ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9364
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:24
[RE: บุรุษไปรษณีย์บ้วนน้ำใส่หมาผม]
รู้จักคนรักหมาน้อยไปแล้ว สงสัยอยากตกงานหว่ะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Spoil
บ้ากาม  
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: บุรุษไปรษณีย์บ้วนน้ำใส่หมาผม]
TFunited พิมพ์ว่า:
ใจเย็นๆครับ เรามีหลักฐานอยู่แล้ว ไม่ต้องรีบร้อน ลองรอดูพฤติกรรมต่อไปก่อน ถ้าเป็นแค่การนึกสนุกครั้งเดียวก็ปล่อยๆไปเถอะ แต่ถ้าแอบดูแล้วทำประจำค่อยแจ้ง เค้ารู้จักบ้านท่าน ชนะไปแต่อาจจะได้ไม่คุ้มเสียถ้าหลังจากที่เค้าตกงานไปแล้วแอบกลับมาด้วยยาเบื่อ  
เนี่ยผมกลัวแบบนี้เลยชั่งใจอยู่ หรือท่านคิดว่าผมควรไปรอคุยกับเค้าที่ไปรษณีย์วันนี้เลยดีกว่าไหมครับ ยังไงเค้าน่าจะกลับไปเปลี่ยนชุดนะ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15310
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:25
อยากให้เค้ารับผิดชอบแบบไหนครับ ขอโทษหมางี้เหรอ

อันนี้ผมซีเรียสจริงนะ โมโหแหล่ะ เพราะผมรักสัตว์ ขี้สงสาร

แต่จะไปเอาเรื่องเค้า ก็ไม่รู้จะไปทำมันทำไม กลัวเค้าตกงานอีก

1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1901
ความเห็นผมนะ ไปคุยที่ไปรษณีย์เลยครับ เพราะท่านบอกว่ามีคลิปเป็นหลักฐาน ไปพบหัวหน้าหรือใครที่ตำแหน่งสูงของที่นั่น แล้วให้เขาเรียก พนง.คนนี้มาคุยกับท่าน โดยมีหัวหน้าเป็นคนกลาง พูดคุยกันดีๆ ถ้าเขายอมรับผิดและขอโทษ ผมว่าก็ให้อภัยเขาไป และบอกเขาไปว่าอย่าทำแบบนี้อีก แต่ถ้าเขาไม่ยอมหรือมีทีท่าเป็นพวกหัวรุนแรง บางทีผมอยากให้ท่านระวังไว้ เผื่อถ้าท่านเล่นแรงถึงขั้นไอ้นี่ตกงาน ช่วงนี้ยิ่งโควิดอีก ผมกลัวมันจะมาทำอะไรบ้านท่านตอนดึกๆน่ะสิ เอาหินมาขว้าง หรืออื่นๆ ซึ่งมันอาจเกิดขึ้นได้ครับ ผมอ่านแล้วผมก็โมโหเหมือนกัน เพราะผมก็เป็นคนรักสัตว์ (ที่บ้านผมเลี้ยงแมว 5 ตัว) ดังนั้น ใช้ไม้อ่อนก่อน ถ้าไม้อ่อนคุยไม่ได้ผล หากจะใช้ไม้แข็ง ผมว่าบ้านท่านต้องมีกล้องวงจรปิดอ่ะ ไม่งั้นมีโอกาสสูงนะตามที่ผมว่าไป มันอาจขาดสติมาทำอะไรร้ายแรงก็ได้นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Mustad เมื่อ Fri Apr 10, 2020 15:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:28
ถูกแบนแล้ว
punya_mio พิมพ์ว่า:
อยากให้เค้ารับผิดชอบแบบไหนครับ ขอโทษหมางี้เหรอ

อันนี้ผมซีเรียสจริงนะ โมโหแหล่ะ เพราะผมรักสัตว์ ขี้สงสาร

แต่จะไปเอาเรื่องเค้า ก็ไม่รู้จะไปทำมันทำไม กลัวเค้าตกงานอีก

ผมไม่ได้อยากเอาเรื่องครับ ผมแค่อยากรู้ว่าเค้าทำไปทำไม ไม่เข้าใจจริงๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:29
punya_mio พิมพ์ว่า:

ให้มันตกไปดิ ใครใช้ให้ถ่อย บางคนเขาเลี้ยงหมาในบ้าน นอนห้องเดียวกัน
5
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 702
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:30
ถ้าเป็นผม ผมเอาเรื่องถึงที่สุดเลยนะ โดนไล่ออกก็ให้โดนถือว่าทำตัวเอง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:33

เราไปอย่างเป็นมิตรดีกว่าครับ ทำกับหมาผมอย่างนี้ทำไม มันห้ามโดนน้ำ ฉีดวัคซีนมา บอกไปด้วยเหตุผล
ทำเป็นคนใจดีไป ผมไม่อยากให้คุณตกงานนะ ไหนจะโควิด ไหนจะหางานยากอีก ได้งานมั่นคงงานบริการ ก็ทำให้มันดีๆหน่อย อย่าทำเหมือนโดนบังคับ แล้วมาบูลลี่หมาผมแบบนี้ ถ้ามันร้อนเดี๋ยวผมเอาน้ำฉีดมันเอง
คราวหลังอย่าไปทำแบบนี้อีกเลย หมาใครใครก็รัก ขนาดเจ้าของยังไม่เคยบ้วนน้ำใส่หน้ามันเลย ถ้าข้องใจ จะเอาก็เข้ามาคับ

หยอกๆ
แก้ไขล่าสุดโดย tonglovedt เมื่อ Fri Apr 10, 2020 15:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7113
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:34
fallinz พิมพ์ว่า:
ใจเย็นๆครับ เรามีหลักฐานอยู่แล้ว ไม่ต้องรีบร้อน ลองรอดูพฤติกรรมต่อไปก่อน ถ้าเป็นแค่การนึกสนุกครั้งเดียวก็ปล่อยๆไปเถอะ แต่ถ้าแอบดูแล้วทำประจำค่อยแจ้ง เค้ารู้จักบ้านท่าน ชนะไปแต่อาจจะได้ไม่คุ้มเสียถ้าหลังจากที่เค้าตกงานไปแล้วแอบกลับมาด้วยยาเบื่อ  
เนี่ยผมกลัวแบบนี้เลยชั่งใจอยู่ หรือท่านคิดว่าผมควรไปรอคุยกับเค้าที่ไปรษณีย์วันนี้เลยดีกว่าไหมครับ ยังไงเค้าน่าจะกลับไปเปลี่ยนชุดนะ  

ผมว่ายังไม่ต้องครับ สังเกตต่อไปก่อน ค่อยๆเพิ่มมาตรการ ถ้าเห็นอีกครั้งก็เริ่มจากคุยกับเจ้าตัวก่อนเดี๋ยวนั้นเลย บอกเค้าไปตรงๆว่า บ้านมีวงจรปิดถ่ายไว้นะ มีหลักฐานหมด อย่าทำอีก ถ้าเป็นแค่พวกคึกคะนองนึกสนุกเฉยๆโดนแค่นั่นก็น่าจะเข็ดแล้วแหละ อย่าเพิ่งรีบทำให้เรื่องมันใหญ่เกินความจำเป็น เพราะคนที่ซวยท้ายสุดอาจเป็นหมาเราเอง

หรือถ้าไม่สบายใจจริงๆไม่อยากรอก็ดักรอคุยเลยครับ แต่เอาแค่ที่บ้านตอนเค้ามาก่อนอ่ะ ไม่ต้องถ่อไปถึงที่ บอกไปว่าเห็นจากวงจรปิดเมื่อวานอะไรก็ว่าไป
แก้ไขล่าสุดโดย TFunited เมื่อ Fri Apr 10, 2020 15:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
ตอบ: 23357
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:46
เทน้ำแกล้งไม่ว่านะ

นี่บ้วนใส่ แถมเพิ่งฉีดยามา -*-
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:52
ถูกแบนแล้ว
fallinz พิมพ์ว่า:

ผมว่ายังไม่ต้องครับ สังเกตต่อไปก่อน ค่อยๆเพิ่มมาตรการ ถ้าเห็นอีกครั้งก็เริ่มจากคุยกับเจ้าตัวก่อนเดี๋ยวนั้นเลย บอกเค้าไปตรงๆว่า บ้านมีวงจรปิดถ่ายไว้นะ มีหลักฐานหมด อย่าทำอีก ถ้าเป็นแค่พวกคึกคะนองนึกสนุกเฉยๆโดนแค่นั่นก็น่าจะเข็ดแล้วแหละ อย่าเพิ่งรีบทำให้เรื่องมันใหญ่เกินความจำเป็น เพราะคนที่ซวยท้ายสุดอาจเป็นหมาเราเอง

หรือถ้าไม่สบายใจจริงๆไม่อยากรอก็ดักรอคุยเลยครับ แต่เอาแค่ที่บ้านตอนเค้ามาก่อนอ่ะ ไม่ต้องถ่อไปถึงที่ บอกไปว่าเห็นจากวงจรปิดเมื่อวานอะไรก็ว่าไป  
บ้านผมอยู่ตรอกซอยลึกเป็นบ้านสุดท้ายครับ แทบเป็นไปไม่ได้ที่คนจะเดินมาห้นารั้วแล้ววางยาเบื่อเพราะหน้าบ้านเป็นบ้านญาติทั้งหมด ส่วนด้านอื่นๆก็เป็นบ้านเพื่อนบ้านครับ เค้ามาวางยาไม่ได้แน่นอน

ข้อมูลเป็นแบบนี้ ท่านคิดว่าควรจะสังเกตรอรอบหน้าว่าเค้าจะทำยังไงต่อหรือเปล่าครับ หรือว่าไปคุยที่ไปรษณีย์ได้เลยวันนี้ ถ้าตัดเรื่องหมาโดนวางยาออกนะครับ

เอ แต่ถ้าคราวหน้าเค้ามาส่งจดหมายแล้ววางยาเบื่อหมาวางไว้ข้างๆรั้วพร้อมกัน หมาผมก็โดนนี่หว่า
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6129
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:58
ถ้าทำกับหมาผมแบบนี้ มรึงตกงานแน่ๆอันดับแรก
สถานการณ์แบบนี้ไม่มีสงสาร สันดานแบบนี้ต้องเอาให้จำขึ้นใจ
1
0

Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19227
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:59
น่านับถือครับ อย่างน้อยท่านก็กล้ายอมรับว่างง
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 16:01
ถูกแบนแล้ว
แล้วนี่คือผมจะจับหมาตัวเองก็มาต้องนั่งระแวงเหรอ เพราะน้ำที่เค้าพ่นออกจากปากไม่รู้เค้าติดเชื้อโควิดไหม ถ้าติดคืออยู่บนหัวหมาผมเลยนะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 16:12
ส่งเรื่องร้องเรียนไปครับท่านไม่ต้องไปถึงสาขาหรอก เสี่ยยงติดโรคเปล่าๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel