ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: I'AM TONWAZZA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Nov 2008
ตอบ: 2674
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 23:11
[RE: ลงทะเบียน 5 พัน ใครข้อความยืนยันไม่ส่งมาบ้างครับ]
GiRi_Boy พิมพ์ว่า:
ทำงานประจำเป็นลูกจ้างจ้างเหมาใน รพ. แต่เสียหายตรงงานนอกผมรายได้ลดลง สามารถทำได้ป่ะครับ  

มีประกันสังคมป่ะครับ ถ้าเป็น มาตรา 33 ลงไม่ได้ (ส่วนใหญ่ทำงานประจำน่าจะมีแล้ว)
ถ้าเป็น มาตรา 39 40 ลงได้ครับ อาชีพอิสระ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: I'AM TONWAZZA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Nov 2008
ตอบ: 2674
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 23:14
[RE: ลงทะเบียน 5 พัน ใครข้อความยืนยันไม่ส่งมาบ้างครับ]
AirrBeann พิมพ์ว่า:
IL inw พิมพ์ว่า:
อันนี้คือให้คนที่ตกงาน คนที่เดือดร้อนลงทะเบียนใช่ไหมครับ ที่ทำงานผมแมร่งไม่ได้หยุด ยังทำงานปกติ แต่น้องที่ทำงานแมร่งลงทะเบียนกันเพียบเลย มันได้ด้วยเหรอ  

ได้ครับแต่เวลาเขาเชคว่าคุณมีประกันสังคมมาตรา33แล้วยังกดรับเนี่ย เขาจะมาเอาเงินคืนพร้อมดอก แล้วก็เต็มที่แค่ติดคุกครับ ผมว่านะ 555  

เค้าจะเช็คสิทธิก่อนแจกครับ ต้องไปคัดก่อนแล้วแจ้งผลทาง sms
เค้าจะคัดคนที่มีประกันสังคม ม.33 แล้วออก ไม่ได้ติดคุกแต่อย่างใดครับ
แต่คนที่ทำอาชีพอิสระ ไม่ได้เดือดร้อน ไปโกหกบลาๆๆๆ มันมีข้อ 2.5 กับ 2.6 จะต้องชดใช้เงินคืนรัฐ แล้วก็อาจถูกดำเนินคดีครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel