ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20152
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 14:18
[RE: calen seedorf ตอนพีคๆเก่งประมาณไหน]
ไวนัลดุมตี +8
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 14:29
[RE: calen seedorf ตอนพีคๆเก่งประมาณไหน]
คลาสสิคมิดฟิลด์อะครับ อารมณ์อิเนียสต้าผสมโอซิลที่เคยเห็นนะ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6448
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 14:35
RazeJP พิมพ์ว่า:
KANCHELSKIS พิมพ์ว่า:
RazeJP พิมพ์ว่า:
เพลย์เมคเกอร์ตัวที่2ของมิลาน เป็นเมสซาล่า(MCตัวข้างในระบบไดม่อน)
ที่มีความเหนียวแน่นเป็นจุดเด่น ครบเครื่องมากๆคนนึง

มิลานยุคนั้นจริงๆมันมี3เพลย์เมคเกอร์อะ
เพลย์เมคเกอร์ตัวหลักก็คือกลางรุก รุยคอสต้า ต่อมาก็กาก้า
ตัวที่สองคือเซดรอฟ ตัวที่สามคือปีร์โล่จากแนวลึก

เป็นคนนึงที่ผมมองว่าเก่งมากๆ

รุย คอสต้าตอนพีคคือตอนอยู่ Viola  

ก็ไม่ได้บอกว่าพีคที่มิลานซะหน่อย มามิลานช่วยท้ายก็จริง แต่ก็มีผลงานจับต้องได้
เหมือนบาติสตูต้านั่นแหละ  

มาเป็นคนสอนกาก้า
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2515
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 14:36
ไม่เร็วมาก แต่คล่อง ถึก ความฟิตดี เทคนิคดี แย่งบอลยาก หวงบอลกับชอบดึงจังหวะบ้าง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3835
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 14:43
เอาที่ผมนึกถึงก่อนนะ

ตอนแรก ก็คิดถึง ไวนัลดุม แต่เก่งกว่า เหมือนท่านข้างบนบอก
ยาย่า ตูเร่ ก็ใช่ คือคลาส ประมาณนั้น

ที่ผมนึกถึงอีกคน คือ ติอาโก้ อาคันทาร่า ของบาร์เยิร์น ผมให้เหมือนคนนี้ละกัน
ตำแหน่งแบบ ซีดอร์ฟ เดี๋ยวนี้ หาค่อนข้างยาก
1
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18315
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 14:49
spanas พิมพ์ว่า:

ตอนแรก ก็คิดถึง ไวนัลดุม แต่เก่งกว่า เหมือนท่านข้างบนบอก
ยาย่า ตูเร่ ก็ใช่ คือคลาส ประมาณนั้น

ที่ผมนึกถึงอีกคน คือ ติอาโก้ อาคันทาร่า ของบาร์เยิร์น ผมให้เหมือนคนนี้ละกัน
ตำแหน่งแบบ ซีดอร์ฟ เดี๋ยวนี้ หาค่อนข้างยาก  

คือผมก็คิดว่าเหมือนติอาโก้อยู่นะ เพียงแต่ปีนี้ช่วงนี้เจ้าติอาโก้คือมาเล่นคุมจังหวะตัวล่างเลย ผมเลยไม่กล้าบอกไปว่าเหมือน
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 3135
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 15:10
blackhunter พิมพ์ว่า:
เล่นเหมือนพวกวีดัล มาตุยดี้ ครับ

ครบเครื่องมากทั้งเกมรุกเกมรับ  

ไม่เหมือนเลย แกแทบไม่ได้เล่นเกมรับด้วยซ้ำ ออกไปทางโทนี่โคสซะมากกว่า
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3835
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 15:14
Lebron17 พิมพ์ว่า:

คือผมก็คิดว่าเหมือนติอาโก้อยู่นะ เพียงแต่ปีนี้ช่วงนี้เจ้าติอาโก้คือมาเล่นคุมจังหวะตัวล่างเลย ผมเลยไม่กล้าบอกไปว่าเหมือน  

แผน เพลย์เมกเกอร์ หลังกองหน้า ไม่ค่อยมีแล้ว ตัวกลางฐานต้นคริสมาสต์ เลยหายากครับ ติอาโก้ มันตันๆ และ มีสกิลรุก-รับ พาสซิ่ง เลี้ยง ซีดอร์ฟ ก็ประมาณนี้ครับ คล้ายๆ กับตัวอัพ ทุกสกิล เด่นสุดมั๊ย ก็ไม่ แต่เก่งแน่นอน

ภาพแผนการเล่น นัดชิงกับลิเวอร์พูล 2005

2
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
Status:
ตอบ: 18315
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 15:16
Lebron17 พิมพ์ว่า:

แผน เพลย์เมกเกอร์ หลังกองหน้า ไม่ค่อยมีแล้ว ตัวกลางฐานต้นคริสมาสต์ เลยหายากครับ ติอาโก้ มันตันๆ และ มีสกิลรุก-รับ พาสซิ่ง เลี้ยง ซีดอร์ฟ ก็ประมาณนี้ครับ คล้ายๆ กับตัวอัพ ทุกสกิล เด่นสุดมั๊ย ก็ไม่ แต่เก่งแน่นอน

ภาพแผนการเล่น นัดชิงกับลิเวอร์พูล 2005

ครับ ผมดูกัลโช่เป็นหลักอยู่แล้ว ได้มีโอกาสดูมิลานชุดนี้บ่อยอยู่ครับ
3
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23206
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 15:29
แพรวพราวครับ ครบเครื่องมากๆ

จะเล่นเบอร์ 10 หรือเบอร์ 8 ก็ได้

หลายคนอาจให้ยุคนั้นเบอร์ 1 ของทีมคือ กาก้า

แต่สำหรับผม ผมให้ เซดอร์ฟ ครับ

ร่างกายแกฟิตมากๆ เห็นเพจฟุตบอลยังลงข่าวว่าทุกวันนี้เฮียแกยังไปวิ่งซ้อมบนชายหาดอยู่เลย

ป.ล. รูนีย์ เคยให้สัมภาษณ์ว่าอยากเล่นร่วมเล่นกับใครมากที่สุด คำตอบคือ เซดอร์ฟ ครับ

Rooney: Seedorf best I have ever faced
แก้ไขล่าสุดโดย Tsubomi เมื่อ Tue Mar 24, 2020 15:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: love me love man united
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 232
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 15:30
You tube เลยจ้า อยากรู้ใครเก่งอะไร ประมาณไหน ดูแล้ววิเคราะห์เอาเองเลยครับ 10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น
1
0

Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15945
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 15:47
ให้ตีระดับก็ world class สบายๆอะ

อาจจะไม่มีช่วงพีคแบบพุ่งๆ อาจจะไม่ถึงขั้นสุดในตำแหน่งเหมือน ซีดาน, ซาบี, อิเนียสต้า

แต่ถ้าเรามองว่า สโคลส์, เจิด แลมพ์, บัลลัค, วิเอร่า เวรอน รุย คอสต้า, เน็ดเวด อยู่ชั้นไหน Seedorf อยู่ชั้นเดียวกันกับที่ว่ามานี่แหละ
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 1253
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 16:03
สมัยนี้ยังไม่มีใครเล่นเหมือนซีดอฟเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ตื่นเถิดชาวไทย
เข้าร่วม: 26 Aug 2008
ตอบ: 4895
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 16:04
[RE]calen seedorf ตอนพีคๆเก่งประมาณไหน
ประมาณป๊อกบาฟอร์มสู้

แต่ไม่มีแชมป์โลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Lionel Messi the best
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12272
โพสเมื่อ: Tue Mar 24, 2020 16:38
Jerusalem พิมพ์ว่า:
เก่งแต่ไม่สุดคือมันไม่เด่นสักทางออกเเนวกลางๆช่วงดีสุดในยุคมิลานของ อันเช่ ก็เป็นตัวซับพอร์ตให้ กาก้า คอยทำเกมรุกและเชื่อไหมยุคนั้นเเฟนมิลานบางส่วนก็บ่นเซดอร์ฟเหมือนกัน  

บ่นตอนช่วงปลายๆแล้วครับ แกชอบคลึงบอลแต่เอาตัวรอดได้ตลอด แต่ข้อเสียคือเกมส์มันจะไปข้างหน้าช้า

เซดอร์ฟแกเก่งมากครับ แข็งแกร่ง เทคนิคดี ยิงแรง แต่บางจังหวะแกชอบออกบอลช้า และน่าจะเป็นคนเดียวที่เล่นกับ กาก้า ได้ลื่นไหลสุดๆ
6
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel