ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2909
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:05
[RE: Valorant เกม FPS ใหม่จากค่าย Riot เปิดลองวันแรกคนแห่ดู 1.2m+ สดๆ บนทวิช]
hype เพราะชื่อ Riot มากกว่าตัวเกมจริงๆเท่าที่ดูมายังเฉยๆนะ csgo ได้เปรียบที่ตรงมันดูเข้าใจง่ายคนดูสนุก อีสปอตมันเลยบูมยาวๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6785
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:06
[RE: Valorant เกม FPS ใหม่จากค่าย Riot เปิดลองวันแรกคนแห่ดู 1.2m+ สดๆ บนทวิช]
hulehaha พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
Yankee พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆแหะ แต่ถ้าเปิดจริงก็จะลองเล่นดู

แห่มาเล่นกันเองหรือเค้าจ้างเล่น

ผมว่าไม่น่าจะจ้างนะครับเพราะยุคนี้เกม fps มาแรงเขาน่าจะแห่มาลองกัน  

jacob wolf บอกว่าไม่มีสตรีมเมอร์คนไหนได้ตังค์จาก Riot ทุกคนแค่ได้สิทธิ์เล่นก่อนชาวบ้านเท่านั้น  
อันนี้ผมแอบไม่เชื่อนะว่าไม่มีใครได้เลย แต่อาจจะต้องทำสัญญา ไม่มีทางเอามาพูดได้แน่ๆ ส่วนที่แห่มาเล่นอันนี้ปกติมาก ด้วยชื่อเสียง Riot แล้ว ยังไงคนก็เล่น

ส่วนที่ผมมั่นใจทำไมมีการจ้าง เพราะ forsen เลยครับ สตรีมเมอร์ที่ผมตาม อวยเกมนี้แบบเวอร์มาก ทั้งๆที่ปกติไม่ใช่คนอวยเวอร์อะไร แล้วชอบตอบคำถามที่ไม่มีคนถาม จนโดนแชทปั่นยับ

คือตอนพี่แกไปลองเล่นกลับมา แชทก็ยังไม่รู้หรอก พี่แกอวยเกมนี้ไม่หยุดเลย เมื่อก่อนชอบเล่น CS:GO ก็อวยถึงขนาดพอกลับไปเล่น CS:GO แล้วไม่เหมือนเดิม

แล้วสตรีมเมอร์ทุกคนที่ผมดู คนดังๆทั้งหลายที่ได้ไปเล่นก่อน อวยกันทุกคน ทั้งๆที่มันควรจะมีเสียงแตกบ้าง แต่นี่ไม่เลย มีแค่ DOC ที่ออกมาแซะนิดๆหน่อยๆ แต่ตอนนี้ก็เล่นอยู่
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10906
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:39
ทำไมผมดูแล้วเฉยๆ คงต้องอสักพัก
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Member of Assambly
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3159
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:45
Prosmile พิมพ์ว่า:
hype เพราะชื่อ Riot มากกว่าตัวเกมจริงๆเท่าที่ดูมายังเฉยๆนะ csgo ได้เปรียบที่ตรงมันดูเข้าใจง่ายคนดูสนุก อีสปอตมันเลยบูมยาวๆ  

ไม่ใช่เพราะต้องดูสตรีมถึงจะได้ beta code หรอ คนถึงดูเยอะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2008
ตอบ: 3314
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 23:40
Valorant เกม FPS ใหม่จากค่าย Riot เปิดลองวันแรกคนแห่ดู 1.2m+ สดๆ บนทวิช
momozee11 พิมพ์ว่า:
hulehaha พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
Yankee พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆแหะ แต่ถ้าเปิดจริงก็จะลองเล่นดู

แห่มาเล่นกันเองหรือเค้าจ้างเล่น

ผมว่าไม่น่าจะจ้างนะครับเพราะยุคนี้เกม fps มาแรงเขาน่าจะแห่มาลองกัน  

jacob wolf บอกว่าไม่มีสตรีมเมอร์คนไหนได้ตังค์จาก Riot ทุกคนแค่ได้สิทธิ์เล่นก่อนชาวบ้านเท่านั้น  
อันนี้ผมแอบไม่เชื่อนะว่าไม่มีใครได้เลย แต่อาจจะต้องทำสัญญา ไม่มีทางเอามาพูดได้แน่ๆ ส่วนที่แห่มาเล่นอันนี้ปกติมาก ด้วยชื่อเสียง Riot แล้ว ยังไงคนก็เล่น

ส่วนที่ผมมั่นใจทำไมมีการจ้าง เพราะ forsen เลยครับ สตรีมเมอร์ที่ผมตาม อวยเกมนี้แบบเวอร์มาก ทั้งๆที่ปกติไม่ใช่คนอวยเวอร์อะไร แล้วชอบตอบคำถามที่ไม่มีคนถาม จนโดนแชทปั่นยับ

คือตอนพี่แกไปลองเล่นกลับมา แชทก็ยังไม่รู้หรอก พี่แกอวยเกมนี้ไม่หยุดเลย เมื่อก่อนชอบเล่น CS:GO ก็อวยถึงขนาดพอกลับไปเล่น CS:GO แล้วไม่เหมือนเดิม

แล้วสตรีมเมอร์ทุกคนที่ผมดู คนดังๆทั้งหลายที่ได้ไปเล่นก่อน อวยกันทุกคน ทั้งๆที่มันควรจะมีเสียงแตกบ้าง แต่นี่ไม่เลย มีแค่ DOC ที่ออกมาแซะนิดๆหน่อยๆ แต่ตอนนี้ก็เล่นอยู่  

คับ ก็เป็นไปได้ ที่ผมอ้าง JW เพราะนี่คือนักข่าว Esport ที่มีความแม่นยำโคตรสูง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 23:41
เฉยๆนะ ต้องดูต่อไป
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 23:45
ตอนนี้ 1.6 ล้านละ สตีมเมอร์บางคนยอดคนดู 180kมากกว่าคนดูบางเกมอีกครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ห้องทดลอง
เข้าร่วม: 23 Jan 2010
ตอบ: 7593
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 23:48
คนดูเยอะเพราะแจก Beta Key ป่ะ เห็นข่าวมะวาน
0
0
จอคอมเก่า ทําอะไรได้บ้าง
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel