ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: John Terry
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5087
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 09:06
[RE: สามทีมนี้เป็น"สามล้อถูกหวย" ป่าวครับ]
เชลซี ถ้าแย่ขนาดนั้น

วิอัลลี่ กุลลิท โซล่า เลอเบิฟ เดอไซญี่ เปอตี เวรอน

คงไม่มาเล่นมั้งครับ เนิฟเชลซีสุดกู่เลย

ถ้วยก็มีมาเรื่อยๆ

อย่างเรือยุคก่อนอดีตนายกไปเทค ยุคพวก

ไมเคิลบอล ดิสแตง ริชาดดัน ซุนจีไฮ่ วาสเซล นี่

ก็โซนหนีตกชั้นอยู่นะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 5445
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 09:14
ถูกแบนแล้ว
[RE: สามทีมนี้เป็น"สามล้อถูกหวย" ป่าวครับ]
เชลซียุคนั้นก็ถือว่ามีระดับที่ไม่ได้ต่างจากเอฟเวอตันตอนนี้เลยมั้งครับ แต่ก็ถือว่ามีถ้วยเข้ามาเรื่อยๆแต่ที่บอกว่านักเตะอย่างเปอตีเข้ามาเล่น หรือ วิอัลลี่ กุลลิท ผมว่าก็ถือว่าช่วงท้ายอาทิพแล้วหรือป่าวครับ แต่ถ้าถามว่าสามล้อถูกหวยมั้ยผมว่าเชลซีไม่ขนาดนั้น แค่ถือว่าโชคดีที่มีการจัดการที่ดีและเจ้าของทุ่มเงินให้ระดับมหาศาลที่จะเปลี่ยนขั้วอำนาจของอาเซน่อลและแมนยูเข้ามาได้ในช่วงเวลานั้น ส่วนซิตี้ผมว่าคิดได้นะครับว่าหนูตกถังข้าวสารตัวจริงเพราะก่อนหน้าซิตี้ลูกผีลูกคนกับการเสี่ยงครึ่งกลางตารางกัับหนีตกชั้น ปารีสผมไม่ได้ตามก่อนหน้านั้นเลยเลยพูดไม่ได้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19176
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 09:45
ตามท็อปเม้นไปครับ

สามล้อถูกหวย มันคือสำนวนที่ไม่ได้เน้นสื่อถึงคนที่อยู่ดีๆรวย

แต่มันหมายถึงพฤติกรรมของคนที่อยู่ดีๆรวย แล้วใช้เงินนั้นอย่างไร้สมอง จนสถานะตัวเองกลับไปตกต่ำแบบเดิม

ซึ่งทั้ง 3 ทีม ก็เห็นเอาเงินมาสร้างประโยชน์งอกเงยกันทั้งนั้น
ไม่เห็นจะมีทีมไหนใช้จ่ายแบบไร้สมอง แล้วก็กลับไปสู่ฐานะถีบสามบ้อเหมือนอย่างตอนแรก
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 5745
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 11:18
-Terry- พิมพ์ว่า:
เชลซี ถ้าแย่ขนาดนั้น

วิอัลลี่ กุลลิท โซล่า เลอเบิฟ เดอไซญี่ เปอตี เวรอน

คงไม่มาเล่นมั้งครับ เนิฟเชลซีสุดกู่เลย

ถ้วยก็มีมาเรื่อยๆ

อย่างเรือยุคก่อนอดีตนายกไปเทค ยุคพวก

ไมเคิลบอล ดิสแตง ริชาดดัน ซุนจีไฮ่ วาสเซล นี่

ก็โซนหนีตกชั้นอยู่นะ

เวรอนมาหลังเทคโอเวอร์แล้ว
15 ล้านเองมั้ง แมนฯยูขายโคตรขาดทุนอ่ะ
แต่เวรอนนี่ไม่เหมาะกับบอลอังกฤษจริงๆแหละ ถ้าอยู่ลาซิโอ้ต่อ ผมว่าคนจะจดจำกว่านี้เยอะเลย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2020 11:31
ใช้คำว่าหนูตกถังข้าวสารดีกว่า ผมคิดว่าเป็นซิตี้นะ
1.เชลซี ก่อนเสี่ยหมีมาตัวนักเตะนี่ก็ชื่อเสียงดังๆทั้งนั้น เดอไซญี่ เลอเบิร์ฟ เลอโซ โซล่า วิอัลลี่ แถมจำนวนถ้วยก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร
2.แมนซิตี้ตอนนั้น เรียกแทบได้ว่ากลางตารางจริงๆ นักเตะที่ผมคุ้นหูมากสุด ริชาร์ด ดันน์ ซุน จี่ไห่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: love me love man united
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 232
โพสเมื่อ: Fri Mar 27, 2020 09:14
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
ไม่อยากใช้คำว่าสามล้อถูกหวย แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าทั้ง 3 ทีมยกระดับทีมแบบก้าวกระโดดได้ด้วยเงินอัดฉีดจากเจ้าของทีมในช่วงแรก

สำหรับผมก็ดีนะ ไม่งั้นก็จะมีแต่ความหน้าเดิมๆ มันต้องมีจุดเปลี่ยนมาท้าทายขั้วอำนาจเก่า จะด้วยวิธีไหนก็ว่ากันไป  

แต่ก็สร้างผลกระทบโดยตรงในวงการฟุตบอล ในการใช้เม็ดเงินในการลงทุนไปเกินจริงๆ ทำให้ตลาดการซื้อขายนักเตะปั่นป่วน จากที่เมือ่ก่อนระัดบสตาร์ 50-60 ล้านปอนด์ ก้าวกะโดดไปเท่าตัว 100+ ล้านปอนด์
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15945
โพสเมื่อ: Fri Mar 27, 2020 10:51
sadee23 พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
ไม่อยากใช้คำว่าสามล้อถูกหวย แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าทั้ง 3 ทีมยกระดับทีมแบบก้าวกระโดดได้ด้วยเงินอัดฉีดจากเจ้าของทีมในช่วงแรก

สำหรับผมก็ดีนะ ไม่งั้นก็จะมีแต่ความหน้าเดิมๆ มันต้องมีจุดเปลี่ยนมาท้าทายขั้วอำนาจเก่า จะด้วยวิธีไหนก็ว่ากันไป  

แต่ก็สร้างผลกระทบโดยตรงในวงการฟุตบอล ในการใช้เม็ดเงินในการลงทุนไปเกินจริงๆ ทำให้ตลาดการซื้อขายนักเตะปั่นป่วน จากที่เมือ่ก่อนระัดบสตาร์ 50-60 ล้านปอนด์ ก้าวกะโดดไปเท่าตัว 100+ ล้านปอนด์  

เคสล่าสุดนี่ก็ PSG นี่แหละครับ ทำลายสถิติโลกเกินเท่าตัว ด้วยเงินนอกวงการ(เงินระดับรัฐบาลประเทศ)
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel