ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9379
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 13:09
[RE: ผมโดนเลิกจ้างแล้วครับ]
oliwanders99 พิมพ์ว่า:
บริษัทท่านได้จ่ายชดเชยหลังเลิกจ้างไหมครับ  

ได้เงินชดเชยตามปกติครับผม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9379
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 13:16
ตอบรวมๆนะครับ ผมได้รับเงินชดเชยปกติตามอายุงาน + ค่าตกใจ 1 เดือน ส่วนรายละเอียดพวกเงินประกันอุปกรณ์ต้องไปเคลียเพิ่มวันที่รับเช็คอีกทีครับ ส่วนเรื่องประกันสังคมและในส่วนที่รัฐเยียวยาก็ยังไม่แน่ใจจะได้เพิ่มอีกเท่าไหร่

ขอบคุณทุกคนมากๆที่กำลังใจให้นะครับ ตอนนี้ตื่นมาแล้วเคว้งจริงๆ ไม่ได้เศร้าหรือเสียใจเพราะผมเข้าใจบริษัท แล้วก็เข้าใจว่าชีวิตก็ต้องเดินไปข้างหน้า เราก็แค่คนที่เป็น 1 ในนั้นที่โดนเลิกจ้างออกมา

หลายๆครั้งที่อ่านข่าวคนโดนเลิกจ้างผมคิดเสมอว่าโครตไกลตัวเองเลยจนมามีโรคชนิดนี้ขึ้นมาสั้นๆ 2 เดือนเปลี่ยนทุกอย่างไปเลยจริงๆครับ

ถ้าใครที่เผอิญต้องเจอแบบนี้หรือกำลังต่อสู้อะไรแบบนี้ขอให้สู้ไปด้วยกันผ่านไปด้วยกันนะครับ เราต้องดูแลตัวเองมากๆ ตอนนี้ผมกำลังคิดว่าจะขับแกร็บส่งอาหารรอพอสามารถหาเงินมาใช้ได้ เพราะถ้าให้นั่งกอดเงินใช้ไปแปปๆก็คงหมดเพราะไม่มีรายรับเข้ามา จนกว่าจะหมดวิกฤตที่หลายๆบริษัทจะกลับมารับพนักงานอีกครั้ง

ขอให้ทุกคนปลอดภัยแล้วก็โชคดีนะครับอย่าให้โดนจ้างออกเหมือนผมเลยเพราะสถานการณ์นี้มีงานทำดีกว่าหางาน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5560
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 14:49
ในฐานะ HR ผมขอให้ทุกคนสู้ๆ
ไม่เลือกงาน...ไม่อยากจน และก็อย่าเพิ่งติดโควิดนะคร้าบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel