ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Who Will Win The NBA Legend ?
Chicago Bulls
???
Los Angeles Lakers
???
คะแนนทั้งหมด: 93
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 456
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:38
[RE: NBA (Legend) : Bulls [vs] Lakers]
ตอบโคตรยากอะ แต่ถ้าต้องเลือกจริงๆเลือก laker เพราะมี lebron ใน 6 คนนี้ lebron เป็นคนที่ดึงศักยภาพทีมออกมาได้ดีที่สุด พลิกกลับมาชนะ gsw จากตาม 3-1 มันสุดจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"There is no passion…there is solely obsession.
There is no knowledge. There is solely conviction.
There is no purpose. There is solely will.
There is nothing…Only me."
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 18:47
[RE: NBA (Legend) : Bulls [vs] Lakers]
McLovinMFK พิมพ์ว่า:
ตอบโคตรยากอะ แต่ถ้าต้องเลือกจริงๆเลือก laker เพราะมี lebron ใน 6 คนนี้ lebron เป็นคนที่ดึงศักยภาพทีมออกมาได้ดีที่สุด พลิกกลับมาชนะ gsw จากตาม 3-1 มันสุดจริงๆ  

จริงฮะ ผมว่าสร้างทีมโดยเริ่มจากแกคือง่ายสุดเลยนะ หาวงนอกแม่นๆ วงในดีๆซักคน

ปล. ไม่ได้เป็นติ่งเลบรอนนะ ออกจะไม่ชอบหน่อยๆ คือผมมีความเป็นติ่ง Golden อยู่นะฮะ5555
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 19:11
JCM พิมพ์ว่า:
ผมนี่ Laker เลยฮะ อาจจะเล่นไม่เข้าขาซักทีเดียว แต่โคบี้ก็แม่น+รับดี ส่วนเลบรอนครบเครื่อง และจ่ายดี คงจะโยนให้แชคยัดได้บ่อยๆ

คือคุู่ แชค เลบรอน นี่ผมโคตรอยากให้เป็นจริงเลยนะ ผมอยากจะเห็นว่าคู่นี้จะเล่นได้เข้ากันขนาดไหน (คือดูคู่เดวิสกับบรอนแล้วเพลินดีนะฮะ555)

ส่วนบูลส์ คู่จอร์แดนกับพิพค่อนข้างดูดี ส่วนพอยต์การด์อย่าโรสอาจจะเป็นสไตล์ตัวถือบอลเป็นหลักแบบจอร์แดน

อาจจะช่วยถือบอลได้ แต่อาจจะไม่เข้ากันซักทีเดียว เพราะถ้าเป็นการ์ดเกมรับ+ชู๊ตแม่นน่าจะเหมาะกว่าฮะ

ส่วนตัวเลยเลือก Lakers ด้วยเหตุฉะนี้ และที่คิดไม่ออกคือใครจะเอาแชคลงนิ อย่างจอร์แดนก็ให้ร่างโคลนอย่าง โคบี้ ปิด

เจ้าพ่อเกมรับอย่างพิพเพ่นก็ปิดเลบรอน ส่วนโรสก็อาจจะปิดยากหน่อย แต่คิดว่าน่าจะไม่ลำบากเท่าแชคนะฮะ คหสต.

Edit: ถ้าเติมขอไม่เอาระดับบิ๊กละ เพราะทีมจริงๆมี big 3 ก็พอแล้ว (กินค่าเหนื่อยเกือบหมดแล้ว)

Lakers เติม Fischer เป็น PG (ไม่รู้บิ๊กไปไหม) และเติม Odom เป็น PF

Bulls เติม Kukoč เป็น PF (ไม่บิ๊กไปใช่มะ555) และเติม Robin Lopez เป็น Center

ปล. รู้สึกว่า Bulls ถ้าเป็น 3 ทหารเสือในตำนานอย่าง Rodman Jordan Pippen จะลงตัวกว่า (คือถ้าชุดนี้ ผมโหวตบูลส์เลยนะ)  

รบกวนท่านช่วยจัด Dream Team ของทีมอื่นๆบ้างได้ไหมครับ ยกมาสัก 2-3 ทีมก็ได้ครับ ที่คิดว่าเจ๋ง
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 19:25
piyakun พิมพ์ว่า:
JCM พิมพ์ว่า:
ผมนี่ Laker เลยฮะ อาจจะเล่นไม่เข้าขาซักทีเดียว แต่โคบี้ก็แม่น+รับดี ส่วนเลบรอนครบเครื่อง และจ่ายดี คงจะโยนให้แชคยัดได้บ่อยๆ

คือคุู่ แชค เลบรอน นี่ผมโคตรอยากให้เป็นจริงเลยนะ ผมอยากจะเห็นว่าคู่นี้จะเล่นได้เข้ากันขนาดไหน (คือดูคู่เดวิสกับบรอนแล้วเพลินดีนะฮะ555)

ส่วนบูลส์ คู่จอร์แดนกับพิพค่อนข้างดูดี ส่วนพอยต์การด์อย่าโรสอาจจะเป็นสไตล์ตัวถือบอลเป็นหลักแบบจอร์แดน

อาจจะช่วยถือบอลได้ แต่อาจจะไม่เข้ากันซักทีเดียว เพราะถ้าเป็นการ์ดเกมรับ+ชู๊ตแม่นน่าจะเหมาะกว่าฮะ

ส่วนตัวเลยเลือก Lakers ด้วยเหตุฉะนี้ และที่คิดไม่ออกคือใครจะเอาแชคลงนิ อย่างจอร์แดนก็ให้ร่างโคลนอย่าง โคบี้ ปิด

เจ้าพ่อเกมรับอย่างพิพเพ่นก็ปิดเลบรอน ส่วนโรสก็อาจจะปิดยากหน่อย แต่คิดว่าน่าจะไม่ลำบากเท่าแชคนะฮะ คหสต.

Edit: ถ้าเติมขอไม่เอาระดับบิ๊กละ เพราะทีมจริงๆมี big 3 ก็พอแล้ว (กินค่าเหนื่อยเกือบหมดแล้ว)

Lakers เติม Fischer เป็น PG (ไม่รู้บิ๊กไปไหม) และเติม Odom เป็น PF

Bulls เติม Kukoč เป็น PF (ไม่บิ๊กไปใช่มะ555) และเติม Robin Lopez เป็น Center

ปล. รู้สึกว่า Bulls ถ้าเป็น 3 ทหารเสือในตำนานอย่าง Rodman Jordan Pippen จะลงตัวกว่า (คือถ้าชุดนี้ ผมโหวตบูลส์เลยนะ)  

รบกวนท่านช่วยจัด Dream Team ของทีมอื่นๆบ้างได้ไหมครับ ยกมาสัก 2-3 ทีมก็ได้ครับ ที่คิดว่าเจ๋ง  

ผมลองจัด Big 3 ทีมอื่นมาสู้

Goldens: Curry, KD, Wilt

Celtics: Bird, Mchale, Bill Russell

Bucks: Oscar Robertson, Giannis, Kareem

Spurs: Kawhi, Duncan, Robinson
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20322
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 22:40
ทั้งความเข้ากัน ทั้งค่าพลัง รวมๆเลเกอดีกว่าอะ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5023
โพสเมื่อ: Mon May 11, 2020 03:50
ถ้าจะขุดตำนานมาบวกกันละนับเอาช่วงพีค ไม่มีใครสู้เลเกอร์ได้ละครับ

C วิทเชมเบอเลน ก็เคยอยู่เลเกอ PF คาลมาโลน ก็เคยมาอยู่

SF เลบรอน SG พี่บี้ PG เมจิก

แถม เจอรี่เวส เบยเลอร์ แชค ดีโฮ แนช เพตั้น นี่ยังมากันไม่หมดนะขี่คอกันทุกตำแหน่งแล้ว

คือมันทีมใหญ่อะตำนานเยอะ จะจับใครมาลงก็โหดหมด
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Mon May 11, 2020 09:46
ถูกแบนแล้ว
Lakers ครับ

Pippen VS Lebron ผมว่าแต้มไม่สูงทั้งคู่

MJ VS Kobe ผมว่าแต้มกลางๆ แต่FG% ต่ำทั้งคู่

สมมติผู้เล่นอีก2คนที่เหลือจะต้องเป็น Role player

Bulls เป็น Rodman กับ Grant

Lakers เป็น Fisher กับ Odom

สุดท้ายแกนนำการบุกฝั่ง Lakers น่าจะเป็น Shaq ซึ่งแต้มจะไปกองกันตรงนั้นแหละ Rodman จะเก๋ายังไงผมว่าก็เอา Shaq ช่วงพีคไม่อยู่
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ผมผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ อยากให้ทุกคนเจ็บแบบผม
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Mon May 11, 2020 10:53
kobe ก็เป็นรองmj แค่นิดเดียว
แต่เลบรอกับแชคนี่ กินขาดเป็นเอเคอร์
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2409
โพสเมื่อ: Tue May 12, 2020 00:03
ขอส่ง Bull '96-98 ไปแล้วกัน ส่วน Center ขอย้อนเวลา Robert Parish prime แล้วกัน เพราะปี 97 ตอนแกอยู่ Bulls อายุปาเข้าไปตั้ง 44 กว่าแล้ว

น่าจะพอไหวไหม

Ron Harper
MJ
Rodman
Parish
แก้ไขล่าสุดโดย NtzKung เมื่อ Tue May 12, 2020 00:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Tue May 12, 2020 08:31
เลเกอร์ ใสๆเลย

แชค+เลอบรอน ระยะ ใต้แป้น ยันระยะ 3 แต้มได้หมด

มีแชค ก็เหมือน ได้เปรียบ ผู้เล่นไปคน มี เลอบอรน อีก
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2020
ตอบ: 26
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 12:06
ถูกแบนแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย สหายศรี เมื่อ Wed May 20, 2020 12:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel