ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4964
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 16:20
วันนี้โดนคนด่าเรื่องจอดรถ ครับ
ACM1899 พิมพ์ว่า:
ไปหาที่เช่าจอดแถวนั้นมั้ยครับ ตัดปัญหา  

ตอนแรกเช่าครับ หลังๆมานี่แกรับแต่รายวัน ไม่มีรายเดือน เศร้าาาาา ไม่กล้าไปจอดเส้นข้างบ้านเลยยยย ไม่อยากผ่านนน เห็นหน้ามันน เวลาเดินกลับ ฮือออ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7061
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 16:39
[RE: วันนี้โดนคนด่าเรื่องจอดรถ ครับ]
ควรเข้าเกียร์ N ไว้นะครับ แล้วหาหินมากันไว้จุดที่คิดว่าจะไหลครับ ถ้าจะเข้าเกียร์ P ควรแปะชื่อกับเบอร์โทรไว้ด้วย เผื่อกรณีมีเหตุฉุกเฉินจะได้มาขยับรถได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้จอดรถเข้าซองยังไงก็ควรเข้าเกียร์ N ไว้ ไม่ว่าจะจอดแปปเดียวหรือข้ามวันก็ตาม
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52995
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 16:56
วันนี้โดนคนด่าเรื่องจอดรถ ครับ
ซอยไหนวะเนี่ย โคตรใหญ่เลย 4เลน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 17:00
[RE: วันนี้โดนคนด่าเรื่องจอดรถ ครับ]
ไอ้พวกประเภทตึกแถว ตึกพาณิชย์พวกนี้ ตัวดีเลย ชอบเอาถัง เอาของมาวางตรงถนนหน้าบ้านตัวเองเลย กั้นไม่ให้รถมาจอด และส่วนมากพวกนี้ปากร้ายด้วยนะ ด่าเก่งด่าแนวๆแบบพวกแม่ค้าปากตลาด แนะนำว่าไม่จำเป็นอย่าไปจอดขวางพวกนี้ เดี๋ยวรถคุณจะโดนแกล้งเอา ยอมไปจอดที่อื่น เดินไกลหน่อยดีกว่า
.
ถ้ากลัวรถไหล เอาก้อนหินหรือไม้วางหนุนล้อไว้แทนการใส่เกียร์ P หรือเบรกมือครับ และก็เขียนกระดาษพร้อมเบอร์โทรแปะไว้หน้ากระจกรถก็ดี
.
คนดีๆก็มีนะ แบบพูดจากันดีๆก็ได้ แต่คุณดันซวยไปเจอพวกแนวปากตลาด ด่ากราดแค่นั้นแหละครับ คิดซะว่าหมามันเห่า อย่าคิดมากเรื่องมันผ่านไปแล้ว แล้วก็จำไว้เป็นบทเรียนละกันครับ
1
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 17:12
Doghell พิมพ์ว่า:
ควรเข้าเกียร์ N ไว้นะครับ แล้วหาหินมากันไว้จุดที่คิดว่าจะไหลครับ ถ้าจะเข้าเกียร์ P ควรแปะชื่อกับเบอร์โทรไว้ด้วย เผื่อกรณีมีเหตุฉุกเฉินจะได้มาขยับรถได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้จอดรถเข้าซองยังไงก็ควรเข้าเกียร์ N ไว้ ไม่ว่าจะจอดแปปเดียวหรือข้ามวันก็ตาม  

ครับ คิดว่าจะทำครับ ติดไว้ในรถ หน้า หลัง
ให้คนเห็น 555
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4089
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 17:38
O___o พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
ถ้าจอดริมทาง ไม่ขวางทางเข้าออกใคร ล็อคไว้ผมว่าก็ไม่ได้ผิดนะ เจอบ่อย แต่บางทีก็เซ็งเพราะถ้าเข็นอีกนิดอาจจะจอดเพิ่มได้
สำหรับผมล็อคผมเข้าใจได้ เพราะคนทั่วไปแม่งเข็นรถกันมั่วซั่ว หรือเกิดไหลไปไหนต่อไหนซวยอีก

มันทีหลวงอยู่แล้ว เค้าไม่ห้ามจอดก็จอดได้ ไม่ได้มีกฎเกณฑ์อะไร แต่ถ้าไปจอดบังหน้าบ้านแล้วเข้าเข็นไม่ได้อันนี้น่าว่า  

ผมก็คิดแบบนี้เลยครับ

ผมไม่ได้ขวางงแบบป้าทุบรถ ไรนั้น แค่จอดฟุตบาทตามปกติ ชิดคันหน้าไม่ขวางไม่ซ้อนใคร

ฮือออ นอยด์

ผิดแล้วครับ ที่หลวงน่ะมันไม่ควรจะทำอะไรก็ได้ มันเป็นของส่วนรวม ไม่ใช่ของเรา เพราะคนอื่นก้จะทำอะไรก็ได้เหมือนกันนะท่าน ส่วนเรื่องเข้าเกียร์ก็ต้องรู้เองครับไม่ให้เดือดร้อนคนอื่น ไม่มีใครมานั่งสอนหรอกครับ เขาเล่นเลยไม่กรีดก้น้ำปลา ดีแล้วที่มาถามกันในนี้ครับ
ปล.บางประเทศที่สาธารณะ ห้ามจอดนะครับ มีบ้านเรานี่แหละให้จอดได้ พอจอดได้ปัญหาเลยตามมา ถนนมีให้รถวิ่ง ไม่ใช่รถจอด (อันนี้วิธีคิดแบบบ้านอื่น)
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Thu May 21, 2020 17:41, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 17:38
ballhub พิมพ์ว่า:
ไอ้พวกประเภทตึกแถว ตึกพาณิชย์พวกนี้ ตัวดีเลย ชอบเอาถัง เอาของมาวางตรงถนนหน้าบ้านตัวเองเลย กั้นไม่ให้รถมาจอด และส่วนมากพวกนี้ปากร้ายด้วยนะ ด่าเก่งด่าแนวๆแบบพวกแม่ค้าปากตลาด แนะนำว่าไม่จำเป็นอย่าไปจอดขวางพวกนี้ เดี๋ยวรถคุณจะโดนแกล้งเอา ยอมไปจอดที่อื่น เดินไกลหน่อยดีกว่า
.
ถ้ากลัวรถไหล เอาก้อนหินหรือไม้วางหนุนล้อไว้แทนการใส่เกียร์ P หรือเบรกมือครับ และก็เขียนกระดาษพร้อมเบอร์โทรแปะไว้หน้ากระจกรถก็ดี
.
คนดีๆก็มีนะ แบบพูดจากันดีๆก็ได้ แต่คุณดันซวยไปเจอพวกแนวปากตลาด ด่ากราดแค่นั้นแหละครับ คิดซะว่าหมามันเห่า อย่าคิดมากเรื่องมันผ่านไปแล้ว แล้วก็จำไว้เป็นบทเรียนละกันครับ  

ใช่ครับ เขาบอกแปะกระดาษไว้ที่รถแล้วว่าอย่าใส่P แต่ผมไม่เคยเห็นเลยสักครั้ง ตอนมาที่รถ สงสัยหลุดไปมั่ง แต่ก็ไม่ได้เถียงหรอก ทำหน้าดุๆยังกับนักเลง

ข้อกฏหมายก็ไม่มีว่าห้ามP ผมเป็นคนไม่ชอบทำผิดกฎหรอก ยิ่งเรื่องจอดขวางยิ่งไม่ทำ ไปจอดไกลๆก็ได้ ไม่ยอมซ้อนคัน รบกวนคนอื่นถ้าไม่มีที่จอดไรงี้ครับ

สงสัยผมต้องเรียนรู้กฏหมู่ของพวกคนกรุงเทพ จะได้ใช้ชีวิตปกติ 555

เพราะปกติที่ ตจว จอดข้างนอกเวลาทำธุระ ก็ใส่Pตลอด และไม่มีปัญหาใดใด รถมันไหล แต่นี้ครั้งแรก ที่ กทม ต้องเรียนรู้กฏใหม่ครับ 555

นอยด์แหละ แต่ที่เซ็งกว่า ถ้าไปจอดวันถัดๆไป มันต้องเดินผ่านบ้านมัน เห็นละหมั้นไส้มันจัง แต่ก็ไม่เป็นไร มองบน ไม่สนใจ ใส่มันครับ
0
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 17:40
qazaqaz พิมพ์ว่า:
O___o พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
ถ้าจอดริมทาง ไม่ขวางทางเข้าออกใคร ล็อคไว้ผมว่าก็ไม่ได้ผิดนะ เจอบ่อย แต่บางทีก็เซ็งเพราะถ้าเข็นอีกนิดอาจจะจอดเพิ่มได้
สำหรับผมล็อคผมเข้าใจได้ เพราะคนทั่วไปแม่งเข็นรถกันมั่วซั่ว หรือเกิดไหลไปไหนต่อไหนซวยอีก

มันทีหลวงอยู่แล้ว เค้าไม่ห้ามจอดก็จอดได้ ไม่ได้มีกฎเกณฑ์อะไร แต่ถ้าไปจอดบังหน้าบ้านแล้วเข้าเข็นไม่ได้อันนี้น่าว่า  

ผมก็คิดแบบนี้เลยครับ

ผมไม่ได้ขวางงแบบป้าทุบรถ ไรนั้น แค่จอดฟุตบาทตามปกติ ชิดคันหน้าไม่ขวางไม่ซ้อนใคร

ฮือออ นอยด์

ผิดแล้วครับ ที่หลวงน่ะมันไม่ควรจะทำอะไรก็ได้ มันเป็นของส่วนรวม ไม่ใช่ของเรา เพราะคนอื่นก้จะทำอะไรก็ได้เหมือนกันนะท่าน ส่วนเรื่องเข้าเกียร์ก็ต้องรู้เองครับไม่ให้เดือดร้อนคนอื่น ไม่มีใครมานั่งสอนหรอกครับ เขาเล่นเลยไม่กรีดก้น้ำปลา ดีแล้วที่มาถามกันในนี้ครับ
ปล.บางประเทศที่สาธารณะ ห้ามจอดนะครับ มีบ้านเรานี่แหละให้จอดได้ พอจอดได้ปัญหาเลยตามมา  

จัดไปคร้าบบบ เรียนรู้ๆๆ
ส่วนถนนหลวงจอดไม่ได้อันนี้ก็ต้องเรียนรู้ครับ แต่ในเมือยังทำได้ขอจอดไปก่อนครับ
แต่ถ้ากฏห้ามจอดจริงๆ ก็พร้อมทำตามครับผมม

ผมว่าเขาเดือด ตรงที่เขาอยากจอดใกล้บ้านตัวเอง และอยากเลื่อนรถผมที่ให้ชิดจน รถตัวเอง จอดใกล้หน้าบ้านที่สุด มากกว่าครับ เพราะถัดไปอีก 30เมตร ก็จอดรถได้ปกติ เค้าแค่เจ้าบ้านอยากเลยมีความหวงถนน ตามปกติครับ ปมคิดผิดขอทักท้วงเตือนผมได้นะคร้าบบบ
แก้ไขล่าสุดโดย O___o เมื่อ Thu May 21, 2020 17:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13327
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 20:25
Black _Hawk พิมพ์ว่า:
มีรถ มีบ้าน แต่ไม่มีที่จอดรถเป็นของตัวเอง

ตลกจริงประเทศไทย

แต่ถ้าจอดรถขว้างหน้าบ้านคนอื่นเจ้าNดีกว่าหรือแปะเบอร์โทรเอาไว้ครับ  

ผมเคยเจอ อาคารพาณิชย์ ในซอย 2 คูหา รถ 6 คัน

บ้าบอชิบ ไปจอดแปะตามบ้านนู้นบ้านนี้
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 20:37
[RE]วันนี้โดนคนด่าเรื่องจอดรถ ครับ
คือ...เอางี้ ถ้าไม่จอดเข้าช่องควรใส่เกียร์ N ครับ จบ.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel