ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13802
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 00:29
[RE: [NBA} กรณี Isiah Thomas กับ Dream Team เห็นใจกันรึเปล่า ?]
ผมว่าผู้เล่นคงไปกดดันโค้ชกับสมาคมแหละว่าถ้าเรียกมาผมถอนนะ คืออยากเรียกคงอยากเรียกแต่ถ้าเรียกแล้วสตาร์ถอน3-4คนแลกคนเดียวมันไม่คุ้ม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2010
ตอบ: 481
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 08:29
[RE: [NBA} กรณี Isiah Thomas กับ Dream Team เห็นใจกันรึเปล่า ?]
ไม่ได้เห็นใจนะ ถ้าเรียกไปติดทำสปิริตเสียแน่ ๆ คงตึง ๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 395
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 08:48
ถ้าเอามาแล้วมีปัญหา ยังไงก็คงไม่เอามาดีกว่า จะเรียกว่าดวงก็ได้ เพราะอยู่กับทีมที่มีสไตล์เล่นรุนแรงแบบนั้น
ทำให้คนไม่ชอบเยอะ เข้าใจว่าเป็นเรื่องของแผนและกีฬา แต่ก็ไม่ชอบมากๆ อยู่ดี เกิด เล่นแรงทำเพ่ื่อนร่วมอาชีพ บาดเจ็บ มีผลกระทบ กับอาชีพ สัญญา เงินทอง ช่องทางทำมาหากินเค้า จะรับผิดชอบยังไง อย่างดีก็ออกมา ขอโทษ อวยพรขอให้หายเจ็บไวๆ ไอ้บ้า
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20923
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 09:48
เอาความรู้สึกผมนะ เล่นกีฬา แข่งกีฬามาก่อน เป็นผม ผมก็ไม่เอาครับ

จะให้เก่งแค่ไหน ก็ไม่มีทางที่คนๆเดียวจะทำให้ทีมเป็นแชมป์ครับ ที่พิสตัน เค้าเก่งจริง ทีมเล่นหรือผลงานดี

ก็มาจากการเล่นแบบนั้น แต่ใน Dream Team มันไม่ได้มีคนที่ต้องการเล่นแบบนั้น อีกทั้ง ผู้เล่นในทีม

ก็มีความรู้สึกไม่ดีกับเค้าอีกหลายคน ฉะนั้นแล้วต่อให้เก่งแค่ไหน ถ้าทำสปิริตทีมเสีย เป็นผมผมก็ไม่เลือกครับ

แล้วถ้าผมเป็นผู้เล่นต้องมาเล่นกับคนแบบนี้ผมก็อึดอัดและไม่อยากเล่นด้วยเหมือนกัน แล้วอีกอย่าง

มีทั้ง Stockton กับ Magic จะเอามาสร้างปัญหาทำไม มีตัวที่เล่นได้อยู่แล้วอ่ะ แถมตัวที่เล่นได้ก็ระดับท๊อปอยู่แล้ว

ทำตัวเองครับสำหรับเรื่องนี้
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2008
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 10:31
ส่วนตัวแอบคิดว่า คนที่ไม่เอาจริงๆระดับสูงกว่าเพื่อนร่วมทีม อาจเป็นผู้บริหารลีคเลยก็ได้
การสร้างดรีมทีม มันต้องดูหล่อๆเป็นพระเอก การเอาตัวร้ายที่สุดมาอยู่ด้วยอาจทำให้ภาพลักษณ์เสียหาย

คือทุกๆฝ่ายไม่มีใครอยากให้ไอเซติด ไม่ใช่แค่ MJ หรือผู้เล่น
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52790
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 17:55
[NBA} กรณี Isiah Thomas กับ Dream Team เห็นใจกันรึเปล่า ?
JCM พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
JCM พิมพ์ว่า:
ผมว่าคนตัดออกน่าจะเป็นโค้ชมากกว่า เอามาก็มีแต่มาทำให้เคมีทีมเสีย

การ์ดตอนนั้นมี Magic, Stockton, Jordan และ Drexler ก็เพียงพอแล้ว

เก่งระดับเทพทุกคน เลยไม่มีความจำเป็นอะไรมากมายที่จะต้องไปเอา Isiah มา

เพราะการ์ดตัวจริงหลักๆก็คงไม่พ้น Magic Jordan  

MJ บอกเองนะว่าต่อให้เกลียดแค่ไหน ในความเป็นจริงคือไอเซย์เก่ง ถ้า No1 PG คือ แมจิก No2 ก็คือไอเซย์  

ก็ช่ายย แต่ตอนนั้นก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจโค้ชละฮะว่าใครเก่งกว่า คือตอนนั้นผมคิดว่า Stockton และ Drexler น่าจะอยู่ในช่วงพีคเลยนะฮะ อายุ 30 ทั้งคู่

ส่วน Isiah ตอนนั้นประมาณ 32 ละฮะ ถึงจะห่างกันไม่เยอะ แต่ก็เริ่มโรยราแล้วนะครับ ส่วน Magic ก็น่าจะเหนือกว่า ถึงแม้แกจะไม่ได้อยู่ในช่วงพีคแล้ว

ปล. Isiah กับ Drexler ตอนนั้นอาจไม่ต่างกันมาก แต่ผมคิดว่าโค้ชคงคิดว่า PG มี 2 คนแล้ว และ Drexler ก็ถนัด SG เลยเอามาซับในตำแหน่งนี้

บวกกับถ้าเอา Isiah มา PG อาจเยอะเกิน และที่สำคัญคนในทีมไม่ชอบแกเยอะ การเอาแกมาอาจจะทำให้ทีมมีปัญหาได้ โดยเฉพาะเคมีและความเข้ากัน

และเรื่องความเก่งของแกผมก็ไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด ส่วนตัวถ้าวัด all-time ผมคิดว่าแกดีกว่า Drexler เยอะอยู่ สูสีกับ Stockton แต่เวลานั้น Stockton คงดีกว่านะฮะ  

ก็โค้ชมันคือ Daly โค้ช Pistons ไง

ส่วนตัวผมมองว่า โดนบีบจากสตาร์แน่นอน เพราะ MJ เคยบอกว่า ถ้า Daly ปัญหาเยอะ ผมก็ไม่เล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Fri May 15, 2020 17:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5019
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 11:37
เห็นใจทำพรือ

ในลีกมีใครชอบบ้างตอนนั้น

เอาง่ายๆได้ตั้งสองแชมป์ แต่กลับไม่ค่อยมีคนพูดยกย่องนับถือซักเท่าไหร
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel