ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27558
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:00
[RE: ขอคำแนะนำ กล้องวงจรปิด]
hi-parinya พิมพ์ว่า:
จำนวนกล้องที่ ต้องการติด เป็นปัจจัยหลักเลย

ถ้าต้องการติด 8-16 ก็ควรจะจ้างคนมาติด

ถ้าติดแค่ 1-4 กล้อง แนะนำพวกกล้อง IP Camera wireless ไป
จะแบบมีเครื่องบันทึก หรือ ไม่ใช้เมมโมรี่ ก็ได้

รบกวนถามหน่อยครับ

ระหว่างมีเครื่องบันทึกกับเมมในตัวแบบไหนปลอดภัยกว่ากันครับ

ถ้าเมมในตัว เกิดมีคนเข้าบ้านมาละถอดเมมจากกล้องไปได้หรือเปล่า

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
<___คนธรรมดา___>
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:02
illusoryz พิมพ์ว่า:
อยู่ที่บริเวณจะติดนะครับ และระยะการบันทึก

- ติดใน บ้าน นอกบ้าน กี่จุด ถ้าติดหลายจุด มีนอกบ้านด้วย ต้องใช้เครื่องบันทึกเป้นกล่องจะคุ้มกว่า มีทั้งระบบ อนาลอก ไอพี พวกนี้จ่ายเยอะหน่อย ต้องจ้างเค้าติดตั้งจะดีกว่า

- ดูแค่ในบ้าน ใช้พวก กล้อง wifi หมุนๆได้ ตัวนึงมีราคาตั้งแต่หลักร้อยจนหลายพัน ใส่เมมเอา ข้อเสียคือ บีนทึกได้วันน้อย ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องวันก็อันนี้ ติดตั้งได้เองง่ายๆ

ผมคิดจะติดแค่2-3ตัวครับ ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าการใช้กล่องบันทึกกับแบบเมมในตัวอันไหนมันปลอดภัยกว่ากันครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2007
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:10
ถูกแบนแล้ว
ผมใช้ ip camera 4 ตัว จ้างคนมาติดด้านนอก (มันสูงติดเองไม่ได้)

จากที่ศึกษามาน่ะครับ ip จะใส่เมม สะดวกดีน่ะดูที่ไหนก็ได้ขอแค่เปิดwifiเอาไว้ที่บ้าน ราคาถูก แต่ข้อเสียคือ
ถ้าโจรมันรู้มันขโมยเมมโมรี่ไปคือจบเลย ดูไรไม่ได้ ถ้าไฟดับ ไม่มีเน็ตก็จบเลยเช่นกัน

ส่วนถ้าเป็นแบบกล่อง เก็บความจำเอาไว้ แบบนั้นจะขโมยได้ยากกว่า ถ้าตั้งกล่องบันทึกไว้ในห้องนอนน่ะ ส่วนอย่างอื่นลองหาข้อมูลดูครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:11
มะนาวหวาน_08 พิมพ์ว่า:
ผมใช้ ip camera 4 ตัว จ้างคนมาติดด้านนอก (มันสูงติดเองไม่ได้)

จากที่ศึกษามาน่ะครับ ip จะใส่เมม สะดวกดีน่ะดูที่ไหนก็ได้ขอแค่เปิดwifiเอาไว้ที่บ้าน ราคาถูก แต่ข้อเสียคือ
ถ้าโจรมันรู้มันขโมยเมมโมรี่ไปคือจบเลย ดูไรไม่ได้ ถ้าไฟดับ ไม่มีเน็ตก็จบเลยเช่นกัน

ส่วนถ้าเป็นแบบกล่อง เก็บความจำเอาไว้ แบบนั้นจะขโมยได้ยากกว่า ถ้าตั้งกล่องบันทึกไว้ในห้องนอนน่ะ ส่วนอย่างอื่นลองหาข้อมูลดูครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14507
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:15
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
จำนวนกล้องที่ ต้องการติด เป็นปัจจัยหลักเลย

ถ้าต้องการติด 8-16 ก็ควรจะจ้างคนมาติด

ถ้าติดแค่ 1-4 กล้อง แนะนำพวกกล้อง IP Camera wireless ไป
จะแบบมีเครื่องบันทึก หรือ ไม่ใช้เมมโมรี่ ก็ได้

ระหว่างมีเครื่องบันทึกกับเมมในตัวแบบไหนปลอดภัยกว่ากันครับ

ถ้าเมมในตัว เกิดมีคนเข้าบ้านมาละถอดเมมจากกล้องไปได้หรือเปล่า

แบบมีเมมโมรี่ ก็มีโอกาสที่ขโมย ไปทั้งกล้องเลย
แต่ผมว่าก็ไม่ต่าง ขโมย เข้าไปขโมยเครื่องบันทึก ก็เหมือนกัน

เครื่องบันทึกอยู่ต่ำ ขโมยง่ายกว่า กล้องที่อยู่สูงกว่าหัว

มันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป

ถ้าจำนวน 4 กล้อง ท่านใช้ เครื่องบันทึก wireless เลย ถ้าพื้นที่ไม่ได้กว้างอะไรมาก

1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:18

แบบมีเมมโมรี่ ก็มีโอกาสที่ขโมย ไปทั้งกล้องเลย
แต่ผมว่าก็ไม่ต่าง ขโมย เข้าไปขโมยเครื่องบันทึก ก็เหมือนกัน

เครื่องบันทึกอยู่ต่ำ ขโมยง่ายกว่า กล้องที่อยู่สูงกว่าหัว

มันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป

ถ้าจำนวน 4 กล้อง ท่านใช้ เครื่องบันทึก wireless เลย ถ้าพื้นที่ไม่ได้กว้างอะไรมาก

ขอบคุณมากครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 1617
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:28
อยู่ที่บริเวณจะติดนะครับ และระยะการบันทึก

- ติดใน บ้าน นอกบ้าน กี่จุด ถ้าติดหลายจุด มีนอกบ้านด้วย ต้องใช้เครื่องบันทึกเป้นกล่องจะคุ้มกว่า มีทั้งระบบ อนาลอก ไอพี พวกนี้จ่ายเยอะหน่อย ต้องจ้างเค้าติดตั้งจะดีกว่า

- ดูแค่ในบ้าน ใช้พวก กล้อง wifi หมุนๆได้ ตัวนึงมีราคาตั้งแต่หลักร้อยจนหลายพัน ใส่เมมเอา ข้อเสียคือ บีนทึกได้วันน้อย ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องวันก็อันนี้ ติดตั้งได้เองง่ายๆ

ผมคิดจะติดแค่2-3ตัวครับ ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าการใช้กล่องบันทึกกับแบบเมมในตัวอันไหนมันปลอดภัยกว่ากันครับ  

แบบกล่องบันทึก ปลอดภัยกว่าอยู่แระครับ เพราะเก้บใน HDD ฟังชั่นอะไรดีกว่า
ส่วนใส่เมม เอาง่ายๆเลย คุณต้องเลือก class10 ที่ยี่ห้อดีๆจริงๆ เพราะพวกเมม บันทึก 24 ชม. มันเสียง่ายถ้าซื้อของจีน

2-3 ตัวเอาแบบมีกล่องบันทึก 4 ch กะได้ครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:30
ถ้าจะติดไม่เกิน 4 ตัว ซื้อแบบกล้องเดี่ยวๆก็พอครับ แต่ถ้าจะติดเกิน 4-16 ตัว ต้องซื้อแบบมีเครื่องบันทึก HDD ซึ่งราคาจะโดดมาก
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 1617
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:33
hellotommi พิมพ์ว่า:
ถ้าจะติดไม่เกิน 4 ตัว ซื้อแบบกล้องเดี่ยวๆก็พอครับ แต่ถ้าจะติดเกิน 4-16 ตัว ต้องซื้อแบบมีเครื่องบันทึก HDD ซึ่งราคาจะโดดมาก  

4 ตัว เมม ดีๆ อันละ 4-500 ก็ 2000 แระ เกือบเท่าเครื่องบันทึก 4ch แล้วครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:48

แบบกล่องบันทึก ปลอดภัยกว่าอยู่แระครับ เพราะเก้บใน HDD ฟังชั่นอะไรดีกว่า
ส่วนใส่เมม เอาง่ายๆเลย คุณต้องเลือก class10 ที่ยี่ห้อดีๆจริงๆ เพราะพวกเมม บันทึก 24 ชม. มันเสียง่ายถ้าซื้อของจีน

2-3 ตัวเอาแบบมีกล่องบันทึก 4 ch กะได้ครับ  

ขอบคุณมากครับ

พอจะมีแนะนำไหมครับ แบบ 4 ch

รบกวนหน่อยครับ. ผมไม่สันทัดเรื่องพวกนี้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Sun May 10, 2020 13:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3884
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 13:56
SHINJIKAGAWA พิมพ์ว่า:
ผมใช้WATASHI ทั้ง 3 ที่ๆติดเลยครับ ที่ละ4ตัว  

ท่านซื้อจากไหนครับ. มีช่องทางไหมครับท่าน  

PM ยังไงเอ่ยผมส่งคอนแทคให้ครับ ผมยังไม่เคยPMหาใครทำไม่เป็นครับ555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 14:03
ผมใช้WATASHI ทั้ง 3 ที่ๆติดเลยครับ ที่ละ4ตัว  

ท่านซื้อจากไหนครับ. มีช่องทางไหมครับท่าน  

PM ยังไงเอ่ยผมส่งคอนแทคให้ครับ ผมยังไม่เคยPMหาใครทำไม่เป็นครับ555  

ได้ครับ ขอบคุณมากนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status: :D
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Sun May 10, 2020 14:12
[RE]ขอคำแนะนำ กล้องวงจรปิด
ขอตามด้วยคนผมแอบสนใจของ xiaomi ไม่รู้ดีเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

IT' ME : BANGKOK UNITED BGPATHUM UNITED THAIPORT FC
NAKHONPATHOM UNITED MANCHESTER UNITED JUVENTUS
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel