ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37537
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 13:44
[RE: ผมคงต้องบอกลาเงินประกันมิเตอร์ 300 บาทแล้วหละครับ]
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
showman พิมพ์ว่า:
ทำพร้อมเพย์มันยากตรงไหน ไม่เข้าใจทำไมคนถึงไม่ยอมทำกัน  

อะผมขอตอบในมุมของผมนะครับ "เพราะไม่ได้ใช้และไม่จำเป็นครับ"

คือทั้งชีวิตผมเวลาจะใช้เงินมีแค่ 2-3 อย่าง กดเงินจากบัตร ATM , โอนเงิน/เติมเงิน โดยใช้ทรู Wallet คือผมมีแค่ 3 อย่างนี้ ผมก็โอเคแล้วครับ ก็เลยไม่ได้นึกถึงว่าจะทำ พร้อมเพย์เลยครับ

อันนี้อาจดูไม่น่าเชื่อนะ ผมขอสารภาพว่าเพิ่งได้รู้จักพร้อมเพย์ก็เพราะประกันมิเตอร์นี้แหละ ผมไม่เคยสนใจจริงๆ ไม่รู้ว่าจะสมัครแล้วเอาไว้ใช้ทำอะไร อันนี้ไม่ได้กวนนะ จริงๆครับ

เพราะเวลาทำอะไรเกี่ยวกับการเงิน ก็โอนผ่านธนาคารตลอดครับ  

"อนาคตนับต่อจากนี้เป็นต้นไป" Mobile Banking หรือ App Banking

คือสิ่งที่จำเป็นต้องมี ต้องทำและต้องสมัครเอาไว้ใช้งานอย่างยิ่งยวดครับ

ระบบการจ่ายเงิน การคืนเงิน การขอคืนส่วนต่างหรือธุรกรรมทุกอย่าง มันจะถูก Transform มาอยู่ในรูปแบบ

ลักษณะเดียวกับ PromptPay กันหมดแล้วครับ App Banking/Mobile Banking

ส่วนใหญ่มันเป็นของภาคเอกชน แต่ PromptPay มันเป็นของรัฐบาลครับ ตราบใดที่ท่านยังต้องทำธุรกรรม

ต้องดีลกับหน่วยงานรัฐบาล ท่านก็ควรมีเอาไว้ครับ ธนาคารเอกขชนก็ส่วนเอกชน หลายๆโครงการของรัฐ

ธนาคารเอกชนไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยโดยตรงครับ สมัยนี้ทุกองค์กรต่างอยากจะได้ ดาต้ากันจนไข่สั่น

การบริการของรัฐมันเลยต้องสมัครแยกออกมาต่างหากครับ คนที่มีพรอมเพย์ก็เลยสะดวกมากเวลาดีลกับรัฐบาล
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Fri Apr 03, 2020 13:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Thai Politicians Model

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 2473
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:23
ผมคงต้องบอกลาเงินประกันมิเตอร์ 300 บาทแล้วหละครับ
พึ่งพาพ่อไปมา ระบบล่มครับ ไม่รู้เป็นที่สาขา หรือเป็นทั้งหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 241
โพสเมื่อ: Fri Apr 03, 2020 14:49
[RE: ผมคงต้องบอกลาเงินประกันมิเตอร์ 300 บาทแล้วหละครับ]
กรรม ละผมใส่บัญชีแม่ไป แต่ชื่อมิเตอร์เป็นชื่อพ่อ ผมเห็นมันใส่ได้ มันเขียนตรงไหนหรอครับว่าบัญชีกับเจ้าของมิเตอร์ต้องอันเดียวกัน หรือผมพลาดอะไรไป
แก้ไขล่าสุดโดย Sleepywood เมื่อ Fri Apr 03, 2020 14:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
United
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel