ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 34, 35, 36
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1271
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:40
[RE: ไขข้อเท็จจริง ซาบี้ ชื่นชมสโคลจริงหรือมั่วนิ่ม]
เจ้าของกระทู้คงไปอ่านเจอบทความนี้มา

https://asia.eurosport.com/football/premier-league/2011-2012/xavi-names-favourite-english-players.-and-snubs-scholes_sto4478160/story.shtml

ที่แนบการสัมภาษณ์ของ BBC มาอีกที (ปี 2014)

https://www.bbc.com/sport/football/30058904

ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้จะสรุปว่าอะไร

- Xavi จริง ๆ แล้วไม่เคยชม Scholes ?

ผมว่าน่าจะเคยนะ

สัมภาษณ์ gaurdian 2011

https://www.theguardian.com/football/2011/feb/11/xavi-barcelona-spain-interview

- เคยชมจริง ๆ แต่ไม่ได้พูดถึงเอง มีคนชงให้เลยต้องพูดถึงดี ๆ ?

ขอยกมาเลยละกัน

Is Paul Scholes the English Xavi?

[Xavi interrupts, almost bursting with enthusiasm] Paul Scholes! A role model. For me – and I really mean this – he's the best central midfielder I've seen in the last 15, 20 years. I've spoken to Xabi Alonso about him. He's spectacular, he has it all: the last pass, goals, he's strong, he doesn't lose the ball, vision. If he'd been Spanish he might have been rated more highly. Players love him.

ก็มีคนชงถาม ให้พูดถึงสโคล แต่ด้วยคำตอบแล้ว ไม่ใช่การตอบส่ง ๆ

- จะบอกว่าสัมภาษณ์ในปี 2014 ไม่มีพูดถึง Scholes เพราะฉะนั้นที่สัมภาษณ์ปี 2011 ก็คงไม่จริง

อันนี้ก็คงต้องแล้วแต่เจ้าของกระทู้เลยแหละ

สรุปคือเจ้าของกระทู้คิดแบบไหนครับ พูดคุยกันได้ อยากรู้จัง เผื่อตัวผมเข้าใจผิดอะไร

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไขข้อเท็จจริง ซาบี้ ชื่นชมสโคลจริงหรือมั่วนิ่ม]
ชาบีไม่รู้นะ ว่าพูดอะไรยังไง แบบเป็นทางการหรือไม่

แต่อย่างโครสนี่ ชัดเจนแจ่มแจ้ง ว่าสโคเก่งกว่าเจิด แถมมีเด็กลิ้วพูลไปดิ้นในทวิตโครส แบบเป๊ปซี่เป๊ะเลย

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2020
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:43
ถูกแบนแล้ว
[RE]ไขข้อเท็จจริง ซาบี้ ชื่นชมสโคลจริงหรือมั่วนิ่ม
คุณจะไปซีเรียสกับคนที่เขาดูถูกตำนานทีมตัวเองทำไม

ผลงานทีมปัจจุบันตกต่ำ มีวิธีเดียวที่เขาจะแซวคุณก็มีแค่ขุดอดีตมาแขวะเท่านั้นแหละ

ส่วนเรื่องสัมภาษณ์ ผมว่าซาบีก็คงเคยให้สัมภาษณ์ไว้จริง แต่ว่าเขาจะจริงจังกับคำตอบหรือเปล่า อันนี้คงต้องเอาสัมภาษณ์หลายๆอันมาเทียบกัน

ภูมิใจที่โดนเเซะเหอะครับ เพราะทีมที่คุณเชียร์ตอนนี้แกร่งจริง ไม่งั้นเขาไม่รวมตัวกันแขวะขนาดนี้หรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4835
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:44
Silence พิมพ์ว่า:
เหมือน จขกท. จะบอกว่า เพราะซาบี้มาพูดว่านักเตะอังกฤษที่เก่งที่สุดไม่มีชื่อสโคลส์ ดังนั้นที่เคยชมสโคลส์ไปก่อนหน้านั้นในไม่จริง

ตรรกะเชื่อมโยงแบบไหนวะเนี่ย  

ลองอ่านที่เขาชื่นชมไปต้นลิิงค์สิท่าน ผมแปะไว้แล้ว จริงๆเขาเอ่ยชื่อพอล ขึ้นมาเอง หรือสื่อ ชงให้ต้องพูด
1
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:45
Siyaknight พิมพ์ว่า:
เจ้าของกระทู้คงไปอ่านเจอบทความนี้มา

https://asia.eurosport.com/football/premier-league/2011-2012/xavi-names-favourite-english-players.-and-snubs-scholes_sto4478160/story.shtml

ที่แนบการสัมภาษณ์ของ BBC มาอีกที (ปี 2014)

https://www.bbc.com/sport/football/30058904

ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้จะสรุปว่าอะไร

- Xavi จริง ๆ แล้วไม่เคยชม Scholes ?

ผมว่าน่าจะเคยนะ

สัมภาษณ์ gaurdian 2011

https://www.theguardian.com/football/2011/feb/11/xavi-barcelona-spain-interview

- เคยชมจริง ๆ แต่ไม่ได้พูดถึงเอง มีคนชงให้เลยต้องพูดถึงดี ๆ ?

ขอยกมาเลยละกัน

Is Paul Scholes the English Xavi?

[Xavi interrupts, almost bursting with enthusiasm] Paul Scholes! A role model. For me – and I really mean this – he's the best central midfielder I've seen in the last 15, 20 years. I've spoken to Xabi Alonso about him. He's spectacular, he has it all: the last pass, goals, he's strong, he doesn't lose the ball, vision. If he'd been Spanish he might have been rated more highly. Players love him.

ก็มีคนชงถาม ให้พูดถึงสโคล แต่ด้วยคำตอบแล้ว ไม่ใช่การตอบส่ง ๆ

- จะบอกว่าสัมภาษณ์ในปี 2014 ไม่มีพูดถึง Scholes เพราะฉะนั้นที่สัมภาษณ์ปี 2011 ก็คงไม่จริง

อันนี้ก็คงต้องแล้วแต่เจ้าของกระทู้เลยแหละ

สรุปคือเจ้าของกระทู้คิดแบบไหนครับ พูดคุยกันได้ อยากรู้จัง เผื่อตัวผมเข้าใจผิดอะไร

แปะไว้แล้วครับ กลับไปอ่านอีกรอบ จริงๆเข้าไปอ่านของเดอะการ์เดี้ยนอีกรอบก็ได้นะ

แล้วเดอะการ์เดี้ยนนี้เป็นสื่อของเจ้าไหนครับ วานตอบที ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่แฮะ
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15095
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:46
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
เหมือน จขกท. จะบอกว่า เพราะซาบี้มาพูดว่านักเตะอังกฤษที่เก่งที่สุดไม่มีชื่อสโคลส์ ดังนั้นที่เคยชมสโคลส์ไปก่อนหน้านั้นในไม่จริง

ลองอ่านที่เขาชื่นชมไปต้นลิิงค์สิท่าน ผมแปะไว้แล้ว จริงๆเขาเอ่ยชื่อพอล ขึ้นมาเอง หรือสื่อ ชงให้ต้องพูด  

ชงให้พูดเท่ากับไม่ชม???
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44594
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:46
Ool3z พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
สงสาร FC สโคลส์อะ อารมณ์แบบกูอยู่ของกูเงียบๆแท้ๆ หางานมาให้เฉยเลย  

จริง จะเทียบเจิดแลมพ์ 2 คนก็วิเคราะห์กันไปเหอะ ตามสบาย

พวกเล่นปั่นจนสโคลส์โดนทัวร์ลงซะงั้น  

ผมชอบหมดอะ สโคลส์ แลมพ์ เจิด พี่เบ็ค เพราะผมเชียร์ทีมชาติอังกฤษ อย่างสโคลส์เนี่ย ผมชอบ เพราะนักบอลกองกลางอังกฤษ ไม่ค่อยมีผู้เล่นสไตล์เชิงสูงเท่าไร (ตามสไตล์บอลอังกฤษละนะ) ส่วนใหญ่จะเป็นพวกทะลุทะลวง พละกำลัง  

พวกแก๊งเขาไม่คิดงั้นอะครับ เขาคิดว่าทีมตัวเองดีที่สุด คือผมก็ไม่เข้าใจนะ รักทีมยังไงหาตีนให้ทีมตลอด

อย่างเจิด แลมพ์ผมก็ชอบนะ ทำไมเหรอ อยู่ทีมคู่แข่งละมันต้องไม่ชอบหมดเลยเหรอ ไม่เข้าใจ เจิดนี่ก็ครบเครื่องนะ จะชีวิตจริง จะเล่นเกมผมก็อยากได้เจิดมาเข้าทีมนะ แลมพ์ก็ด้วย

ถ้าบอกแค่ว่าผมชอบสโคลสุดมันก็ไม่แปลกใช่มะ ก็ทีมตัวเอง อย่างสโคล คาริคนี่ก็ไอดอลการเล่นบอลผม อยากเล่นให้ได้แบบนี้  

ผมก็ชอบเจอราร์ดสุด แต่ก็ใช่ว่าผมจะต้องไม่ชอบ สโคลส์ คาริค แลมพ์

มีไม่ชอบแค่ แบรี่ คนเดียวเท่านั้นแหละ หยอกๆๆๆๆ5555 เรื่องนานละ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:47
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
ชาบีไม่รู้นะ ว่าพูดอะไรยังไง แบบเป็นทางการหรือไม่

แต่อย่างโครสนี่ ชัดเจนแจ่มแจ้ง ว่าสโคเก่งกว่าเจิด แถมมีเด็กลิ้วพูลไปดิ้นในทวิตโครส แบบเป๊ปซี่เป๊ะเลย

ใจเย็นๆเฮีย แต่ชาบี้ เลือกบักเจิดนะ รู้ยัง
1
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:49

ชงให้พูดเท่ากับไม่ชม???  

ตลกวะท่าน เขามาทำงาน เป็นสื่อแมนเชสเตอร์ ชงให้พูดถึงนักเตะแมนเชสเตอร์

สัมภาษณ์จนจะจบกลับบ้านกันอยู่ละ จะมาพูดประโยคสุดท้ายว่า พอลสโคล อิหยังวะ ก็ใช่ที่มั้ง

คิดเยอะๆ ใจเย็นๆ ถ้าชอบจริงๆ ทำไมไม่พูดถึงสักแอ๊ะอะครับ ผมแค่สงสัย
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:51
ถูกแบนแล้ว

ใจเย็นๆเฮีย แต่ชาบี้ เลือกบักเจิดนะ รู้ยัง  

แต่เจิด 0 แชมป์ลีคนะรู้ยังงง

เตะมาเป็นร้อยๆ แมตช์ แต่ 0 แชมป์ น่าสงสารจัง ไอที่ยิงเยอะๆ แอสซิสแยะๆ ไร้ค่าไปในทันใด

ส่วนสโค ยกจนเมื่อยมือ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:52
ผมว่าพอเหอะ เรื่องดิสเครดิตกันไปมา

ใช่ว่าเขาทำ แล้วเราต้องทำตาม

สำหรับผม ใครจะว่าเจอราดลื่น เจอราดว่าว ช่างมัน

สำหรับผมเจอราด คือมิสเตอร์ลิเวอร์พูล ที่แฟนบอลหงส์ยอมรับ นักเต๊ะทั่วโลกยกย่อง

ผลงานทั้งในลีกส์ และระดับชาติ ก็เห็นกับตา

มันก็จะมีแค่พวกคอยปั่น สร้างกระแส เท่านั้นละ ที่มาดิสเครดิต
4
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:53

เตะมาเป็นร้อยๆ แมตช์ แต่ 0 แชมป์ น่าสงสารจัง ไอที่ยิงเยอะๆ แอสซิสแยะๆ ไร้ค่าไปในทันใด

ผมว่างั้น ยังดีนะ แฟนๆไม่เอาคำพูดมั่วๆมาอวยบักเจิด

ไม่เหมือนสโคลอ่ะ ชาบี้แทบไม่อยากจะพูด เอามามโนเป็นวรรคเป็นเวร ตั้งแต่ปี 2011 จน ปี 2020
9 ปีแล้วนะเฮ้ย รู้ยัง 5555 ตลกสิ้นดี
2
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:55
ปูม้ารอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:57
ถูกแบนแล้ว

ผมว่างั้น ยังดีนะ แฟนๆไม่เอาคำพูดมั่วๆมาอวยบักเจิด

ไม่เหมือนสโคลอ่ะ ชาบี้แทบไม่อยากจะพูด เอามามโนเป็นวรรคเป็นเวร ตั้งแต่ปี 2011 จน ปี 2020
9 ปีแล้วนะเฮ้ย รู้ยัง 5555 ตลกสิ้นดี  

ดียังไงวะ 0 แชมป์ลีค

สโคไม่รุหรอก ว่าแฟนๆอะไรยังไง รุแต่ชีวิตนักบอลแกแฮปปี้และ คว้าทุกแชมป์

ไม่ลื่นเหมือนตัวตลกแบบบักเจิด ที่มานั่งเสียดาย เสียใจ เห็นสัมภาษณ์ทีไรืก็ไม่พ้นเรื่องนี้ที่ตามหลอกหลอน แฟนทีมอื่นก็เฮฮา เป็นมีมไปทั่วโลก

1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44594
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 11:58
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
ปูม้ารอ  

มาปูช้าไป หนังเริ่มไปครึ่งเรื่องละ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 34, 35, 36
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel