ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
30 March 2020 11:02 by MEGITSAMA
ชีวิตกู! "ด็อบบี้" เผยฉีกจม.ราชันทิ้งก่อนนัดชิงบอลโลกโดยไม่เปิดอ่าน

อังเคล ดิ มาเรีย สตาร์ปารีส แซงต์-แชร์กแมง เผยว่าเขาฉีกจดจากเรอัล มาดริดทิ้ง ก่อนที่จะลงเล่นนัดชิงชนะเลิศฟุตบอลโลก 2014 ให้ทีมชาติอาร์เจนติน่า ทั้งที่มีอาการบาดเจ็บ

แข้งวัย 32 ปี เป็นหนึ่งในทีม "ฟ้าขาว" ชุดรองแชมป์โลกเมื่อ 6 ปีที่แล้ว โดยนัดชิงดำที่แพ้เยอรมนีด้วยการต่อเวลาพิเศษ 1-0 เขาไม่ได้ลงสนามเพราะบาดเจ็บมาตั้งแต่รอบ 8 ทีมสุดท้ายที่ชนะเบลเยี่ยม

พูดถึงเรื่องนั้นกับ Podemos Hablar รายการโทรทัศน์บ้านเกิด เขาบอกว่าต้นสังกัดในตอนนั้นอย่าง "ราชันชุดขาว" ส่งหนังสือมาเตือนก่อนเกมนัดชิงชนะเลิศ

"ผมบาดเจ็บระหว่างเกมกับเบลเยี่ยม เท้าของผมไม่โอเค แต่ผมต้องการเล่นนัดชิง"

"ผมไม่แคร์ว่าผมจะไม่สามารถเล่นฟุตบอลได้อีกต่อไป ความจริงนั่นคือสิ่งพวกเขาบอกผมว่ามันสามารถเกิดขึ้นได้ แต่สำหรับผมแล้วมันคือเกมนัดชิงบอลโลก มันคือนัดชิงของผม"

"ผมรู้แล้วว่าพวกเขาต้องการขายผม เพราะมีข่าวว่าฮาเมส(โรดริเกซ)กำลังจะย้ายไปมาดริด และเขาจะยึดตำแหน่งของผม ตอนที่ผมได้รับจดหมายจากเรอัล มาดริด ผมนึกภาพทุกอย่างออกเลย"

"ผมฉีกทิ้งโดยที่ไม่ได้เปิดอ่านเลย ผมไม่อยากอ่านหรือไม่อยากมองดูมันด้วย คนที่ต้องตัดสินใจว่าจะพร้อมลงเล่นหรือไม่คือผม"

สุดท้ายเขาไม่ผ่านความฟิต "ผมร้องไห้เลยตอนที่ผมบอกเขา(โค้ชอเลฮานโดร ซาเบลล่า)ว่าผมไม่ร้อยเปอร์เซนต์ ผมรู้ว่าเขาชื่นชอบผมและต้องการให้ผมลงเล่น แต่ผมบอกให้เขาเลือกผู้เล่นที่ดีที่สุด"

"ความคิดเดียวของผมในตอนนั้นคือต้องการสิ่งที่ดีที่สุดเพื่อทีม มันมีความเป็นไปได้ที่เกมแข่งจะทำให้ผมเดี้ยงไปเลย แต่ผมก็พยายามจะลอง"

"ในช่วงการซ้อมก่อนเกมแข่ง เขา(โค้ช)ก็เลือกใช้เอ็นโซ่ เปเรซในตำแหน่งของผม ที่เหลือก็อย่างที่รู้"

จากนั้นในช่วงซัมเมอร์ ดิ มาเรีย ก็ย้ายจากถิ่นซานติอาโก้ เบร์นาเบว ไปร่วมทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Rossoneri
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 12120
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 11:57
Top Comment [RE: ชีวิตกู! "ด็อบบี้" เผยฉีกจม.ราชันทิ้งก่อนนัดชิงบอลโลกโดยไม่เปิดอ่าน]
Clash04 พิมพ์ว่า:
อีกครั้งบ่งบอกทัศนคติชัดเจนแบบกุไม่เอาใครทั้งนั้นอะ สนใจแต่ความต้องการของตัวเอง  

เคสนี้ผมว่าเข้าใจได้นะ นัดชิงฟุตบอลโลกมันคือครั้งนึงในชีวิตที่อาจจะไม่มีผ่านมาอีกแล้ว อีกก้าวเดียวจะคว้าแชมป์ที่เป็นเกียรติประวัติสูงสุดของอาชีพ ถ้าไม่เจ็บหนักจริง ๆ ใคร ๆ ก็ต้องการลงไปมีส่วนร่วมในนัดชิง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 11:29
ถูกแบนแล้ว
[RE: ชีวิตกู! "ด็อบบี้" เผยฉีกจม.ราชันทิ้งก่อนนัดชิงบอลโลกโดยไม่เปิดอ่าน]
จริงก็คิดผิดจริงๆ ชายดิมาเรียเล่นดีอยุ่เลย เอาฮาเมสมาเก่งอยุ่ปีเดียว
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2569
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 11:42
[RE: ชีวิตกู! "ด็อบบี้" เผยฉีกจม.ราชันทิ้งก่อนนัดชิงบอลโลกโดยไม่เปิดอ่าน]
อีกครั้งบ่งบอกทัศนคติชัดเจนแบบกุไม่เอาใครทั้งนั้นอะ สนใจแต่ความต้องการของตัวเอง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 2668
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 11:42
อย่าเรียกด๊อบบี้เลย ด๊อบบี้ในหนังมันซื่อสัตย์ต่อเจ้านาย ไอนี่มันงูเห่ามากกว่า

ดูหน้ามันก็รู้แล้ว โหวเฮ้งมันโคตรเจ้าเล่ห์เลย
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 11:57

เคสนี้ผมว่าเข้าใจได้นะ นัดชิงฟุตบอลโลกมันคือครั้งนึงในชีวิตที่อาจจะไม่มีผ่านมาอีกแล้ว อีกก้าวเดียวจะคว้าแชมป์ที่เป็นเกียรติประวัติสูงสุดของอาชีพ ถ้าไม่เจ็บหนักจริง ๆ ใคร ๆ ก็ต้องการลงไปมีส่วนร่วมในนัดชิง
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2569
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 12:07
ซิฟเฟอร์ พิมพ์ว่า:

ก็เข้าใจได้ แต่มันสะดุดตรงนี้อะครับ "ผมไม่แคร์ว่าผมจะไม่สามารถเล่นฟุตบอลได้อีกต่อไป"

ถ้าเจ็บหนักขึ้นมาจริงๆใครจะรับผิดชอบ ต่อให้เขาไม่ได้คิดจะขายคุณ คุณก็ลงเล่นให้เขาไม่ได้
3
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 12:21
เคส กับแมนยู ชัดเจนสุดแล้วครับ กุไม่สนใครทั้งนั้น นอกจากตัวกุเอง
3
0
TB7 อย่าเรียกข้าว่าขี้เหล้า เพราะร้านเหล้า เรียกข้า ลูกค้าประจำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1761
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 12:22
ถูกแบนแล้ว
สงสัยนิ๊ดดดเดียวนะ

ปี 2014 แล้ว มาดริดยังใช้วิธีส่งจดหมายให้นักเตะอยู่อีกหรอ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20997
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 12:57

อ้างอิงจาก:
สุดท้ายเขาไม่ผ่านความฟิต "ผมร้องไห้เลยตอนที่ผมบอกเขา(โค้ชอเลฮานโดร ซาเบลล่า)ว่าผมไม่ร้อยเปอร์เซนต์ ผมรู้ว่าเขาชื่นชอบผมและต้องการให้ผมลงเล่น แต่ผมบอกให้เขาเลือกผู้เล่นที่ดีที่สุด"

"ความคิดเดียวของผมในตอนนั้นคือต้องการสิ่งที่ดีที่สุดเพื่อทีม มันมีความเป็นไปได้ที่เกมแข่งจะทำให้ผมเดี้ยงไปเลย แต่ผมก็พยายามจะลอง"

"ในช่วงการซ้อมก่อนเกมแข่ง เขา(โค้ช)ก็เลือกใช้เอ็นโซ่ เปเรซในตำแหน่งของผม ที่เหลือก็อย่างที่รู้"

อีกครั้งที่บ่งบอกว่า อ่านก่อนก็ได้นะครับ ถ้าจะบอกว่าสนแต่ตัวเอง แต่สุดท้ายแล้วเค้าก็นักบอลคนนึงนะ

นัดชิงบอลโลกอยู่ต่อหน้าคุณละ ถ้าคนเป็นนักกีฬา แล้วไม่มีความกระหายนั้นอยู่ ผมว่ามันก็ไม่ใช่แล้ว

แต่กับเคสแมนยู อันนั้น เห้จริง
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Mon Mar 30, 2020 12:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 1834
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 13:01
tigerrazze พิมพ์ว่า:
สงสัยนิ๊ดดดเดียวนะ

ปี 2014 แล้ว มาดริดยังใช้วิธีส่งจดหมายให้นักเตะอยู่อีกหรอ  

ทุกวันนี้ผมก็ส่งจดหมายให้ลูกหนี้อยู่นะครับ ไม่ใช่ลูกหนี้ของผมนะ ลูกหนี้ของลูกความผม

เหตุผลที่ทำไมใช้จดหมาย เพราะมันมีหลักฐานว่าลูกหนี้ได้รับการแจ้งเตือนเป็นจดหมายไปแล้วเมื่อวันที่เท่าไหร่ ปรากฎตามใบตอบรับ

นี่แหละครับทำไมทุกวันนี้ผมยังนั่งส่งจดหมายกันอยู่

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 13:27
เข้าใจนะแบบอารมณ์แบบอยากเล่นนัดชิง

แต่ออกมาพูดแบบกุไม่แคร์ใครทั้งนั้น ชีวิตข้า ข้าเลือกเอง นี้ไม่ค่อยโอเคอ่ะ สโมสรที่เอ็งรับค่าเหนื่อย ไหนจะแฟนบอลสโมสรเอ็งอีกอ่ะ ไม่คิดถึงเลยว่างั้น

บางทีแค่คิดมันก็ไม่ผิด แต่ออกมาพูดโน้นพูดนี้ ไม่คิดจะให้เกียรติหรือไว้หน้าสโมสรกับแฟนบอลหน่อยหรอ

ความเห็นส่วนตัว ผมว่าทัศนคติแกแย่มาก จากที่เห็นในหลายๆข่าว

ผิดหวังมาก เสียใจที่เคยชอบในฝีเท้า
2
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 13:28
ซิฟเฟอร์ พิมพ์ว่า:

ก็เข้าใจได้ แต่มันสะดุดตรงนี้อะครับ "ผมไม่แคร์ว่าผมจะไม่สามารถเล่นฟุตบอลได้อีกต่อไป"

ถ้าเจ็บหนักขึ้นมาจริงๆใครจะรับผิดชอบ ต่อให้เขาไม่ได้คิดจะขายคุณ คุณก็ลงเล่นให้เขาไม่ได้  

ผมมองว่ามันเป็นอารมณ์ในการตอบถึงเรื่องนี้มากกว่า เอาจริง ๆ ตัวเขาเองก็รู้ตัวดีอยู่แล้วว่าไม่ได้ลงหรอก ตอนโค้ชประกาศเขาก็รับสภาพ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 13:45
เห็นหน้าคนนี้แล้ว ป็อกบ้าดูดีขึ้นมาทันที
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: เดินเรือพาณิชย์
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 13:50
เป็นนักเตะเหี้ยๆคนนึงที่ไม่มีความเป็นมืออาชีพเลยครับ เหตุการณ์กับเเมนยูนี่ต้องบอกว่าเหี้ยสุดในวงการฟุตบอลละ ผมคนนึงไม่เคยอภัยไอนักเตะสารเลวคนนี้
0
0
MANCHESTER UNITED 1999-ปัจจุบัน

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2006
ตอบ: 2329
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 14:03
ขนาดผมก็เป็นแฟนบอลอาเจน ผมยังโคตรเจ็บปวดกับนัดนั้นเลย (ดูอาเจนแล้วเจ็บใจจริง คือ นัด8ทีมเจอเยอรมันปี2006 / นัดชิงโคปา ปี2007 /นัดชิงบอลโลกปี 2014/นัดชิงโคปาปี2015)

แล้วถ้าเป็นคนเตะเองคงเสียใจกว่าผมเป้นร้อยเป็นพันเท่า แล้วตัวเองต้องย้ายทีมอีกเสียตัวจริงอีก เป็นใครก็หัวร้อน

ปล.สำหรับแฟนผี เเยกกรณีให้มันออก ในกรณีที่ทำกับแฟนผีถือว่าน่าผิดหวัง แต่ในกรณีนี้ผมว่า น่าเห็นใจนะ
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel