ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9826
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:11
[RE: มีเพื่อนบ้านดีเหมือนถูกหวยจริงๆนะครับ]
นึกว่าปัญหาคลาสสิกกับที่จอดรถ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8685
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:13
[RE: มีเพื่อนบ้านดีเหมือนถูกหวยจริงๆนะครับ]
worrapat พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
http://www.mamaexpert.com/posts/content-102
ปริ๊นต์อันนี้ไปให้เพื่อนบ้านคุณครับ  

เชื่อมั้ยครับ ว่ามีอยู่วันนึงร้องอยู่20-30 นาที จนเพื่อนบ้านผมไม่เอาละ ปล่อยมันร้องไป
เชื่อว่าถ้าไม่สนใจเดียวคงหยุด

แต่ไม่หยุดครับ ที่แสบกว่านั้นคือ พอผู้ใหญ่ทนไม่ได้กับเสียงร้องที่ดังหนวกหูเข้ามาโอ๋ ไม่ถึงนาที เด็กคนนี้สามารถหัวเราะได้ทันที

เหมือนการร้องที่ป่านไป30 นาทีเปนการแสดงทั้งหมด  

นั่นละครับคือปัญหา
แต่ละคนทำไม่เหมือนกัน
เจอบ่อยในบ้านที่เลี้ยงลูกกับคนแก่
พ่อแม่เลี้ยงสมัยใหม่ คนแก่เลี้ยงสมัยเก่าสปอยเด็กจนเหลิง

จริงๆถ้าเอาแบบจริงจังทั้งบ้านเนี่ย ทนสักสัปดาห์ ก็อาจจะสบายไปแล้วทั้งปี  

ผมว่าเคสนี้ คงได้นิสัยไม่ดีมาตั้งแต่ก่อนเอามาเลี้ยงแล้วละครับ
เพราะถึงขนาดเพื่อนบ้านผมขอมาเลี้ยง แสดงว่าตัวพ่อแม่นิต้องไร้ความรับผิดชอบจริงๆ เด็กมันถึงเป็นแบบนี้

0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 11984
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:15
http://www.mamaexpert.com/posts/content-102
ปริ๊นต์อันนี้ไปให้เพื่อนบ้านคุณครับ  

เชื่อมั้ยครับ ว่ามีอยู่วันนึงร้องอยู่20-30 นาที จนเพื่อนบ้านผมไม่เอาละ ปล่อยมันร้องไป

แต่ไม่หยุดครับ ที่แสบกว่านั้นคือ พอผู้ใหญ่ทนไม่ได้กับเสียงร้องที่ดังหนวกหูเข้ามาโอ๋ ไม่ถึงนาที เด็กคนนี้สามารถหัวเราะได้ทันที

เหมือนการร้องที่ป่านไป30 นาทีเปนการแสดงทั้งหมด  

เจอบ่อยในบ้านที่เลี้ยงลูกกับคนแก่
พ่อแม่เลี้ยงสมัยใหม่ คนแก่เลี้ยงสมัยเก่าสปอยเด็กจนเหลิง

จริงๆถ้าเอาแบบจริงจังทั้งบ้านเนี่ย ทนสักสัปดาห์ ก็อาจจะสบายไปแล้วทั้งปี  

ผมว่าเคสนี้ คงได้นิสัยไม่ดีมาตั้งแต่ก่อนเอามาเลี้ยงแล้วละครับ
เพราะถึงขนาดเพื่อนบ้านผมขอมาเลี้ยง แสดงว่าตัวพ่อแม่นิต้องไร้ความรับผิดชอบจริงๆ เด็กมันถึงเป็นแบบนี้

แก้พฤติกรรมเด็กต้องแก้ให้ไวครับ ยิ่งปล่อยช้ายิ่งแก้ไม่ได้
แต่ก็ไม่ใช่ลูกหลานคุณก็เข้าใจครับ เราเข้าไปทำอะไรไม่ได้
แต่ก็แนะนำตามสมควรได้นะครับ หรือส่งไปพบจิตแพทย์เด็กก็ได้นะ ถ้าจริงจังและเป็นปัญหาจริงๆ(หมายถึงแนะนำบ้านนั้นนะครีบ)
2
0
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:15
เกรียนแก่ พิมพ์ว่า:
นึกว่าปัญหาคลาสสิกกับที่จอดรถ  

ที่จอดนิ ผมย้ายบ้านจากบ้านเก่ามาที่บ้ายใหม่เพราะเรื่องที่จอดเลยนะครับ

แต่มาที่ใหม่นิ ก็เจอ อยู่2-3 อาทิต ไม่เอารถเข้าบ้าน ไม่จอดหน้าบ้านตัวเอง แต่มาจอดหน้าบ้านผม
จนแม่ผมไปพูด

เหตุผลที่อ้างมาคือ จอดหน้าบ้านตัวเองแล้วเข้าออกไม่สะดวก5555 โคตรแถ

1
0
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:19

แก้พฤติกรรมเด็กต้องแก้ให้ไวครับ ยิ่งปล่อยช้ายิ่งแก้ไม่ได้
แต่ก็ไม่ใช่ลูกหลานคุณก็เข้าใจครับ เราเข้าไปทำอะไรไม่ได้
แต่ก็แนะนำตามสมควรได้นะครับ หรือส่งไปพบจิตแพทย์เด็กก็ได้นะ ถ้าจริงจังและเป็นปัญหาจริงๆ(หมายถึงแนะนำบ้านนั้นนะครีบ)

ถ้าจะแนะนําจริงๆ ผมคงต้องรอ ให้เด็กไปเข้าสังคมอนุบาล ผมว่าน่าจะมีปัญหาเลยละกับเพื่อนหรือครูที่โรงเรียน
ไม่น่าจะมีใครรับมือหรือทนไหว เพราะนี้ไม่ใช่ลูกตัวเอง

ไม่ก็คงส่งจดหมายที่ท่านแนะนํา แบบไม่จ่าหน้าซองไป ให้เค้ารับรู้ ว่าเด็กคนนี้ต้องแ้ไขโดยด่วน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:19
ถูกแบนแล้ว
น้องเค้าเป็นโรคโคลิครึป่าวครับ บางทีก็ต้องไปหาหมอนะครับ
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4345
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:23
ตอนเด็กถ้าร้องไห้เอาแต่ใจ
พ่อผมตีจนกว่าจะหยุดร้อง ถ้าเงียบก้ตีให้ร้องต่อ
โดน2-3ครั้ง เลิกเลย
0
0

twice
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:23
twentyfourseven พิมพ์ว่า:
น้องเค้าเป็นโรคโคลิครึป่าวครับ บางทีก็ต้องไปหาหมอนะครับ  

ผมไม่ทราบครับ แต่เท่าที่ได้ยิน คือ เอาแต่ใจมากกว่าโรคนะ
1
0
นักเตะอบต.
Status: แปลว่า สถานะ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2703
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:26
ของผมข้างบ้านพึ่งย้ายออกไปปีที่แล้ว คนที่มาอยู่ใหม่เป็นพวกทำเสื้อโหลเสื้อกีฬาผมนั่งฟังจักรคอมบรรเลงตั้งแต่ 8.30 น. - 17.30 น. ทุกวันเลยครับ เป็นบ้านเดี่ยวนะครับ ตอนนี้เหมือนมีบ้านครึ่งหลังตอนเช้าถึงเย็นผมย้ายไป อยู่อีกฝั่งเพื่อไม่ให้ได้ยินเสียง
0
0
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:27
moonoi98 พิมพ์ว่า:
ของผมข้างบ้านพึ่งย้ายออกไปปีที่แล้ว คนที่มาอยู่ใหม่เป็นพวกทำเสื้อโหลเสื้อกีฬาผมนั่งฟังจักรคอมบรรเลงตั้งแต่ 8.30 น. - 17.30 น. ทุกวันเลยครับ เป็นบ้านเดี่ยวนะครับ ตอนนี้เหมือนมีบ้านครึ่งหลังตอนเช้าถึงเย็นผมย้ายไป อยู่อีกฝั่งเพื่อไม่ให้ได้ยินเสียง  

น่าเห็นใจจริงๆครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2020
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:52
จะบอกว่าลองมองมุมนึงดูนะครับ คือเด็กจำนวนมากเลยที่ได้รับการอบรมมาไม่ดีเท่าที่ควร ไม่ว่าจะจากตามใจมากหรือเข้มงวดมากเกิน อาจทีพฤติกรรมการตอบสนองแบบ ร้องโวยวาย ส่งเสียงดัง อาละวาด เพื่อเรียกร้องความสนใจ
ซึ่งโดยปกติคำแนะนำก็จะให้ผู้ปกครองพยายามไม่สนใจ ด๔แค่ห่างๆไม่ให้อันตราย แล้วปล่อยให้เด็กเรียนรู้ว่าทำำำำำำแบบนี้ไม่เวิร์กก็จะหยุดเอง
กรณีท่านนี่ผมไม่รูู้นะว่ามีประเด็นอื่นอีกไหมภายในบ้านเขา แต่อาจจะต้องรอดูไปแหละครับ
ตอนนี้ได้แต่เห็นใจแทน....
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19947
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 18:57
ผมนี่ตกนรก
ห้องข้างบนนี่โคตรเสียงดังเสียงตึงๆ ป้กๆๆ แล้วก็ลากโต๊ะ
บางวัน ตี 2 มันทะเลาะกับใครไม่รู้ทุบพื้นแล้วตะโกนเหมือนคนบ้า
1
0
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 19:01
Arainee พิมพ์ว่า:
ผมนี่ตกนรก
ห้องข้างบนนี่โคตรเสียงดังเสียงตึงๆ ป้กๆๆ แล้วก็ลากโต๊ะ
บางวัน ตี 2 มันทะเลาะกับใครไม่รู้ทุบพื้นแล้วตะโกนเหมือนคนบ้า  

ประสาทจริงๆครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6563
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 19:28
ข้างบ้านผมเด็กมีปัญหาน่าจะสมาธิสั้น ดื้อมากวิ่งกระทืบเท้าปิดประตูเสียงดังทั้งวันทั้งคืน แม่เป็นช่างเสริมสวยไม่สอนลูกพ่อเป็นเซลล์วิ่งงาน ตจว.สิ้นเดือนกลับมาทีนึงก็กินเหล้าเมาทุกวันเค้ารู้นะว่าลูกตัวเองมีปัญหาแต่ไม่ยอมพาไปรักษา ผมนี่กลัวถ้าเค้าโตมาจะเปนเด็กก้าวร้าวจริงๆ

1
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2020 19:49
GUllSDlOV พิมพ์ว่า:
ข้างบ้านผมเด็กมีปัญหาน่าจะสมาธิสั้น ดื้อมากวิ่งกระทืบเท้าปิดประตูเสียงดังทั้งวันทั้งคืน แม่เป็นช่างเสริมสวยไม่สอนลูกพ่อเป็นเซลล์วิ่งงาน ตจว.สิ้นเดือนกลับมาทีนึงก็กินเหล้าเมาทุกวันเค้ารู้นะว่าลูกตัวเองมีปัญหาแต่ไม่ยอมพาไปรักษา ผมนี่กลัวถ้าเค้าโตมาจะเปนเด็กก้าวร้าวจริงๆ

มีโอกาสสูง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel