ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7160
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 22:37
[RE: ถ้าให้แข่ง 3 นัด 5. วัน ยังคุมเชื้อไม่ได้ ก็ไม่ไหวนะ]
GITTT พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
เจอเม้นเดียวในข่าว มาตั้งมู้ด่ากลางบอร์ด  
โทษด้วยครับ พอดีลูกยังเล็ก เห็นคนไม่สนใจครอบครัวคนอื่นแบ้วมันจี๊ด  
อย่าไปใส่ใจมาก พิจารณาด้วยว่าคนที่พิมพ์แบบนั้นเป็นคนปกติหรือเปล่า อย่าไปสนใจคนแบบนั้นเลย ส่วนใหญ่มีแต่คนบอกว่าให้ทุกอย่างมันปลอกภัยแล้วค่อยแข่งใหม่ทั้งนั้นแหละครับ พวกเพ้อเจอสายปั่นอย่าไปสนใจมากไร้สาระคนพวกนั้น ขนาดคนมีอำนาจตัดสินใจเค้ายังรอกันเลย ดูเป็นเดือนๆไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4461
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 22:42
[RE: ถ้าให้แข่ง 3 นัด 5. วัน ยังคุมเชื้อไม่ได้ ก็ไม่ไหวนะ]
จอโจ้ พิมพ์ว่า:
Luxxx พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเป็นไปได้มั่ง 3 นัดใน 5 วัน .....  

มันเป็นไปได้นะผมว่า แค่ต้องใช้ทรัพยากรในสโมสรทั้งหมดที่มี
เช่นใช้นักเตะทีมชุดใหญ่ไป 2 นัดติด
พอนัดที่ 3 อาจจะต้องมีนักเตะจากเยาวชนขึ้นมาผสมเป็นต้น
เดือนธันวาที่ผ่านมาหงส์ทำให้เห็นมาแล้วครับ
ว่าถึงเวลาจริงๆมันต้องทำ 2 นัดในเวลาไม่ถึง 48 ชม
ต่อด้วยสโมสรโลก แล้วไปเจอบ็อกซิ่งเดย์ ตารางแน่นเอี๊ยด
ทำแบบนี้ยังจะง่ายกว่าโมฆะอีก  

ทีมใหญ่มันก็ได้ครับแต่ทีมเล็กๆที่ตัวสำรองโคตรห่างจากตัวจริงจะทำยังไง
การเตะวันเว้นวันแบบนี้เอื้อทีมใหญ่เห็นๆ อย่าง้ช่นวิลล่าจะส่งกรีลิชยังไง9นัดวันเว้นวัน  

ก็ทำเหมือนนอริชที่แข่งในปีนี้ไงครับ ต้นฤดูกาลมีปัญหากองหลังเจ็บยกแผง
ถึงขนาดบางนัดแผงหลังนอริชเป็นตัวสำรองทั้งแผง ก็ไม่เห็นจะมีใครมาค้านอะไรให้นอริช
หลายปีที่ผ่านมาตัวสำรองแมนซิตี้เป็นตัวจริงได้ทุกทีมในลีค เผลอๆเก่งกว่าตัวหลักบางทีม
ก็ไม่มีใครประท้วงอะไรว่าสู้สำรองแมนซิไม่ได้
อย่าลืมนะครับว่ากรีลิชลงเล่นทุกนัดไม่ได้ ตัวหลักทีมอื่นก็ลงทุกนัดไม่ได้เช่นกัน
ตัวสำรองเขามีหน้าที่ซัพพอร์ตตรงนี้ ก็ต้องให้เขาทำหน้าที่ไป
ถ้ามันโอเวอร์โหลดเกินไปก็ต้องเป็นหน้าที่ของเยาชนที่จะแจ้งเกิด  

ทำเหมือนนอริชแล้วนอริชตอนนี้อันดับเท่าไหร่ครับนั่นแหล่ะสภาพทีมเล็ก สำรองทดแทนยังไม่ได้ยิ่งเยาวชนยิ่งแล้วใหญ่
มันไม่ใช่ทุกทีมจะปั้นเด็กขึ้น ทีมเล็กเค้ามีศักยภาพจำกัดเล่นได้สัปดาห์2เกมก็แน่นแล้ว เตะวันเว้นวันทีมใหญ่เองยังหนักไปเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11967
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 22:42
เป็นเรื่องที่faต้องหาจุดร่วมที่ลงตัวทุกฝ่าย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 23:14
ไม่น่าเป็นไปได้มั่ง 3 นัดใน 5 วัน .....  

มันเป็นไปได้นะผมว่า แค่ต้องใช้ทรัพยากรในสโมสรทั้งหมดที่มี
เช่นใช้นักเตะทีมชุดใหญ่ไป 2 นัดติด
พอนัดที่ 3 อาจจะต้องมีนักเตะจากเยาวชนขึ้นมาผสมเป็นต้น
เดือนธันวาที่ผ่านมาหงส์ทำให้เห็นมาแล้วครับ
ว่าถึงเวลาจริงๆมันต้องทำ 2 นัดในเวลาไม่ถึง 48 ชม
ต่อด้วยสโมสรโลก แล้วไปเจอบ็อกซิ่งเดย์ ตารางแน่นเอี๊ยด

ทีมใหญ่มันก็ได้ครับแต่ทีมเล็กๆที่ตัวสำรองโคตรห่างจากตัวจริงจะทำยังไง
การเตะวันเว้นวันแบบนี้เอื้อทีมใหญ่เห็นๆ อย่าง้ช่นวิลล่าจะส่งกรีลิชยังไง9นัดวันเว้นวัน  

ก็ทำเหมือนนอริชที่แข่งในปีนี้ไงครับ ต้นฤดูกาลมีปัญหากองหลังเจ็บยกแผง
ถึงขนาดบางนัดแผงหลังนอริชเป็นตัวสำรองทั้งแผง ก็ไม่เห็นจะมีใครมาค้านอะไรให้นอริช
หลายปีที่ผ่านมาตัวสำรองแมนซิตี้เป็นตัวจริงได้ทุกทีมในลีค เผลอๆเก่งกว่าตัวหลักบางทีม
ก็ไม่มีใครประท้วงอะไรว่าสู้สำรองแมนซิไม่ได้
อย่าลืมนะครับว่ากรีลิชลงเล่นทุกนัดไม่ได้ ตัวหลักทีมอื่นก็ลงทุกนัดไม่ได้เช่นกัน
ตัวสำรองเขามีหน้าที่ซัพพอร์ตตรงนี้ ก็ต้องให้เขาทำหน้าที่ไป
ถ้ามันโอเวอร์โหลดเกินไปก็ต้องเป็นหน้าที่ของเยาชนที่จะแจ้งเกิด  

ทำเหมือนนอริชแล้วนอริชตอนนี้อันดับเท่าไหร่ครับนั่นแหล่ะสภาพทีมเล็ก สำรองทดแทนยังไม่ได้ยิ่งเยาวชนยิ่งแล้วใหญ่
มันไม่ใช่ทุกทีมจะปั้นเด็กขึ้น ทีมเล็กเค้ามีศักยภาพจำกัดเล่นได้สัปดาห์2เกมก็แน่นแล้ว เตะวันเว้นวันทีมใหญ่เองยังหนักไปเลย  

ถ้างั้นทีมเล็กจะมีทีมสำรอง หรือทีมเยาวชนไว้ทำล่ะครับ
ถ้ามีแล้วไม่ใช้ แล้วอย่าลืมนะครับว่านอริชเป็นแบบนี้ก็จริง
แต่ที่ผ่านมาคือตัวสำรองเจอชุดตัวจริงทีมอื่นนะครับ
แต่ถ้าต้องเตะถี่กันทุกทีม ทีมอื่นก็ต้องโรเตชั่นเช่นกัน
ถ้าคุณบอกว่าสำรองทีมเล็กสู้สำรองทีมใหญ่ไม่ได้
งั้นผมก็จะบอกว่าตะวจริงทีมเล็กก็สู้ตัวจริงทีมใหญ่ไม่ได้เช่นกัน
ถ้างั้นทีมเล็กก็อย่ามาแข่งให้เสียเวลาเลยดีกว่ามั้ยครับแบบนี้
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14397
โพสเมื่อ: Sun Mar 29, 2020 00:08

หงส์น่ะอาจจะได้ แต่ทีมที่ทรัพยากรน้อยกว่าเรา มันไม่สามารถทำได้ครับ

คือมันมีกฏนะว่า หลังจากเตะจบต้องพักอย่างต่ำ 48 ชั่วโมง (ที่มีปัญหาก่อนหน้านี้คือ พวกเกมส์ ชปล ที่อาจจะต้องบิน ซึ่งทำให้เวลาพักจริงๆไม่ถึง 2 วัน)

แต่นี่บอลในประเทศ ผมว่ามันแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย ที่จะให้เตะ 3 นัดใน 5 วัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4461
โพสเมื่อ: Sun Mar 29, 2020 00:23

ถ้างั้นทีมเล็กจะมีทีมสำรอง หรือทีมเยาวชนไว้ทำล่ะครับ
ถ้ามีแล้วไม่ใช้ แล้วอย่าลืมนะครับว่านอริชเป็นแบบนี้ก็จริง
แต่ที่ผ่านมาคือตัวสำรองเจอชุดตัวจริงทีมอื่นนะครับ
แต่ถ้าต้องเตะถี่กันทุกทีม ทีมอื่นก็ต้องโรเตชั่นเช่นกัน
ถ้าคุณบอกว่าสำรองทีมเล็กสู้สำรองทีมใหญ่ไม่ได้
งั้นผมก็จะบอกว่าตะวจริงทีมเล็กก็สู้ตัวจริงทีมใหญ่ไม่ได้เช่นกัน
ถ้างั้นทีมเล็กก็อย่ามาแข่งให้เสียเวลาเลยดีกว่ามั้ยครับแบบนี้  

ย้ำคำว่าศักยภาพครับ เข้าร่วมแข่งมันอีกเรื่อง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4089
โพสเมื่อ: Sun Mar 29, 2020 02:23
ถ้าจำเป็นต้องเตะ
1 ตรวจเชื้อนักเตะและสตาฟทุกคน เหลือแต่คนที่ไม่เป็นไว้
2 นักเตะและสตาฟหลังจากตรวจผ่านแล้ว ห้ามไปไหนนอกจากสนามเหย้ากับเยือน ทำแบบนี้ทุกทีม กินนอนที่สนามเหย้าเท่านั้น กรรมการก็ต้องทำแบบนี้ด้วย ทีมไหนมีคนละเมิดกฎปรับแต้ม
3 เตะให้จบใน 1 เดือน เตะ2-3 วันนัด แบบบาสไปเลย แล้วลดเวลาแข่งเหลือครึ่งละ 30 นาที ลดปัญหานักเตะล้าได้หน่อยนึง เตะในระบบปิด 9-10 นัดใน 1 เดือน ทำได้
4 ปิดฤดูกาล แจกถ้วย ใครจะไปรับเชื้อที่ไหนก็เชิญ

คิดได้ประมาณนี้ อย่าลืมฉีดพ่นสนาม เตรียมแอลกอฮอล์ไว้ข้างสนาม ตอนเตะใส่แมสก็ดี
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Sun Mar 29, 2020 02:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13869
โพสเมื่อ: Sun Mar 29, 2020 02:53
แล้วเขาให้แข่งเลยหรอ ไม่เข้าใจจะยัดเยียดอะไรขขนาดนั้้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel