ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:31
[RE: FPSThailand PUBG SCRIMS W3D1 19.00 น.]
newza2529 พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
Meegagg พิมพ์ว่า:
Timeamp พิมพ์ว่า:
ดราม่าจนเจ้าของทีมมั้งนะที่ลงทับกับมิทต้องพิมพ์ขอโทษในช่องแชทอ่ะว่า"ขอโทษครับที่ลงทับแต่เป็นเมืองที่ผมลงแล้วพรุ่งนี้ผมมีแข่ง" แต่ความจริงคือทุกทีมมันจะลงตรงไหนก็ได้ปะวะ ละที่ของมิทลงมันก็เป็นเมืองที่เรียกได้ว่าฟาร์มง่ายฟาร์มอิ่มรถพร้อมแถมมูฟไปได้หลายทาง พวกทีมใหม่ๆที่เค้าไม่คิดว่าจะได้เจอกับมิทก็ต้องเลือกเป็นธรรมดา แล้วพอได้มาแข่งรายการเดียวกับมิทจะให้ลงหนีก็ไม่ใช่เรื่อง ท่าทีมแข็งจริงก็ต้องพร้อมงัดให้ได้เหมือนสมัยที่เจอ LD  

อันนี้ผมไม่ทันนะ เลยไม่รู้ว่านักแข่งด่าอะไรหรือเปล่า แต่ถ้าบ่นแค่ช่องแชทคุณก็ไม่ควรไปบอกว่าเขาต้องงัดทีมนั้นทีมนี้

แล้วอีกอย่างเลยนะ ผมไม่รู้ว่าเขาคุยกันหรือยัง ปกติการซ้อมถ้าจะลงเมืองทับกันส่วนใหญ่จะคุยกันก่อนว่าวันนี้ขอซ้อมนะ ถ้าต่างคนต่างอยากซ้อมเมืองนี้ค่อยว่ากัน เพราะต้องไม่ลืมว่านี่คือการซ้อม

การซ้อมส่วนใหญ่เขามาลองแผน ซ้อมแผนการเล่น ซ้อมนั่นซ้อมนี่ คุณคิดสภาพลงงัดกันทุกเกมการซ้อม แบบนี้ก็จะมีทีมนึงไม่ได้ซ้อมแน่ๆ แต่ส่วนใหญ่เขาจะคุยกันแล้วว่าจะลงเมืองไหน

ไม่งั้นนักแข่งหลายๆคนจะไม่ชอบ FW หรอ งัดทุกเมือง อยากตีกับใครใส่หมด ทีมที่โดนลงทับกลายเป็นไม่ทันได้ซ้อม หลายๆทีมเล็งไว้เยอะมาก  

AG ผมก็โดน QC งัด Bootcamp มาหลายเดือนแล้วครับ และเชื่อว่าไม่มีการคุยกันแน่นอนว่าจะงัด เพราะผมดูสตรีมนักแข่งอยู่ ไม่มีใครทราบมาก่อน และยิ่งห้องซ้อมแบบมีเงินรางวัลแบบนี้ ผมว่าไม่จำเป็นต้องคุยก่อนเลยครับ เกมนี้มันลงตรงไหนก็ได้ อยากได้เมืองก็ต้องงัด จบ  

ช่วงนี้พอยิ้มได้ เพราะงัดชนะ 5555 ช่วงก่อนหน้า แทบไม่ได้เล่น  

อันนี้ผมถามเพราะไม่รู้จริงๆนะครับเห็นมานานละ คือ AG กับ QC คือลงเมืองนี้ทุกทัวร์เลยปะครับ คือสองทีมนี้เวลาซ้อมจะมีทีมซ้อมไม่เต็มทีมแทบจะตลอด  

แต่ก่อน QC ไม่ได้ลงครับ เค้ามีเมืองลงอยู่แล้ว และตอนจะลง ไม่ได้มีการพูดกันก่อนด้วย svit พูดเองเลยด้วยซ้ำว่าอยากได้ก็ต้องตีให้แตก ช่วงนั่นตีแตกจริงๆครับ แต่ AG ก็ไม่เคยหนีนะ แพ้+กับ เปลี่ยนวิธีลง แก้แผนไปมา  

เคครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล

ที่ผมออกมาเถียงก็เพราะว่าผมยังไม่เคยได้ยิน MiTH บ่นโดนลงทับเลย มีแค่ตอน SIG ที่มาขอซ้อมและผลัดกันลง แต่พอจะซ้อมบ้างต้องงัด แค่นั้นครับ ผมเลยอยากรู้ว่านักแข่งได้พูดปะ ถ้าแค่แชทพูดก็ไม่เข้าใจจะมาสอน MiTH ทำไมให้งัดสู้ ทั้งๆที่เวลาโดนลงทับหาแผนมางัดสู้ตลอด
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7155
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:33
[RE: FPSThailand PUBG SCRIMS W3D1 19.00 น.]
กูรูวู ใจไป valorant แล้ว 555
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20685
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:33
Myz17 พิมพ์ว่า:
เกิดอะไรขึ้นกับDay หรอครับทำไมฟอร์มดิ่งชนาดนี้  

ขาดตัวค้ำไกลอย่างนูรินครับ ไม้ตรีมาเล่นแทนอยู่เพราะเหลือแข่งอัก2วันที่เราทราบๆกัน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4884
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:34
QC ปิดเกมส์สวย
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5053
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:35
10.10 พิมพ์ว่า:
Spoil
ไทยก็ให้วงกินตายเหมือนกันนะครับไหนใครที่บอกเทคนิคนี้กระจอกเอ่ย  

ผมนี่แหละบอก ไมหรอครับ? MAGSONUS มันเข้าวงไม่ได้ยอมตายวงแต่ของเวียดนามที่ผมด่าคือมันตั้งใจเดินออกไปหาวงไง  

เวียดนามมันก็ไม่ต่างไรกะไทยตอนนี้หลอกครับเหลือ1ต่อ4 ยอมตายวงละแบบนี้มันต่างไรกัน กระจอกจริงๆครับ  

เพราะวงเข้ามาหาเข้าวงไม่ได้เลยตายกับอยู่ในวงนอนเนียนตั้งนานพอเห็นว่าสู้ไม่ได้เลยเดินออกไปหาวง ช่างเหมือนกันมาก แทคติคกระจอกจริงๆ  

แล้วผลลัพมันต่างกันตรงไหนครับ สุดท้ายเขาก็ไม่ให้แต้มกะอีกทีม ตรรกะนี่คือไรพอทีมชาติอื่นทำบอกกระจอกแต่ทีมชาติตัวเทำบอกเข้าวงไม่ได้ กระจอกจริงๆ แหละครับ  

แสดงว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจ ไม่ได้แต้มเหมือนกันแต่การกระทำมันต่างกัน เอาผ้าเย็นมั้ยครับมู้จบไปแล้วแต่ท่านยังไม่จบ เจ็บแค้นเคืองโกรธอะไรขนาดนั้น

Spoil
ไทยก็ให้วงกินตายเหมือนกันนะครับไหนใครที่บอกเทคนิคนี้กระจอกเอ่ย  

ผมนี่แหละบอก ไมหรอครับ? MAGSONUS มันเข้าวงไม่ได้ยอมตายวงแต่ของเวียดนามที่ผมด่าคือมันตั้งใจเดินออกไปหาวงไง  

เวียดนามมันก็ไม่ต่างไรกะไทยตอนนี้หลอกครับเหลือ1ต่อ4 ยอมตายวงละแบบนี้มันต่างไรกัน กระจอกจริงๆครับ ถ้าอยากจะคุยส่วนตัวก็ทักส่วนตัวมาได้นะครับ  

ทำไมผมต้องทักส่วนตัว? สำคัญขนาดนั้นเลย? นักเลงจังเลยนะครับ

คุณไม่นักเลงเลย? ดูคุณพิมพ์ก่อน ไมหรอครับ?คือไม่นักเลง ละเอาจริงๆมู้นั้นผมตอบคุณสุภาพมากและมู้นี้ผมตั้งใจมาแซวผมไม่ได้อะไรเลยอยู่ดีคุณมาออกลูกนักเลงใส่ผมเฉย ผมนี่อย่างงง ละที่ให้ทักส่วนตัวมันจะได้ไม่ต้องมาตอบกันยาวๆเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับเกมส์ ทำอย่างกะทักส่วนตัวเราจะรู้ได้นิว่าต่างคนต่างเป็นใคร  

ถ้าผมทำให้ท่านเข้าใจแบบนั้นก็ขอโทษละกันครับ ส่วนที่ผมจะแก้ตัวคือผมไม่ได้จะนักเลงแต่อาจจะใช้คำผิดไม่สมควร  

ไม่เป็นไรหลอกครับผมเองก็ต้องขอโทษด้วยที่อาจจะแซวโดยใช้คำน้อยไปหน่อยถือว่าเสมอกันไม่มีใครผิดใครถูก แค่เข้าใจกันผิด
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เรื่องเดิมๆ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 993
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:36
Meegagg พิมพ์ว่า:
Timeamp พิมพ์ว่า:
ดราม่าจนเจ้าของทีมมั้งนะที่ลงทับกับมิทต้องพิมพ์ขอโทษในช่องแชทอ่ะว่า"ขอโทษครับที่ลงทับแต่เป็นเมืองที่ผมลงแล้วพรุ่งนี้ผมมีแข่ง" แต่ความจริงคือทุกทีมมันจะลงตรงไหนก็ได้ปะวะ ละที่ของมิทลงมันก็เป็นเมืองที่เรียกได้ว่าฟาร์มง่ายฟาร์มอิ่มรถพร้อมแถมมูฟไปได้หลายทาง พวกทีมใหม่ๆที่เค้าไม่คิดว่าจะได้เจอกับมิทก็ต้องเลือกเป็นธรรมดา แล้วพอได้มาแข่งรายการเดียวกับมิทจะให้ลงหนีก็ไม่ใช่เรื่อง ท่าทีมแข็งจริงก็ต้องพร้อมงัดให้ได้เหมือนสมัยที่เจอ LD  

อันนี้ผมไม่ทันนะ เลยไม่รู้ว่านักแข่งด่าอะไรหรือเปล่า แต่ถ้าบ่นแค่ช่องแชทคุณก็ไม่ควรไปบอกว่าเขาต้องงัดทีมนั้นทีมนี้

แล้วอีกอย่างเลยนะ ผมไม่รู้ว่าเขาคุยกันหรือยัง ปกติการซ้อมถ้าจะลงเมืองทับกันส่วนใหญ่จะคุยกันก่อนว่าวันนี้ขอซ้อมนะ ถ้าต่างคนต่างอยากซ้อมเมืองนี้ค่อยว่ากัน เพราะต้องไม่ลืมว่านี่คือการซ้อม

การซ้อมส่วนใหญ่เขามาลองแผน ซ้อมแผนการเล่น ซ้อมนั่นซ้อมนี่ คุณคิดสภาพลงงัดกันทุกเกมการซ้อม แบบนี้ก็จะมีทีมนึงไม่ได้ซ้อมแน่ๆ แต่ส่วนใหญ่เขาจะคุยกันแล้วว่าจะลงเมืองไหน

ไม่งั้นนักแข่งหลายๆคนจะไม่ชอบ FW หรอ งัดทุกเมือง อยากตีกับใครใส่หมด ทีมที่โดนลงทับกลายเป็นไม่ทันได้ซ้อม หลายๆทีมเล็งไว้เยอะมาก  

AG ผมก็โดน QC งัด Bootcamp มาหลายเดือนแล้วครับ และเชื่อว่าไม่มีการคุยกันแน่นอนว่าจะงัด เพราะผมดูสตรีมนักแข่งอยู่ ไม่มีใครทราบมาก่อน และยิ่งห้องซ้อมแบบมีเงินรางวัลแบบนี้ ผมว่าไม่จำเป็นต้องคุยก่อนเลยครับ เกมนี้มันลงตรงไหนก็ได้ อยากได้เมืองก็ต้องงัด จบ  

ช่วงนี้พอยิ้มได้ เพราะงัดชนะ 5555 ช่วงก่อนหน้า แทบไม่ได้เล่น  

อันนี้ผมถามเพราะไม่รู้จริงๆนะครับเห็นมานานละ คือ AG กับ QC คือลงเมืองนี้ทุกทัวร์เลยปะครับ คือสองทีมนี้เวลาซ้อมจะมีทีมซ้อมไม่เต็มทีมแทบจะตลอด  

แต่ก่อน QC ไม่ได้ลงครับ เค้ามีเมืองลงอยู่แล้ว และตอนจะลง ไม่ได้มีการพูดกันก่อนด้วย svit พูดเองเลยด้วยซ้ำว่าอยากได้ก็ต้องตีให้แตก ช่วงนั่นตีแตกจริงๆครับ แต่ AG ก็ไม่เคยหนีนะ แพ้+กับ เปลี่ยนวิธีลง แก้แผนไปมา  

เคครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล

ที่ผมออกมาเถียงก็เพราะว่าผมยังไม่เคยได้ยิน MiTH บ่นโดนลงทับเลย มีแค่ตอน SIG ที่มาขอซ้อมและผลัดกันลง แต่พอจะซ้อมบ้างต้องงัด แค่นั้นครับ ผมเลยอยากรู้ว่านักแข่งได้พูดปะ ถ้าแค่แชทพูดก็ไม่เข้าใจจะมาสอน MiTH ทำไมให้งัดสู้ ทั้งๆที่เวลาโดนลงทับหาแผนมางัดสู้ตลอด  

หลักๆคือแชททั้งนั้นแหละครับ ตอน LD แต่ก่อนที่ดราม่าหนักๆ นักแข่งเค้าแทบจะไม่ไรกันเลย แต่แชทเนี้ย เดือดแทนสุดๆ
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:36
Terre Replica พิมพ์ว่า:
เกิดอะไรขึ้นกับDay หรอครับทำไมฟอร์มดิ่งชนาดนี้  

ขาดตัวค้ำไกลอย่างนูรินครับ ไม้ตรีมาเล่นแทนอยู่เพราะเหลือแข่งอัก2วันที่เราทราบๆกัน  

รวมไปถึง phase 2 ด้วย เพราะ นูริน ลงได้ phase 3
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11583
derpp พิมพ์ว่า:
MSCเปลี่ยนคน หรือว่าEloticกับLonsupคือคนเดียวกันครับ  

คนละคนกันครับ แย่งกันเป็นตัวจริง แต่ 2 คนนี้เคยอยู่ tokio ชุดแรกๆมาแล้ว
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 1915
ไม่ได้ติดตามมิทมาสักระยะแล้ว บอกเลยว่า จูลิโอ้เอาชัวร์ไม่ได้ เห็นมาหลายชอตละ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 1857
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:38
หลับหูหลับตาเชียร์ แทคติควิธีการเล่นไม่ได้ต่าง
ต่างแค่ไม่ใช่คนไทย
แก้ไขล่าสุดโดย Firefly เมื่อ Mon May 18, 2020 20:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง

♥ LFC
♥ Ploychompoo
Ronnie O'Sullivan FC
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:39
ถูกแบนแล้ว
Rilakkuknight พิมพ์ว่า:

รวมไปถึง phase 2 ด้วย เพราะ นูริน ลงได้ phase 3  

แสดงว่าไม้ทีได้ลงเฟส2ใช่มั้ยครับ
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:42
derpp พิมพ์ว่า:

แสดงว่าไม้ทีได้ลงเฟส2ใช่มั้ยครับ  

ใช่แล้ว
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5976
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:43
[Live] FPSThailand PUBG SCRIMS W3D1 19.00 น.
ตอนนี้ตำแหน่งที่จะกำหนดว่าMITHจะบินสูงแค่ไหนในPTSเฟส2คือJulioเพราะ​ 3ตำแหน่งที่เหลือกรีน,เป็ด,โบ๋คือลงตัวรู้หน้าที่ตัวเองหมดแล้ว​ แต่จูตัดเรื่องยิงไปตอนนี้เรื่องยิงดีขึ้นกว่าช่วงเทสเรื่อยๆ​ เอาเรื่องหน้าที่ช่วงหลังจูจะโดนเป็ดย้ำบ่อยมากเวลาแยกเล่น1-3จูจะต้องคุมกรีน,โบ๋เล่นเองไม่ใช่ถามเป็ดเพราะบางครั้งเป็ดแยกเล่นไกลไม่รู้สถานการณ์​หรือพื้นที่ๆทีม3เจอถ้าจูทำตรงนี้ได้คุมเล่นแก๊งค์​3เหมือนที่thanawatเคยทำได้รับรองMITHอย่างน้อยเฟส2ก็ได้ลุ้นโควต้าคัดSEAต่อแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2781
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 20:54
กรณี nourinzz phase3 ก็อาจจะไม่ได้ลงด้วยนะครับ เพราะไม่รู้ว่าน้องเกิดเดือนไหน ต้องรอลุ้นว่าจะทันไหม
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20685
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 21:00

โคตรเสียดายพรสวรรค์น้องเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel