ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15018
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:49
[RE: ลิเวอร์พูลจ่ายภาษีให้รัฐ ทำไมถึงไม่มีสิทธิได้รับประโยชน์จากรัฐบ้าง]
เรื่องนี้ผมว่าเป็น CSR แบบนึงนะครับ

ถามแบบนี้ผมว่าคุณลองไปอ่านคำว่า CSR หน่อยเถอะครับ

เรื่องเบสิกของการบริหารคุณธรรมจริยธรรมขององค์กรณ์ขนาดใหญ่ครับ

ปกติลิเวอร์พูลก็มีการทำ CSR อยู่แล้ว แต่ทำไมรอบนี้กลับไม่ทำก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8487
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:58
[RE: ลิเวอร์พูลจ่ายภาษีให้รัฐ ทำไมถึงไม่มีสิทธิได้รับประโยชน์จากรัฐบ้าง]
โว่ๆๆ มีความพยายามนิยามให้เป็นนิสัยลิเวอร์พูลด้วยแฮะ

แยกแยะบ้างนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 02:13
ถูกแบนแล้ว
tigerrazze พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่เล็กจนโตไม่มีคนสอนเรื่องเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เรื่องเสียสละหรอครับ
นี่ไม่ใช่เรื่องธุรกิจ ไม่ใช่เรื่องอคติทางฟุตบอล แต่เป็นเรื่องของความเป็นคน

ยิ่งยกเคส 30 บาทมายิ่งบ่งบอกเลยว่าคุณเป็นคนยังไง
คุณรู้มั้ยว่าหมอพยาบาลรพ.รัฐต้องทำงานหนักแค่ไหน รพ.ขาดทุนเท่าไหร่ในแต่ละปี
แต่ทุกคนก็ทำหน้าที่ไป(ทั้งเต็มใจและไม่เต็มใจ)คนป่วยมาก็ต้องรักษา ฉะนั้นสิทธิ์ก็ควรใช้แค่ที่จำเป็น
แต่ผมพนันเลยว่าคนอย่างคุณทนรอกับกระบวนการต่างๆของสิทธิ์ 30 บาทไม่ได้หรอก

คุณนี่มันลิเวอร์พูลจริงๆ  

"ตั้งแต่เล็กจนโตไม่มีคนสอนเรื่อง....หรอครับ"

คือผมอ่านมาเหมือนจะดี เขาโพสถามออกความเห็นนี่ต้องลามปามขนาดนี้เลยเหรอครับ
ถ้ามีคนใช้ "ตั้งแต่เล็กจนโตไม่มีคนสอน.." ใส่คุณบ้างชอบไหมครับ

แล้วจบท้ายด้วย "คุณนี่มันลิเวอร์พูลจริงๆ"

แล้วที่คุณทำมันคือนิสัยแมนยูใช่ไหมครับ ที่ตัดสินคนอื่น

"แต่ผมพนันเลยว่าคนอย่างคุณทนรอกับกระบวนการต่างๆของสิทธิ์ 30 บาทไม่ได้หรอก"

ตัดสินคนอื่นรู้จักเขาเหรอครับ และกระบวนการต่างๆของสิทธิ์ 30 บาท ผมก็ใช้มาแล้ว หลายครั้งด้วย ไม่เห็นจะยุ่งยากอะไรเลย
รอตามคิวไปเร็วก็เสร็จเร็ว ที่เหลือก็ตามหมอนัด
แก้ไขล่าสุดโดย Borini 29 เมื่อ Tue Apr 07, 2020 02:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 03:34
ภาษีในต่างประเทศในยุโรป มีอยู่หลายประเภท.
ภาษีประเภทไหนก็เอาไปใช้ในของเรื่องนั้นๆด้วย จะไม่เอาไปใช้ในเรื่องของเรื่องอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวกับภาษีนั้นๆครับ.
อย่างเช่นกรณีในการว่างงาน เมื่อเกิดการว่างงานเกิดขึ้น ทางรัฐก็จะนำเอาภาษีที่เก็บมาจากภาษีประกันการว่างงานเอามาใช้ครับ
จะไม่เอาภาษีที่เก็บมาจาก ภาษีเกี่ยวกับรถยนต์หรือภาษีอื่นๆมาใช้ปนกับเรื่องอื่นๆครับ. (ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ)
ดูเหมือนเจ้าของกระทู้ไม่ค่อยจะเข้าใจเรื่องภาษีในยุโรปเลย. ทางยุโรป จะไม่เอาภาษีอีกอย่าง มาใช้กับภาษีอีกอย่างหนึ่งครับ.
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44312
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:20

ถ้าสถาณการณ์ปกติ จะทำอะไร จะใช้สิทธ์ เพื่อกำไรสโมสร ทำไปเถอะครับ ถ้าไม่ผิดกฎหมาย

แต่ตอนนี้มันวิกฤติ โอเคแหละไม่ผิดกฎหมายถ้าใช่สิทธ์ของรัฐ แต่ไม่เหมาะเท่าไรผมว่า ไม่งั้นคาร่าไม่ออกมาจวกหรอก
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Tue Apr 07, 2020 04:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44312
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:24
ตั้งแต่เล็กจนโตไม่มีคนสอนเรื่องเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เรื่องเสียสละหรอครับ
นี่ไม่ใช่เรื่องธุรกิจ ไม่ใช่เรื่องอคติทางฟุตบอล แต่เป็นเรื่องของความเป็นคน

ยิ่งยกเคส 30 บาทมายิ่งบ่งบอกเลยว่าคุณเป็นคนยังไง
คุณรู้มั้ยว่าหมอพยาบาลรพ.รัฐต้องทำงานหนักแค่ไหน รพ.ขาดทุนเท่าไหร่ในแต่ละปี
แต่ทุกคนก็ทำหน้าที่ไป(ทั้งเต็มใจและไม่เต็มใจ)คนป่วยมาก็ต้องรักษา ฉะนั้นสิทธิ์ก็ควรใช้แค่ที่จำเป็น
แต่ผมพนันเลยว่าคนอย่างคุณทนรอกับกระบวนการต่างๆของสิทธิ์ 30 บาทไม่ได้หรอก

"คุณนี่มันลิเวอร์พูล"

ทานโทษฮะ ลิเวอร์พูลแล้วมันทำไมหรอ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1609
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:54
ตอบแบบ ไม่เอาเรื่องอคตินะ สโมสรฟุตบอลระดับสูงทั้งหลายมันมีรายได้ เข้ามาหลายทาง และเงินทุนสูง
ถามว่า ให้ไปรับเงินช่วยเหลือจากรัฐ โดยที่สโมสรออกเอง 20 เปอ มันผิดไหม ไม่ครับ มันไม่ผิด ลิเวอพูลสามารถนำแนวนี้มาใช้ได้

แต่ที่ผิด คือมันน่าผิดหวัง ภาพลักษณ์สโมสรมันเสียหาย ไปแล้ว ลองคิดดู สโมสรมีกำไรเท่าไร ในช่วย 2 ปีที่ผ่านมา ค่าเหนื่อยนักเตะ ก็ไม่ได้เยอะเวอวัง ลูกจ้าง แค่ 200 คนค่าจ้างแต่ละคนก็ไมได้สูงมากมายเลย กลับจะลอยแพ
ให้ไปรับเงินจากรัฐบาล ทั้งๆที่ตอนนี้ใน ประเทศโคตร จะวิกฤตสุดๆ ผมว่ามันไม่แฟร์ ต่อพนักงานที่เขาฝากชีวิตไว้นะครับ

ปล..ถ้าแมนยูทำ ผมบอกเลย เละยิ่งกว่า ลิเวอพูลโดนอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 19
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 07:11
ที่โดนหนักเพราะว่าเป็น "liverpool" ครับ ความคาดหวังจากสาธารณชนย่อมมีมากกว่า บางครั้งตามกฎหมายเรามีสิทธทำได้ แต่ ตามความรู้สึกของสาธารณชนแล้ว "ทำไม่ได้ หรือไม่น่าทำ" ที่จริงทุกคนคาดหวังว่า liverpool ควรช่วยรัฐเยียวยาสังคมในภาวะวิกฤติเช่นนี้ ไมใช่เป็นผู้รับการเยียวยา
0
0
นักเตะตำบล
Status: king london#26
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 07:28
ลิเวอร์พูลจ่ายภาษีให้รัฐ ทำไมถึงไม่มีสิทธิได้รับประโยชน์จากรัฐบ้าง
ลิเวอร์หนัก​ เพราะสโลแกน​ด้วย

ถ้าผมเป็นแฟนบอลลิเวอ​ กรณี​นี้ผิดหวังเลย
คือไม่ต้องอ้างสิทธิ์​ไรทั้งนั้น​

แถวบ้านเรียกไม่เลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย johnterry เมื่อ Tue Apr 07, 2020 07:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 07:37
ออกมาให้เขาขยี้เล่นอีกละ

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 505
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:51
ตอนนี้เป็นวิกฤตกันทั้งโลก สิ่งที่ทำได้คือช่วยเหลือคนอื่นครับถ้าเรามี ไม่ใช่เวลามาคิดถึงว่ารัฐจะให้อะไรเราตอบแทนบ้าง
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15637
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 10:49
เอิ่มมม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 11:57
ถูกแบนแล้ว
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

"คุณนี่มันลิเวอร์พูล"

ทานโทษฮะ ลิเวอร์พูลแล้วมันทำไมหรอ  

จขกท. เขาถามในแง่ธุรกิจ ผมเลยแสดงให้เขาดูว่าคุณค่าของแบรนด์ลิเวอร์พูล
มันจะกลายเป็นคำด่าหรือคำชมก็ได้ ขึ้นอยู่กับการกระทำของสโมสรและกองเชียร์แค่นั้นแหละครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:05
ถูกแบนแล้ว
Borini 29 พิมพ์ว่า:

"ตั้งแต่เล็กจนโตไม่มีคนสอนเรื่อง....หรอครับ"

คือผมอ่านมาเหมือนจะดี เขาโพสถามออกความเห็นนี่ต้องลามปามขนาดนี้เลยเหรอครับ
ถ้ามีคนใช้ "ตั้งแต่เล็กจนโตไม่มีคนสอน.." ใส่คุณบ้างชอบไหมครับ

แล้วจบท้ายด้วย "คุณนี่มันลิเวอร์พูลจริงๆ"

แล้วที่คุณทำมันคือนิสัยแมนยูใช่ไหมครับ ที่ตัดสินคนอื่น

"แต่ผมพนันเลยว่าคนอย่างคุณทนรอกับกระบวนการต่างๆของสิทธิ์ 30 บาทไม่ได้หรอก"

ตัดสินคนอื่นรู้จักเขาเหรอครับ และกระบวนการต่างๆของสิทธิ์ 30 บาท ผมก็ใช้มาแล้ว หลายครั้งด้วย ไม่เห็นจะยุ่งยากอะไรเลย
รอตามคิวไปเร็วก็เสร็จเร็ว ที่เหลือก็ตามหมอนัด  

เฉยๆอ่ะครับ จะด่าอะไร จะถามผมว่าไม่มีใครสอนนู่นนี่นั่นหรือยังไง ผมก็แค่กลับมาถามตัวเองว่าจริงไหม
ถ้าจริงก็ปรับปรุง ถ้าไม่จริงก็ช่างมัน ดีด้วยซ้ำที่มีคนมาด่าให้ฉุกคิดถึงสันดานของตัวเอง จะได้ปรับปรุงตัว

พ่อแม่ครูบาอาจารย์เราก็เป็นมนุษย์ไม่ต่างจากคุณจากผม จากนักบุญหรือจากฆาตรกรชั่ว มีทั้งดีและชั่วในตัวเอง
บางทีการสั่งสอนมันก็ไม่ครอบคลุมทุกเรื่อง บางเรื่องก็สอนกันมาผิดๆ ถ้ามีคนมาด่าผมหรือถามถึงพ่อแม่ผม
ก็ขอบคุณครับ ยินดีรับฟัง บางทีก็ตอบกลับไปว่า พ่อแม่สอนมาดีแล้วครับ แต่ผมไม่จำเอง

ส่วนไอเรื่อง 30 บาท คุณจะโอเคก็เรื่องของคุณ แต่คนที่มีทัศนคติอย่างจขกท. ผมว่าไม่น่ารอได้อ่ะ
ผมไม่รู้จักเขาหรอกครับ ผมก็พิมพ์ถามที่ผมคิดเท่าที่ประสบการณ์ผมจะมีคล้ายๆกัน

ส่วนเรื่องลิเวอร์พูล ผมตอบสมาชิกอีกท่านไว้ด้านบนแล้วครับ
ถ้าคุณเรียกผมว่านิสัยแมนยูจากที่ผมพิมพ์ไป ผมก็คงคิดว่าเป็นคำชมครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tigerrazze เมื่อ Tue Apr 07, 2020 12:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 12:26
ถูกแบนแล้ว
Borini 29 พิมพ์ว่า:

เฉยๆอ่ะครับ จะด่าอะไร จะถามผมว่าไม่มีใครสอนนู่นนี่นั่นหรือยังไง ผมก็แค่กลับมาถามตัวเองว่าจริงไหม
ถ้าจริงก็ปรับปรุง ถ้าไม่จริงก็ช่างมัน ดีด้วยซ้ำที่มีคนมาด่าให้ฉุกคิดถึงสันดานของตัวเอง จะได้ปรับปรุงตัว

พ่อแม่ครูบาอาจารย์เราก็เป็นมนุษย์ไม่ต่างจากคุณจากผม จากนักบุญหรือจากฆาตรกรชั่ว มีทั้งดีและชั่วในตัวเอง
บางทีการสั่งสอนมันก็ไม่ครอบคลุมทุกเรื่อง บางเรื่องก็สอนกันมาผิดๆ ถ้ามีคนมาด่าผมหรือถามถึงพ่อแม่ผม
ก็ขอบคุณครับ ยินดีรับฟัง บางทีก็ตอบกลับไปว่า พ่อแม่สอนมาดีแล้วครับ แต่ผมไม่จำเอง

ส่วนไอเรื่อง 30 บาท คุณจะโอเคก็เรื่องของคุณ แต่คนที่มีทัศนคติอย่างจขกท. ผมว่าไม่น่ารอได้อ่ะ
ผมไม่รู้จักเขาหรอกครับ ผมก็พิมพ์ถามที่ผมคิดเท่าที่ประสบการณ์ผมจะมีคล้ายๆกัน

ส่วนเรื่องลิเวอร์พูล ผมตอบสมาชิกอีกท่านไว้ด้านบนแล้วครับ
ถ้าคุณเรียกผมว่านิสัยแมนยูจากที่ผมพิมพ์ไป ผมก็คงคิดว่าเป็นคำชมครับ ขอบคุณมากครับ  

เมื่อคืนผมอ่านบอกตรงๆว่า

ข้อความที่คุณใช้มันไม่ต่างจากใช้คำว่าพ่อแม่ไม่สั่งสอน แต่แค่พูดเลี่ยงให้ดูเบาลง

ซึ่งถ้าคุณตั้งใจจะติเพื่อก่อจริง

ผมแค่เสนอว่า อธิบายดีๆไม่ควรใช้คำติลามปามไปถึงการเลี้ยงดูหรือผู้ปกครองหรือครูบาอาจารย์เขา

และตัดสินคนอื่นจากข้อความไม่กี่ประโยคว่าเขาต้องเป็นคนไม่ดี คนที่แย่ๆ มันถูกต้องและเกิดประโยชน์อะไร

แต่ถ้าจะด่าเพื่อความสะใจก็ตามใจครับ

และเรื่องเอาชื่อลิเวอร์พูลมาใช้เพื่อเป็นคำด่า แน่นอนผมภูมิใจกับทีม ทีมนี้ไม่ได้สมบูรณ์แบบ เคยมีทำอะไรผิดพลาด แต่มีดีกว่าไม่ดีแน่ๆ

แฟนแมนยูที่ผมรู้จักก็ไม่ได้ดีเด่อะไร ชอบกดคนอื่นต่ำเพื่ออวยตัวเอง แฟนแมนยูส่วนมากที่รู้จักก็เป็นแบบที่คุณออกความเห็นในโพสนี้

แต่ผมไม่รู้ความตั้งใจที่คุณโพส แค่แนะนำละกันว่า ถ้าจะติให้เขาคิดได้ ก็ว่าที่ตัวเขาพออย่าลามปาม
และอย่าตัดสินคนอื่น ไอคำว่าพนันได้เลยว่าคนอย่างคุณ...
คนที่ใช้คำนี้ก็เหมือนดึงตัวเองต่ำระดับเดียวกับคนที่คุณกำลังด่าแล้ว
และการพยายามเอาชื่อทีมอื่นมาใช้เป็นคำด่า มันก็มีแต่คนเลวๆที่ทำแบบนั้น

แต่ถ้าทั้งหมดทั้งปวงจะด่าเพื่อสะใจก็ไม่ต้องมาคุยกันต่อครับ ขอบคุณที่รับฟัง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel