ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15319
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 00:13
[RE: ใครเป็นเหมือนผมมั่งช่วงนี้ไม่อยากเข้าบอร์ดบอลเลย]
นี่ขนาดไม่มีบอลดูยังขนาดนี้

ถ้าไม่มีบอลดู+เว็บssปิดนี่

เหมือนตัดขาดฟุตบอลไปเลย 5555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักบอลถ้วย ข.
Status: hi_sseulgi
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 10639
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:16
[RE: ใครเป็นเหมือนผมมั่งช่วงนี้ไม่อยากเข้าบอร์ดบอลเลย]
เหมือนกันอยู่แต่วาไรตี้ มาบอลนอกรำคาญมาก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9556
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:47
ไม่อยากเข้าเหมือนกัน แต่ไม่มีไรทำ

ไม่เข้าใจตรรกะของพวกที่คิดแต่จะแขวะ แซะ หาเรื่องวอร์จริงๆ มันสนุกหรอ

ไม่เก็ทจริงๆอะ. เหมือนคนป่วยทางยจิต รึเก็บกดไงไม่รู้

ทั้งเด็กหงส์ เด็กผีเลย ในชีวิตจริงผมรู้จักแฟนผีก็แซวกันพอขำๆ

แต่ในบอร์ดนี่มันโห เกินเบอร์ไปเยอะเลย
1
0

THE END OF THE F***ING WORLD
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แวะมาเยี่ยว นั่งขี้ก็ยังดี
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1641
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 01:58
ปิดเวปไปเลยฮะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 02:43
บางทีมเขาอัดอั้นมาทั้งฤดูกาลแล้ว

พอมีช่องบ้างแม้จะไม่ใช่ผลงานในสนาม ก็ให้เขาบ้าง

ืคือคนมันอยากแซะ อยากแขวะ ตามนิสัยเดิมๆของเขาอ่ะนะ DNA มันแรง

เด่วเปิดฤดูกาลหน้า หรือเตะต่อฤดูกาลนี้ เขาก็จะมุดหายไปในรูอีกเหมือนเดิม ถึงตอนนั้นก็ยาวๆไป

้เมื่อก่อนเคยเห็นบางยูสโพสทำนองว่า

เวลาทีมตัวเองชนะ ก็ไม่ค่อยเห็น
เวลาทีมตัวเองแพ้ ก็ไม่ค่อยเห็น
แต่เวลาทีมหงส์แดงแพ้ เมื่อไหร่ พวกนั้นจะมากันตรึม

อันนี้ส่วนตัวผมว่าลึกๆเขาเป็นแฟนหงส์แดงแหละ แต่แอ๊ปแบ้วไปงั้นเอง (ลองไปสังเกตข่าวหงส์ดิ มาโครตไว ไวกว่าข้าวทีมตัวเองอี๊ก)
1
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 03:52
ค่อนข้างใกล้เคียงกัน ในฐานะที่ผมเป็นแฟนซิตี้ ผมจะแทบไม่เข้ามาคอมเม้นท์ในหัวข้อข่าวที่เกี่ยวกับทีมหงษ์เลย
เพราะถ้าเข้ามา พร้อมที่จะโดนแฟนหงษ์รุมด่าเอาได้ง่ายๆ บางครั้งแค่คอมเม้นท์แบบปกติธรรมดาๆ ก็อาจโดนแฟนหงษ์เกรียนๆส่วนใหญ่ (ผมใช่คำว่าแฟนหงษ์เกรียนๆส่วนใหญ่นะครับ) ไม่ถูกใจใช้คำพูดว่าสาระพัด แล้วผมเป็นคนอาฆาต พยาบาทค่อนข้างจะสูง เลยไม่ชอบ. เพราะเรื่องบางเรื่อง อาจจะทำให้ชีวิตไม่สงบสุข เกิดโดนด่าพ่อล้อแม่ขึ้นมา จะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตขึ้นมาได้

ผมเลยเลือก เลือกที่จะไม่ขอยุ่งกับข่าว หรือเรื่องของหงษ์เลย ขออ่านแบบผ่านๆไปพอแล้ว ส่วนใหญ่จะไม่ขอออกความคิดใดๆทั้งสิ้น ถ้าเลี่ยงได้ ผมของเลี่ยงเลย แต่ถ้าเหลืออดเหลือทนจริงๆ ก็มีบ้างที่ออกมาพูดแบบแรงๆกันบ้าง

แฟนหงษ์ดีๆมีหลายคนนะครับ ที่คุยกันได้ คุยกันรู้เรื่อง คุยกันได้ด้วยเหตุด้วยผล แต่ส่วนใหญ่ จะแตะต้องไม่ได้เลย.

ถ้าไม่ถูกใจใคร ต้องขอโทษมาด้วยนะครับ.

(ไม่แก้ไข แต่ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ อาจจะเป็นด้วยอายุที่มากขึ้น บางทีก็พิมพ์เสร็จแล้ว แต่ก็กดลบออกในที่สุด เพราะคิดว่าคงไม่เหมาะ กลัวโดนด่าจะเสียหมา ถ้าไม่ถูกใจคนอื่นโดนด่ามาจะไม่คุ้ม แก่มากแล้ว เริ่มจะคิดว่า มันไม่คุ้ม คงเป็นเพราะคำๆนี้แน่เลย)
แก้ไขล่าสุดโดย Rung Bluemoon เมื่อ Tue Apr 07, 2020 03:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44346
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 04:36
Rung Bluemoon พิมพ์ว่า:
ค่อนข้างใกล้เคียงกัน ในฐานะที่ผมเป็นแฟนซิตี้ ผมจะแทบไม่เข้ามาคอมเม้นท์ในหัวข้อข่าวที่เกี่ยวกับทีมหงษ์เลย
เพราะถ้าเข้ามา พร้อมที่จะโดนแฟนหงษ์รุมด่าเอาได้ง่ายๆ บางครั้งแค่คอมเม้นท์แบบปกติธรรมดาๆ ก็อาจโดนแฟนหงษ์เกรียนๆส่วนใหญ่ (ผมใช่คำว่าแฟนหงษ์เกรียนๆส่วนใหญ่นะครับ) ไม่ถูกใจใช้คำพูดว่าสาระพัด แล้วผมเป็นคนอาฆาต พยาบาทค่อนข้างจะสูง เลยไม่ชอบ. เพราะเรื่องบางเรื่อง อาจจะทำให้ชีวิตไม่สงบสุข เกิดโดนด่าพ่อล้อแม่ขึ้นมา จะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตขึ้นมาได้

ผมเลยเลือก เลือกที่จะไม่ขอยุ่งกับข่าว หรือเรื่องของหงษ์เลย ขออ่านแบบผ่านๆไปพอแล้ว ส่วนใหญ่จะไม่ขอออกความคิดใดๆทั้งสิ้น ถ้าเลี่ยงได้ ผมของเลี่ยงเลย แต่ถ้าเหลืออดเหลือทนจริงๆ ก็มีบ้างที่ออกมาพูดแบบแรงๆกันบ้าง

แฟนหงษ์ดีๆมีหลายคนนะครับ ที่คุยกันได้ คุยกันรู้เรื่อง คุยกันได้ด้วยเหตุด้วยผล แต่ส่วนใหญ่ จะแตะต้องไม่ได้เลย.

ถ้าไม่ถูกใจใคร ต้องขอโทษมาด้วยนะครับ.

(ไม่แก้ไข แต่ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ อาจจะเป็นด้วยอายุที่มากขึ้น บางทีก็พิมพ์เสร็จแล้ว แต่ก็กดลบออกในที่สุด เพราะคิดว่าคงไม่เหมาะ กลัวโดนด่าจะเสียหมา ถ้าไม่ถูกใจคนอื่นโดนด่ามาจะไม่คุ้ม แก่มากแล้ว เริ่มจะคิดว่า มันไม่คุ้ม คงเป็นเพราะคำๆนี้แน่เลย)  

ท่านไม่ต้องแปลกใจเรื่องเบื่อแฟนบอลเกรียนๆ

นี่ก็เบื่อเหมือนกัน
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 06:04
ถูกแบนแล้ว
ทำใจท่าน...คนอย่างนี้มันมีจริงบนโลกนี้ ไม่ใช่แค่ในบอร์ดหรอก

ยังไงก็ขออภัยแทนแฟนบอลเชลซีแย่ๆที่ทำท่านเครียดด้วยละกัน

โลกมันแย่พอแล้ว คนยังแย่ตามอีก เข้าใจครับ...แล้วมันจะผ่านไป
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3819
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 08:13
ผมกลับชอบมาคิดว่า ทำไมเขาถึงคิดแบบนั้น อะไรเป็นเหตุ แล้วก็ปล่อยผ่านไป เราไม่เก็บมาคิด

บางคอมเม้นท์ของผม ที่ถูกตอบกลับ แล้วเป็นสิ่งที่ตรงกันข้ามกับที่คาดหวัง ก็ปล่อยผ่านเช่นกันครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12393
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 08:46
[RE]ใครเป็นเหมือนผมมั่งช่วงนี้ไม่อยากเข้าบอร์ดบอลเลย
ไม่ทันขาดคำอ่ะ มาอีกมู้ละเช้าๆ อารมณ์เสีย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3589
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 11:45
เบื่อบางเป็นบางทีเหมือนพยายามหาข้อมูลนั่นนี่มาสนับสนุนความคิดตัวเองเรื่องโควิด เรื่องโมฆะ แล้วส่วนใหญ่ก็มโนสถานการณ์ล่วงหน้าทั้ง

นั้นเลย ลึกๆในใจก็รู้กันอยู่ว่าต้องการอะไร บางยูสพยายามยัดเยียดความคิดให้คนอื่นบางทีถ้าผมเซลล์สมองน้อยผมคงคล้อยตามไปด้วย

หลักๆเลย คือ รออ่านข่าวอ็อฟฟิเชี่ยลครับ ส่วนใครมาตั้งกระทู้วิเคราะห์นั่นนี่เดาอะไรผมไม่อ่านเลย
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel