ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52891
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 03:29
จากใจ! "มาดามแป้ง" ร่ายยาวจบดราม่าแยกทาง "โค้ชโชค"
เปิดหัวมาก็ขี้เกียจอ่านละ เอาตอนนี้ดิ ทำไมต้องย้อนไปยัน 58 ซื้อทีม

ไว้พรุ่งนี้เช้าค่อยนั่งอ่านเต็ม ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52891
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 03:32
จากใจ! "มาดามแป้ง" ร่ายยาวจบดราม่าแยกทาง "โค้ชโชค"
F i L M { RedArmy } พิมพ์ว่า:
GREY พิมพ์ว่า:
ผมขอนอกประเด็นนิดนึง ผมไม่ค่อยได้ดูบอลไทย แต่ผมมีคำถามซึ่งสงสัยมานานแล้ว ?

1.ผุ้บริหารทีมบ้างคนมายื่นอยู่ข้างสนาม และเห็นบางทีก็เหมือนออกคำสั่งแทนโค้ช

2.การมาอยู่ข้างสนามแบบนี้ โค้ชจะมีความรู้สึกว่าไม่ได้ให้เกียตริกันหรือป่าวครับ เพราะเหมือนมาออกคำสั่งแทนเรา

ใครตอบได้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

อันนี้ผมว่าเขาเข้าไปเชียร์เฉยๆมั้งครับ เขาเป็นถึงผู้บริหารสามารถลงไปตรงนั้นได้อยู่แล้ว แต่ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับแผน

มีแต่ไทยลีกรึเปล่าที่ทำกัน 5555+ ลีกชั้นนำเขาจะนั่งในห้อง VIP ที่จัดไว้ ของไทยนี่ไปนั่งกับนักเตะเลย - -*

จะว่าดีก็ดี จะว่าไม่ดีก็ไม่ดี ผมว่ามันขึ้นกับสโมสรนั้นๆด้วย ผู้บริหารลงมาใกล้ชิดกับนักเตะเหมือนให้กำลังใจน้องๆ

ไม่ใช่มานั่งแล้วด่าทีมตัวเอง แบบนี้ไม่ดี ถ้าจะด่าก็ด่าตอนเกมจบไปแล้ว หรือภายในห้อง ต้องควบคุมอารมย์ให้ได้ด้วย  

ขอชื่อหน่อย ใครลงไปเชียร์เฉย ๆในสนาม นึกแต่ละคนแล้วไม่น่าใช่แค่เชียร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Mon Mar 30, 2020 03:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 09:29
[RE: จากใจ! "มาดามแป้ง" ร่ายยาวจบดราม่าแยกทาง "โค้ชโชค"]
เริ่มมาก็ ลำเลิกบุญคุณ เลย
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1544
โพสเมื่อ: Mon Mar 30, 2020 16:13
[RE: จากใจ! "มาดามแป้ง" ร่ายยาวจบดราม่าแยกทาง "โค้ชโชค"]
ฟุตบอลอาชีพตอนนี้ทั่วโลกมันคือธุรกิจ ผมเข้าข้างมาดามนะรอบนี้

การแทรกแซงมีอยู่ในทุกทีมบนโลก แต่มันจะมากจะน้อย มืออาชีพมากแค่ไหน เท่านั้นเอง คุณรับไม่ได้

เป็นลูกจ้างเค้า ไม่ชอบระบบ ก็ต้องออก แค่นั้นแหละ ไม่มีไรมาก มุมมองที่มี ภาระที่ได้รับ มันแตกต่างกัน

ถ้าผมเป็นโค้ชระดับประเทศ เจ๋งจริงยังไงก็มีคนรับทำงาน ผมจะไม่ออกมาพูดอะ คหสต

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel