ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 12:50
[RE: รีวิว RESIDENT 3 REMAKE [6.5/10]]
ผมว่าตัวเกมมันสั้นมากกกก อุตส่า DAY 1 ไม่คุ้มกับราคาที่จ่ายไปเลยครับ 1800 กับการเล่นไม่กี่ชั่วโมงจบ

puzzle น้อยลง เนื้อเรื่องเป็นเส้นตรง แต่เกมเพลก็สนุก (สำหรับผมนะ)

ผมคิดว่าภาค 2 สั้นละนะ เจอภาคนี้เข้าไปเดินไป ๆ มา ๆ เอ้าจบละเร้อะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 13:25
[RE: รีวิว RESIDENT 3 REMAKE [6.5/10]]
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ผมซื้อมา 1800 และไม่ได้รู้สึกเสียดายเงินเลยตอนนี้เล่นไปแล้วน่าจะประมาณ 30% ผมไม่ได้รีบเล่นให้จบ บางจุดผมดูตึกและเสียงเพลงที่เค้าพยายามทำเหมือนภาค 3 ต้นฉบับ ผมว่าเค้าทำได้ดีมากเลยนะครับ

และตลกดี ที่หลายๆคนเอาภาค 3 Remake ไปเปรียบเทียบกับ ภาค 2 Remake

มันคนละเนื้อเรื่อง เพราะมีเส้นทางเดียว มันคนละบทบาทเลย หรือเพราะเอนจิ้นเดียวกันเลยเปรียบเทียบได้เหรอครับ

สำหรับผมที่โตมาพร้อม Bio hazard และภาค 3 เป็นภาคที่ผมเล่นบ่อยที่สุด ตายบ่อยที่สุด ไปสะพานเหล็กเพื่อซื้อแผ่นภาค 3 ของ Ps1 หลายร้อยบาท เพราะแผนพังกลับหัวPS1แล้วก็เล่นไม่ได้

ผมบอกเลย งาน Remake 3 นี่คือการงานระดับสูงที่มาเติมเต็มจินตนาการในยุควัยเด็กครับ ผมไม่อยากเล่าถึงหลายๆฉาก เพราะมันจะเป็นการสปอย

แต่ผมบอกเลย ถ้าเอาภาค 3 remake ไปเปรียบเทียบกับ ภาค 2 reamke มันไม่มีประโยชน์เลยครับ

จริง ดีคนละอย่างเลย
หลายคนแค่ไปดูแคสมาแล้วพวกนั้นเล่น easy , normal ทั้งนั้น
แล้วเกมมันสั้นเนี่ย ไม่ได้รู้กันอยู่แล้วเหรอ ? มันเส้นเรื่องเดียวจะยาวยังไง
อีกอย่างภาคนี้มันมี resistance มาให้เล่นด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Rafia เมื่อ Sat Apr 04, 2020 13:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5173
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 13:36
ผมเล่นโหมด standard แต่ตอนเจอ Nemesis บนดาดฟ้าตายบ่อย เกมมันเลยถามให้กลับไปโหมด assisted ไหมก็เลยเลือก ได้ปืนกลมา ทีนี้อยากกลับไปโหมด standard ทำได้ไหมครับ (ปืนกลจะหายไหม) ไม่อยากเล่นง่ายเกินไป ดูอ่อนยังไงไม่รู้
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 14:32
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
ผมเล่นโหมด standard แต่ตอนเจอ Nemesis บนดาดฟ้าตายบ่อย เกมมันเลยถามให้กลับไปโหมด assisted ไหมก็เลยเลือก ได้ปืนกลมา ทีนี้อยากกลับไปโหมด standard ทำได้ไหมครับ (ปืนกลจะหายไหม) ไม่อยากเล่นง่ายเกินไป ดูอ่อนยังไงไม่รู้  

How to Change the Difficulty for the Harder
While you can lower the difficulty by dying a few times, there's no way to raise the difficulty and make things harder for yourself after beginning the campaign, at least at time of writing. For a more challenging experience, you'll have to simply start a new game and pick Standard or Hardcore, depending on what you're playing on currently.

อ้างอิงจาก https://www.usgamer.net/articles/resident-evil-3-how-to-pick-and-change-difficulty#section-1
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 14:44
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:

เล่นต่อไปก่อนเถอะครับ เกมมันต้องเล่นหลายๆรอบ จนเป็นสปีดรันโน่นล่ะมันส์
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13878
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 19:24
ภาคนี้ผมว่าจะรออยู่เหมือนกัน เพราะมันก็ Setup เดิมๆจากภาค 2

แล้วผมไม่ใช้พวกเล่นซ้ำ กับสายปลดล๊อคอยู่แล้ว เลยว่าจะไม่รีบรอได้รอ ฮ่าๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 3139
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 23:58
ข้อเสีย - เนื้อเรื่องสั้นมาก , ปริศนาน้อยเวอร์ๆๆ

ข้อดี - จิลสวย, Gameplay มันกว่าภาค 2 , ปืน Railgun แม่งเท่ห์ชิบหาย

ผมให้ 7/10 ถือว่าเป็นเกม PS4 เกมนึงที่เล่นละไม่เครียด เล่นแก้เบื่อได้ดี

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ❤️ 박채영 ❤️
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 2398
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 00:28
อยากให้เอาฉากร้านอาหาร , หอนาฬิกาใส่มาใน Remake ชอบเป็นการส่วนตัว
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 18:59
ส่วนตัวผมชอบกราฟฟิคของภาคนี้แหะ รู้สึกว่าอินเนอร์ในการพูดของจิลมันเข้าถึงอารมณ์ดีนะ แต่เกมส์มันจบไวไปจริงๆแหละ Puzzle น้อยมากๆๆๆ ตรงนี้แอบผิดหวัง แล้วเล่นจบรอบแรกคือจำ route ทุกเส้นได้หมดแล้วอ่ะ แล้ว Nemesis รู้สึกว่ากากกว่า Mr.X อีกแฮะ พี่เนร่างสุดท้ายนี่ยิ่งน่าผิดหวังกระจอกชิบหายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย (ย อีกล้านๆตัว) รู้สึกว่าเป็นบอสร่างสุดท้ายที่กากที่สุดเท่าที่เคยเจอมาละ

แต่โดยรวมแล้วผมชอบมากๆ เล่นเพลินดี
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15762
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:18
BLIИK พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมชอบกราฟฟิคของภาคนี้แหะ รู้สึกว่าอินเนอร์ในการพูดของจิลมันเข้าถึงอารมณ์ดีนะ แต่เกมส์มันจบไวไปจริงๆแหละ Puzzle น้อยมากๆๆๆ ตรงนี้แอบผิดหวัง แล้วเล่นจบรอบแรกคือจำ route ทุกเส้นได้หมดแล้วอ่ะ แล้ว Nemesis รู้สึกว่ากากกว่า Mr.X อีกแฮะ พี่เนร่างสุดท้ายนี่ยิ่งน่าผิดหวังกระจอกชิบหายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย (ย อีกล้านๆตัว) รู้สึกว่าเป็นบอสร่างสุดท้ายที่กากที่สุดเท่าที่เคยเจอมาละ

แต่โดยรวมแล้วผมชอบมากๆ เล่นเพลินดี

เล่นโหมดไรคับถึงว่ากระจอก

ปล. ไม่ได้มีเจตนามากวนทีน ขนาดผมจบแล้ว ธรรมดา ตาย 7-8 ครั้ง ส่วนมากโดน ทุบคอมโบ กับฮันเตอร์ วันฮิตคิล

ปล2. เล่นใน ps4 หลบอย่างง่อย เป้าก็เล็งยากแท้ๆ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 16:47
แถดๆ พิมพ์ว่า:
BLIИK พิมพ์ว่า:

เล่นโหมดไรคับถึงว่ากระจอก

ปล. ไม่ได้มีเจตนามากวนทีน ขนาดผมจบแล้ว ธรรมดา ตาย 7-8 ครั้ง ส่วนมากโดน ทุบคอมโบ กับฮันเตอร์ วันฮิตคิล

ปล2. เล่นใน ps4 หลบอย่างง่อย เป้าก็เล็งยากแท้ๆ  

เล่น Normal ฮะ ผมก็ตายไปหลายรอบอยู่ แต่ที่กากผมหมายถึงร่างสุดท้ายเท่านั้นอ่ะที่กาก ที่เอาปืนไฟฟ้าไปยัดปาก ร่างอื่นอ่ะโหดอยู่ แต่โดยรวมผมหลอน Mr.X กว่า เพราะในสถานีตำรวจแกตามไปทุกที่เลย อย่างพี่เนแกตามเฉพาะฉากอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย BLIИK เมื่อ Mon Apr 06, 2020 16:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel