ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15575
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 12:53
[RE: "เบนซ์" ยืนยันพูดความจริง "หล่อเหลา" แค่โกคาร์ทเมื่อเทียบกับตน]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
amalgamation พิมพ์ว่า:
55555555555555

ไม่มีใครอยากให้ชิรูลง

ถามปัปเป้ กรีซมัน กองเต้ ป็อกบารึยัง พิมพ์มาได้

หรือจะลองไปหาบทสัมภาสของอาซาที่พูดถึงชิรูก็ได้นะ

คนที่เคยเล่นกับทั้งเบนซ์และชิรูมาแล้ว  

ถามตอนในสโมสรมั้ยครับ แฟนปืนแฟนสิงห์ อย่าบอกกันนะว่าไม่เคยบอกให้ดรอปชิรู  

แล้วแฟนมาดริเคยอยากได้คนมาแทนเบนซ์มั้ยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: "เบนซ์" ยืนยันพูดความจริง "หล่อเหลา" แค่โกคาร์ทเมื่อเทียบกับตน]
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:

ถามปัปเป้ กรีซมัน กองเต้ ป็อกบารึยัง พิมพ์มาได้

หรือจะลองไปหาบทสัมภาสของอาซาที่พูดถึงชิรูก็ได้นะ

คนที่เคยเล่นกับทั้งเบนซ์และชิรูมาแล้ว  

ถามตอนในสโมสรมั้ยครับ แฟนปืนแฟนสิงห์ อย่าบอกกันนะว่าไม่เคยบอกให้ดรอปชิรู  

แล้วแฟนมาดริเคยอยากได้คนมาแทนเบนซ์มั้ยครับ  

ไม่ต้องถึงกับเคนหรอก
แค่ริชาริสัน ก็ดีกว่าแล้ว
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4301
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:35
[RE]"เบนซ์" ยืนยันพูดความจริง "หล่อเหลา" แค่โกคาร์ทเมื่อเทียบกับตน
ไม่เคยชอบ คนแบบนึ้ ทัศนคติ อุบาท
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9044
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:46
วันนี้เริ่มเข้าใจ ความหมายของคำว่า หัวเบนซ์
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: หน้าตาดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายรูปได้
เข้าร่วม: 08 Apr 2009
ตอบ: 1095
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:55
"เบนซ์" ยืนยันพูดความจริง "หล่อเหลา" แค่โกคาร์ทเมื่อเทียบกับตน
คือเปรียบเทียบรถ ที่มันห่างเวอร์กันเกินไป
แต่อย่างอื่นพูดถูกทุกอย่างแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:58
นายเป็นนักเตะของทีมที่ดีที่สุด แต่ใช่ว่านายจะเป็นนักเตะที่ดีที่สุดซะหน่อย คุณค่าของคนอยู่ที่คนจะมอง แต่ไม่ใช่แบบที่นายทำ
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13527
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 16:49
เสียดายชิรูดิ์ไม่ค่อยตอบโต้ข่าวพวกนี้

เปลี่ยนเป็นพวกเกรียนๆหน่อยนะป่านนี้โพสรูปตัวเองจูบถ้วยบอลโลกลงIGไปแล้ว
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 21:06
MEGITSAMA พิมพ์ว่า:
Spoil
คาริม เบนเซม่า สตาร์เรอัล มาดริด บอกว่าเขาพูดตามความจริงแล้ว หลังจากเปรียบเทียบตนเองเป็นรถฟอร์มูล่า วัน ขณะที่บอกว่ากองหน้าเชลซีอย่าง โอลิวิเยร์ ชิรูด์ เป็นแค่รถโกคาร์ท

ชิรูด์ เป็นตัวเลือกหลักของทัพ "ตราไก่" หลังจากเบนเซม่าหลุดทีมไปเมื่อปี 2015 หลังมีคดีแบล็คเมลเซ็กส์เทปของมาติเยอ วัลบูเอน่า

เบนเซม่า ทำการไลฟ์อินสตาแกรม ก่อนโดนถามเกี่ยวกับศูนย์หน้าเพื่อนร่วมชาติก่อนตอบไปว่

"คุณอย่าสับสนฟอร์มูล่า วันกับโกคาร์ทสิ นี่ผมใจดีแล้วนะ และผมรู้ว่าผมเป็นฟอร์มูล่า วัน"

"เขามีเส้นทางอาชีพของเขา เขาทำในสิ่งที่เขาต้องทำ ยิงได้ประตูได้อย่างที่ต้องการ เขาอยู่ในลู่ของเขา ผมอยู่ในลู่ของผม ผมไม่ได้คิดเรื่องเขาเลย"

"นอกจากนั้น สไตล์การเล่นของเขาเหมาะกับทีมชาติฝรั่งเศสเป็นอย่างดี มันเวิร์คแค่เพราะเขาได้อยู่ที่นั่น(ทีมชาติ) นั่นเป็นเหตุผลเดียวเลย"

"เขาทำได้ดีเพราะที่นั่นมีผู้เล่นอย่างเอ็มบัปเป้หรือกรีซมันน์ ที่มีความเร็วและคอยเจาะและป่วนรอบๆกองหน้าตัวกลาง"

"การมีเขายืนค้ำหน้านั้นมันช่วยดึงกองหลัง ซึ่งจะทำให้ผู้เล่นอีกสองคนได้มีช่องในการเคลื่อนที่และได้โชว์ เขาเป็นตัวบล็อคและมันก็เวิร์ค"

"มันไม่ได้ตื่นตาตื่นใจ เขาไม่ได้ทำอะไรที่สุดยอด แต่เขามีแนวทางของเขา นอกเหนือจากแบบนั้นแล้ว... จะมีใครชอบวิธีการเล่นของเขาไหม? อันนั้นผมไม่รู้ แต่มันออกมาดีสำหรับทีมชาติฝรั่งเศส"

แน่นอนว่าเรื่องนี้กลายเป็นประเด็นที่ทำให้เขาโดนกระแสตีกลับ ซึ่งล่าสุดแข้งวัย 32 ปี ออกมาชี้แจงว่า "บางคนเอาแต่เรื่องเกี่ยวกับชิรูด์และฟอร์มูล่าวันไปพูด แต่พวกเขาไม่ได้เอ่ยถึงเรื่องที่ผมพูดว่าเขาทำอะไรบ้างให้กับทีมชาติฝรั่งเศส"

"พวกเขาโฟกัสแค่เรื่องนั้น เรื่องที่ผมพูดเกี่ยวกับฟอร์มูล่า วันกับโกคาร์ท แต่มันก็เป็นสิ่งที่ผมคิดและเป็นความจริง"

"คืองี้นะ ถ้าผมถูกถามเกี่ยวกับ R9 (โรนัลโด้ นาซาริโอ้) แบบนั้นเขาก็จะเป็นฟอร์มูล่า วัน และผมคงเป็นโกคาร์ท สั้นๆง่ายๆ"

โรนัลโด้ ตำนานชาวบราซิล เป็นผู้เล่นที่เบนเซม่าชื่นชม โดยเขาได้เข้าร่วมการไลฟ์ดังกล่าวของสตาร์เลือดน้ำหอมด้วย

ผมชอบนะที่เป็นคำพูดใช้คนละฟอนต์ มันชัดดี
0
0

นักเตะอบต.
Status: รักกัน รักกัน
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 00:44
สถุนภาค 2
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 08:34
ถูกแบนแล้ว
deiraku พิมพ์ว่า:
คือเปรียบเทียบรถ ที่มันห่างเวอร์กันเกินไป
แต่อย่างอื่นพูดถูกทุกอย่างแล้ว  

นี่ก็เกรียน ถ้าพูดถูกทุกอย่างจริง ทำไมไม่ติดทีมชาติละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 08:38
ถูกแบนแล้ว

ผมเป็นแฟนสิงห์ที่อยากให้ชิรูลงตลอด เลิกมโนปัญญาอ่อนได้ละยังครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel