ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 4013
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 23:54
[RE: ปธ.ยูฟ่าเชื่อ "หงส์" ได้แชมป์พรีเมียร์ลีกซีซั่นนี้แน่นอน]
ควรได้แล้วล่ะ เล่นมาจนเหลือไม่ถึง 10 นัดแล้ว แต่สุดท้ายก็ขึ้นกับ fa ว่าจะจัดการยังไง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 00:26
[RE: ปธ.ยูฟ่าเชื่อ "หงส์" ได้แชมป์พรีเมียร์ลีกซีซั่นนี้แน่นอน]
มันต้องแบบนั้นแหละ ตามที่รู้ นักบอลบางคนซิตี้ยังยอมรับแชมป์ให้ลิเวอร์ ถ้าพูดในแง่ของนักใจนักกีฬา ตอนนี้คู่แข่งหนึ่งเดียวที่เหลืออยู่คือซิตี้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1712
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 00:39
ถึงใครจะพูดยังไง กระทู้โมฆะไม่โมฆะก็คงมีอยู่ร่ำไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 00:58
ถูกแบนแล้ว
crazyingod พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์เชลซีพูดตรงๆไม่เคยอยากให้โมฆะเพราะไม่อยากให้ลิเวอร์ได้แชมป์เลย ทีมผมยังไม่มีปัญญาชนะหงส์ในลีกเลย ถึงผมจะไม่ชอบหงส์เพราะเพือนผมมันชอบบัฟผม แต่ในบรรดาแฟนบอลในพรีเมียร์ลีก(เฉพาะทีมใหญ่นะ) ผมเคารพแฟนหงส์ที่สุดแล้ว ผมมองว่า
แฟนหงส์เป็นตัวอย่างที่ดีที่จะแสดงให้คนรุ่นใหม่ที่กำลังจะเชียร์บอลได้เห็นว่าคนๆนึงสามารถรักสโมสรได้มากแค่ไหน

ปล.หมายถึงคนที่เชียร์ทีมใหญ่นะครับ สำหรับคนเชียร์ทีมเล็กผมยกพวกคุณไว้อีกคลาสนึงเลย  

ผมเคยคิดเหมือนท่านนะครับ ว่าคนเชียร์ทีมเล็กนี่ได้ใจจริง ส่วนมากต้องรักจริงและนิสัยดีแน่ๆ

แต่ผมก็ได้รู้ว่า คนเชียร์ทีมเล็กนิสัยโครตแย่ก็มีครับ 555

แย่แบบสุดๆไปเลย 2 คนที่รู้จัก จนผมถึงต้องพูดไปว่า ในชีวิตรู้จักคนเชียร์ทีมนี้ 2 คน แต่ทำเจอเกรียน 50% 555

คือแขวะทุกทีมที่แพ้ พอทีมตัวเองแพ้หรือตกชั้นก็บอกว่าทีมจนนักเตะกาก และถ้าบอกว่าเขาว่าเชียร์ทีมใหญ่เขาจะตราหน้าว่าพวกเกาะทีมดังๆเชียร์ เชียร์เหมือนพวกพวกวินมอไซด์ พวกใช้แรงงาน พวกคนงานก่อสร้าง (ดูความคิด)

ผมเลยบอกตัวเองว่า ดูทีมที่เขาเชียร์ไม่ได้บ่งบอกว่าเป็นคนอย่างไรครับ 555
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13869
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:13
Borini 29 พิมพ์ว่า:
crazyingod พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์เชลซีพูดตรงๆไม่เคยอยากให้โมฆะเพราะไม่อยากให้ลิเวอร์ได้แชมป์เลย ทีมผมยังไม่มีปัญญาชนะหงส์ในลีกเลย ถึงผมจะไม่ชอบหงส์เพราะเพือนผมมันชอบบัฟผม แต่ในบรรดาแฟนบอลในพรีเมียร์ลีก(เฉพาะทีมใหญ่นะ) ผมเคารพแฟนหงส์ที่สุดแล้ว ผมมองว่า
แฟนหงส์เป็นตัวอย่างที่ดีที่จะแสดงให้คนรุ่นใหม่ที่กำลังจะเชียร์บอลได้เห็นว่าคนๆนึงสามารถรักสโมสรได้มากแค่ไหน

ปล.หมายถึงคนที่เชียร์ทีมใหญ่นะครับ สำหรับคนเชียร์ทีมเล็กผมยกพวกคุณไว้อีกคลาสนึงเลย  

ผมเคยคิดเหมือนท่านนะครับ ว่าคนเชียร์ทีมเล็กนี่ได้ใจจริง ส่วนมากต้องรักจริงและนิสัยดีแน่ๆ

แต่ผมก็ได้รู้ว่า คนเชียร์ทีมเล็กนิสัยโครตแย่ก็มีครับ 555

แย่แบบสุดๆไปเลย 2 คนที่รู้จัก จนผมถึงต้องพูดไปว่า ในชีวิตรู้จักคนเชียร์ทีมนี้ 2 คน แต่ทำเจอเกรียน 50% 555

คือแขวะทุกทีมที่แพ้ พอทีมตัวเองแพ้หรือตกชั้นก็บอกว่าทีมจนนักเตะกาก และถ้าบอกว่าเขาว่าเชียร์ทีมใหญ่เขาจะตราหน้าว่าพวกเกาะทีมดังๆเชียร์ เชียร์เหมือนพวกพวกวินมอไซด์ พวกใช้แรงงาน พวกคนงานก่อสร้าง (ดูความคิด)

ผมเลยบอกตัวเองว่า ดูทีมที่เขาเชียร์ไม่ได้บ่งบอกว่าเป็นคนอย่างไรครับ 555  
ตั้งแต่รู้จักประธานแฟนคลับเอฟเวอตั้นตั้งแต่ทีมยังไม่รวยมุมมองต่อคนเชียร์ทีมเล็กก็เปลี่ยนไป
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12547
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 07:56
คือทุกคนคิดเหมือนกันแหละ แต่ระดับสูงไม่ควรมาพูดแสดงความเห็นแบบนี้ ควรเน้นย้ำเรื่องการแข่งขันให้จบสมบูรณ์ เรื่องแชมป์คือแค่ส่วนหนึ่งอ่ะ มันมีทีมที่ได้รับผลกระทบมากกว่าแชมป์ไม่แชมป์ด้วย ยังไงต้องเอาให้จบอ่ะของฤดูกาลนี้ จะช้าอีกกี่เดือนกี่ปีก็ต้องทำ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16565
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 08:21
ยนน = ย้ำแน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 285
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:02
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ผมสรุปให้นะ เผื่อใครขี้เกียจอ่าน หรือจะเถียงอะไรกัน

- เซเฟรินคิดว่า ถ้ากลับมาเตะต่อยังไงหงส์ก็แชมป์ ในทางปฏิบัติ ด้วยฟอร์ม ด้วยคะแนน

- มีพูดเกริ่นๆว่า ถ้าตัดจบอยากให้มันมีแชมป์ แต่บอกว่าลีคต่างๆไม่ได้มีข้อบังคับ จะจบยังไงก็ได้ (โมฆะ, ไม่โมฆะ)

- ตอนนี้ยังไม่ได้คิดถึงถ้าแข่งต่อไม่ได้ แต่โฟกัสที่การจะกลับมาเตะต่อ เท่านั้น

สรุปดีครับ เอาไป 1 แผล่บ
0
0

สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 3
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 505
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:56
ปธ.ยูฟ่าเชื่อ "หงส์" ได้แชมป์พรีเมียร์ลีกซีซั่นนี้แน่นอน
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
PRO TONY พิมพ์ว่า:
แฟนๆเวสแฮม ยูไนเต็ด .............. เซ็ง!!!!  

รอบนี้ “ไม่ตกเป็นเหยื่อของการเขียนข่าวอันชาญฉลาด” แล้วหรอครับบ

เฮียผมหวังดีนะ บางทีการ Copy paste ด้วยข้อความเดิมมากัดเค้าน่ะ
บางทีมันดูดีมีคลาส แต่บางทีมันดูเกร่อ เหมือนเด็ก เห่อ....จะเอาชนะอย่างเดียวแบบนร้เค้าเรียกโนคลาส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#My BOSS
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 13:37
ถูกแบนแล้ว
ต้องโมฆะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel