ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17614
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 08:34
[RE: จากกันด้วยดีนี่มันเจ็บจริงๆ]
ผมก็จากกันด้วยดีน่ะ แต่ผมเลือกที่จะออกจากชีวิตเธอเอง

ไม่อยากให้ติดต่ออะไรกัน ต่างคนต่างเดินไปตามทางของตัวเอง

ทุกวันนี้ก็จำได้หมดทุกเรื่อง ก็เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5565
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 09:27
[RE: จากกันด้วยดีนี่มันเจ็บจริงๆ]
ผมเคยคบกับผู้หญิงคนนึงมา 7 ปี ตั้งเเต่มหาลัยจนมาถึงตอนทำงาน
วางแผนไว้ทุกอย่าง แต่งงานปีนั้นซื้อบ้านปีนี้นะ เราจะฮันนีมูนที่นั่นนะ อะไรแบบนี้เลยครับ
แต่พอมาถึงช่วงระยะเวลานึง เราได้นั่งคุยกันถึงความรู้สึกต่างๆที่เรามีให้กันมันกลายเป็นเพื่อนไปแล้ว
มันไม่ใช่แบบคนรัก จริงๆผมเองที่บอกเขาก่อน...เขาเสียใจนะครับเสียใจมากด้วย
แต่ผมต้องบอกเพราะว่าถ้าผมปล่อยแบบนี้ต่อไป จะไม่ดีทั้งคู่แน่นอน...สีสรุปก็เลิกกันไปครับ

ใช้เวลาประมาณสองปีกว่าถึงกลับมาคุยกันเเบบเพื่อนได้อย่างสนิทใจ ต่างคนต่างมีคนรู้ใจ ซึ่งก็หวังว่าเค้าจะได้เจอคนที่ใช่สำหรับเขาจริงๆ ส่วนผมก็มีคนที่ผมคบอยู่เช่นกัน กลายเป็นที่ปรึกษากันไปเลย ฮ่าๆๆ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 14:25
เวลาไม่เคยช่วยอะไรจริงๆ หรอกครับ
การยอมรับความจริงต่างหากที่ช่วยได้
(ลอกเขามา)
0
0
....มีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คร่างกาย....
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14634
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 17:30
จากกันด้วยดีนี่มันเจ็บจริงๆ
เข้าใจ​ครับ

แนะนำให้​ปล่อยวางครับ​ อย่า​ไปพยายามคิดว่าเขาจะทำอะไรกัน​ ผมรู้ว่า​มันยาก​ แต่ท่านทำได้แน่นอน​ครับ​ (ของผมนี้แบบเพื่อนมารับแฟนออกจากบ้านเลย​ ไปงานปาร์ตี้​เพื่อนเจอพวกเขาไปยืนจูบกันอีก)

คิดถึง​ครอบครัว​ คนที่เรารัก เราเศร้า​เขาก็เศร้า​ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel