ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18318
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:00
[RE: “ยกเลิก” ซีซั่นหน้าง่ายกว่า “โมฆะ” ซีซั่นนี้]
ผมก็ว่าถ้ามีลีกโมฆะอย่างสเปนอิตาลี ลีกอื่นๆอาจจะตามมา

มีผู้เสียหายหลายทีมอยู่นะ อย่างที่อิตาลีนี่ลาซิโอ้ไม่ได้ไปชปล มาหลายปี ถ้าโมฆะนี่ต้องลงไปเตะยูโรป้าลีกอีกปีนี้เศร้่าเลยนะ

สเปนนี่เกตาเฟ่ เซบีย่านี่น่าจะเศร้า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11631
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:00
[RE: “ยกเลิก” ซีซั่นหน้าง่ายกว่า “โมฆะ” ซีซั่นนี้]
หมายความว่า Timeline โลกฟุตบอล 2020/2021 หายไป1ปี จะไม่ถูกจารึกไว้ เรื่องราวไว้?

ฟังเเปลกๆ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 3695
espnstar พิมพ์ว่า:
ตามนั้นเลยครับ​ แต่เราไม่มีอำนาจตัดสินใจยิ่งถ้าบอกให้โหวตกันเอา14เสียงโอกาสตัดจบก็มีโอกาสอยู่เหมือนกัน​ เพราะคนได้ประโยชน์มีและคนไม่มีส่วนได้เสียก็มีถ้าล็อบบี้กันอาจเจอเหตุการณ์​ตัดจบ​ ผมอยากให้สโมสรที่อยากให้โมฆะผลการแข่งเสียสละตัวเองเช่นพวกอยากโมฆะแต่อยู่ใน10อันดับล่างลงไปเตะชปชซักปีแล้วให้ทีมชปชขึ้นมาแทน​ ส่วนพวกท็อป6ไม่ต้องเตะบอลยุโรปให้ลีกอื่นเตะ​ นี่สำหรับสโมสรที่โหวตโมฆะนะ​ มันต้องเสียสละเพื่อส่วนรวมกันบ้าง​  

ถามจริง ถ้าตอนนี้เป็นแมนยูที่อยู่อันดับ 1 ไม่ใช่ทีมท่าน

ท่านจะยังคิดแบบนี้ไหมครับ
8
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:10
ถูกแบนแล้ว
เห็นด้วยครับ รอมาสามสิบปีลิเวอร์พูลจะได้แชมป์ ทำไมฟ้ากลั่นแกล้งกันแบบนี้ น่าเห็นใจ มาครับมาสวดมนต์ไล่โควิทกัน
2
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:11
luciferzz พิมพ์ว่า:
แข่งต่อยุติธรรมสุดแหละครับ

แต่ประเด็นที่สำคัญอีกอันคือเงิน

ถ้ายกเลิกฤดูกาลหน้า นั่นแปลว่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดจะหายหมด เพราะจำนวนนัดที่แข่งไม่มี

ซึ่งเป็นเงินมหาศาลมากเลยนะครับ

ลองนึกภาพว่าแข่งต่อ ได้แชมป์ แต่เงินหายไปเป็นร้อยล้าน ไม่รู้ในแง่เจ้าของทีมจะชอบไหมนะครับ

และรายจ่ายหลักยังเท่าๆเดิม นั่นคือค่าเหนื่อยนักเตะ  

ใช่ครับ ผมว่าเรื่องของเงินอะตัวแปรหลักเลย ถ้าไปยกเลิกปีหน้าคือ ค่าลิขสิทธิ์หาย ค่าบอลที่ได้จากทุกรายการหาย
นั่นหมายความว่า สโมสรจะไม่มีรายได้ทั้งปีเลย หากมองเปณบริษัทๆนึง เท่ากับว่าล้มละลายได้เลยนะนั่น
แถมพรีเมียร์คงไม่อยากจ่ายค่าลิขสิทธิ์เปล่าๆไปปีนึงโดยที่ไม่เตะแน่ๆ โคตรไม่คุ้ม
ยิ่งเศรษฐกิจที่กระทบหมดแบบนี้ คงหาทางออกที่มันจะไม่เสียผลประโยชน์เยอะที่สุดอยู่แล้ว
ดีไม่ดีเจ้าของผมว่ายังมองเรื่องของเม็ดเงินมากกว่าถ้วยแชมป์ด้วยซ้ำ
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2013
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:17
เป็นไปไม่ได้ที่จะยกเลิกซีซั่นใหม่ การที่ฤดูกาลผ่านมาแล้ว 80% หมายความว่าเหลืออีกแค่ 20%

มอบแบบแฟร์ๆ การยกเลิก 20% ที่เหลือยังไงก็ง่ายกว่าไปยกเลิกทั้ง 100% ของฤดูกาลหน้า

ปัญหาที่หลายๆคนชอบยกมาว่าถ้ายกเลิกฤดูกาลนี้แล้วจะไม่วุ่นพวกสัญญาต่างๆหรอ เค้าได้มาฟ้องร้องกันวุ่นวาย ผมก็อยากถามว่าถ้าไปยกเลิกฤดูกาลหน้า มันจะไม่ยิ่งวุ่นไปกว่าอีกหรอ คนที่ได้สัญญาของปีหน้าจะไม่มาฟ้องหรอ

ถ้าเอาเรื่องรายได้มาเป็นประเด็นหลัก สปอนเซอร์ต่างก็อยากให้ยกเลิก 20% แล้วเก็บ 100% ไว้อยู่แล้ว สโมสรเองก็เหมือนกัน ความต่าง 80% นี่เป็นรายได้ค่าเข้าสนามเพียบเลย

ถ้ายกเลิกตอนนี้แล้วให้แชมป์ลิเวอร์พูลไปเลย ผมว่ามันก็จบหรือเปล่า จะได้ไม่มีมาดราม่า

แก้ไขล่าสุดโดย incredibles เมื่อ Sat Mar 28, 2020 14:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3040
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:20
ยาวไปครับไม่อ่านแต่เราคืนแผล่บให้
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 5254
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:32
ผมว่าเลื่อนไทม์ไลน์ตารางแข่ง น่าจะดีที่สุด

สมมติว่าได้เริ่มแข่งใหม่ กันยายน 20 เตะจบ พฤศจิกายน 20 เริ่มฤดูกาลใหม่อาจจะ มกราคม 21

ซึ่งถ้าอยากจะให้เลื่อนไปเหมือนเดิม ก็ขยับเกมฤดูกาลใหม่ถัดไปเรื่อยๆ ในแต่ละปี

อาจะใช้เวลา 4-5 ปี จนกว่าจะเหมือนเดิม

คหสต

0
0
Nobody knows...

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11828
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:35
ก็เหมือนกับที่เคยตอบกระทู้ก่อนๆว่าเลื่อนซีซั่นนี้แล้วโยกยูโรไปเตะในเวลาซีซั่นหน้า + โอลิมปิค

ส่วนเรื่องการเงินนี่ต้องหาทางแก้กันอีก ไหนจะสปอนเซอร์ ไหนจะลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสด ไหนจะสัญญาที่ต้องจ่ายเหมือนจ่ายฟรีในปีนั้น ยิ่งทีมเล็กยิ่งเหนื่อยเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2387
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:35
“ยกเลิก” ซีซั่นหน้าง่ายกว่า “โมฆะ” ซีซั่นนี้
ตามนั้นเลยครับ​ แต่เราไม่มีอำนาจตัดสินใจยิ่งถ้าบอกให้โหวตกันเอา14เสียงโอกาสตัดจบก็มีโอกาสอยู่เหมือนกัน​ เพราะคนได้ประโยชน์มีและคนไม่มีส่วนได้เสียก็มีถ้าล็อบบี้กันอาจเจอเหตุการณ์​ตัดจบ​ ผมอยากให้สโมสรที่อยากให้โมฆะผลการแข่งเสียสละตัวเองเช่นพวกอยากโมฆะแต่อยู่ใน10อันดับล่างลงไปเตะชปชซักปีแล้วให้ทีมชปชขึ้นมาแทน​ ส่วนพวกท็อป6ไม่ต้องเตะบอลยุโรปให้ลีกอื่นเตะ​ นี่สำหรับสโมสรที่โหวตโมฆะนะ​ มันต้องเสียสละเพื่อส่วนรวมกันบ้าง​  

ถามจริง ถ้าตอนนี้เป็นแมนยูที่อยู่อันดับ 1 ไม่ใช่ทีมท่าน

ตอบจากใจจริงครับ​ คิดครับไม่ว่ายังไงก็เตะให้จบสำหรับแนวคิดผมนะมันอีกอึดใจเดียว​ ถ้าทีมผมสลับตำแหน่งกับแมนยูผมก็ยังอยากให้เตะให้เสร็จๆไป​ แล้วปีหน้ามาลุ้นกันต่อผมหาเหตุผลไม่เจอจริงๆที่จะโมฆะคุณทำงานมาจนจะเสร็จแล้วผลงานจะเป็นยังไงมันก็คือผลงานของคุณจะบอกให้โยนทิ้งเหมือนไม่เคยทำมาอันนี้ผมไม่เห็นด้วย​ ก็อย่างที่คุณเบนว่ามาฤดูกาลใหม่ยังกำหนดไม่ได้มันมีเหตุผล​ตรงไหนที่จะไปโละฤดูกาลที่ค้างอยู่​ ยกเว้นจะเตะกันไม่ได้เลยโรคนี้ระบาดจนคุมไม่อยู่ไปอีก3-4ปี​ ส่วนเรื่องที่เค้าจะลงมติยังไงคงจะไม่เกี่ยวอะไรกับผมหรอกแค่แสดงความเห็นส่วนตัวเท่านั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2007
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:39
พวกที่เข้ามาแขวะ ว่าเค้าอยากได้แชมป์มาก อย่างนู้นอย่างนี้ ถามจิงครับ ได้อ่านและทำความเข้าใจ แล้ว วิเคราะห์ตามมั่งป่าวครับ หรือสักแตะว่าอยากจะแซะ อยากจะแขวะ

ปัญหาใหญ่เลยคือ คุณรู้แล้วเหรอครับว่า ซีซั่นหน้าจะเตะได้เมื่อไหร่ ถ้าปัญหาโควิดลากยาวไปจนสิ้นปี เดือน ธันวาคม สุดท้าย มันจะมีซีซั่นหน้าได้อยู่เหรอครับ เริ่มเตะ มกรา ทำยังไงให้จบ พฤษภา มันไม่ได้ สุดท้ายซีซั่นหน้าก้อต้องยกเลิกอยู่ดี

กลับกัน สมมติเตะได้ ธันวาคม เอาโปรแกรมที่เหลือปีนี้มาเตะ กินเวลาไป 2-3 เดือน จบราวๆมีนา-เมษา ทีมชาติเตรียมทีมเตะยูโร แบบนี้น่าจะเข้าท่ามากกว่า การที่เรายกเลิกซีซั่นหน้า เพราะซีซั่นหน้ายังไม่เริ่ม ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบ นี่คือแฟร์ที่สุด เตะให้จบ ใครจะแชมป์ จะไปยุโรป จะตกชั้น มันจะได้มีความสมบูรณ์ ในซีซั่นของมัน แล้วก้อไปเริ่มใหม่อีกทีปีหน้าเลย

ซีซั่นหน้า 20-21 หายไปจากหน้าประวัติศาสตร์ บอกฟังดูแปลกๆ แล้วซีซั่น 19-20 เตะไม่จบแล้วโมฆะ ไม่แปลกเลยสินะ

ยกเลิก 20% ทีเหลือ ง่ายกว่า ยกเลิก 100% ที่ยังไม่รู้ว่าจะได้เตะรึป่าว นี่แฟร์ๆ ตรงไหน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 3695
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:43

ตอบจากใจจริงครับ​ คิดครับไม่ว่ายังไงก็เตะให้จบสำหรับแนวคิดผมนะมันอีกอึดใจเดียว​ ถ้าทีมผมสลับตำแหน่งกับแมนยูผมก็ยังอยากให้เตะให้เสร็จๆไป​ แล้วปีหน้ามาลุ้นกันต่อผมหาเหตุผลไม่เจอจริงๆที่จะโมฆะคุณทำงานมาจนจะเสร็จแล้วผลงานจะเป็นยังไงมันก็คือผลงานของคุณจะบอกให้โยนทิ้งเหมือนไม่เคยทำมาอันนี้ผมไม่เห็นด้วย​ ก็อย่างที่คุณเบนว่ามาฤดูกาลใหม่ยังกำหนดไม่ได้มันมีเหตุผล​ตรงไหนที่จะไปโละฤดูกาลที่ค้างอยู่​ ยกเว้นจะเตะกันไม่ได้เลยโรคนี้ระบาดจนคุมไม่อยู่ไปอีก3-4ปี​ ส่วนเรื่องที่เค้าจะลงมติยังไงคงจะไม่เกี่ยวอะไรกับผมหรอกแค่แสดงความเห็นส่วนตัวเท่านั้น  

ผมอาาจพูดไม่เคลียร์ ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องโมฆะครับ ผมหมายถึงเรื่องที่ให้ทีมอื่นลงไป ชปช หรือห้ามแข่งบอลยุโรปอ่ะครับ

อีกอย่างถ้าแข่งต่อจนฤดูกาลหน้าไม่มี ทีมท่านอาจจะเสียผลประโยชน์เป็นร้อยล้านจากค่าลิขสิทธิ์ที่หายเลยนะครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Once a Gooner, always a Gooner.
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 7031
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 14:52
เห็นด้วยครับ ผมมองแบบนี้ตั้งแต่ตอนแรกๆแล้ว
ปีหน้าเว้น เพื่อเคลียร์ปีนี้ให้จบ ง่ายกว่าเยอะ ไม่กระทบฝ่ายใด
ทุกอย่างไปต่อจากจุดที่หยุดไว้...ยุติธรรมกับทุกๆฝ่ายที่สุดแล้ว

ทุกอย่างเว้นไป 1 ปี เหมือนทานอสดีดนิ้วหายไป แล้วโทนี่ดีดนิ้วกลับมา
[/instagram]
4
0
เรื่องวาป ให้ไว้ใจสมาชิก SS
ใครบอกวาป แผล่บให้หมด

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7585
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 15:03
“ยกเลิก” ซีซั่นหน้าง่ายกว่า “โมฆะ” ซีซั่นนี้
ไม่กล้า คอมเม้นท เลยครัชช
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16979
โพสเมื่อ: Sat Mar 28, 2020 15:13
[RE]“ยกเลิก” ซีซั่นหน้าง่ายกว่า “โมฆะ” ซีซั่นนี้
แล้วถ้า ชปล กลับมาเตะปกติไม่ได้ยกเลิกด้วย

ปีต่อไปโค้วต้าจะหายังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel