ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
PN
นักเตะเทศบาล
Status: Status
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Sep 2007
ตอบ: 1621
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:12
[RE: เลิกเล่น fb 7 วัน]
ผมใช้ขายของในนั้น เป็นอาชีพเสริมเล็กๆน้อยๆ มันก็เลยเลิกไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลายเซ็น
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6115
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:32
[RE]เลิกเล่น fb 7 วัน
ผมไม่มีเพื่อนเลยสักคนในเฟส เข้ากลุ่มตามอ่านเรื่องที่ชอบเท่านั้น
นานๆทีก็เปลี่ยนชื่อใหม่ สมัครใหม่ เริ่มขอเข้ากลุ่มใหม่ ให้เหลือแต่เรื่องที่สนใจตอนนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 15:34
ถูกแบนแล้ว
เคยเลิกเล่นอยู่ 7 วันไม่ไหวจิงๆ ต้องกลับมาเล่น มีภาพ คลิป เรื่องคนไกล้ตัว เพจต่าง ๆ ผ่อนคลายอยู่
ทวิตเตอร์มันแต่ข้อความอ่านทุกวันไม่ไหวปวดหัว ของประเทศไทยมีแต่แชร์พวกเกาหลี ไร้สาระ
IG แค่ตามส่องๆ ปัดๆ ไปมา มันทำไรไม่ได้ ขายของเต็มไปหมด น่าเบื่อจัด
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23440
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 16:04
เลิกเล่นได้นะ เพราะผมเล่นแต่ IG มันสบายตากว่า
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: 사랑해 ❤~ 배주현
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7299
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 16:04
Ezreal พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจเลิกเล่น FB ทำไมสุขขภาพจิตดีขึ้น

สำหรับผมมันแค่ Funny Social นะ อีกอย่างบางทีได้รู้ด้วยว่าเพื่อนเราเป็นไงบ้าง

สบายดีไหม เพราะไม่เจอกันนาน

ผมคิดว่านะ...

บางคนนะครับ ย้ำว่าบางคน เขาประสบปัญหาในชีวิตครับ เช่น กำลังจะตกงาน บริษัทกำลังจะเลิกจ้าง มีหนี้มีสินเพราะช่วยเหลือญาติพี่น้อง แล้วพอไปเห็นเพื่อนๆที่กำลังรุ่ง มีความสุขได้นู่นนั่นนี่ เขาอาจจะรู้สึกเกิดการเปรียบเทียบกับตัวเองครับ ทำให้ยิ่งเครียดยิ่งกดดันกว่าเดิม สุขภาพจิตแย่ลง

สำหรับบางคนอาจจะเปลี่ยนเป็นพลังบวกได้ เอามาใช้เป็นแรงฮึดในการพัฒนาตัวเองได้ นำมาใช้ในการผ่านอุปสรรคได้ แต่สำหรับบางคนไม่ครับ ยิ่งทำให้ท้อกว่าเดิม สภาวะจิตใจคนเราต่างกัน

นอกจากข้างบนก็ยังมีพวกเนื้อหาบางประเภท ที่มันผ่านๆตาแล้วรู้สึกหงุดหงิด ทั้งที่เราไม่ได้ติดตามเพจ ติดตามอะไรที่เกี่ยวกับสิ่งที่เราไม่ชอบ อย่างของผมมันเกิดจากการที่เพื่อนๆในเฟสแชร์น่ะแหละ สำหรับคนอื่นผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผมคือพวกข่าวการเมือง อ่านแล้วรู้สึกหงุดหงิด รำคาญใจ

คือมันอยู่ที่คนใช้งานจริงๆ อย่างผมนานๆเข้าที ผมเข้าไปปุ๊บ เข้าเพจที่ชอบเลยทันที ไม่ไถหน้าฟีด เพราะไม่มีความสนใจที่จะดูชีวิตใคร ถ้าเป็นเพื่อนในกลุ่มอัพเดทกันตลอดผ่านไลน์กลุ่มอยู่แล้ว การเข้า Facebook สำหรับผมเลยกลายเป็นเหมือนอีกความบันเทิงนึง

ถ้าคนไม่คิดอะไรมันก็จะไม่คิดอะไรครับ แต่ถ้าห้ามความคิดตัวเองไม่ได้ การหยุดเล่นเป็นอะไรที่ช่วยเรื่องสุขภาพจิตได้นะสำหรับผม
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Once a Gunner, always a Gunner
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 17:28
สบายมากครับ เลิกมาหลายเดือนละครับ
0
0
Once a Gunner, always a Gunner
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 18:19
ไม่ได้เล่นfbพักนึงแล้ว ตอนนี้เข้าแต่twitterเรื่องเครียดๆเยอะดี
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Fri Apr 10, 2020 22:10
ถูกแบนแล้ว
[RE]เลิกเล่น fb 7 วัน
เลิกเล่นมาสักพักใหญ่แล้วครับ พอแล้วครับ อ่าน ss ก็พอแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel