ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43584
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 08:55
[RE: เกิด พศ 37 จะผ่อนทหารปีนี้เป็นปีสุดท้ายปีหน้าต้องจับใช่ไหมครับ]
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
โจ้ว.โจ้ว!!! พิมพ์ว่า:
สรุปปีนี้มันเลื่อนไปช่วง ก.ค.-ส.ต.แล้วใช่มั้ยครับ แล้วไอ้ใบนัดนี้ค้องไปขอใหม่มั้ยอะ  

เห็นต้องไปเอาที่อำเภออะครับ ส่วนคนผ่อนไม่ต้องทำไร  

คำถามคือ จะไปเอาเพื่อ(ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ว่าไอคนคิดกำหนดการ)​คือ สมมุติคนอยู่กทม ภูมิลำเนาทหารอยู่สงขลา ก็ต้องกลับไปเอาเสียการเสียงาน เสี่ยงติดไวรัสอีก คิดไรบ้าบอ แทนที่จะประกาศ​ๆมาเลยว่าวันไหนๆแล้วก้ให้แก้ใบนั้นด้วยตนเองไปเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Wed Apr 01, 2020 08:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 10872
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 09:01
[RE: เกิด พศ 37 จะผ่อนทหารปีนี้เป็นปีสุดท้ายปีหน้าต้องจับใช่ไหมครับ]
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
สรุปปีนี้มันเลื่อนไปช่วง ก.ค.-ส.ต.แล้วใช่มั้ยครับ แล้วไอ้ใบนัดนี้ค้องไปขอใหม่มั้ยอะ  

เห็นต้องไปเอาที่อำเภออะครับ ส่วนคนผ่อนไม่ต้องทำไร  

คำถามคือ จะไปเอาเพื่อ(ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ว่าไอคนคิดกำหนดการ)​คือ สมมุติคนอยู่กทม ภูมิลำเนาทหารอยู่สงขลา ก็ต้องกลับไปเอาเสียการเสียงาน เสี่ยงติดไวรัสอีก คิดไรบ้าบอ แทนที่จะประกาศ​ๆมาเลยว่าวันไหนๆแล้วก้ให้แก้ใบนั้นด้วยตนเองไปเลย  

เข้าใจครับมีแต่คนด่าเรื่องนี้ ผมโทรถามสัสดีละต้องไปเอาจริงๆ ไปเปลี่ยน โครตเซ็งไกลก็ไกล เสียเวลาค่ารถอีก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43584
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 09:12
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

เข้าใจครับมีแต่คนด่าเรื่องนี้ ผมโทรถามสัสดีละต้องไปเอาจริงๆ ไปเปลี่ยน โครตเซ็งไกลก็ไกล เสียเวลาค่ารถอีก  

ไม่ใช่ว่าตอนนี้เค้าปิดพวก บขสอะไรแล้วหรอ พอดีปีนี้ลูกชายของอาผม มันผ่อนผันจนอายุ26 แล้วเหมือนกัน มันต้องกลับไปชุมพร พอดีอาผมแกเคยมีบ้านปักหลัก​ใช้ชีวิตอยู่ชุมพร และน้องมันมาเรียน มหาลัยที่กรุงเทพ เลยย้ายทะเบียนบ้านของอามาอยู่กับผมที่นนทบุรี​ ปกติผมจะพามันไปส่งที่สายใต้ เพราะจะให้ขับไปชุมพรจริงๆเพื่อไปเอาใบห่านี้โคตรไร้สาระเลย ส่วนอาผม แกทำงานประจำอยู่เชียงราย เลยแย่ๆกันหน่อย
0
0

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39468
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 10:29
Marrrr พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
ที่ว่าเศรฐกิจไม่ดีแล้วคนสมัครเยอะจนเต็มเนี่ย

มันแล้วแต่ทำเลนะ  

บางจังหวัด บางอำเภอ คนสมัครแทบไม่มีเลย

ปีที่ผมจับใบแดง ใบดำ แทบจะ 50/50เลย

แม่งเอยสุดท้ายใบแดง  

เหมือนกันครับ ของผมตอนนั้นเอา 120++ คนจับ 300++

เหลือ 40 คนสุดท้าย ใบแดงเหลือ 8

สุดท้าย ทร 3/60 1 ปีเต็มๆ
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16263
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 11:19
ถ้าจบ ป.ตรี สมัครไปเลยครับ 6เดือน แปปเดียวใบจับติดปีนึงนานอยู่ ฝึก3 หลังจากนั้นอาจได้ทำในสำนักงาน
0
0
นักเตะอบต.
Status: มึงทีกูที กูไม่ว่า แต่มึงมากูทุกทีสู้ไม่ไหว
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1114
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 12:12
ปืน สป. พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ติดอะไรแนะนำให้เกณฑ์ตามปกติเลยครับ ตอนปีที่ผมเกณฑ์เศรษฐกิจไม่ดีคนเลยสมัครเยอะ สุดท้ายสมัครเต็มไม่ต้องจับใบดำ-ใบแดง คิดเอาเองว่าที่สมัครเต็มเพราะอยู่ข้างในยังมีข้าวฟรีกิน มีการฝึกอาชีพให้ ย้อนมาดู ณ เวลานี้ เศรษฐกิจน่าจะแย่กว่าปีที่ผมเกณฑ์ซ้ำยังมีเรื่องcovid19มาเพิ่มอีก คาดว่าน่าจะมีการสมัครเต็มอีกเหมือนกัน  

ผมติดเรียนครับจะจบต้นปีหน้าครับผมถ้าสมัครมันเข้ากรม 1 กย. อะครับไม่ได้  

เขาไม่ได้แนะนำให้ท่านไปสมัครครับ แน่นำให้ลงเกณฑ์ทหาร​หรือเสี่ยงจับและวัดดวงคนสมัครเต็มครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 13:03
ถูกแบนแล้ว
ที่ว่าเศรฐกิจไม่ดีแล้วคนสมัครเยอะจนเต็มเนี่ย

บางจังหวัด บางอำเภอ คนสมัครแทบไม่มีเลย

ปีที่ผมจับใบแดง ใบดำ แทบจะ 50/50เลย

เหมือนกันครับ ของผมตอนนั้นเอา 120++ คนจับ 300++

เหลือ 40 คนสุดท้าย ใบแดงเหลือ 8

อาว เคยเป็นทหารด้วยเหรอพี่ สุรนารีเลยปะ
**ออ ลืมดูว่าทหารเรือ ชลบุรีนี่หว่า

ดลก็เป็นแค่ชายหนึ่งคนที่มีชีวิตธรรมดา เหมือนใครคนอื่น
แก้ไขล่าสุดโดย sinder เมื่อ Wed Apr 01, 2020 13:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39468
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 13:19
sinder พิมพ์ว่า:

อาว เคยเป็นทหารด้วยเหรอพี่ สุรนารีเลยปะ
**ออ ลืมดูว่าทหารเรือ ชลบุรีนี่หว่า

ดลก็เป็นแค่ชายหนึ่งคนที่มีชีวิตธรรมดา เหมือนใครคนอื่น  

อะไรอี้้กกกกกก
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะท้ายซอย
Status: อนาคตคือผลของวันนี้
เข้าร่วม: 17 Aug 2006
ตอบ: 756
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 15:51
ถ้าไม่ติดอะไรแนะนำให้เกณฑ์ตามปกติเลยครับ ตอนปีที่ผมเกณฑ์เศรษฐกิจไม่ดีคนเลยสมัครเยอะ สุดท้ายสมัครเต็มไม่ต้องจับใบดำ-ใบแดง คิดเอาเองว่าที่สมัครเต็มเพราะอยู่ข้างในยังมีข้าวฟรีกิน มีการฝึกอาชีพให้ ย้อนมาดู ณ เวลานี้ เศรษฐกิจน่าจะแย่กว่าปีที่ผมเกณฑ์ซ้ำยังมีเรื่องcovid19มาเพิ่มอีก คาดว่าน่าจะมีการสมัครเต็มอีกเหมือนกัน  

ผมติดเรียนครับจะจบต้นปีหน้าครับผมถ้าสมัครมันเข้ากรม 1 กย. อะครับไม่ได้  

ไม่ต้องสมัคร ไม่ต้องผ่อนผัน เข้ารับการเกณฑ์ตามปกติแล้วลุ้นให้คนสมัครเต็ม เก็บไว้เป็นอีก1ทางเลือกครับ  

หมายถึงไปเกณปกติหรอครับแต่ไม่ต้องสมัครไม่ต้องผ่อน คือรอจับใช่ไหมครับ  

ใช่ครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2009
ตอบ: 1582
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 23:28
อายุกำลัง จะ27 ครับ จะต้องจับหรือสมัคร ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel