ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2005
ตอบ: 545
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 14:17
ถามแฟนหงส์.. ท่านรู้สึกยังไงกับทีมในฤดูกาลนี้ (แฟนทีมอื่นก็ตอบได้นะ)
ตั้งแต่​ได้คล็อปมา ดู​ดีขึ้นเยอะ ปีนี้ก็เชียร์​สนุกทุกนัด ลุ้นทุกนัด

ส่วนตัวจริงๆคิดว่า man city ยังเป็นทีมที่ดีกว่านะ ถ้าหลังไม่เจ็บอาจจะลุ้นแชมป์​กันสนุกเหมือนปีที่แล้วก็​ได้

ก็หวังว่า แนวทางที่คล็อปวางไว้จะไม่สะดุด หลังจากจบเหตุการณ์โควิท

ส่วนเรื่องแซะกันไปมา อย่าไปซีเรียสกับมันมากครับ ผ่านๆมันไปบ้าง แค่ความคิดของใครก็ไม่รู้​บนโซเชียว ไม่ได้มีประโยชน์​กับเราเลยถ้าเอามาเป็นอารมณ์​ทุกเรื่อง และเราก็ให้ใครมาคิดเหมือนเราหมดทุกอย่างไม่ได้หรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52809
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 14:31
ถามแฟนหงส์.. ท่านรู้สึกยังไงกับทีมในฤดูกาลนี้ (แฟนทีมอื่นก็ตอบได้นะ)
เก่งครับ แต่ยังไม่พอสำหรับ UCL
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status: :-♥Luv u Lisa♥-:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 871
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 15:38
[RE: ถามแฟนหงส์.. ท่านรู้สึกยังไงกับทีมในฤดูกาลนี้ (แฟนทีมอื่นก็ตอบได้นะ)]
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
ruka7 พิมพ์ว่า:
อยากตอบในฐานะแฟนแมนยูจัง

ปีนี้กับปีที่แล้ว เป็นปีที่ดูหงส์มันมากๆครับ เนื่องจากฟอร์มทีมรักเข้าขั้นห่วยแตก ผมจริงเข้าไปแช่งหงส์บ่อยมาก 5555 ยิ่งปีนี้เห็นลางไร้เทียมทานตั้งแต่ก่อนเปิดฤดูกาลแล้ว ตอนแรกๆยังหวั่นๆ ว่าเห็นลิเวอร์พูลชูถ้วยคงประหลาดแแน่ๆ แต่ตอนนี้เด็กผีอย่างผมก็ทำใจแล้วครับ ต้องยอมรับจริงๆว่าปีนี้ลิเวอร์พูลนี่แหล่ะ ทีมอันดับ1ของอังกฤษปีนี้จริงๆ ทั้งเกมบุกเกมรับ ทุกอย่างปึ๊กมากครับ เสียดายที่พี่หมีเจ็บบ่อยจริง

ส่วนเรื่องเนิฟ ทำใจเถอะครับ มันเป็นเรื่องสนุกๆของการเชียร์บอล ยิ่งช่วงนี้บอลไม่มีมันน่าเบื่อมากครับ 555
ผมก็ยังอยากมาล้อ ยานนาวา ด้วยเลย ขำๆหาสีสันในชึวิตครับบ

แต่ในใจก่อนจะล้อ ผมรู้ดีครับว่าจริงๆ ลิเวอร์พูลคือทีมระดับไหนอยู่ แค่บางทีชีวิตจริงก็เครียดไปครับ
เลยมาเนิฟกันขำๆในนี้กันครับ 555555  

ปลื้มใจคับ.. มีแฟนแมนยูน้ำดีแวะมาตอบให้แบบนี้
ยิ่งสะท้อนให้เห็นคลาสของแฟนบอลแต่ละคนจิงๆ ทุกๆทีมมีหมดแหล่ะคับ แฟนดีๆ แฟนแย่ๆ  

ถึงเชียร์คนละทีม แต่พวกเราคือคนรักฟุตบอลครับ (ตอบโคตรหล่อ 555 )

PS.คิดถึงฟุตบอลแทบขาดใจ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: พี่สมครวญ เค้าจ้องจะเล่นคุณ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 768
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 16:52
[RE: ถามแฟนหงส์.. ท่านรู้สึกยังไงกับทีมในฤดูกาลนี้ (แฟนทีมอื่นก็ตอบได้นะ)]
รู้สึกสะใจครับ
ในใจนั้นร้อนรน แต่พูดออกมาไม่ได้
สูงสุด สู่สามัญ

1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Exclusive Member
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3369
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 17:07
[RE]ถามแฟนหงส์.. ท่านรู้สึกยังไงกับทีมในฤดูกาลนี้ (แฟนทีมอื่นก็ตอบได้นะ)
หงส์แดงปีนี้คือชุดที่ดีที่สุดตั้งแต่ผมเชียร์หงส์มาเลย
ทั้งนักเตะ ผู้จัดการทีม สโมสร แฟนบอล ทุกอย่างมันสุดยอดหมด

ส่วนเรื่องโดนแขวะ อันนี้แอบดีใจนะที่ออกมากันเยอะ
มันยิ่งทำให้เห็นว่าลึกๆแล้วมันเก็บกดขนาดไหน

ในขณะที่คนทั่วโลกเค้าเลิกสนใจกีฬาแล้วไปโฟกัสที่ชีวิตกันหมดแล้ว
พวกนี้ยังอุส่าห์เสียเวลามานั่งเฝ้า นั่งอ่าน นั่งตอบ กับเรื่องหยุมหยิม

คือถ้าคนมันไม่เก็บกดมากๆ มันทำแบบนี้ไม่ได้หรอก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Lordphoenix เมื่อ Tue Apr 07, 2020 18:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 17:15
บอกตรงๆครับ ในรอบ3ปีมานี้ ดูหงส์เล่นแล้วสนุกมาก ตั้งแต่เรามี3กองหน้า โม เน่ โน่ ส่วนเรื่องแชมป์ในตอนนี้ยังรู้สึก ชิลๆครับ คิดว่าไงก็น่าจะได้แชมป์ แข่งต่อก็แชมแน่ๆ แต่สมมุติแบบแย่จริงๆคือแข่งต่อไม่ได้ แล้วเหลือให้เลือกได้2ช้อย คือโมฆะกับตัดจบแล้วยึดอันดับตามตาราง ผมคิดว่าเสียงส่วนมากน่าจะลงคะแนนให้ยึดอันดับตามตารางเยอะกว่าโมฆะชัวร์ ฟันธง..
1
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 38
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 21:50
เกมรุกบุกมันส์มากๆครับ มีการขึงเกม พร้อมโจมตีทุกรูปแบบ รู้จักผ่อนเกมเมื่อได้ผลที่ต้องการ เกมรับเชื่อใจได้ว่าเอาอยู่ ดูแล้วสนุกมาก ไม่น่าเบื่อเลย แต่ไม่รู้ปีนี้จะอาภัพวาสนารึป่าวนะครับ ถ้าอาภัพจริงคิดว่ากลับมาเตะได้เมื่อไหร่บอสคงปลุกลูกทีมให้สู้ใหม่ได้แหล่ะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1334
โพสเมื่อ: Wed Apr 08, 2020 09:01
ลิเวอร์พูลปีนี้คือหนึ่งในชุดที่ดีที่สุดตั้งแต่ผมเริ่มดูฟุตบอลมาอย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ มีความลงตัวในหลายๆอย่าง ผมแอบดูด้วยความอิจฉาเล็กน้อยเพราะชอบสปีดบอลของทีมชุดนี้ครับผม
1
0
#DaveSave | Tearing you apart since 1992 | Mancunian by heart

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel