ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36710
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:25
[RE: เล่น TINDER ยังไงไม่ให้เราเป็นฝ่ายถามคนเดียว ให้เขาถามเราบ้าง คุยกันนานๆ]
เสือปืนไว พิมพ์ว่า:
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

ก็คุยในทินเด้อ แปปๆ ขอไลน์เลยคุยต่อใน ไลน วีดีโอคอล คุยให้สนุก ให้เค้าหัวเราะ อันนี้สเตปแล้วแต่คน คุยไม่สนุก ก็ต้องฝึกบ่อยๆเดวก็ชอนครับ

นัดเจอ ถ้าหลังจากนั้น ชวนต่อไปได้ วันนั้นเลย หรือ วันอื่นก็มีสิทธิไปต่อละครับ แต่เค้าเจอเรา ไม่เล่นด้วยย ก็หาใหม่ ครับ ง่ายๆ

ต้องมีซักคน ที่ชอบเราครับ ปล ก็ได้จิ้มๆ ได้เมีย จนเลิกเล่นละครับ  

คนล่าสุดผมขอไลน์เลย แต่พอเอารูปแมวมา เขาบอกน้องง น่ารัก

จากนั้น ถาวรเงียบ ผมพิมพ์ฝันดี พอเช้า ไม่มีการอ่าน ทักในทินเดอร์ก็เงียบ

ก็คือหลุดมือไปอีกคน อุตส่าสวัสดีเช้าละ  

เค้าไม่เล่นด้วยก็ หาใหม่โลดครับ ผญ เยอะแยะ

คอลคุย วีคอล นัดเจอเลย สบายๆครับ คนคุยก็เป็นแค่คนคุยครับ นัดเจอก็จะได้รู้จักมากขึ้น ไม่ชอบ ก็ปัดใหม่ครับ

กว่าจะจบ ผมก็ นัดมาเยอะครับ 555  

ที่ผมเป็นคือเป็นเรื่องปกติ TINDER ไหมเนี่ย ที่สาวๆเขาจะเงียบๆ ผมแบบ อะไรวะ คือกูพิมพ์อะไรน่าเบื่อไหมหรือ

หรือมันไม่น่าสนใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:27
[RE: เล่น TINDER ยังไงไม่ให้เราเป็นฝ่ายถามคนเดียว ให้เขาถามเราบ้าง คุยกันนานๆ]
จอมมารบลู พิมพ์ว่า:
ต้องพยายามหาอะไรที่เหมือนกัน เช่น งานอดิเรก นี้ได้ผลเสมอ
เค้าดูซีรี่ย์เรื่องอะไรอยู่ ก็ลองไปหาดูบ้าง
เค้าชอบศิลปินคนไหน ก็ลองไปฟังดูบ้าง

ไม่ได้บอกให้คุณไปชอบตามเค้าหรือฝืนดูตามนะ แต่มันเหมือนการที่เราได้ลองเปิดใจทำในสิ่งที่เค้าชอบ เค้าสนใจดูบ้าง เผื่อจะได้มุมมองอะไรใหม่ๆ แล้วเรื่องคุยมันก็จะตามมาเองโดยอัตโนมัติ

ปล.[color=red]แต่ผมก็ยังเชื่อว่ายิ่งพยายามหาแบบฝืนความเป็นตัวเองเท่าไหร่ก็ยิ่งหาไม่เจอนะ] การที่เราต้องพยายามเป็นคนพูดเก่ง ชวนคุยตลอด ทั้งๆที่เราเป็นคนพูดน้อย พูดไม่เก่งเนี่ย[/color เรามีความสุขกับตัวตนแบบนี้จริงๆเหรอ? ไอคำว่าเดี๋ยวก็มาเองอะ มีจริงๆนะผมเพิ่งเชื่อไม่นานมานี้เอง ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับเป็นกำลังใจให้  

คือผมจะเริ่มจะต้องถามยังไงว่า ชอบอะไร ยังไง แล้วเขาจะคุยยาวๆนี้ละ พวกสาวๆ

แต่หวังว่าตัวแดงจะทำให้ มันจะเป็นจริง ในคีบอร์ดผมคุยเก่ง ชีวิตจริง ถ้าคุยไม่ค่อยเก่ง

ยกเว้นถ้าไหลก็ยาวแต่นานๆทีจะเกิด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:28
G,champ พิมพ์ว่า:
ถามในเรื่องที่คนอื่นไม่ถามครับ

ถ้าไม่คิดเรื่องเงินอยากทำอะไร

อาหารที่แปลกที่สุดที่เคยกิน

ที่เที่ยวที่ชอบที่สุด

.....................
อย่าเพิ่งคุยแบบเช็คชื่อถ้ายังไม่ใช่แฟน

เช่น กินข้าวยัง ทำไรอยู่ นอนยัง ถามแบบนี้ทุกวันมันเป็นการเช็คชื่อ

....................................................

ถามเป็นเชิง เป็นห่วง สร้างสรรค์

อยู่บ้านอย่างเดียวเบื่อมั้ย อยากกินชาบูมั้ย สั่งงไปให้ได้นะ ทีเล่นที่จริงไป

ไอตัวแดงนี้ผม ที่ผมทำแบบนี้ คือผมคาดว่าจุดอ่อนผมตรงนี้เลย

แต่ตัวเขียวผมก็พยายามนึกนะว่า ทำยังไง

แต่สีส้มถามไปประจำ เหนื่อยไหม เป็นไงบ้างครับ สรุปนก
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:30
System of Valentine พิมพ์ว่า:
พยายามต่อไปครับ มันต้องมีสักคนที่รอคอยการมาหาของท่าน ธเยที่ท่านไม่ต้องพยายามไล่ตาม

ผมเจอมาหลายคนแล้วสาวที่บอกว่าเปิดใจๆ แต่พอเราแสดงความชัดเจนเธอกลับนิ่งเฉย วกไปเพ้อรำพันถึงแฟนเก่า

จนวันหนึ่งได้แมตช์กับพยาบาลสาวคนหนึ่ง ถึงแม้จะอยู่คนละภาคแต่เธอแสดงถึงความจริงใจ และสนใจกันจริงๆ จากผมไม่เคยมีใครทักหาก่อน กลายเป็นว่าเธอจะเป็นฝ่ายทักมาตลอดที่เธอว่าง ทุกวันนี้ก็วีดีโอคอลกันบ่อยกว่าแชท ตั้งใจว่าหลังโควิดผ่านพ้นไป เราจะไปเดทแรกด้วยการไปเที่ยวต่างจังหวัดค้างคืนด้วยกัน  

บางทีก็คิด กุรุกเร็วไปหรอวะ ผมคิดในใจนะ ตอนนี้ก็พยายามปรับเปลี่ยนตัวเองอยู่แต่ไม่เสียความเป็นตัวเองไป
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2006
ตอบ: 3632
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:32

ก็คุยในทินเด้อ แปปๆ ขอไลน์เลยคุยต่อใน ไลน วีดีโอคอล คุยให้สนุก ให้เค้าหัวเราะ อันนี้สเตปแล้วแต่คน คุยไม่สนุก ก็ต้องฝึกบ่อยๆเดวก็ชอนครับ

นัดเจอ ถ้าหลังจากนั้น ชวนต่อไปได้ วันนั้นเลย หรือ วันอื่นก็มีสิทธิไปต่อละครับ แต่เค้าเจอเรา ไม่เล่นด้วยย ก็หาใหม่ ครับ ง่ายๆ

ต้องมีซักคน ที่ชอบเราครับ ปล ก็ได้จิ้มๆ ได้เมีย จนเลิกเล่นละครับ  

คนล่าสุดผมขอไลน์เลย แต่พอเอารูปแมวมา เขาบอกน้องง น่ารัก

จากนั้น ถาวรเงียบ ผมพิมพ์ฝันดี พอเช้า ไม่มีการอ่าน ทักในทินเดอร์ก็เงียบ

ก็คือหลุดมือไปอีกคน อุตส่าสวัสดีเช้าละ  

เค้าไม่เล่นด้วยก็ หาใหม่โลดครับ ผญ เยอะแยะ

คอลคุย วีคอล นัดเจอเลย สบายๆครับ คนคุยก็เป็นแค่คนคุยครับ นัดเจอก็จะได้รู้จักมากขึ้น ไม่ชอบ ก็ปัดใหม่ครับ

กว่าจะจบ ผมก็ นัดมาเยอะครับ 555  

ที่ผมเป็นคือเป็นเรื่องปกติ TINDER ไหมเนี่ย ที่สาวๆเขาจะเงียบๆ ผมแบบ อะไรวะ คือกูพิมพ์อะไรน่าเบื่อไหมหรือ

หรือมันไม่น่าสนใจ  

ไม่แน่นอนครับ เค้ารู้จักท่านจาก 0 นะครับ อาจลองเขียน bio ดูครับ ว่าตัวเองสนใจอะไร เผื่อเค้ารู้สึก อยากสนใจขึ้นมาบ้าง ผมเน้นโทรคุย วีดีโอคอลอ่ะครับ สาวที่พิมพ์คุยเงียบ พอได้ฟังเสียง เจอหน้าก็เปิดใจ ขึ้นนะ แล้วแต่สเตป จีบแต่ละคน ผมมันพวกมุกเยอะด้วย

แต่ก็ไม่ทุกคนหรอกนะ ที่อยากคอลเลย แต่มีซักคนแน่ๆ ที่เปิดใจ ยอมโทรคุย วีคอลกับเรา เนิ่นๆ ทินเด้อ เป็นโลกของ การฉาบฉวยครับ ถ้า ช้า โดนคาบไปแดกแน่ครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5855
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:40
พยายามหาคำถามปลายเปิด เพื่อให้เค้าแสดงความเห็นเค้า

อย่าถามเพื่อให้ตอบแล้วจบ พวกกินข้าวนะ ฝันดีนะ นอนยัง ทำไรอยู่ พวกนี้มันเด็กมากอะ

ถ้าถามปลายเปิด แบบชอบเที่ยวไหน เคยไปนั่นยัง เคยกินนี่ป่าว เป็นไงบ้าง อันนั้นเป็นไง อันนี้เป็นไง

คำถามแรกๆ ผมก็หาจากรูปที่เค้าลง โปรไฟล์เค้าเลย แบบ ไปเที่ยวมาด้วยเหรอ ชอบอันนี้เหมือนกันเลย อะไรพวกเนี่ย

คือถามแบบเราโง่ เราไม่รู้ เราอยากรู้เรื่องของเค้า เราก็ถามอะ

ถ้าเค้าคุยมา แล้วเริ่มถามเรากลับบ้าง เราค่อยสอดแทรกความคิดของเราไป คืออะไรก็ได้ให้เค้าคุยเยอะขึ้นก่อน

มันจะเริ่มรู้จักกันมากขึ้นจากตรงนั้นแหละ ว่าอะไรที่เหมือนกัน อะไรที่ต่างกัน

เว้นแต่เค้าไม่อยากคุยก็หาใหม่เอา

แก้ไขล่าสุดโดย Audere Est Facere เมื่อ Tue Apr 07, 2020 21:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:42
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
พยายามหาคำถามปลายเปิด เพื่อให้เค้าแสดงความเห็นเค้า

อย่าถามเพื่อให้ตอบแล้วจบ พวกกินข้าวนะ ฝันดีนะ นอนยัง ทำไรอยู่ พวกนี้มันเด็กมากอะ

ถ้าถามปลายเปิด แบบชอบเที่ยวไหน เคยไปนั่นยัง เคยกินนี่ป่าว เป็นไงบ้าง อันนั้นเป็นไง อันนี้เป็นไง

คือถามแบบเราโง่ เราไม่รู้ เราอยากรู้เรื่องของเค้า เราก็ถามอะ

ถ้าเค้าคุยมา แล้วเริ่มถามเรากลับบ้าง เราค่อยสอดแทรกความคิดของเราไป คืออะไรก็ได้ให้เค้าคุยเยอะขึ้นก่อน

มันจะเริ่มรู้จักกันมากขึ้นจากตรงนั้นแหละ ว่าอะไรที่เหมือนกัน อะไรที่ต่างกัน

เว้นแต่เค้าไม่อยากคุยก็หาใหม่เอา

ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 790
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:45
G,champ พิมพ์ว่า:
ถามในเรื่องที่คนอื่นไม่ถามครับ

ถ้าไม่คิดเรื่องเงินอยากทำอะไร

อาหารที่แปลกที่สุดที่เคยกิน

ที่เที่ยวที่ชอบที่สุด

.....................
อย่าเพิ่งคุยแบบเช็คชื่อถ้ายังไม่ใช่แฟน

เช่น กินข้าวยัง ทำไรอยู่ นอนยัง ถามแบบนี้ทุกวันมันเป็นการเช็คชื่อ

....................................................

ถามเป็นเชิง เป็นห่วง สร้างสรรค์

อยู่บ้านอย่างเดียวเบื่อมั้ย อยากกินชาบูมั้ย สั่งงไปให้ได้นะ ทีเล่นที่จริงไป

ไอตัวแดงนี้ผม ที่ผมทำแบบนี้ คือผมคาดว่าจุดอ่อนผมตรงนี้เลย

แต่ตัวเขียวผมก็พยายามนึกนะว่า ทำยังไง

แต่สีส้มถามไปประจำ เหนื่อยไหม เป็นไงบ้างครับ สรุปนก  

ท้ายสุดผมว่าแล้วแต่จุดประสงค์ของท่านนะ ถ้าคุยเพื่อได้คบกันเป็นแฟนกัน ก็จะอีกแบบนึง แต่ถ้าคุยเพื่อจะแค่ได้เป่า ผมเคยเห็นกระทู้ในนี้แหละ เทคนิคแพรวพราว 55+

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:45
เชื่อทฤษฎี 21 วัน รึเปล่าหละ

ส่วนตัวตอนนี้โดนรุกหนักอยู่ ไม่ชินเลย
แก้ไขล่าสุดโดย การียอง เมื่อ Tue Apr 07, 2020 21:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:47
การียอง พิมพ์ว่า:
เชื่อทฤษฎี 21 วัน รึเปล่าหละ

ส่วนตัวตอนนี้โดนรุกหนักอยู่ ไม่ชินเลย  

ต้องขออนุญาตไปหาอ่านละครับ ขอบคุณมากครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2009
ตอบ: 1117
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 22:33
สู้ๆนะครับ คนอื่นแนะนำไปเยอะแล้ว

ของผมเจอกันจาก Tinder นี้แหละ

คบกันได้ 3 เดือนแล้ว
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13661
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 23:48
ลองถามว่าอยากไปช็อปปิ้งไหมแทนอาจจะไหลลื่นขึ้น
ถ้าเอาตรงๆคงเพราะท่านทักไปบ่อยเกินในช่วงเวลาเดิมๆผู้หญิงหลายๆคนไม่ชอบ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1440
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 00:46
การส่งรูปที่เราถ่าย เช่น ภาพวิว ที่ท่องเที่ยว สัตว์เลี้ยง ต้นไม้ที่เราปลูก การออกกำลังกาย ลู่วิ่งในสนามกีฬา หรือสิ่งที่คาดว่าเขาอยากจะทำแต่เขาไม่มีเวลาทำ หรือสิ่งที่เขาไม่รู้ ให้เขาทาย ไม่ต้องถามมาก การที่เราไปถามว่าเขาทำอะไร กินข้าวยัง เป็นสิ่งที่เขาไม่อยากรู้ เขาไม่เกิดประโยชน์ และเขาจะไม่ใช่ผู้หญิงคนเดียวที่เราส่งรูปให้ เราจีบสัก 3 คนกำลังดี แล้วค่อยเลือกคนที่สนใจเรามากที่สุด แต่อย่าพึ่งเลือก เช็คให้ดีอาจติดกับดักโซเชี่ยล
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 01:31
ถูกแบนแล้ว
จะว่าการคุย คุยเก่งไรส่วนนึง

แต่เริ่มแรกสุดคนเราตัดสินกันที่หน้าปก ถ้ารูปตรงสเป้ก หรือสำหรับตัวเขา เขาคิดว่าเราอยู่ในเกณฑ์ดีแล้วสำหรับคนประมาณเขา เขาก็จะคุยเปิดรับเองไหลลื่นอย่างท่านว่า อันนี้ความคิดผมนะ

ถ้าคำตอบคำก็คงไม่ได้อยู่ในเกณฑ์เขาเท่าไร ตอบๆไปงั้น อาจตอบหลายคน อย่าเสียเวลาดีกว่า
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2013
ตอบ: 3621
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 05:50
[RE]เล่น TINDER ยังไงไม่ให้เราเป็นฝ่ายถามคนเดียว ให้เขาถามเราบ้าง คุยกันนานๆ
System of Valentine พิมพ์ว่า:
พยายามต่อไปครับ มันต้องมีสักคนที่รอคอยการมาหาของท่าน โดยที่ท่านไม่ต้องพยายามไล่ตาม

ผมเจอมาหลายคนแล้วสาวที่บอกว่าเปิดใจๆ แต่พอเราแสดงความชัดเจนเธอกลับนิ่งเฉย วกไปเพ้อรำพันถึงแฟนเก่า

จนวันหนึ่งได้แมตช์กับพยาบาลสาวคนหนึ่ง ถึงแม้จะอยู่คนละภาคแต่เธอแสดงถึงความจริงใจ และสนใจกันจริงๆ จากผมไม่เคยมีใครทักหาก่อน กลายเป็นว่าเธอจะเป็นฝ่ายทักมาตลอดที่เธอว่าง ทุกวันนี้ก็วีดีโอคอลกันบ่อยกว่าแชท ตั้งใจว่าหลังโควิดผ่านพ้นไป เราจะไปเดทแรกด้วยกัน  

เหตุการณ์ของท่านเหมือนกับผมจนขนลุกเลย ผมขอถามได้มั้ยว่าภาคไหนครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel