ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 19:15
[RE: มวยปล้ำยุคก่อน vs ยุคใหม่]
ถ้าอยากดูมวยปล้ำแบบสนุกๆผมแนะนำให้ดูของ nxt aew และ njpw นะ

ผมเองเป็นคนดู wwe มาตั้งแต่สมัย wm 20 จนถึงปัจจุบัน ซึ่งช่วงหลังๆเองมันทำบทมาน่าเบื่อ กระจายบทบาทได้ไม่ค่อยดี

แต่พอได้รู้จัก njpw มันทำให้ทัศนคติการดูมวยปล้ำผมเปลี่ยนไปเลย

http://www.profightdb.com/top-rated-matches.html แปะลิ้งนี้ไว้เผื่อจขกทสนใจหาคู่มวยปล้ำที่น่าดูครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6845
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2020 19:28
[RE: มวยปล้ำยุคก่อน vs ยุคใหม่]
crammySTR พิมพ์ว่า:
ถ้าอยากดูมวยปล้ำแบบสนุกๆผมแนะนำให้ดูของ nxt aew และ njpw นะ

ผมเองเป็นคนดู wwe มาตั้งแต่สมัย wm 20 จนถึงปัจจุบัน ซึ่งช่วงหลังๆเองมันทำบทมาน่าเบื่อ กระจายบทบาทได้ไม่ค่อยดี

แต่พอได้รู้จัก njpw มันทำให้ทัศนคติการดูมวยปล้ำผมเปลี่ยนไปเลย

http://www.profightdb.com/top-rated-matches.html แปะลิ้งนี้ไว้เผื่อจขกทสนใจหาคู่มวยปล้ำที่น่าดูครับ  
ทำไมมีแต่ njpw lol ขอบคุณครับ ผมต้องลองไปดูละ
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Tue Apr 28, 2020 05:23
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:

ทำไมมีแต่ njpw lol ขอบคุณครับ ผมต้องลองไปดูละ  

ตาDave Meltzerคนให้คะแนนแกสายอวยnjpwด้วยครับ แต่ไม่ใช่ว่าแมตช์ที่ได้คะแนนเยอะๆไม่ดีนะครับ คือตัวแมตช์มันเหมาะสมจริงๆ เพียงแต่ของค่ายอื่นโดยเฉพาะwweนี่คะแนนอาจจะไม่ถึงระดับนั้นแต่ตัวแมตช์สนุกไม่แพ้กันเลยครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6845
โพสเมื่อ: Tue Apr 28, 2020 12:01
มวยปล้ำยุคก่อน vs ยุคใหม่
Iiikung1 พิมพ์ว่า:

ตาDave Meltzerคนให้คะแนนแกสายอวยnjpwด้วยครับ แต่ไม่ใช่ว่าแมตช์ที่ได้คะแนนเยอะๆไม่ดีนะครับ คือตัวแมตช์มันเหมาะสมจริงๆ เพียงแต่ของค่ายอื่นโดยเฉพาะwweนี่คะแนนอาจจะไม่ถึงระดับนั้นแต่ตัวแมตช์สนุกไม่แพ้กันเลยครับ  

สำหรับคนชอบดูมวยปล้ำแบบจริงจังก็คงจะถูกใจแน่ๆ แต่เราเหมือนขาจรอาจจะไม่อินค่ายอื่นเหมือน wwe แน่เลย แต่ยังไงก็คงต้องไปตามดูละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 10339
โพสเมื่อ: Tue Apr 28, 2020 16:12
ฝีมือนักมวยปล้ำเก่งขึ้นกว่ายุคก่อนเยอะเลยนะผมว่า moveset สวยๆ มาเต็มมาก

แต่...

พอปล้ำจริงยังกะกดคอมโบเกม ใช้อยู่ไม่กี่ท่า ซ้ำๆ ซากๆ วนไปวนมา แทบจะท่องได้อยู่ละว่าจะทำท่าไรมั่ง
0
0
รณรงค์ให้คัดลอกบทความจากที่อื่นมาแล้วช่วยลงลิงก์เต็มของต้นทางไว้ด้วยครับ
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 28, 2020 17:21
Iiikung1 พิมพ์ว่า:

สำหรับคนชอบดูมวยปล้ำแบบจริงจังก็คงจะถูกใจแน่ๆ แต่เราเหมือนขาจรอาจจะไม่อินค่ายอื่นเหมือน wwe แน่เลย แต่ยังไงก็คงต้องไปตามดูละ  

โปรดักชั่นอาจจะขัดใจนิดนึงครับของค่ายอื่นๆ แต่ถ้าชอบของwweจริงๆลองไล่ดูแมตช์ของwweอันดับต้นๆผมว่าไม่แพ้เลยนะครับ(ไม่นับNXTนะ)อย่างคู่Cena-AJ AJ-Bryan Taker-HBKทั้ง2รอบ เนี่ยผมการันตีว่าไม่แพ้คู่5ดาวเลย(ฝรั่งชอบแซวว่าแมตช์พวกนี้ไม่ถึง5ดาวเพราะไม่ได้ปล้ำในTokyo dome )

ปล.แต่คู่Omega-Okadaนี่คือที่สุดแห่งยุคจริงๆครับ ยิ่งถ้าใครไล่ดูfeudของคู่นี้มาตลอดจะยิ่งเข้าถึงอารมณ์7ดาวจริงๆ ขนาดผมเฉยๆกับnjpw มาดูคู่นี้คือผมลุ้นแทบทุกจังหวะจริงๆ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 28, 2020 17:26
elusory พิมพ์ว่า:
ฝีมือนักมวยปล้ำเก่งขึ้นกว่ายุคก่อนเยอะเลยนะผมว่า moveset สวยๆ มาเต็มมาก

แต่...

พอปล้ำจริงยังกะกดคอมโบเกม ใช้อยู่ไม่กี่ท่า ซ้ำๆ ซากๆ วนไปวนมา แทบจะท่องได้อยู่ละว่าจะทำท่าไรมั่ง  

มันเป็นการเซพร่างกายอีกแบบนึงครับ ใช้มูฟเซตเดิมๆลดความเสี่ยงจากการบาดเจ็บ ยิ่งพวกตัวท็อปๆคือถ้าปล้ำในรายการรายสัปดาห์เช่นRAW SDนี่ถ้าไม่ใช่แมตช์สำคัญๆคือมูฟเซตเดียวจบแมตช์ตลอดครับ เพราะเจ็บไปนี่เสียหายทั้งสมาคม ทั้งตัวนมปเองด้วย

ปล.แต่จังหวะปล่อยของนี่ไม่ธรรมดานะครับ พวกศึกใหญ่หรือแมตช์สำคัญๆนี่หลายๆครั้งร้องว้าวเลย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 57
โพสเมื่อ: Wed Apr 29, 2020 23:14
ผมเริ่มหยุดดูตั้งแต่ WCW ยุบนู้นอ่ะครับ ตั้งแต่รู้ความจริงว่ามันคือการแสดงแล้วแบบ เปลืองตังเช่า vdo เช่าตลกอาดู๋ ดอกกระโดน ดูดีกว่า
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: You'll Never Walk Alone
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 10479
โพสเมื่อ: Thu Apr 30, 2020 13:50
ยุคเก่า ผมว่าดูReal กว่า เนื้อเรื่องสมจริงกว่าของปัจจุบัน ของปัจจุบันบทบางคนทะเลาะกัน อีกสัปดาห์ตัดบทให้หายไป ยังไม่ทันได้เคลียร์ปันหากันเลย พาคนดูงงไปอีก

การแสดงและส่งอารมณ์ของนักมวยปล้ำยุคใหม่ ก็ไม่Realเท่ายุคเก่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3968
โพสเมื่อ: Thu May 07, 2020 14:03
MasterReedX พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดถึงความสามารถในการปล้ำ นักมวยปล้ำยุคนี้เก่งกว่ายุคก่อนเยอะครับ ความจริงยุคก่อนสู้ไม่ได้เลย แต่ถ้าพูดถึงองค์ประกอบโดยรวม สตอรี่ไลน์-จังหวะจับโคน ยุคก่อนไหลลื่นกว่าจริงๆ ทุกอย่างโปรเฟสชั่นแนลกว่า

ซึ่งนั่นเป็นเพราะ :
- นักมวยปล้ำยุคก่อนเข้าถึงคาแรคเตอร์มากกว่า-มีกิมมิคที่ชัดเจนกว่า
- เดี๋ยวนี้ต้องเน้นความปลอดภัยมากกว่าสมัยก่อนเยอะ
- wwe เปลี่ยนเรตมาเป็น pg สำหรับเด็กทำให้สตอรี่ระหว่างนักมวยปล้ำดูซอฟท์ลงทำอะไรโหดๆมากไม่ได้
- wwe ถึงจุดอิ่มตัว-ไอเดียตัน (ในแง่การ performance) ความจริงจะเหมารวม wwe ก็ไม่ได้ ต้องบอกว่า Vince Mcmahon คนเดียวมากกว่า เพราะ ในค่าย raw กับ sd สุดท้ายทำอะไรก็ต้องผ่าน vince หมดก่อนจะออกมา ซึ่ง Vince เน้นธุรกิจมากกว่าแต่ก่อน ดังนั้นความเร้าใจในการเล่าสตอรี่มวยปล้ำมันจะน้อยลง

ส่วนตัวถ้าอยากเสพมวยปล้ำที่เป็นมวยปล้ำจริงๆขอแนะนำค่าย NXT ของ wwe นี่แหละครับ กับ ค่าย AEW เลย แล้วจะรู้ว่าการปล้ำของมวยปล้ำยุคก่อนเด็กๆไปเลย (เฉพาะในแง่คุณภาพการปล้ำนะครับ สนุกกว่ายุคก่อนอีก)

nxt บริหารโดย Triple h และทุกอย่างเข้มข้นเหมือนกลับไปอยู่ยุคก่อนต่างกันตรงการปล้ำทำได้ดีกว่า ส่วน AEW ค่ายน้องใหม่เรื่องการปล้ำไม่ต้องพูดถึงใส่กันยับ ชนิดที่ว่าล้นเฝือกันเลยทีเดียว  

AEW +1 ดู highlight ใน youtube มีท่าแปลกๆเท่เต็มเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel