ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2010
ตอบ: 971
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 00:30
[RE: [ DAY 1 ] MinORu PUBG Scrim 19.00 น.]
kokkoon พิมพ์ว่า:
bensueq พิมพ์ว่า:
อย่าขี้โม้ พิมพ์ว่า:
julio ผมว่าไม่ไหวจิงแหละๆ สกิลเพลย์มันปรับกันยากอ่ะผมว่า อายุขนาดนี้แล้ว มันก็มีวันเล่นดีนะ แต่ผมว่าวันที่เล่นไม่ดีมันเยอะกว่าอ่ะ อย่าดันทุรังเลยจิงๆ KC ก็ยังว่า เอามามั้งเหอะ  

อื้มมม ลองคิดภาพจังหวะแบบนั้นเปลี่ยนจู เป็นพวกสกิลเพล์ยดีๆ ยิงเข้มๆ
อย่างเช่น vanotica,tongk มายืนเก๋ากับกรีน แล้วเดินยิงด้วยกันน่าจะมันส์  
ไม่รู้จะดันไปไหน คือถ้ามีคนที่ดีกว่า KC ก็จะเชียนะ แต่ตอนนี้คือ KC ทั้งฟรีทั้งว่าง น้องแม่งก็เข้ามา TS อย่างบ่อย เรื่องยิงก็ดี แค่เสียเรื่องสื่อสารนิดหน่อย แต่ก็นะ ทีมเค้า เค้าเลือก เราได้แค่ดู  

KC มาสำรองนะ ผมฟันธง  
ผมก็ว่างั้น คือน้องมันเข้ามาให้กลุ่ม TS Mith บ่อยมาก คือมาดูมาฟัง วันนี้ล่าสุด คือบอกเป็ดเหมือนจะมีแข่งไรซักอย่างรายการหน้า คือน้องบอก ถ้าไม่มีใครจิงๆ เรียกผมนะ ดูน้องมันอยากมา Mith มากอ่ะ แทบไม่ซ้อมให้ทีมไหนเลย มีบ้างแต่ก็แปปๆ ให้น้องมันได้เล่นบ้างเถอะ ถ้า Ju ไม่ไหวจิงๆก็อย่าฝืนเลย นี่เล่นไปหัวร้อนไปกันมา2 วันละนะ  

จูไม่ไหวยังไงครับ ขอเหตุผลนอกจากเรื่องยิงหน่อย เมนหลักเป็ดต้องการอะไรครับ ที่ผมหมายถึงคือ ตำแหน่งที่เป็นต้องการคือยิงดีอย่างเดียวหรอ ถ้าเอาแบบนั้นผมจะไม่เถียงเลย
แก้ไขล่าสุดโดย bensueq เมื่อ Thu Apr 09, 2020 00:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 04:04
[RE: [ DAY 1 ] MinORu PUBG Scrim 19.00 น.]
DEIIZOMA พิมพ์ว่า:
เจอห้องตึงๆ ก็จะยากหน่อย MiTH

ผู้เล่นสมัยนี้ยิงอย่างเดียวไม่ได้จริงๆ

มันต้องคิดเองได้ ว่าต้องเล่นยังไง เอาตัวรอดยังไง เล่นแบบไหนให้ทีมได้เปรียบ

เป็ดไม่สามารถสั่งตลอดได้อะ ว่าต้องสโมคยังไง ยืนมุมไหนดี อันนี้ต้องคิดเองได้แบบอัตโนมัติ

เจอทีมเข้าทำดีๆ หน่อย แตกหมด ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงเลย

เป็ดเหมือนแบกหน้าที่หนักเกิน สเก้า หาคิล หาที่เล่น

ส่วนแก๊ง 3 ส่วนร่วมน้อยไป เหมือนรอคำสั่งอย่างเดียว (เหมือนเกมส์มิราม่าที่แตกตรงห้องน้ำ กรีน โฟค ควรหาข้อมูลได้มากกว่านี้ เพราะเป็ดโดนกดยับ)

ถามว่าดีขึ้นไหมดีขึ้น แต่คงไม่น่าพอสำหรับ ลุ้นหัวตาราง เฟส 2  

จะโทษเพื่อนร่วมทีมไม่ได้หรอก เพราะเขาให้สิทธิ์ให้เป็ดเป็นคนเลือกสมาชิกในทีมเอง และนี่คือเหล่าสมาชิกที่เป็ดเลือก
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 07:11
อย่าขี้โม้ พิมพ์ว่า:
julio ผมว่าไม่ไหวจิงแหละๆ สกิลเพลย์มันปรับกันยากอ่ะผมว่า อายุขนาดนี้แล้ว มันก็มีวันเล่นดีนะ แต่ผมว่าวันที่เล่นไม่ดีมันเยอะกว่าอ่ะ อย่าดันทุรังเลยจิงๆ KC ก็ยังว่า เอามามั้งเหอะ  

อื้มมม ลองคิดภาพจังหวะแบบนั้นเปลี่ยนจู เป็นพวกสกิลเพล์ยดีๆ ยิงเข้มๆ
อย่างเช่น vanotica,tongk มายืนเก๋ากับกรีน แล้วเดินยิงด้วยกันน่าจะมันส์  
ไม่รู้จะดันไปไหน คือถ้ามีคนที่ดีกว่า KC ก็จะเชียนะ แต่ตอนนี้คือ KC ทั้งฟรีทั้งว่าง น้องแม่งก็เข้ามา TS อย่างบ่อย เรื่องยิงก็ดี แค่เสียเรื่องสื่อสารนิดหน่อย แต่ก็นะ ทีมเค้า เค้าเลือก เราได้แค่ดู  

KC มาสำรองนะ ผมฟันธง  
ผมก็ว่างั้น คือน้องมันเข้ามาให้กลุ่ม TS Mith บ่อยมาก คือมาดูมาฟัง วันนี้ล่าสุด คือบอกเป็ดเหมือนจะมีแข่งไรซักอย่างรายการหน้า คือน้องบอก ถ้าไม่มีใครจิงๆ เรียกผมนะ ดูน้องมันอยากมา Mith มากอ่ะ แทบไม่ซ้อมให้ทีมไหนเลย มีบ้างแต่ก็แปปๆ ให้น้องมันได้เล่นบ้างเถอะ ถ้า Ju ไม่ไหวจิงๆก็อย่าฝืนเลย นี่เล่นไปหัวร้อนไปกันมา2 วันละนะ  

จูไม่ไหวยังไงครับ ขอเหตุผลนอกจากเรื่องยิงหน่อย เมนหลักเป็ดต้องการอะไรครับ ที่ผมหมายถึงคือ ตำแหน่งที่เป็นต้องการคือยิงดีอย่างเดียวหรอ ถ้าเอาแบบนั้นผมจะไม่เถียงเลย  
ถ้านอกจากเรื่องยิง เอาจิงๆ ผมมองว่า จูไม่ได้สื่อสารดีขนาดนั้นนะครับ ตัวอย่างคือแมฟเมิ่อวาน ตอน Erangel ตอนที่โฟล์คกับกรีน อยู่ที่โกดัง แล้ว Msc ขับรถมาตี โฟล์คพลาด ไปยิงฟรี elotic ไม่ตายโดนสวน พังครับ คือสื่อสารกับกรีนพลาดเห็นๆครับ ลองสังเกตุทีมไฟท์ตได้ ทำไมทีมไฟท์ต Mith ตีไม่ค่อยแตก แต่พอมีทีมอื่นมาตี กลับแตกง่าย ส่วนนึงมันก็มาจากการสื่อสารด้วยครับ แต่วันที่เค้าเล่นดีมันก็มีครับ วันที่เก็บ 3 ได้ แต่มันถ้าเทียบกับวันไม่ดี มันก็ยังน้อยอยู่ เอาง่ายๆ ถ้าจะดีหรือไม่ดี ก็ดูที่ผลงานครับ ถ้าดีก็ชมครับ ไม่ดีก็รอรับอย่างที่คนอื่นบอก
แก้ไขล่าสุดโดย kokkoon เมื่อ Thu Apr 09, 2020 07:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 09:39
มันก็ต้องมีวันที่ดีและวันที่ไม่ดี เพียงแต่ตอนนี้วันที่ไม่ดีมันชัดกว่า แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีวันที่ดีเลยงั้นแปลว่าอยู่ที่ความสม่ำเสมอนั่นแหละ รอแข่งจริงดีกว่าว่าจะเป็นยังไง ตอนนี้ให้ผิดพลาดไปเถอะได้จำและแก้ไข

ที่เห็นแก้กันไม่หายและต้องรีบแก้สำหรับผมคือการใช้สโมคที่ไม่ได้ประโยชน์เท่าไหร่พลาดตั้งแต่วันแรกที่รวมตัวกันยันวันนี้

อีกเรื่องก็ระเบิดเป็ดที่แทบหวังผลไม่ได้เลย 555+
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66212
โพสเมื่อ: Thu Apr 09, 2020 18:28
เถียงกันทำไมยาวยืด ทุกที
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel