ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 272
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 20:45
[RE: มีใครคิดว่าหงส์ไม่ได้แชมป์เพราะดวงมันไม่อนุญาต?]
ลิเวอร์พูลผ่านจุดพีค ของตัวเองมาแล้วครับ วิเคราะห์

-ผู้จัดการทีม เจอเก้นคล๊อปที่มีสถิตคว้าแชมป์ต่ำเมื่อเทียบกับโอกาสที่เขามีกับดอร์ทมุนด์
การเข้าชิงต่างๆ กับบาร์เยิน มิวนิค

-ขุมกำลังผู้เล่น ที่มีปัญหาเยอะสุด คงบังเอิญไปหน่อย แต่แสดงว่ามีปัญหาจิงๆถึงได้มีตำแหน่งอาถรรพ์ขึ้นมา
-เหตุการณ์ การเข้าชิงยูโรป้าที่พลาด สาเหตุ > นายประตู
-> การเข้าชิงยูฟ่า กับมาดริด > นายประตู
-> ล่าสุดกับ แอตมาดริด > ตำแหน่งเดิมนั้นละครับ นายประตู

กองหน้า ที่โดดเด่น อันตราย แต่ฟอร์มตกไป อย่างน่าใจหาย อย่าง เฟอรมิโน่
โอริกี้ ที่ชื่อชั้นผมว่ายังเป็นตัวจริงทีมลุ้นตกชั้นยังคิดหนัก

และเมื่อไม่ได้โทรฟี่นานๆ ไฟที่มีเริ่มหายไป

YNWA ยสตน. คหสต.
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
-
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14092
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 21:20
[RE: มีใครคิดว่าหงส์ไม่ได้แชมป์เพราะดวงมันไม่อนุญาต?]
ผมเฉยๆอะ ไม่เชื่อเรื่องดวงอยู่แล้ว มันก็แค่....เหตุการณ์ที่บังเอิญฌกิดขึ้นในปีนี้ก็เท่านั้นแหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 21:22
ถูกแบนแล้ว
ตัดจบ โมฆะแล้วซีซั่นหน้าจะเริ่มได้งั้นเหรอครับ ก็แข่งมันให้จบนี่แหล่ะเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7929
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 22:02
มีใครคิดว่าหงส์ไม่ได้แชมป์เพราะดวงมันไม่อนุญาต?
ผมว่าถ้ามันร้ายแรงจริงๆ คงตัดจบ ไม่เป็นโมฆะแน่นอน
ถ้าเป็นตัดจบ จะมีปัญหากับทีมแต่ไม่กี่ทีม
แต่ถ้ายกให้เป็นโมฆะ มีปัญหากับทั้งลีคเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44151
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 22:32
ยังไงก็ต้องควรจะได้แชมป์ก่อนครับในปีนี้นี่แหละ ผมว่าปีต่อๆไปเราจะได้แชมป์ยากแล้วหละ ผมยังไม่คิดจะตัดพ้อว่า เดี๋ยวคล็อปป์ก็พาทีมได้อีกในอนาคต อย่างที่ท่านอื่นว่า เรากำลังจะเลยจุดพีคแล้ว
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1279
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 22:44
ถูกแบนแล้ว
espnstar พิมพ์ว่า:
ผมไม่คิดนะ ความคิดผมคือลิเวอร์พูลคือแชมป์พรีเมียร์ลีคปี19/20ไปเรียบร้อยแล้ว ผมเลิกลุ้นกลัวว่าจะไม่ได้แชมป์ตั้งแต่ผ่านช่วงปีใหม่มาแล้วดูแต่ละแมทช์แบบไม่เกร็งมาก และถ้าจะไม่ได้รับถ้วยผมก็ยังยืนยันว่าลิเวอร์พูลคือแชมป์ ผมมั่นใจว่าทุกๆทีมที่ต่อสู้กันมาก็ยอมรับด้วย  

อืม..เหรอ......ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Alexoff เมื่อ Mon Mar 30, 2020 22:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9792
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 00:19
ได้แชมป์ในความรู้สึกแฟนบอลไปแล้วครับต่อให้ไม่เชียก็คงยากจะปฏิเสธจริงๆ

ขาดแค่ภาพชูถ้วยเท่านั้นเอง ถ้าโมฆะจริง
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 4928
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 03:00
หากปัญหาโควิดลากยาวไปจบเดือนมิถุนาปีหน้า มันอาจเข้าช่วงเวลาเปิดลีคฤดูกาลใหม่และไม่มีช่องว่างให้เตะแมทที่เหลือให้ครบ

เรื่องโมฆะ มันอาจเกิดขึ้นได้ หากว่าลีคอื่นทั้งหมดเขาพากันโมฆะตามคำสั่งของยูฟ่า
และถ้ายูฟ่าบอกว่าให้เริ่มใหม่ มันจะกลายเป็นว่าการเตะในลีคจะต้องสัมพันธ์กันกับบอลถ้วยยุโรป

โอเคว่าที่ผ่านมาบางลีคอาจเตะไม่สัมพันธ์กับบอลถ้วยยุโรปก็มี แต่ลีคใหญ่อย่างอังกฤษกล้าทำแบบนั้นเหรอ?
หยุดพักในตอนที่เขาไม่หยุด และต้องเตะในตอนที่ลีคอื่นเขาปิดฤดูกาล ไหนจะเรื่องตลาดซื้อขายอีก

แต่ผมว่าไม่โมฆะหรอก เพราะมันจะมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น และผมคิดว่ามีโอกาสสูงที่จะฟ้องชนะซะด้วย
0
0
เริ่มต้นดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4516
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 08:30
ตอนนี้ไม่ค่อยห่วงเหมือนหลายปีก่อน ที่รู้เลยว่าถ้าไม่ได้ปีนี้ปีหน้าๆไม่มีลุ้นแน่ๆ เพราะขนาดศักดิ์ศรีทีมสู้ทีมใหญ่ๆไม่ได้เลยเรียกว่าเป็นม้ามืด อาจจะไม่ถึงขั้นเลสเตอร์หรอกแต่ถือเป็นมวยรอง

ถ้าปีนี้ต้องโดนไวรัสเล่นงานจนโมฆะจริง เรื่องแชมป์เสียดายนะนำห่างขนาดนี้แต่โดนภัยธรรมชาติทำพิษ แต่คิดว่าปีหน้าๆก็ยังเป็นทีมเต็งเหมือนเดิม เงินก็มีนักเตะดีๆก็ยังอยู่ครบ ucl ก้ได้ไปเตะในสถานะแชมป์ทีมล่าสุด คิดไม่ออกจริงๆว่าจะว่าวไปอีก 5 ปีได้ยังไง ผลงานมันเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าทีมแข็งแกร่งขนาดไหนไม่ใช่ชนะติดกันอยู่ไม่กี่นัดแล้วมามโนเอง

ตอนนี้อยากให้โลกกลับมาปกติสุดๆ นอกจากเรื่องฟุตบอลก็เรื่องปากท้องกับความเบื่อ อยากออกไปข้างนอกแล้ววว TT
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7942
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 08:47
ถ้าไม่ได้จริงๆ นี่โครตน่าสงสารเลยนะ
ดวงเเบบนี้ มันเกินไป
ยังดีนะไม่โดนเเบบเเมนยู อีก2นาทีเเล้วโดนเเย่งแชมป์ไป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 272
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 09:05
Alexoff พิมพ์ว่า:
ผมไม่คิดนะ ความคิดผมคือลิเวอร์พูลคือแชมป์พรีเมียร์ลีคปี19/20ไปเรียบร้อยแล้ว ผมเลิกลุ้นกลัวว่าจะไม่ได้แชมป์ตั้งแต่ผ่านช่วงปีใหม่มาแล้วดูแต่ละแมทช์แบบไม่เกร็งมาก และถ้าจะไม่ได้รับถ้วยผมก็ยังยืนยันว่าลิเวอร์พูลคือแชมป์ ผมมั่นใจว่าทุกๆทีมที่ต่อสู้กันมาก็ยอมรับด้วย  

สำหรับผม ลิเวอร์พูลคือแชมป์ครับ สกอร์ การแข่งขัน สำคัญกว่าโทรฟี่
1
0
-
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 10:28
ถูกแบนแล้ว

ครับผม ดับเบิ้ลแชมป์ไปแล้วครับปีนี้ รอพรีเมียร์อีกใบก็ทริปเปิ้ลแชมป์ แต่คงสู้สถิติไร้พ่าย UCL เหมือนแมนยูไม่ได้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 12:57
[RE]มีใครคิดว่าหงส์ไม่ได้แชมป์เพราะดวงมันไม่อนุญาต?
หมื่นคนกำหนด ฤาจะสู้จดบันทึกฟ้า ร้อยล้านดวงชะตา หรือจะสู้วาสนาคน
หงส์คงไม่มีวาสนาจริงๆ เอาซินแสมาดูฮวงจุ้ยมั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2382
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 16:26

หมายความว่าไงครับ เมนท์แบบนี้ไม่เข้าท่าอ่ะ

ผมตอบที่จขม.ถามมาตามความรู้สึกผม แต่เจอมาเมนท์แบบนี้งงใจจริงๆ

แล้วที่ผมตอบมามันผิดพลาดตรงไหนขยายให้ที

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel