ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 21:30
[RE: [ROV] - Jayop นี่เค้าแข่งรึเปล่า]
LIFE OF DEKCHAAI TON พิมพ์ว่า:
daviddegea พิมพ์ว่า:
LIFE OF DEKCHAAI TON พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมเปล่าเนิฟนะ 55 ผมถามด้วยความสงสัยจริงๆครับ ผมแรงคไม่สูงมาก อยากถามคนแรงคสูงๆ

ผมเห็นหลายๆคน แต่ผมจำชื่อไม่ได้นะ แต่เห็นหน้าเฟสเค้าเป็นพวกสตรีมตัวแบกโหดสัดๆ แต่ตอนแข่งเหมือนอยู่ทีมล่างๆจนตอนนี้หลุดลีคไปละ

สรุปที่ผมถามคือการสตรีมเก่ง แบกเทพ คือการเก่งแค่คนเดียว แต่ไม่สามารถวัดอะไรกับการแข่งจริงได้ใช่ไหมครับ

ผมไม่ได้ดูตลอดนะ แต่ดูผ่านๆ เคยเห็นพวก ทีม บรร หรือทีมอื่นๆที่ดังๆ หรือบางทีก็รีมิก ที่เจอแค่ตี้สตรีม หรือคนทำดา ก็โดนตบยับได้บ้าง แต่พอแข่งจริงเขาก้อด

ไม่รู้ผมพิมงงไหม คือผมสงสัยว่าพวกเทพๆที่ตอนแข่งโหด ทุกอย่างเป้ะ แต่เวลาเค้ามาแรงคเค้าอาจไม่ได้เก่งกว่าสตรีมเมอร ถามแล้วงงตัวเองวุ้ย  

ใช่ครับ ลงแรงค์ วัดอะไรไม่ได้เลยกับแข่งจริง สังเกตุดูโปรทุกคนถ้ามาสตรีมคือฝีมือจะคนระดับกับพวกเราๆเลย เวลาแข่งเน้นทีมเวิร์ค อ่านเกม บวกสกิลเพลย์ครับ ลงแรงค์ถ้าในทีมเก่งซัก 2-3 คนแบบนี้ก็สบายแล้วครับ  
ผมไม่เทียบกับพวกเราอยู่ละท่าน 55+ ประเด็นผมหมายถึง โปร กับสตรีมเมอร์ เหมือนสตรีมเมอร์เวลาแรงค์ดูเก่งกว่าโปร แต่พอแข่งโปรจะเหมือนไปอีกร่างอ่ะ สรุปที่ผมจะสื่อ 555

ผมว่าเวลาแข่งมันมีเรื่องประสบการณ์ การจัดการกับความกดดัน สมาธิ อะไรพวกนี้ด้วย อย่างสมัยผมเล่นฟีฟ่า3 แรงค์สูงสุดตอนนั้นน่าจะทองเอ350ดาว อันดับ125เซิฟมั้ง เจอโปรในแรงค์ค่อนข้างบ่อย ก็ตบได้บ้างนะ แต่พอไปลงแข่งทัวร์รายเดือนของfpsthailand(จำชื่อรายการไม่ได้) ผมโดนตบประจำ อย่างตอนแข่งเจอnongQ เกมสูสีแต่สุดท้ายจังหวะทีเด็ดทีขาดเราลนกว่า ก็แพ้ไป

หรืออย่างเพื่อนผมกดแรงค์เจอJubJubซึ่งค่อนข้างเก่งมาก เพื่อนผมตบจุ้บๆไป3เกมรวดที่เจอกัน แต่สุดท้ายไปแพ้kirosz 5-0งี้ ฮ่าๆ แล้วพอไปแข่งก็ตกรอบไวเหมือนกัน ดังนั้นตอนแรงค์กะแข่งนี้ผมกล้าพูดเลยว่าต่างกันมาก
แก้ไขล่าสุดโดย TMDz เมื่อ Fri Apr 03, 2020 21:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16129
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 21:40
[RE: [ROV] - Jayop นี่เค้าแข่งรึเปล่า]
ผมติดตามคนนี้มาสักพัก ฟังตอนแรกแล้วแบบเออน้ำเสียงน่าฟัง พูดจาดี ไม่มีโวยวายนู่นนี่ ล้วดูไปเรื่อยแม่มโคตรเก่งถึงจะบอกว่าแบกแรงค์ไม่สูงก็ตามทีเหอะ แต่อย่าลืมว่าอันนี้คือเล่นแบบไม่มีทีมงานนะ มาคนเดียวโดดๆ ซึ่งถ้าแกมีเมจกับโรมคู่ใจ ผมว่าแรงค์สูงๆก็แบกได้ แต่หลังๆเอียนกับคำว่าหล่อเท่ห์ๆๆ คือไม่ต้องชมตัวเองก็ได้เฟ้ย

ปล. วันก่อนเอารูปแฟนมาลงสตรีม สวยค่อดๆ อิจฉาาาา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 23:52
ถูกแบนแล้ว
TMDz พิมพ์ว่า:
คนนี้เก่งจริงแหละ ตัวหลักเค้าก็คอนหลายดาวอยู่

แต่อย่าลืมว่าไอดีที่เค้าเอามาสตรีมหรือทำคลิปนี่ไอดีลูกเพจซึ่งแรงค์แค่ได-คอมเองนะ ซึ่งแรงค์พวกนี้เล่นค่อนข้างง่ายอยู่แล้ว ขนาดผมเองมีช่วงนึงหยุดเล่นไปแล้วกลับมาเล่นใหม่แรงค์ตกไปโกลมั้ง เอาด้วงไต่ถึงคอนวินเรทน่าจะราวๆ90เปอได้ แต่ผมก็ทำไม่ได้ขนาดเค้าในคลิปหรอกนะ

ซึ่งจริงๆพวกดอยเซอหรืออื่นๆถ้าเค้ามาไต่แรงค์ประมาณนี้ผมว่าเค้าก็ทำได้นะ และถ้าเจมาสตรีมแรงค์คอน70-80ดาวเค้าก็ไม่น่าจะทำแบบในคลิปได้บ่อยๆเช่นกัน

แต่เค้าก็เล่นป่าเข้มจริงโดยเฉพาะเอลันดอร์ ผมก็ศึกษาการเล่นป่าจากเค้าเหมือนกัน  

สตรีมเมอร์เก่งๆหลายคนที่ผมตามอยู่ ถ้าเล่นแรงค์ได-คอม-คอน(ไม่เกิน 20 ดาว) แล้วได้จับเอลันดอร์ ส่วนมากก็วินเรท 90+ ทั้งนั้นครับ

ฮีโร่มันโกงจริง ถ้าคนเล่นเก่งๆหน่อย ก็แบกทีมได้สบายๆเลย
แก้ไขล่าสุดโดย noneluck เมื่อ Fri Apr 03, 2020 23:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1281
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 23:58
เหมือนจะเคยแข่งดิวิชั่น2 เคยดูอยู่ แต่จำชื่อทีมไม่ได้ ที่เป็นฟลอเรนติโน่อันดับ1เซิฟตอนนั้น พริ้วพอตัว
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22263
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 01:10
จาร์วิส พิมพ์ว่า:
เหมือนจะเคยแข่งดิวิชั่น2 เคยดูอยู่ แต่จำชื่อทีมไม่ได้ ที่เป็นฟลอเรนติโน่อันดับ1เซิฟตอนนั้น พริ้วพอตัว  

นั่นมัน JACOB ครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15964
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 02:56
ต้องยอมรับว่าแกเล่นเอลันดอร์เก่งจริงครับ

ตะก่อนเจอบ่อย เดี่ญวนี้ไม่ค่อยเจอในแรงค์เลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5671
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 07:11
batihgoal พิมพ์ว่า:
ผมติดตามคนนี้มาสักพัก ฟังตอนแรกแล้วแบบเออน้ำเสียงน่าฟัง พูดจาดี ไม่มีโวยวายนู่นนี่ ล้วดูไปเรื่อยแม่มโคตรเก่งถึงจะบอกว่าแบกแรงค์ไม่สูงก็ตามทีเหอะ แต่อย่าลืมว่าอันนี้คือเล่นแบบไม่มีทีมงานนะ มาคนเดียวโดดๆ ซึ่งถ้าแกมีเมจกับโรมคู่ใจ ผมว่าแรงค์สูงๆก็แบกได้ แต่หลังๆเอียนกับคำว่าหล่อเท่ห์ๆๆ คือไม่ต้องชมตัวเองก็ได้เฟ้ย

ปล. วันก่อนเอารูปแฟนมาลงสตรีม สวยค่อดๆ อิจฉาาาา  

ผมเป็นชาว SS
PMT ครับ
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เหนื่อยหน่าย
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1412
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2020 10:39
[RE][ROV] - Jayop นี่เค้าแข่งรึเปล่า
บางทีแกเล่นแบกคนไม่แพ้ไปเลย 3-4 วันเลยนะคนนี้ แกเก่งจริงแหละครับ บางทีก็มีโอกาสได้ดูกดตัวหลักกับทีมงานแกอีกสองคน ซึ่งปกติถ้าแกไต่ก็กลอเรียสแหละ แต่ดูเจก็เป็นที่ยอมรับพอสมควรจากพวกนักแข่งนะ ดูต่างจากสตรีมเมอร์บางคนที่ตัวหลักดาวไม่เยอะ เน้นแบกแค่แพทไดคอม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 01:23
ผมเคยดูอยู่ แต่ดู 2-3 ครั้งก็เริ่มเบื่อเลย เสียงชวนง่วงนอนไปนิด
ส่วนตัวชอบเพจ ROV Pro Player เล่นโหดไม่แพ้กัน ทั้งเอลันดอร์ทั้งมูราด แถมกวนตีนดี 55
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel