะให้ยกเลิกหรือโมฆะ แต่แค่เลื่อนรอให้พร้อม ก็จะยังแถไปให้เค้าอยู่ฝั่งโมฆะ
คือผมว่าหนัก อาการหนักคนพวกนี้ ก็นะรู้ๆกันว่าพวกไหน
อยู่เฉยๆไม่ได้หรอกคนพวกนี้ จะมีแต่ออกมาแซะนักเตะที่ไม่พร้อม เพื่อ??

ไอ้หยา เบาได้เบาครับ ถ้าไม่อยากเสี่ยงพายุฤดูร้อน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 00:13
ถูกแบนแล้ว
ทรอยช่วงนี้จะน้ำหนักตัวเยอะหน่อย
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 00:30
เชื่อเถอะว่าเขาก็พูดตามความคิดของเขา แต่สื่อหรือป่าวที่เอาไปเผยแพร่ (บางสื่อ) ปลุกปั่นจนเกิดเป็นกระแส

edit: เลิกแขวะเถอะ ดีนีย์เนี่ย ถึงเขาจะไม่รับรู้ตรงนี้ แต่เราก็ควรเคารพความเห็นส่วนตัวคนอื่น หรือจะแย้ง แต่ก็ควรแย้งด้วยเหตุผลที่ดีนะฮะ

ส่วนตัวผมแล้ว ถ้าดีนีย์จะไม่อยากเล่น ไม่อยากกลับมาซ้อมในช่วงนี้ คงไม่ใช่เรื่องแปลก สถานการณ์มันยังไม่ดีนะฮะ อังกฤษ

แต่ถ้าถามว่าถ้าผมเป็นนักเตะ จะกลับมาซ้อมไหม ก็คงกลับละฮะ ก็เห็นบุนเดสเตะได้+พรีเมียร์ลีกมีมาตรการคุมเข้ม แต่ก็นะต่างคนต่างความคิดเคารพความเห็นซึ่งกันและกันฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย JCM เมื่อ Fri May 22, 2020 00:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2545
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 03:18
ไม่แปลกเลยนะที่ดีนีย์จะออกมาพูด ทีมเค้ามีคนติดเชื้ออีก2คน

จะมั่นใจได้ไงอะว่าปลอดภัยชีวิตคนทั้งคน เชื่อเหอะโดนไล่ออกจากวัตฟอร์ดก็หาทีมใหม่ได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7578
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 06:52
กองเต้ อาจจะใช้ เสียงของทรอยดีนีย์ ทำให้กล้าบอกสโมสรก็ได้

0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6981
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 10:51
ผมคิดว่าส่วนนึงอาจจะอยากได้พรรคพวกที่คิดแบบเดียวกันให้แสดงตัวออกมาเยอะๆครับ และถ้ามากพอ พรีเมียร์อาจจะตัดจบ ซึ่งเค้าน่าจะโอเคกับผลแบบนี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19198
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 11:06
BANCii พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่ไปบอกเค้าเองครับ  

เจ้าตัวแกก็เล่น SS ครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าชื่อยูสไร
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13237
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 13:21
ทรอย ดีนี่ ทำไมไม่ทำแบบกองเต้ครับ
ผมอยุ่ข้างทรอยนะ ที่อังกฤษแม่งยังน่ากลัวอยู่

ไม่น่ารีบเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2005
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 14:25
ขนาดในไทยติดเชื้อวันละหลักสิบ เรายังกลัวกันจะเป็นจะตาย ที่อังกฤษจำนวนผู้ติดเชื้อยังสูงเป็นอันดับ5ของโลกอยู่เลย เค้าคงอยากให่พรีเมียร์ลีกคิดถึงเรื่องนี้มากๆอะ ฝรั่งเศส ฮอลแลนด์ ผู้ติดเขื้อน้อยกว่าukยังตัดจบเลย แถมอังกฤษจำนวนผู้เสียชีวิตอยู่ที่14% เยอรมันแค่4%เอง เห็นได้ชัดการแพทย์อังกฤษสู้เยอรมันไม่ได้เลย ไม่แปลกที่มันจะยังดูน่ากลัวสำหรับการกลับมาเตะพรีเมียร์ลีก
แก้ไขล่าสุดโดย TarChelseaFC เมื่อ Fri May 22, 2020 14:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 102
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2020 14:37
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
เค้าเป็นกระบอกเสียงครับ แต่ก็ไม่วายโดนพวกคลั่งไล่ให้ ไม่รับเงินเดือน
ด่าเหมือนไปฆ่าใครตาย เพราะเพียงแค่ กังวลในความปลอดภัย
โอ้โหเป็นเป็นห่วงสโมสร กลัวจะเสียหายหลายล้านปอนด์ถ้าเลื่อนออกไปก่อน เป็นห่วงการเงิน บลาๆๆ เห็นมีแต่เรื่องนี้แหละ
เหมือนไม่สนอะไรแล้วโลกนี้ จะแข่งต่ออย่างเดียว คนเค้าก็ไม่ได้จะให้ยกเลิกหรือโมฆะ แต่แค่เลื่อนรอให้พร้อม ก็จะยังแถไปให้เค้าอยู่ฝั่งโมฆะ
คือผมว่าหนัก อาการหนักคนพวกนี้ ก็นะรู้ๆกันว่าพวกไหน
อยู่เฉยๆไม่ได้หรอกคนพวกนี้ จะมีแต่ออกมาแซะนักเตะที่ไม่พร้อม เพื่อ??

ส่วนตัวผมไม่ได้ว่าทรอยนะ เรื่องไม่จะพูดจะคิด แต่เรื่องบอกว่าเป็นห่วงการเงินผมก็เห็นด้วยในเรื่องนี้
เงินในที่นี้เป็นตัวแทนของทุกอย่าง ไม่ทำงานก็ไม่มีเงิน เกษตรกรไม่ทำงานก็ไม่มีอาหาร ช่างก่อสร้างไม่ทำงานก็ไม่มีที่อยู่อาศัย
หมอไม่ทำงานก็ไม่มีใครรักษาโรค ตำรวจไม่ทำงานก็ไม่มีใครมารักษากฎหมาย แต่ทุกอาชีพถูกตอบแทนด้วยเงิน
สังคมทุกคนมีบทบาทหน้าที่ของตัวเอง คุณไม่ทำหน้าที่ตัวเอง ก็ขอไม่รับเงิน ให้คนที่พร้อมเข้ามาทำแทนได้ทำ
ไม่เห็นต้องโวยวายอะไรแฟร์ๆออก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel