ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7564
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:29
[RE: เอาแล้ว!! ลีกสมัครเล่นของอังกฤษขอจบลีกแบบโมฆะแล้ว]
vit_bank พิมพ์ว่า:
Kakaxx3 พิมพ์ว่า:
ฮ่าทีมนี้จริงๆ มีอะไรที่เกี่ยวกับคำว่าโมฆะไม่ได้เลย
ออกมาดื้นตลอด  

แฟนทีมนี้มียูสใหม่ๆน่าเดิมโผล่มาตลอดเพราะอะไรกันน้า อ่อโดนลบทิ้ง สมัครใหม่ โดนลบทิ้งสมัครใหม่ วนลูปไป 55555 แล้วเพราะอะไรถึงโดนลบทิ้ง ก็เพราะแบบนี้ไง 55555 กระจอกจริงๆ  

ฝั่งคุณก็ใช่ย่อยนะ

นี่ มาแสดงความเห็นนิดๆหน่อยๆ แค่ไม่ถูกใจด่ากันยับ

บางราย ก็โดนลบ บางรายก็นอนคุก

แฟนทีมนี้หัดรับฟัง ความเห็นทีมอื่นบ้างก็ดีนะ

ปล.ไม่ได้ว่าท่านนะ แค่โควทฝากเฉยๆ ไม่อยากโควทพวกไก่ก่า น่ะ
6
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4316
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:29
[RE: เอาแล้ว!! ลีกสมัครเล่นของอังกฤษขอจบลีกแบบโมฆะแล้ว]
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
TheBasic พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่า ถ้าโมฆะ หลายฝ่ายก็น่าจะยอมรับกันนะ

มันก็อาจจะมีแค่บางส่วนแหละ ที่ไม่พอใจ

มันอยู่ที่ว่า คุมโรคนี้ได้เมื่อไหร่มากกว่า ถ้าหลังจาก 30 เม.ย กลับมาเตะได้ ก็คงไม่โมฆะ แต่ถ้าสถานการณ์ไม่ดีขึ้น คงตั้งโต้ะอีกทีว่าจะ โมฆะ หรือว่าเลื่อนออกไปอีก แต่ถ้ามันเกิน พ.ค ผมว่า โมฆะแทบจะ 90 เปอร์เซน แน่นอน  

พูดง่ายแต่ทำยากมาอ่ะ ถ้าโมฆะต้องเจอฟ้อง 700 กว่าล้านปอนด์ เงินกะโรคระบาดนี่คนละคำเลย ฟ้องก็คือฟ้อง

ถามว่าใครอยากจ่ายล่ะ เอฟเอมีปัญญาจ่ายมั้ย รึทีมที่รวมหัวกันอยากโมฆะจะมาหารกันจ่ายส่วนนี้

ตอบคำถามนี้ได้ค่อยคิดเรื่องโมฆะละกัน อย่าลืมว่าทุกการกระทำมีผลเสมอ ไม่งั้นเค้าจะเลื่อนไปเรื่อยๆเพื่อหวังแข่งต่อทำไม

แข่งได้ไม่ได้ก็รอดูก่อน ในเมื่อร่างสัญญาไปแล้ว จะมาอ้างโรคเพื่อให้เค้าเลิกฟ้องก็ไม่ได้นะ สัญญาคือสัญญา

ค่าลิขสิทธิ์ ค่านุ้นนี้นั่น รับเงินมาแล้วถ้าแข่งต่อไม่ได้ งานนี้อาจล้มทั้งลีคเลย มีใครจะโชว์รวยจ่ายแทนมั้ยล่ะ
.
.
.
.
เรานึกอยู่ทางนี้เอาแต่ทางง่ายเข้าว่า นึกเอาแค่สะใจ ลองเป็นคนที่จ่อโดนฟ้องดู เผื่อจะเข้าใจว่าทำไมเค้าถึงเลื่อนไปเรื่อยๆก่อน

ฟ้องเนี้ย ไม่ใช่ว่าจะได้ทุกเรื่องนะครับ ไวรัสเนี้ยมันเป็นเรื่องวาระของโลก

ถ้าศาลพิจารนาแล้วเห็นว่า FA ไม่มีความผิด

็ก็ อด นะครับ  

FA เค้าก็ต้องคิดแหล่ะว่าถ้าเลื่อนไปจนกว่าจะแข่งต่อได้กับโมฆะอันไหนมันกระทบมากสุด โมฆะไปมันก็ยังเริ่มอะไรไม่ได้อยู่ดีแล้วพวกที่ถ่ายทอดไปแล้ว สปอร์นเซอร์ต่างๆ ฟ้องกันให้วุ่นแน่ๆ มันวุ่นกว่าเลื่อนแน่ๆโมฆะเนี่ย

ทุกวันนี้ยังไม่มีใครมาให้เหตุผลได้ซักคนว่ายกเลิกมันดีกว่าเลื่อนไปจนกว่าจะแข่งจบยังไง ผมยังไม่เจอเหตุผลดีๆเลย มีแต่พวกคิดแบบไม่รับผิดชอบและไม่ได้คิดถึงผลกระทบ จะไปห่วงแต่ฤดูกาลหน้าทั้งๆที่ยังไม่รู้เลยมันจะเล่นได้เมื่อไหร่ ห่วงปัจจุบันก่อนเถอะครับ  

ถ้า ตอนนี้ แข่งจบดีกว่าครับ

แต่ถ้าเลื่อนไปเรื่อยๆ โมฆะ คือทางออก เพื่อให้ทุกลีค กลับมาเริ่มพร้อมกัน

มันไม่ได้มีแค่ ลิ้วพูล หรือแค่ลีคอังกฤษนิ เราต้องไปเตะ ชปล ด้วยนะ นอกจาก ยูฟ่าบอก ให้ทุกลีคเตะจนจบ ยกเลิก ชปล. 1 ปี นั่นแหละ เค้าคงจะไม่โมฆะ  

ผมว่าแล้วแต่ประเทศ สมมุติอิตาลีจำกัดการแพร่เชื้อยังไม่ได้แต่ประเทศอื่นทำได้แล้ว ถ้าอย่างนี้คงรอลีคอิตาลีทีมเดียวไม่ได้คงต้องตัดออกไป มันยากที่จะทำให้เตะพร้อมกันได้ คือในยุโรปมันต้องมีประเทศที่คุมได้เร็วและช้า

สำหรับผมโมฆะก็ยังไม่ใช่ทางออกที่จะให้บอลกลับมาเตะพร้อมกันอยู่ดี แต่สมมุติว่าในยุโรป 40 ประเทศพร้อมกลับมาเตะแล้ว 35 ประเทศ ประเทศที่เหลืออาจจะต้องตัดออกไป 1 ฤดูกาลก่อน จะให้ประเทศอื่นรอคงไม่ได้
เชื่อว่าถ้าทุกอย่างกลับมาโอเคแล้วคงมีเวลาให้สะสางลีกตัวเองกันอีกซักระยะนึงก่อน แล้วค่อยเริ่มฤดูกาลกันใหม่เพราะมันเหลืออีกไม่กี่นัดก็จบฤดูกาลได้ ส่วนชปล.ถ้าบอลลีกยังเตะไม่ได้ยังไงก็แข่งไม่ได้อยู่ดี
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:32
ฮ่าทีมนี้จริงๆ มีอะไรที่เกี่ยวกับคำว่าโมฆะไม่ได้เลย

แฟนทีมนี้มียูสใหม่ๆน่าเดิมโผล่มาตลอดเพราะอะไรกันน้า อ่อโดนลบทิ้ง สมัครใหม่ โดนลบทิ้งสมัครใหม่ วนลูปไป 55555 แล้วเพราะอะไรถึงโดนลบทิ้ง ก็เพราะแบบนี้ไง 55555 กระจอกจริงๆ  

ฝั่งคุณก็ใช่ย่อยนะ

นี่ มาแสดงความเห็นนิดๆหน่อยๆ แค่ไม่ถูกใจด่ากันยับ

บางราย ก็โดนลบ บางรายก็นอนคุก

แฟนทีมนี้หัดรับฟัง ความเห็นทีมอื่นบ้างก็ดีนะ

ปล.ไม่ได้ว่าท่านนะ แค่โควทฝากเฉยๆ ไม่อยากโควทพวกไก่ก่า น่ะ

พวกนั้นจะโดนก็สมควรโดนครับใครเม้นดีมามีเหตุผลผมก็ดีกลับ ผมไม่ชอบพวกเกรียนๆในบอร์ดไม่ว่าแฟนทีมไหนทั้งนั้นอ่ะ ไม่ปกป้องด้วยแม้จะเป็นฝั่งทีมผมเองไม่มีเหตุผล คุณไปดูได้เลย แต่ยูสนี้แนวเดิมๆเห็นมานานและตั้ง Kakakk1,2 ก็ทำตัวเหมือนเดิม เกรียนอยู่ดี
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:33

ดิ้นเยอะๆครับ
ผมชอบสนุกดี
มันดูเพลินดีครับ  

ครับสมัครมาใหม่เยอะๆ พิมพ์แบบนี้มาเยอะๆนะครับดูฉลาดดีครับ 55555
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:46
โคตรชอบอ่าน

1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43584
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:54
Moka ผมก็ชอบนะ แต่ชอบ latte มากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Thu Mar 26, 2020 13:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4509
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:55
พี่ๆไปเล่นเรื่องอื่นต่อเหอะ เรื่องโมฆะมันเริ่มเฝือแล้ว

พี่รุดตรูก็แทบจะ copy/paste มันทุกมู้ ผมอ่านแล้วนึกว่า เดจาวู เล่นงาน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13757
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 13:58
ไม่เข้าใจว่า ทำไมไม่อยากให้เค้าได้ขนาดนั้นกันเลยหนอครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1279
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 14:18
Resonance พิมพ์ว่า:
ไม่เข้าใจว่า ทำไมไม่อยากให้เค้าได้ขนาดนั้นกันเลยหนอครับ  

คุญต้องเข้าใจคับ มันเป็นการ์ดใบสุดท้ายที่เค้ายังมีอยุ่

ถ้าหงส์ได้พรีเมียร์ปุ้บ เค้าจะไม่เหลือการ์ดอะไรแล้ว

เค้าที่ว่านี่ผมก็ไม่ได้เจาะจงทีมไหนนะ ก็ดูเอาละกันว่าทีมไหนออกมาเย้วๆให้โมฆะมากที่สุด
0
0
แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10636
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 14:29
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
Moka ผมก็ชอบนะ แต่ชอบ latte มากกว่า  

อันนั้น Mocha ผ่าม
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10636
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 14:31
Ginger TomCat พิมพ์ว่า:
พี่ๆไปเล่นเรื่องอื่นต่อเหอะ เรื่องโมฆะมันเริ่มเฝือแล้ว

พี่รุดตรูก็แทบจะ copy/paste มันทุกมู้ ผมอ่านแล้วนึกว่า เดจาวู เล่นงาน  

คำตอบโต้กับรุดวานและผองเพื่อนมีแค่นี้จริงๆ
1. ดิ้น
2. เด็กน้อย
3. เม้นเยอะ ผมชอบ
55555 เขาอธิบายเป็นพารากราฟ ก็จะตอบได้แค่นี้ เพราะแถไม่ออกแล้ว
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 43584
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 14:50
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

อันนั้น Mocha ผ่าม  

ท่านน่าจะจำผิดนะ (mocha)​มอคค่า มันเป็นไม้ไว้ทำเฟอนิเจอร์ครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16793
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 15:17
เอาแล้ว!! ลีกสมัครเล่นของอังกฤษขอจบลีกแบบโมฆะแล้ว
เอาแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไก่กุ๊ก ๆ
เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 3370
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 16:21
TheBasic พิมพ์ว่า:
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่า ถ้าโมฆะ หลายฝ่ายก็น่าจะยอมรับกันนะ

มันก็อาจจะมีแค่บางส่วนแหละ ที่ไม่พอใจ

มันอยู่ที่ว่า คุมโรคนี้ได้เมื่อไหร่มากกว่า ถ้าหลังจาก 30 เม.ย กลับมาเตะได้ ก็คงไม่โมฆะ แต่ถ้าสถานการณ์ไม่ดีขึ้น คงตั้งโต้ะอีกทีว่าจะ โมฆะ หรือว่าเลื่อนออกไปอีก แต่ถ้ามันเกิน พ.ค ผมว่า โมฆะแทบจะ 90 เปอร์เซน แน่นอน  

พูดง่ายแต่ทำยากมาอ่ะ ถ้าโมฆะต้องเจอฟ้อง 700 กว่าล้านปอนด์ เงินกะโรคระบาดนี่คนละคำเลย ฟ้องก็คือฟ้อง

ถามว่าใครอยากจ่ายล่ะ เอฟเอมีปัญญาจ่ายมั้ย รึทีมที่รวมหัวกันอยากโมฆะจะมาหารกันจ่ายส่วนนี้

ตอบคำถามนี้ได้ค่อยคิดเรื่องโมฆะละกัน อย่าลืมว่าทุกการกระทำมีผลเสมอ ไม่งั้นเค้าจะเลื่อนไปเรื่อยๆเพื่อหวังแข่งต่อทำไม

แข่งได้ไม่ได้ก็รอดูก่อน ในเมื่อร่างสัญญาไปแล้ว จะมาอ้างโรคเพื่อให้เค้าเลิกฟ้องก็ไม่ได้นะ สัญญาคือสัญญา

ค่าลิขสิทธิ์ ค่านุ้นนี้นั่น รับเงินมาแล้วถ้าแข่งต่อไม่ได้ งานนี้อาจล้มทั้งลีคเลย มีใครจะโชว์รวยจ่ายแทนมั้ยล่ะ
.
.
.
.
เรานึกอยู่ทางนี้เอาแต่ทางง่ายเข้าว่า นึกเอาแค่สะใจ ลองเป็นคนที่จ่อโดนฟ้องดู เผื่อจะเข้าใจว่าทำไมเค้าถึงเลื่อนไปเรื่อยๆก่อน

ฟ้องเนี้ย ไม่ใช่ว่าจะได้ทุกเรื่องนะครับ ไวรัสเนี้ยมันเป็นเรื่องวาระของโลก

ถ้าศาลพิจารนาแล้วเห็นว่า FA ไม่มีความผิด

็ก็ อด นะครับ  

เรื่องพวกนี้ฟ้องเอาเงินน่าจะลำบากนะครับเพราะมันมาจากมติโหวดกันนิ ต่อให้ไม่โมฆะตอนนี้ FA ตอนนี้ก็หาเงินช่วยทีมอยู่ดี
ทางออกของเรื่องนี้คือเล่นสนามปิด แต่นักบอลจะมีความเสี่ยง
เตะหลังจาก พ.ค. ก็ลำบากเพราะมีนักเตะหมดสัญญา
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2006
ตอบ: 1464
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 16:29
[RE]เอาแล้ว!! ลีกสมัครเล่นของอังกฤษขอจบลีกแบบโมฆะแล้ว
ถ้าสถานการณ์ไม่ดีขึ้นจริงๆ และถ้ามันยืดเยื้อไปถึงช่วงปลายปี อย่าว่าฤดูกาลนี้จะแข่งไม่จบ เผลอๆฤดูกาลหน้าอาจจะแข่งไม่ได้ด้วยซ้ำ ทางออกคือยกเลิกฤดูกาลหน้าแทน และแข่งฤดูกาลนี้ให้จบ ส่วนสัญญานักเตะถ้าใครหมดก็ต้องปล่อยให้หมดไป แข่งแค่เท่าที่เหลืออยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel