ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9507
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 21:52
[RE: มีข่าวลีคเยอรมันมีดาวรุ่งนักเตะไทยได้สัญญาสองปี]
ถ้าผมมีลูกใจรักแบบนี้นะ ไม่ต้องระดับสูงก็ได้ แค่ลีคเบลเยี่ยม ฮอลแลนด์ ก็ตังดีละ

เน้นรายได้ดีกว่า ถ้าการเป็นซุปตาร์มันจะมีข้อจำกัดไปหน่อยสำหรับคนไทย

เหมือนนักบาสคนนึง เป็นตัวสำรองตลอดกาล แต่รายได้สูสีกับจอแดน เมนสแตนเขียนบทความอยู่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25125
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 22:59
[RE: มีข่าวลีคเยอรมันมีดาวรุ่งนักเตะไทยได้สัญญาสองปี]
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
Scylla พิมพ์ว่า:
บางทีผมก็งงนะอยากส่งเด็กออกไปต่างประเทศแต่ดันชอบดึงพวกลูกครึ่งกลับมาไทยลีก  

ผมนี่ฟังๆ ข่าวหลายๆที

อชิตพล เบนเดวิส พวกนักข่าวถามว่ามีทีมจากไทยทาบทามมั้ย ตอนที่มาทีมชาติ

น้องตอบว่ามีเข้ามา

แต่ยังดีน้องมันอยากลุยต่อยุโรป ผมละงง พวกสโมสรเหล่านี้จริงๆ

เอามาก็ไม่ได้ใช้ บอกว่าไม่เข้าระบบ เสียของหมด ให้ลุยต่อยุโรปลีคล่างๆยังพัฒนามากกว่า

ตอนนั้นส่วนใหญ่พวกที่กลับมา คงเคว้งอยู่ต่างประเทศอะ สโมสรไม่ต่อสัญญา พอมีทีมจากไทยติดต่อไปก็เลยคว้าโอกาสไว้ก่อน สุดท้ายก็มาตันอยู่ในไทยกันเพียบ  

ผมว่ามันเป็นสิทธิ์ของสโมสรนะที่เขาจะเอาใครมาเล่นให้ทีมเขา เขาก็อยากให้ทีมดีขึ้น การจะเซ็นสัญญานักเตะก็ต้องตัดสินใจ ไม่ใช่ว่าทีมไทยบังคับเซ็นสัญญาซักหน่อย เขาก็คงมองทีมยุโรปก่อนอยู่แล้ว ถ้าเขาหาทีมยุโรปดีๆได้จะกลับมาทำไม อาจจะคิดว่ามาไทย เป็นสตาร์ ดีกว่าต้องไปเล่นลีครอง/ทีมเยาวชน ที่ไม่รู้จะได้ไปต่อเมื่อไร
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22049
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 00:31
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
Scylla พิมพ์ว่า:
บางทีผมก็งงนะอยากส่งเด็กออกไปต่างประเทศแต่ดันชอบดึงพวกลูกครึ่งกลับมาไทยลีก  

ผมนี่ฟังๆ ข่าวหลายๆที

อชิตพล เบนเดวิส พวกนักข่าวถามว่ามีทีมจากไทยทาบทามมั้ย ตอนที่มาทีมชาติ

น้องตอบว่ามีเข้ามา

แต่ยังดีน้องมันอยากลุยต่อยุโรป ผมละงง พวกสโมสรเหล่านี้จริงๆ

เอามาก็ไม่ได้ใช้ บอกว่าไม่เข้าระบบ เสียของหมด ให้ลุยต่อยุโรปลีคล่างๆยังพัฒนามากกว่า

ตอนนั้นส่วนใหญ่พวกที่กลับมา คงเคว้งอยู่ต่างประเทศอะ สโมสรไม่ต่อสัญญา พอมีทีมจากไทยติดต่อไปก็เลยคว้าโอกาสไว้ก่อน สุดท้ายก็มาตันอยู่ในไทยกันเพียบ  

ผมว่ามันเป็นสิทธิ์ของสโมสรนะที่เขาจะเอาใครมาเล่นให้ทีมเขา เขาก็อยากให้ทีมดีขึ้น การจะเซ็นสัญญานักเตะก็ต้องตัดสินใจ ไม่ใช่ว่าทีมไทยบังคับเซ็นสัญญาซักหน่อย เขาก็คงมองทีมยุโรปก่อนอยู่แล้ว ถ้าเขาหาทีมยุโรปดีๆได้จะกลับมาทำไม อาจจะคิดว่ามาไทย เป็นสตาร์ ดีกว่าต้องไปเล่นลีครอง/ทีมเยาวชน ที่ไม่รู้จะได้ไปต่อเมื่อไร  

ผมว่า ผมตอบวรรคสุดท้ายไว้ชัดแล้วนะครับ

นักเตะเองก็เคว้ง ไม่มีรายได้ เมื่อมีโอกาสมาก็ต้องคว้าไว้ก่อน
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Mon May 18, 2020 08:55
ขอให้น้องๆ แจ้งเกิดให้ได้ครับ มาสร้างชื่อเสียงให้ช้างศึก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel