ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 133
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 22:43
[RE: [PUBG] PCS APAC Charity Showdown Day - 2]
เรื่องบอกว่าเกมส์นี้พึ่งดวง อันนี้ผมขอแสดงความคืดเหนนิดนึงนะครับ ต่อให้ดวงคุณดีแค่ไหนแต่แผนการเล่น จังหวะ timing ต่างคุณสามารถจัดการเองได้ในระดับนึงในกลุ่มผู้เล่นที่มีทักษะสูง ถ้าพึ่งแต่ดวง ทำไม geng team liquid faze clan หรือแม้กระทั่งทีมเก่งๆในไทยเค้าถึงยืนระยะไเ้ละครับ ดวงมันมีทุกกีฬาอยู่แล้ว แต่สุดท้ายทีมที่เก่งที่สุดในช่วงๆเวลานั้นๆก้คือทีมที่ประสบความสำเร็จ เหมือนกรีซไงครับ ถ้าจะบอกว่าเค้าดวงดีหรอที่ได้แชมป์ยูโร ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้เค้าได้แชมป์เพราะเค้าเล่นเกมรับได้คงเส้นคงวาที่สุดในทัวนาเมนท์นั้นต่างหาก

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5080
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 23:18
[RE: [PUBG] PCS APAC Charity Showdown Day - 2]
10.10 พิมพ์ว่า:
Firefly พิมพ์ว่า:
ยอมตายวงมันกระจอกตรงไหนอ่ะ ร้องกันระงม แทคติคล้วนๆ เมื่อวานนั่งดู Pio อยู่เขาก็ทำตอนเหลือ 4-1  

ร้องระงมยังไงอะ? รู้ว่ามันคือแทคติคแต่คิดว่ามันกระจอกไง  
มันก็ต้องคิดก่อนแล้วป่ะว่าสู้ไม่ได้ เกมมันวัดกันที่คะแนนต่อคะแนน ถ้าหนีกระจอก ไปแจกก็โง่อ่านะ  

ก็แทคติคกระจอกไงไม่ถูกตรงไหน?

ก็ไม่ผิด เพราะคนเราฉลาดไม่เท่ากัน  

ช่ายครับ มันคือแทคติคกระจอก  

เออผมงงว่ามันกระจอกยังไงหว่า ถ้ามันเป็นการเล่นพับบลิคธรรมดาผมก็ว่ามันกระจอกนะแต่นี้มันคือการแข่งมันมีเงินรางวัล(หมายถึงทัวร์อื่นๆ)1คะแนนสำหรับทีมที่คะแนนเบียดๆกันมันอาจจะมีผลต่างมากเลยนะครับ
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 23:32
เอบูเอ้ พิมพ์ว่า:
เรื่องบอกว่าเกมส์นี้พึ่งดวง อันนี้ผมขอแสดงความคืดเหนนิดนึงนะครับ ต่อให้ดวงคุณดีแค่ไหนแต่แผนการเล่น จังหวะ timing ต่างคุณสามารถจัดการเองได้ในระดับนึงในกลุ่มผู้เล่นที่มีทักษะสูง ถ้าพึ่งแต่ดวง ทำไม geng team liquid faze clan หรือแม้กระทั่งทีมเก่งๆในไทยเค้าถึงยืนระยะไเ้ละครับ ดวงมันมีทุกกีฬาอยู่แล้ว แต่สุดท้ายทีมที่เก่งที่สุดในช่วงๆเวลานั้นๆก้คือทีมที่ประสบความสำเร็จ เหมือนกรีซไงครับ ถ้าจะบอกว่าเค้าดวงดีหรอที่ได้แชมป์ยูโร ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้เค้าได้แชมป์เพราะเค้าเล่นเกมรับได้คงเส้นคงวาที่สุดในทัวนาเมนท์นั้นต่างหาก  

เห็นด้วยเลยครับว่าเกมนี้ไม่ไม่ง่อยขนาดพึ่งดวงอย่างเดียวแน่
และเห็นด้วยว่าถ้าทีมเป็นระดับโปรและศึกษาข้อมูลคู่แข่งจริงๆ
มันอาจจะช่วยจัดการการเข้าวง หรือช่วงเวลาไทม์ทิ่งของทีมได้
แต่ผมก็เห็นใจทีมที่วงไม่เข้าหา วงหนี เหมือนกันบางครั้ง
ไม่งั้นไม่เห็นนักแข่งออกมาพูดกันบ่อยๆแน่
บางคนแข่งเสร็จตั้งชื่อสตีมวงไม่มาเลยวันนี้
วงดีดเป็นม้า แสดงว่าต่อให้เขาซ้อมยังไง ถ้าวงหนีเขาก็แย่เหมือนกัน

**ผมมองกลางๆนะ วงแรกๆฝีมือตัวเองเต็มๆเลย การศึกษาคู่แข่งทีมอื่นว่ามูฟเวลาไหน จัดการตัวเอง
รีบฟาร์มรีบไป ถ้าเจ๋งจริงคุณอาจซื้อบ้านถูก และกลางวงแทนในวงต่อๆไป
แต่ถ้าวงท้ายๆผมมองว่า ดวงมา 70% เลยนะ ว่าจะเด้งจบไหน

แต่ก็จริงครับ คุณไม่จำเป็นต้องชนะทุกตา แค่ติดท๊อปๆไม่ตายง่ายก็มีสิทธิ์แชมป์ได้
แก้ไขล่าสุดโดย arfkun เมื่อ Sun May 17, 2020 00:21, ทั้งหมด 3 ครั้ง
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10518
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 23:46
เกมนี้ผมว่าทีมที่โดดลงเมืองกลางแผนที่น่าจะได้เปรียบที่สุดนะ เพราะไม่ว่าวงจะไปทางไหนพวกเขาก็ใช้ระยะเคลื่อนที่น้อยกว่าพวกที่โดดลงตามขอบแผนที่แน่ๆ

สมมุติว่าถ้าเกมนี้เอาเรื่องวงออกไป อยากรู้ว่าเกมมันจะจบยังไง?
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5080
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 23:57
mabataki พิมพ์ว่า:
เกมนี้ผมว่าทีมที่โดดลงเมืองกลางแผนที่น่าจะได้เปรียบที่สุดนะ เพราะไม่ว่าวงจะไปทางไหนพวกเขาก็ใช้ระยะเคลื่อนที่น้อยกว่าพวกที่โดดลงตามขอบแผนที่แน่ๆ

สมมุติว่าถ้าเกมนี้เอาเรื่องวงออกไป อยากรู้ว่าเกมมันจะจบยังไง?  

นอนกันทั้งวันอะผมว่า
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13809
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 00:25
Myz17 พิมพ์ว่า:
ยอมตายวงมันกระจอกตรงไหนอ่ะ ร้องกันระงม แทคติคล้วนๆ เมื่อวานนั่งดู Pio อยู่เขาก็ทำตอนเหลือ 4-1  

ร้องระงมยังไงอะ? รู้ว่ามันคือแทคติคแต่คิดว่ามันกระจอกไง  
มันก็ต้องคิดก่อนแล้วป่ะว่าสู้ไม่ได้ เกมมันวัดกันที่คะแนนต่อคะแนน ถ้าหนีกระจอก ไปแจกก็โง่อ่านะ  

ก็แทคติคกระจอกไงไม่ถูกตรงไหน?

ก็ไม่ผิด เพราะคนเราฉลาดไม่เท่ากัน  

ช่ายครับ มันคือแทคติคกระจอก  

เออผมงงว่ามันกระจอกยังไงหว่า ถ้ามันเป็นการเล่นพับบลิคธรรมดาผมก็ว่ามันกระจอกนะแต่นี้มันคือการแข่งมันมีเงินรางวัล(หมายถึงทัวร์อื่นๆ)1คะแนนสำหรับทีมที่คะแนนเบียดๆกันมันอาจจะมีผลต่างมากเลยนะครับ  
เด็กไทยก็แบบนี้แหละครับ แทคติค=กระจอก เราเลยไประดับโลกไม่ค่อยรอด
สำหรับเด็กไทยเทพคือต้อง1-1ต้องฆ่าเยอะๆต้องบวกอย่างลูกผู้ชายอย่างเดียวไม่ได้ดูเลยว่ามันคือการแข่งมีเงินรางวัลมีความอยู่รอดเป็นเดิมพัน
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 133
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 00:35
arfkun พิมพ์ว่า:
เอบูเอ้ พิมพ์ว่า:

อันนี้ขอแลกเปลี่ยนความเห็นนะครับ
เห็นด้วยเลยครับว่าเกมนี้ไม่ไม่ง่อยขนาดพึ่งดวงอย่างเดียวแน่
และเห็นด้วยว่าถ้าทีมเป็นระดับโปรและศึกษาข้อมูลคู่แข่งจริงๆ
มันอาจจะช่วยจัดการการเข้าวง หรือช่วงเวลาไทม์ทิ่งของทีมได้
แต่การที่วงไม่เข้าหา วงหนี เป็นปัจจัยหลักอีกอันหนึ่งแน่ๆ
ไม่งั้นเราไม่เห็นนักแข่งออกมาพูดกันบ่อยๆแน่
บางคนแข่งเสร็จตั้งชื่อสตีมวงไม่มาเลยวันนี้
วงดีดเป็นม้า แสดงว่าต่อให้เขาซ้อมยังไง ถ้าวงหนีเขาก็แย่เหมือนกัน

**ผมมองกลางๆนะ วงแรกๆฝีมือตัวเองเต็มๆเลย การศึกษาคู่แข่งทีมอื่นว่ามูฟเวลาไหน จัดการตัวเอง
รีบฟาร์มรีบไป ถ้าเจ๋งจริงคุณอาจซื้อบ้านถูก และกลางวงแทนในวงต่อๆไป
แต่ถ้าวงท้ายๆผมมองว่า ดวงมา 70% เลยนะ ว่าจะเด้งจบไหน

แต่ก็จริงครับ คุณไม่จำเป็นต้องชนะทุกตา แค่ติดท๊อปๆไม่ตายง่ายก็มีสิทธิ์แชมป์ได้  

ถูกต้องครับ นี่แหละคือสเน่ห์ของ pubg ถ้าคุณชอบอะไรแบบแน่นอน คุณก้เล้นหรือดูเกมที่เปนอารีน่า คนที่ชอบเล่น pubg เพราะชอบอะไรที่ต่างออกไปไม่ใช่เดิมไปทุกตา เช่นบุก a แฟลชใส่ b อะไรเทือกไปนี้ ไม่ได้ส่าว่าเกมอารีน่าไม่ดีนะครับ แต่เราชอบความทึ่เกมมันพลิกไปพลิกมาได้ตลอดเวลา จากคนที่อยู่กลางวง พอวงเปลี่ยนอาจจะอยู่ขอบวงหรือนอกวงก็ได้ มันสนุกตรงที่แล้วจะต้องทำยังไงต่อไปหากอะไรได้ไม่เป็นใจ แล้วเวลาทีมที่ลำบากๆ สุดท้ายชนะ มันสนุกตรงนี้แหละครับ ไม่งั้นผมไปเล่นเกมอื่นนานแล้ว เล่นมาสามสีปี ไม่เลิกไปเล่นเกมอื่นซะที 555 บ่นทุกวันเกมกาก

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44014
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 02:32

FaZe ลงซ้ายสุดและขวาสุดไม่มีผลนะแชมป์ทัวร์ใหญ่เลย และแชมป์ลีคด้วย
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13809
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 02:48

เกมมันจะนานนะสิอาจจะแข่งเกมละ2-3ชั่วโมง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel