ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16794
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 20:25
แฟนหงส์ครับ เราจะเอาไงดี หากเอฟเอให้โมฆะ
เสียดาย แต่ไม่เสียใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7299
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 20:30
แฟนหงส์ครับ เราจะเอาไงดี หากเอฟเอให้โมฆะ
ขอเล่นมันส์ๆแบบที่ผ่านมาก็พอ ความฟินที่สุดมันคือการชนะในแต่ละเกมต่างหาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2007
ตอบ: 445
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 21:21
[RE: แฟนหงส์ครับ เราจะเอาไงดี หากเอฟเอให้โมฆะ]
เอาจริง อาจจะเสียดาย แต่แฟนหงส์ส่วนใหญ่ภูมิต้านทานดีมาก เราพลาดมาเยอะจนชินแล้ว

ถึงปีนี้ไม่มีแชมป์ แต่สิ่งที่ใครหรือว่าเชื้อโรคตัวใดจะมาแย่งไม่ได้ คือความทรงจำของฤดูกาลนี้ ต่อให้ปีหน้าทีม
อื่นได้แชมป์ แต่ทีมที่คนจะจดจำไปอีกนานคือทีมที่แสดงผลงานได้ยอดเยี่ยมที่สุดในประวัติศาสตร์ เป็นแชมป์ โดยที่ไม่ต้องมีถ้วย หรือ บันทึกสถิติใดๆ แต่เราทุกคนรู้อยู่แก่ใจว่า

ลิเวอร์พูลคือแชมเปี้ยน EPL 2020
0
0
รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 01:07
ถูกแบนแล้ว
[RE]แฟนหงส์ครับ เราจะเอาไงดี หากเอฟเอให้โมฆะ
growthseek พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
เราทำอะไรได้บ้างหรอฮะ  

ให้หงส์คลั่งครับ ไปเอาเอ็มบัปปเป้ ซานโช่ มานั่งสำรองตอนมาเน่ กับ ซาล่าห์ไป แอฟรกัน เนชั่น  

ตาลุงเฮนรี่บอกไม่ได้นักใช่ไม๊ FFP ไม่ติดสบายๆ เอาแม่งสองคนเลยยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 63666
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 06:24
[RE: แฟนหงส์ครับ เราจะเอาไงดี หากเอฟเอให้โมฆะ]
ทำใจดิ ทำไรได้อะ เปนอะไรกับเอฟเอหรอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 07:00
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
เราทำอะไรได้บ้างหรอฮะ  

sandwhale พิมพ์ว่า:
ยังไงละครับ?

ปีที่แพ้มาดริดรอบชิง

ปีที่รอบชิงยูโรป้าวืด

ปีที่ซิตี้เฉือนแชมป์

ถ้าเป็นปีโควิทอีกที

จะเป็นยังไง มันก็คือบททดสอบให้เราก้าวข้ามมันไป (พิมพแล้วจะร้องไห้)

มันจะเป็นอีกฉากหนึ่งทางประวัติศาสตร์เอาไว้สอนคนที่ประสบความล้มเหลว

ว่าให้สู้ต่อไป มันก็เท่านั้น พวกที่แช่งให้โมฆะ สะใจแล้วยังไงต่อ? ก็ได้แค่สะใจ

วันนึงพอเรากลับมาได้แชมป์จริง ๆ ก็จะรู้ว่ามันก็แค่นี้เท่านั้นเอง ชะตาฟ้าไม่สู้มานะเรา

สิ่งที่เราทำได้คือ ช่วยเชียร์ เหมือนปีที่ช่วยกันเชียร์จนกลับมาได้แชมป์ UCL นั่นละ  

จริง! กองเชียร์อย่างเราๆทำอะไรได้บ้าง นอกจากจะมานั่งพิมพ์เถียงกันใssนี่(นี่แค่ในssนะ) จะจบอย่างไร รอทางผู้รับผิดชอบเขาออกข่าวมาดีกว่าครับ ส่วนกองเชียร์อย่างเราๆก็อย่าไปคิดมาก เดี๋ยวพอเหตุการณ์กลับสู่ภาวะปกติ ฟุตบอลเริ่มกลับมาเตะใหม่ พวกเราก็เตรียมสวมเสื้อ ผ้าพันคอทีมเรา เชียร์อยู่หน้าจอพร้อมเครื่องดื่มเย็นๆเหมือนที่เคยทำมาตลอด30กว่าปีที่ผ่านมาอะครับ

1
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 276
ที่อยู่: 526-528 ถ.ศรีอุทัย ต.อุทัยใหม่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 09:56
ผมมองว่าเค้ากลัวผลที่จะตามมามากหว่านะ
มองในมุม FA
สมมุติว่าแข่งจบ ได้แชมป์ แน่นอนสิ่งที่ตามมาคือการเฉลิมฉลอง
ถึงแม้จะไม่ออกมารวมกลุ่มขบวนพาเหรด แต่ธรรมชาติของคนอังกฤษนี่ขี้เมานะครับ

ยิ่งตอนนี้เค้าขอความร่วมมือเรื่อง S D กันอยู่ FA คงไม่อยากให้บานปลาย

มองในมุมสโมสร
ในสถานการณ์แบบนี้ เค้าย่อมห่วงสวัสดิภาพของพนักงานมากกว่าจำนวนถ้วยที่จะมาประดับตู้หรือเปล่า ถ้านักเตะหรือทีมงานติดเชื้อขึ้นมา ไอ้ถ้วยรางวัลที่ว่านี้มันไม่สามารถรักษาให้หายได้นะครับ

ผมยังไม่เห็นนักเตะคนไหนออกมาเรียกร้อง งอแงให้แข่งให้จบ มีแต่ออกมารณรงค์ให้อยู่บ้าน ดูแลสุขภาพ มีก็แต่พวกนักวิจารณ์ที่ออกมา (ก็มึงมีอาชีพวิจารณ์ เลยต้องวิจารณ์ เด๋วจะถูกเลิกจ้าง ไม่มีงานทำ)

ถ้วยรางวัลคือของสมมุติ เสียไปปีนี้ ปีหน้าก็ลุ้นใหม่ แต่ชีวิต เสียแล้วเสียเลยนะครับ

ปล. ผมเด็กหมาแดงถือซ้อมครับ ถึงปีนี้จะโมฆะ ทีมผมอดไป UCL เสียรายได้เป็นพันล้าน แต่คงเทียบไม่ได้กับสุขภาพคนครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel